ผู้เขียน หัวข้อ: ทุกครั้งที่เชลล์ขับรถคุณออกมามีความเสี่ยงเสมอ!  (อ่าน 10870 ครั้ง)

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
วันนี้เห็นคาตาผมเลยคับ

ขณะที่กำลังเอาน้อง crv มาติดฟิลม์อยู่นั้นเอง

ก็เจอเชลล์ nissan ขับ ชิลฟี่เข้ามาซึ่งแน่นอนว่าเอามาติดฟิลม์ lamina pop เป็นของแถมนั้นเอง

รู้สึกว่าร้านนี้จะเป็นร้านประจำของ 0 nissan สาขานี

พอเชลล์จอดรถตรงจุดรับรถเสร็จก็เห็นเอาเอกสารไปยืนแล้วมีรถอีกคันมารับเชลล์ไป

ชึ่งชิลฟี่คันนี้ก็ได้จอดอยู่โดยไม่มีเชลล์ดูแลทิ้งไว้ที่ร้านแล้ว

โดยข้างชิลฟี่คันนั้นก็สามารถจอดรถได้อีก 1 คัน

ทันใดนั้นเองก็มี crv มาจอดข้างๆ รู้สึกว่าจะมาทำเรื่องเคลมเพราะโดนชนท้ายมา(รัานติดฟิลม์รับซ่อมสีด้วย )

ด้วยอารมของเจ้าของรถที่โดนชนมาก็เปิดประตูไปสุดแรง (ดูด้วยตาประมาณเอาเท้าทีบประตูจากข้างในออกมา)

ไปโดนน้องชิลฟี่ที่เชลล์มาจอดไว้เต็มๆ ผลคือชิลฟี่ประตูบุบคับ - - เจ้าของรถcrvก็ไม่สนใจด้วย

พอทำเรื่องเคลมเสร็จก็ขับรถออกไป แล้วชิลฟี่ที่น่าสงสารหล่ะคับ???
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ OLan-मंदिर लड़का

• Sr. Member
โอ้ะโอ แล้วได้เห็นตอนเซลล์กลับมารับรถมั้ยครับ ว่าเกิดอะไรขึ้น.....  :-X

ออฟไลน์ Tui_PSG

CRV ที่เข้ามาเคลม น่าจะโดนมากกว่าชนท้ายนะ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

ยังไงเซลล์ก็ต้องรับผิดชอบครับ เนื่องจากรถคันนี้อยู่ในความดูแล แต่ผมว่า เซลล์คงไม่เอารถคันนี้ให้ลูกค้าหรอกครับ เว้นเสียว่าจะเอาเข้าซ่อมก่อน และอาจะเอาคันอื่นให้ลูกค้าคิวนี้

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
เซลล์งานงอกแน่ๆ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
เซลล์อาจจะให้อู่เคลมซ่อมไปเลย ใช้เวลา 3-5 วัน
โดยเลื่อนนัดรับรถลูกค้าออกไป อ้างว่าติดปัญหาของแถมนิดหน่อย
ลูกค้าผู้น่าสงสารก็ถูกย้อมแมวโดยไม่รู้เรื่องอะไรเลย

ปล. สันนิษฐานล้วนๆ ;D

ออฟไลน์ jubjeab

• Jr. Member
  • **
อู่ซวยครับ  และไล่เบี้ยไปถึง CRV ซวยอีกรอบแทนที่จะซวยรอบเดียว  ส่วนเซลก็โดนเจ้านายด่า+หักเงินเดือน  คนซื้อรถอาจซวยด้วยถ้าเอาไปเคาะพ่นก่อนเจ้าของมารับรถ

ออฟไลน์ Starter

• Full Member
CRV เกรียนแตกจริงๆ

ออฟไลน์ chiihcrelax

• Jr. Member
  • **
ถ้า เปลี่ยนจาก  ชิลฟี่ เป็น F30  :'(

ออฟไลน์ valent

ภาวนาให้เจ้าของรถเอาเรื่องให้ถึงที่สุด
อย่าไปยอมกับเรื่องปัญญาอ่อนแบบนี้
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ kan.kom

งานนี้อยู่ที่เจ้าของที่มารับรถแล้วครับว่าจะตาดีแค่ไหน เพราะ
1 เซลล์คงไม่สนใจมาตรวจรถ หรือถึงตรวจเจอเค้าก็จะทำเนียนไม่รู้เรื่อง
2 อู่มันก็คงทำเป็นเนียนไม่เห็น หรือไม่ก็ไม่รู้จริงๆ

จากเหตุการณ์นี้ ทำให้เห็นว่า อย่าประมาทคิดว่ารถใหม่แล้วไม่ต้องเช็ครถก่อนเซ็นรับรถ
เพราะถ้าเซ็นต์แล้วเราจะเสียเปรียบทันที

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
อู่ SW ใช่มั๊ยย?
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
โอโห เกินไปมั้งครับ

ซิลฟี่เค้าไม่รู้เรื่องอะไรด้วย(ไม่ว่าจะรถคันละกี่แสน กี่ล้าน กี่สิบล้าน)

รถใคร ใครก็รัก

ยังไงเจ้าของเค้าคงตามแช่ง สาปส่งแน่ๆหละงานนี้

ออฟไลน์ panerai

จะว่าไปงานนี้เซลเค้าก็ไม่ผิดอะไรน่ะครับ

อู่ SW ใช่มั๊ยย?

;D ;D เรารู้กัน2คนคับ 555

ผมก็ดูแล้วแอบบตกใจนิด ประมาณเฮ้ย! ตอนเปิดไปชนนิดนึ่ง

ที่แน่ๆร้านไม่รู้ว่า crv เปิดมาชน

ผมก็เลยเฉยๆแต่ไม่รู้เชลล์ nissan มาเห็นจะว่ายังไง หรืออาจจะไม่ได้ดูตอนรับรถกลับ 0 ก็ได้

พอเช็คก่อนรับรถเชลล์คงงานเข้าแน่นอน เพราะเชลล์ไม่รู้ว่าเปนรอยตอนไหน - -
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ yossapatiso

อยากให้มีนโยบายของบริษัทรถยนต์มากเลยครับ ว่าถ้าจะติดฟิล์ม ใส่ของแต่ง หรืออะไรต่างๆ ที่ซื้อหรือได้แถมมาจากศูนย์บริการนั้นๆ ให้ติดที่ศูนย์บริการที่ให้ของแถมเลย เว้นแต่เจ้าของรถยนต์จะอนุญาตโดยมีการเซ็นชื่อเป็นลายลักษณ์อักษรครับ

ถ้ามีนโยบายนี้คงช่วยลดปัญหานี้ไปได้เยอะ หรือมีแล้วแต่ไม่ทำก็ไม่ทราบ ;D ;D

(Sylphyโดนแค่ประตูชน บุบเลยหรอครับ ทำไมเปราะบางจัง)

อยากให้มีนโยบายของบริษัทรถยนต์มากเลยครับ ว่าถ้าจะติดฟิล์ม ใส่ของแต่ง หรืออะไรต่างๆ ที่ซื้อหรือได้แถมมาจากศูนย์บริการนั้นๆ ให้ติดที่ศูนย์บริการที่ให้ของแถมเลย เว้นแต่เจ้าของรถยนต์จะอนุญาตโดยมีการเซ็นชื่อเป็นลายลักษณ์อักษรครับ

ถ้ามีนโยบายนี้คงช่วยลดปัญหานี้ไปได้เยอะ หรือมีแล้วแต่ไม่ทำก็ไม่ทราบ ;D ;D

(Sylphyโดนแค่ประตูชน บุบเลยหรอครับ ทำไมเปราะบางจัง)

ไม่แน่ใจน่ะคับ แต่ประตูcrvไปกระแทกแรงมากๆเลยถึงบุบ

ออฟไลน์ HYDE--

ที่แน่ๆ ถ้าไม่เปลี่ยนคันใหม่ให้ ผมว่า มันไม่แฟร์กับคนซื้อ Sylphy มากๆคับ
ดูเหมือนว่า เจ้าของ CR-V จะไม่รู้เรื่องอะไรเลยด้วยซ้ำ และแน่นอนว่าไม่สนใจด้วย

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
ท่านขี่CR-V ท่านใหญ่มากจากไหนห๊ะ วัดกับของผมป๊ะ ;D 55555+ (ล้อเล่นนะคร๊าบบบ ไม่ได้ตั้งใจทะลึ่ง) :D

ออฟไลน์ Ruksadindan

ปั๊มน้ำมันมันขับรถได้ด้วยหรือครับ? พามาเข้าอู่สีซะงั้น

และขอประนามคนขับ CR-V คันนั้นครับ เหวี่ยงไม่เข้าเรื่อง

ออฟไลน์ jAk`CS

เซลล์อาจจะให้อู่เคลมซ่อมไปเลย ใช้เวลา 3-5 วัน
โดยเลื่อนนัดรับรถลูกค้าออกไป อ้างว่าติดปัญหาของแถมนิดหน่อย
ลูกค้าผู้น่าสงสารก็ถูกย้อมแมวโดยไม่รู้เรื่องอะไรเลย

ถูกครับ ส่วนใหญ่มักเป็นแบบนี้

เพราะผมก็เคยเห็นกับตามาแล้ว เป็น City สีดำ ไม่มีป้ายเพิ่งลงจากรถยก

ด้วยความไม่ระวังเซลล์ถอยไปครูดกับเสาปูนในบริษัท สุดท้ายผมไปเจอเจ้าคันนี้ในอู่ทำสีระแวกนั้น

ลูกค้าที่รับรถคันนี้ไปก็..........ตามนั้นครับ
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI

ออฟไลน์ Wayfarer-R

เพราะผมก็เคยเห็นกับตามาแล้ว เป็น City สีดำ ไม่มีป้ายเพิ่งลงจากรถยก

ด้วยความไม่ระวังเซลล์ถอยไปครูดกับเสาปูนในบริษัท สุดท้ายผมไปเจอเจ้าคันนี้ในอู่ทำสีระแวกนั้น

ลูกค้าที่รับรถคันนี้ไปก็..........ตามนั้นครับ

ศูนย์แถวไหนครับนี่ ไม่ทราบว่ากรุงเทพหรือต่างจังหวัดครับ ?

ออฟไลน์ scotch_fillet

ถ้า เปลี่ยนจาก  ชิลฟี่ เป็น F30  :'(

ถ้าเป็น F30 ร้านฟิล์มจะเอาช่างมาติดให้ที่ศูนย์ครับ เซลส์ไม่ต้องขับออกไป ;)

ออฟไลน์ Nookkiez

ในศูนย์ก็เป็นครับ เวลาเอารถไปเช็คระยะบางค่าย(ขอไม่เอ่ยนาม)  ช่างแต่ละคนเหยียบกันอยู่ในศูนย์แบบไม่มีปราณีเลย เอารถลูกค้าที่มาซ่อมไปชนเพิ่มแล้วก็รีบซ่อมแบบไม่บอกลูกค้าก็มีครับ  :-\

และอย่างคิดว่าเป็นเฉพาะรถญี่ปุ่นนะครับ เพราะผมรู้จักช่างท่านหนึ่ง เป็นช่างใหญ่ประจำศูนย์รถยนต์ค่ายยุโรป ก็ชอบเอารถลูกค้าขับไปทำธุระส่วนตัวของตัวเองบ่อยๆครับ ทั้งรุ่นเล็ก รุ่นท็อป มาหมดเลย
Test ..

ออฟไลน์ YenChar

ซื้อรถ ผมไม่เคยให้ติดฟิลม์ครับ
ขอเป็นส่วนลดเงินสด แล้วฉันเอาไปติดเองดีกว่า เลือกยี่ห้อ เลือกรุ่นฟิลม์ได้ด้วย

เหตุผลเพราะอย่างงี้แหละครับ แม่มเอารถเราออกไปติดข้างนอก
ตะบี้ตะบันเหยียบ รูดทางรถไฟ รูดเนิน รูดหลังเต่า
พอเรารับรถมา เรากลับทะนุทนอมอย่างดี ไม่รู้หรอกมันผ่านอะไรมาบ้าง

เอาเป็นส่วนลด แล้วติดเอง สบายใจกว่าครับ

ยิ่งพวกรถยุโรป ยิ่งหนักครับ เคยอ่านมาว่าเซลล์ BMW เอารถลูกค้าไปถลุงเล่น เพราะมันขับสนุก

ออฟไลน์ KIK_BOSE

งานงอก แน่ๆ **ทำสีใหม่ **เคาะปะผุ เพื่อย้อมน้องซิลฟี่ ส่งเจ้าของซะ  อิอิน่าเห็นใจเซลนะผมว่า

popdemonic

• บุคคลทั่วไป
ประเด็นกลับไปมองที่คนขับCR-V มากกว่า เค้าขาดสภาวะควบคุมทางอารมณ์ขนาดนั้นเลย

แหม ไม่อยากจะจินตภาพว่าถ้าแกเปิดมาโดนรถผมเนี่ยแล้วผมยืนอยู่ สงสัยผมคงต้องมีความยับยั้งชั่งใจ

ทางอารมณ์มากๆ

ประเด็นกลับไปมองที่คนขับCR-V มากกว่า เค้าขาดสภาวะควบคุมทางอารมณ์ขนาดนั้นเลย

แหม ไม่อยากจะจินตภาพว่าถ้าแกเปิดมาโดนรถผมเนี่ยแล้วผมยืนอยู่ สงสัยผมคงต้องมีความยับยั้งชั่งใจ

ทางอารมณ์มากๆ

เจ้แกเป็นผู้หญิงคับ ทองเต็มคอ รู้สึกว่าเจ้าของร้านจะเกรงใจเป็นพิเศษด้วย :(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 27, 2012, 11:03:40 โดย kimmeng21 »

ออฟไลน์ chaiz

1 ในสาเหตุ เสียงก้อกแก้กในประตูที่หาสาเหตุไม่ได้รึเปล่าเนี่ย (หมายถึงทั่วๆไปนะครับ ไม่ได้เจาะจงยี่ห้อ)

ออฟไลน์ Newhang

ศูนย์ควรเรียกช่างไปติดภายในศูนย์ครับ
น่าสงสารที่สุดคือลูกค้าที่จะต้องรับรถคันนี้

ส่วนศูนย์สมควรรับกรรมครับ งานงอกก็สมควร ทำงานควรมีความรับผิดชอบมากกว่านี้
และ crv ไร้จิตสำนึกมาก