ผู้เขียน หัวข้อ: ได้รถใหม่มาเดือนแล้ว เอามาให้ดูตัว ตามสัญญาครับ  (อ่าน 9606 ครั้ง)

ออฟไลน์ iloverena

• Newbie
  • *
 :) ;) :D ;D ในที่สุดก็ซื้อมาจนได้แบบเหนื่อยๆ Sonata 2.0G 1.87m

มีแต่คนงงว่าซื้อมาทำไม ไม่ซื้อเบนซ์ วอลโว่ฟระ

ใจมันชอบก็นะ จบป่ะ

ออกมาก็ไปเคลือบแก้วครับ

วิ่งมา 5,000km แล้ว ข้อดีก็เยอะ ข้อเสียก็มี ทำใจกันไป ใช้ให้หมดประกัน ห้ามเปลี่ยนแล้ว

มีข้อเสียมาปรึกษาด้วยครับ

1) เกียร์ มีเสียงกึกๆ เวลาปล่อยเบรคจังหวะสุดท้าย เหมือนมีอะไรมาขัดนิดๆ ไปให้ศูนย์ดูบอกว่าเป็นที่โซลินอยเกียร์ เพื่อนๆว่าเกี่ยวมั้ยครับ?
สั่งอะไหล่มาแล้ว ยังไม่มีเวลาไปเปลี่ยน จะมีอันตรายมั้ยครับ

2) เวลาลงจากตึกจอดรถ ด้านซ้ายมีเสียงบิดตัวของตัวถังๆนิดๆ แก้ยังไงดีครับ

3) อัตราการกินน้ำมัน วิ่งแบบ eco 100-120 ได้แค่ 10km/l ดีสุด 11km/l ยังไงก็ไม่ได้ 14km/l ตามที่พี่ Jimmy เทสมา

ขอบคุณครับ

• Newbie
  • *
กำ ลืมลบ ชื่อร้านที่ไปเคลือบมา

จาโดนมั้ยเนี่ยครับ

ขอโทษครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
หา LED ใส่ในกระจังหน้าดูครับสวยสุดๆรุ่นนี้
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ noom77

• Newbie
  • *
ตอนผมขับที่เมกา ขับยังไงก็ประหยัดสู้พี่โตไม่ได้อ่ะครับ

อีกอย่างคือผมรู้สึกว่า พวงมาลัยมันพยายามจะดึงให้กลับมาตรงกลางตลอด ทำให้บางทีเราขับๆกลายเป็นเป๋ไปเป๋มาซะงั้น

ออฟไลน์ MoJo-JoJo

• Full Member
2 คำถามครับ...

-1 เดือน .... 5 พัยโลเลยหรอครับ ใช้รถโหดมากอ่าาาาาา !!!!

-เคลือบแก้วที่ไหน ราคาเท่าไหร่??? เก็บข้อมูลอยู่ PM มาหน่อยครับ ^^

ขอบคุณนะครับ ^^

ปล. รถสวยมากๆครับ...ใจรักอะไรก็ห้ามไม่ได้หรอกครับ ^^

ออนไลน์ Buffy

รุ่นนี้เห็นแต่สีขาวแหะ ยังไม่เคยเห็นสีอื่นเลย

ออฟไลน์ diow_1991

• Sr. Member
รุ่นนี้ต้องซื้อสีขาวเท่านั้น มันสวยตรงหลังคาแก้วนี่แหละ

ออฟไลน์ IS2000

รถสวยมากครับ
เรื่องเสียงตัวถึงบิดเวลาขึ้นหรือลงเนินเฉียงๆ ผมว่ารถหลายรุ่นก็เป็นครับ อย่างรถ C-Class ตัวปัจจุบันใช้ไปสักพักก็จะได้ยิน
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ prai

รุ่นนี้เป็นรุ่นที่สวยสุดในคลาสแล้วครับ ยินดีกับรถใหม่คันสวยด้วยนะครับ  :)

ออฟไลน์ Wayfarer-R

ยินดีกับรถใหม่ด้วยครับ

ออฟไลน์ valent

โฉมสวยมากครับ ขับสวนเป็นต้องเหลียวมอง แต่สะอึกเมื่อเห็นราคา
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ MingZaa

• Jr. Member
  • **
1 เคยไปทำศูนย์ให้เขาที่พัทยาสวยดีครับรุ่นนี้            
2 เออเบาะให้เป็นหนังยังครับ
3 camryผม2.0ก็ได้เท่านั้นอะคับ 10+- อัตราบริโภคกะตัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 27, 2012, 12:32:46 โดย MingZaa »

ออฟไลน์ BlackSpeed

ก่อนอื่นต้องบอกว่ารถสวยมาก ชักจะชอบสีขาวขึ้นมาแล้วสิ

ตอบจากประสบการณ์นะครับ ออกมาตอนมอเตอร์โชว์ 2011

ข้อ 1 ยังไม่เจอ

ข้อ 2 ยังไม่เจอเหมือนกัน แต่อาจจะเป็นเสียงมาจากขอบซีลยางของหลังคาแก้วรึเปล่า

ข้อ 3 10 km/l ถ้าวิ่งนอกเมืองถือว่าแปลกครับ ผมวิ่ง กทม-ระยอง ไปกลับ 400 กม. เป็นในเมืองซะ 100 นอกเมือง 300 ขับเร็วพอๆกัน ไหลๆ ไม่จี้ ไม่เบรคบ่อยได้ 12-13 กว่าๆ หน้าปัทม์โชว์ที่ 7.2-7.5 l/100km รีเซ็ตทุกรอบ

แต่วิ่งเดือนเดียว 5 พันโลเนี่ยเอาเรื่องนะครับ ผมวิ่งมาปีครึ่ง 4 หมื่นโล ยังคิดว่าเยอะเลย  ;D
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

GoHomE

• บุคคลทั่วไป
รถสวยมากครับ ไม่ค่อยเห็นบนท้องถนนเมืองไทยเท่าไหร่ เคยเจอบนถนนสองสามครั้งเอง แต่เจอทีไร รถรอบๆข้างดูด้อยไปเลย แต่ถ้าเห็น H1 ก็เฉยๆครับ เห็นได้ทั่วๆไป รถยุโรปเดี๋ยวนี้ก็เต็มถนนไปหมด เลยดูโหลๆไปเลยครับ รถต้องสวยแล้วคนใช้น้อย มันเด่นเลย

ออฟไลน์ jAk`CS

ยินดีด้วยครับ

โซนาต้าสวยมาก แทบไม่ต้องแต่งอะไรเพิ่มเลย

ในเมืองสุราษบ้านผมเห็นแค่คันเดียวเองครับ เด่นกว่า CLS ซะอีก  :D
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI

ออฟไลน์ HYDE--

สวยม้ากกกก เจอทีไร เป็นต้องเหลียวมองครับ

ถ้ามีใครถาม ทำไมไม่ซื้อ Benz Volvo ก็บอกเค้าไปครับว่า มันเงินผม หรือไม่ก็ งั้นพี่ซื้อให้ผมละกันเน้าะ :P

เรื่องกินน้ำมัน ถ้าพ้นรันอินแล้ว น่าจะดีขึ้นนะคับ

ออฟไลน์ MingZaa

• **
แต่วิ่งเดือนเดียว 5 พันโลเนี่ยเอาเรื่องนะครับ

ถามเจ้าของกระทู้ ใช้ทำงานด้วยหรือเปล่าครับ  หรือมาเดือนแรกเลยขับใช้เยอะ อุอุ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
โอ้ยๆๆๆ ชอบมากๆเลย

รถอะไรเป็น sedan ดูเผินๆเป็น Coupe

;D ;D ;D

ออฟไลน์ Dr.Pop

เป็นรถที่สวยที่สุดใน d seg

ผมขับ camry แต่หลงรัก sonata

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
ยินดีด้วยนะครับ
รถสวยมากๆๆ ผมยังชอบเลย :o

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
รุ่นนี้ผมยังไม่เคยเห็นตัวจริงบนถนนเลยครับ
เคยเห็นแต่รุ่นรองที่ล้อ 17 นิ้ว
สวยจริงๆสาวเกาหลี
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex
อย่างงามอ่า  รอชมนะครับ
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

ออฟไลน์ Lammerison

แต่สีขาว สวยมากครับ

ออฟไลน์ 12ay13an

• Full Member
รถสวยมากครับ ยินดีด้วยครับ ;D

ออฟไลน์ Sapooknic

• **
  • Sapooknic
รถสวยครับ รอชม รีวิว เต็ม

• Newbie
  • *
2 คำถามครับ...

-1 เดือน .... 5 พัยโลเลยหรอครับ ใช้รถโหดมากอ่าาาาาา !!!!

-เคลือบแก้วที่ไหน ราคาเท่าไหร่??? เก็บข้อมูลอยู่ PM มาหน่อยครับ ^^

ขอบคุณนะครับ ^^

ปล. รถสวยมากๆครับ...ใจรักอะไรก็ห้ามไม่ได้หรอกครับ ^^

ความจริงเดือนครึ่งครับ แหะๆ

เคลือบแก้ว 3หมื่นกง่าครับ ส่วนตัวว่าคุ้มครับ ที่ไหนก้อมีในภาพครับ าร้านน่าเชื่อถือละกันครับ

• Newbie
  • *
1 เคยไปทำศูนย์ให้เขาที่พัทยาสวยดีครับรุ่นนี้            
2 เออเบาะให้เป็นหนังยังครับ
3 camryผม2.0ก็ได้เท่านั้นอะคับ 10+- อัตราบริโภคกะตัง

ตัวนี้เป็นตัว top เบาะหนังแล้วครับ

ข้อดีของคันนี้ครับ
1 หลังคาแก้ว ตอนกลางคืนเปิดทุกวัน มันแจ่มมากกกกกกกกกก จะรู้สึกว่ารถกว้างจึ้นครับ
2 เครื่องเสียง ดีกว่าที่คิดมาก สำหรับผมมันจบครับ
3 พื้นที่วางขา ทั้งหน้าและหลัง มันยาวมากครับ
4 สวย เด่น ไม่เหมือนใคร หารถในที่จอดรถง่าย
5 เปลี่ยนเกียรไม่มีกระตุก แต่ได้อารมกว่า cvt

ข้อเสีย
1 แพงมาก
2 เครื่องไม่แรงมาก แต่ถ้ากดก้อพอไหว
3 รถยาวมาก จอดยาก ไม่มีจอเนกล้องหลัง
4 หาของแต่งเหรอ ยากกกกกและแพงงงง

ตอนนี้คิดได้ประมาณนี้ครับ ประกันเขาให้มาเต็ม 140,000km ยาวไปครับ

Full review ถ้ามีโอกาศจะจัดให้นะครับ

• Newbie
  • *
แต่วิ่งเดือนเดียว 5 พันโลเนี่ยเอาเรื่องนะครับ

ถามเจ้าของกระทู้ ใช้ทำงานด้วยหรือเปล่าครับ  หรือมาเดือนแรกเลยขับใช้เยอะ อุอุ

ปกติขับรถไปทำงาน วันละ 100km ครับ
ช่วงนี้ไป ตจว บ่อยครับทเพราะใกล้แต่งงาน วิ่งรอกด้วยครับ

ออฟไลน์ osprey

• **
 :o ส่อหลุด ==> "สุดหล่อ"

"ยินดีด้วยครับ.."

ได้เข้าไปดูรุ่นนี้เช่นกัน แต่เอื้อมม่ายถึงครับ.. ขอให้ใช้รถใหม่อย่างมีความสุขครับ

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
ยินดีด้วยครับ รถสวย

ผมว่า Sonata sport กับ Tucson ราคาโหดไปนิด
สงสัยเพราะเจ้า Panoramic sunroof