ผู้เขียน หัวข้อ: ทางที่ไหนบ้างที่ทุกท่านเคยขับไปแล้ว ไม่อยากกลับไปขับอีก  (อ่าน 18051 ครั้ง)

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
แยกอโศก+สยาม เย็นวันศุกร์ และเป็นวันสิ้นเดือน

หลายๆคนคงเข้าใจ

ผมนัดเพื่อนตอน 1 ทุ่ม ผมนั่งรถไฟฟ้ามาจากสีลมตอน 6 โมง ใช้เวลา 15-20 นาทีถึง
เพื่อนผม ขับรถออกจากเทพารักษ์ตอน 5 โมง ถึงสยามตอน 2 ทุ่มครึ่ง
ผมนั่งมองสาวเพลินเลย ได้เบอร์มาคน คุยเพลินนนนนนนน ชอบรถติดก็งี้แหละ เหอะๆ

ออฟไลน์ HME

• Sr. Member
1035 ตอนหน้าฝนปี 2554

ออฟไลน์ FyGI

โรงแรม White Orchid เยาวราชอีกเสียงครับ

เคยเอา Jazz ไปจอดยังเหนื่อยเลย

งง ว่ากระบะไปจอดกันได้อย่างไร

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

แยกพระราม 9 หน้าฟอร์จูน  ไปอโศก

โอ้ว มันติดแบบชนิดที่ว่า 24 ชั่วโมงได้เลย  :o

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
อาคารจอดรถของ โรงแรมดุสิตธานี

เคยเจอ วันที่เอา Colorado ไปงานเปิดตัว Swift

โอ้โห!!! ทางโค้งสมัยพระเจ้าเหา รถกระบะนี่ห้ามขึ้นเลยครับ
ผมเจอมาแล้ว ต้อง เดินหน้า และถอยหลัง ตั้งลำ กันกลางทางโค้งวนขึ้นลงเนี่ยแหละ
องศา ของโค้งกับช่องทางเนี่ย แคบมากๆ

ถ้าจัดงานที่ดุสิตธานี จำไว้เลยว่า อย่าเอารถใหญ่ไป เอารถเล็กๆไปจะดีที่สุด

(T_T)

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ดอยแม่สลองโลด แคบและชันโคตรๆ
นึกว่า ถนนยุงกัสแห่งประเทศไทย
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ armyfst

• Full Member
ถนนจากดอยตุงลงไปแม่สาย...ทางที่ไม่ค่อยมีใครไปกัน  เคยหลงไปทีตอนนั้นไปไหว้พระธาตุดอยตุงกันแล้วจะลงไปซื้อของแม่สาย เห็นป้ายชี้ไปก็ไปตามทางไม่กลับทางเดิม เอาแล้วไง  ผ่านเขตแดนไทยพม่าด้วยให้น่ากลัวเพราะมันเป็นบังเกอร์แลดูเหมือนมีการสู้รบกันตลอดเวลา  พี่ทหารเค้าก็บอกทางไม่ค่อยดีก็ไม่เชื่อไม่อยากวกกลับไป ไงหล่ะ ทั้งหักศอก ทั้งถนนแหว่ง...ตกไปตายอยู่ก้นเหวแน่ ที่สำคัญสัญญาณโทรศัพท์ไม่มี ถึงแม้ใช้ระยะเวลาเพียงแค่ 40 นาทีถึงแม่สาย แต่ก่อนหน้านั้น...ผ้าเบรคไหม้ไปแล้ว...ทั้งที่ผมก็มั่นใจในการขับลงเขาพอสมควรเพราะไปมาแล้วทั้งอินทนนท์ ทั้งแม่ฮ่องสอน  แต่ตอนนั้นบอกได้คำเดียวว่าไม่มั่นใจเลยพลาดเป็นตาย... ตอนนี้ทางอาจดีแล้วแต่ก็ไม่กล้าไปอีก  ไม่รู้ว่าใจตอนนั้นจะเหมือนโชว์เฟอร์ที่พาผมและเพื่อนขึ้นดอยอ่างขางรึเปล่าไม่รู้  ตอนนั้นนั่งรถสี่ล้อไปดอยอ่างขาง โค้งหักศอกเยอะก็จริงแต่ไม่กลัวเพราะไม่ได้ขับเอง แต่...มีอุบัติเหตุรถพุ่งลงเขาอ่ะดิ...ตุ้มๆ ต่อมๆ พอสมควรเลยทีเดียว...

ออฟไลน์ kengheng

• Jr. Member
  • **
ขับฟอร์ดแรนเจอร์ใหม่ ขับเข้า โบ๊เบ๊ เยาวราช ประตูน้ำ เพราะซื้อของตลอด ก็เลยปกติครับ
เทคนิคผม ถ้าทางลงวนซ้าย ก็ชิดซ้ายให้มากที่สุด ถ้าทางลงวนขวาก็ชิดขวาให้มากที่สุด อีกทางไม่ต้องดูครับ
เคยขับยากสุดเอารถตู้ขึ้นพันธ์ทิพย์ ไม่เคยขับรถตู้แต่ต้องเข้าพันธ์ทิพย์ พึ่งหัดขับรถด้วยขับ เหงื่อออกมือเลยครับ แต่ก็ไปได้ครับ
ทางที่ไปไม่ได้คือทางที่สูงไม่เกิน 1.90 ครับ

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
โบ๊เบ๋ ขึ้นตรงไปอาคารจอดรถ(โค-ตะ-ระ)ชัน! ใครเล่นเกียร์ธรรมไม่แข็งอย่าลอง มิฉะนั้นรถท่านอาจไหลทับรถที่รอด้านล่างได้ ;D

ออฟไลน์ adis

ของผมก็ที่จอดรถโรงแรมลีการ์เด้นท์หาดใหญ่ครับ
อันนี้ไม่เกี่ยวกับที่โดนระเบิดนะครับ เคยเข้าไปครั้งเดียวตอนเปิดโรงแรมใหม่ๆ ที่จอดรถและเส้นทางมันแคบมากครับ
กลัวรถคันอื่นที่ไม่ระวังจะมาขับเฉี่ยวหรือเบียดให่รถเราเป็นรอยครับ

ออฟไลน์ Svn359

• Newbie
  • *
อาคารทรูตรงรัชดาภิเษกครับ เคยฝากสีขาวของเจ้าแอคคอร์ดgenแรกๆเลยไว้ที่นั่น

ปล.ถนนหน้าบ้านเธอคนนั้นที่ผมเคยไปส่ง ก้อไม่อยากกลับไปขับอีกด้วยค้าบ
Zeew