ผู้เขียน หัวข้อ: ถามความเห็นคนที่ได้ไปลอง All New CR-V ครับ  (อ่าน 3709 ครั้ง)

ออฟไลน์ Totoro

• Newbie
  • *
เพิ่งสมัครล๊อกอินนะครับ ถ้าผมทำผิดกฎอะไรยังไงช่วยตักเตือนผมได้นะครับ แล้วก็สวัสดีพี่ๆ เพื่อนๆทุกคนฝากตัวด้วย

พอดีผมมีความสนใจในตัว  All New CR-V  ครับ ผมตามเก็บข้อมูลในนี้มานานมาก เห็นหลายๆคนได้รับรถไปบ้างแล้วก็อยากได้บ้างอ่ะ แต่แค่ขอเก็บข้อมูลให้แน่นขึ้นกว่านี้(เพราะยังไม่เคยไปลองขับเลย)  อยากสอบถามคนที่ได้รับรถแล้ว หรือได้เคยลองขับแล้วอยากรู้ว่าในความคิดเห็นส่วนตัวเจ้า All New  Honda CR-V  ในสายตาเป็นยังไงบ้าง มีคำถามเบื้องต้นดังนี้ครับ 

1.อัตราเร่ง และพละกำลังในทางชัน รวมถึงอัตราเร่งขณะเร่งแซง
 2.เสียงรบกวนจากภายนอกและการเก็บเสียงภายในห้องโดยสาร
 3.ความแม่นยำของพวงมาลัย และความคล่องตัวของรถ
 4.ระบบกันสะเทือนและการให้ความรู้สึกในการขับขี่และการเข้าโค้ง
5.ความรู้สึกของระบบห้ามล้อ

ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นนะครับ คิดว่าอาทิตย์หน้าจะไปลองขับด้วยตัวเองด้วยเช่นกันครับ ^ ^

methus zaa

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ Big_Bear

• Jr. Member
  • **
Re: ถามความเห็นคนที่ได้ไปลอง All New CR-V ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 12:29:53 »
เพิ่งออก 2.0S ขับได้แค่ระยะทางสั้นๆครับ

ความรู้สึกเมื่อเทียบกับ G2 2.0 คันเก่า

1. อัตราเร่ง ลื่นกว่า ตอบสนองดีกว่า G2 อย่างชัดเจน

2. เสียงรบกวน เสียงลม ไม่ค่อยต่างกันมาก ที่ความเร็วต่ำ เงียบกว่านิดนึง ความเร็วสูงเงียบกว่ามาก

3. พวงมาลัย คมกว่าระยะฟรีน้อยกว่า แต่ไม่คมมากครับ

4. ช่วงล่างนิ่มกว่า ขับมั่นใจกว่าครับ

5. เบรคยังไม่เคยลองกดหนักๆ แต่การตอบสนองถือว่าใช้ได้ครับ

โดยรวามถ้าเทียบกับ G2 ผมว่าดีกว่าทุกด้านครับ แต่แนะนำลองขับ ตัดสินใจก่อนซื้อครับ

ออฟไลน์ adis

• Hero Member
Re: ถามความเห็นคนที่ได้ไปลอง All New CR-V ครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 11:56:24 »
ยังไม่ได้ลองขับครับ แต่ไปดูมา เค้าขี้เหนียววัสดุภายในไปหน่อยครับ

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • Sr. Member
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 12:31:11 »
1.อัตราเร่ง และพละกำลังในทางชัน รวมถึงอัตราเร่งขณะเร่งแซง
รถที่ได้ลองขับเป็นรุ่น 2.4 น่ะครับ อัตราเร่งสำหรับผมถือว่าผ่านครับ ไม่รู้สึกอืดเลย เหมาะสมกับตัวรถดี

2.เสียงรบกวนจากภายนอกและการเก็บเสียงภายในห้องโดยสาร
ยังเก็บเสียงยางไม่ดีนัก ถ้าเทียบกับคู่แข่งอย่าง Captiva ที่เก็บเสียงยางและพื้นถนนได้ดีกว่า แต่เสียงลมโอเคครับ
วิ่งที่ 120 km/hr แทบไม่ได้ยินเสียงลม

3.ความแม่นยำของพวงมาลัย และความคล่องตัวของรถ
นี้แหละผมว่าคือจุดขายเค้าเลย ขับได้คล่องตัวแทบไม่ต่างจากรถเก๋งเลยครับ พวงมาลัยคม ไว น้ำหนักดีเลย
ถ้าเทียบกับ Captiva ผมว่า Crv คล่องตัวกว่าพอใช้ได้เลยครับ

4.ระบบกันสะเทือนและการให้ความรู้สึกในการขับขี่และการเข้าโค้ง
ช่วงล่างค่อนข้างแข็งนิดนึง ผมกลับรู้สึกว่า Captiva นุ่มนวลกว่าเล็กน้อย ถ้าเข้าโค้งถือว่าดีเลย เฟิร์มดีครับ

5.ความรู้สึกของระบบห้ามล้อ
ทำได้ดีแล้วครับ ผมพอใจกับเบรคของมัน แต่รู้สึกว่า Captiva เบรคจะหนึบกว่า หนักแน่นกว่า

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2012, 12:22:53 »
ขอบคุณทุกๆความคิดเห็นมากๆเลยครับ  :-X :-X :-X :-X

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2012, 12:23:42 »
ปีใหม่นี้พี่ๆเพื่อนๆไเที่ยวไหนกกันครับเนี่ย ผมอยู่บ้านเฝ้าบ้าน เฝ้ารถ แย่จัง T T