ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครรอ Need For Speed Most Wanted ภาคใหม่บ้างไหมครับ  (อ่าน 8649 ครั้ง)

ออฟไลน์ Parinceo

• Hero Member
มีใครรอเกมเปิดตัวเหมือนผมบ้างมั้ยเนี่ย  :P
รู้สึกยังไงกับเกมกันหรอครับ

ส่วนตัว ผมคิดว่ารถเยอะดี กราฟฟิกน่าจะโอเค แต่ดันเปลี่ยนค่ายทำเกมเป็นค่ายที่เคยทำ Burnout แล้วมันเลยออกแนวๆ Burnout ไปหน่อย คิดว่ายังไงกันครับ
ปล. รอ Assassin's Creed ด้วย อิอิ ;D

ออฟไลน์ elite

• Full Member
Re: มีใครรอ Need For Speed Most Wanted ภาคใหม่บ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 01:35:51 »
เกมส์ยังไม่ทันวางขายเลย ดันหลุดมาให้โหลดกันแล้ว :o
ผมรอมาตั้งแต่เดือน6และ ไกล้แล้วสินะ

ออฟไลน์ peak14405

Re: มีใครรอ Need For Speed Most Wanted ภาคใหม่บ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 01:36:59 »
โว๊ะ เล่นเกมส์ด้วยแหะ ผมก็เล่นครับ ไม่เชิงรอ แต่ Assassin นี่สิ!

ตอนนี้กำลังเล่น Resident Evil 6 อยู่ครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 03:23:52 »
ถ้าทำแบบ NFS RUN จะไม่ซื้อเด็ดขาด
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 09:35:47 »
เบื่อเล่นนีดฟอร์เกมชอบขี้โกง ผมเล่นRed alert3 มันส์จริงครับ มันก็ค่ายEA เหมือนกันนิหว่า:-)

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 11:26:36 »
โว๊ะ เล่นเกมส์ด้วยแหะ ผมก็เล่นครับ ไม่เชิงรอ แต่ Assassin นี่สิ!

ตอนนี้กำลังเล่น Resident Evil 6 อยู่ครับ  ;D ;D

อยากเล่น Resident Evil 6 จัง ด้านมืดเล่นได้เปล่าครัย  ;)

ออฟไลน์ Action

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 12:53:11 »
เล่น HON เพลินจนลืม NFS ไปแล้ว ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 15:16:11 »

รอ Assassin's Creed 3 PC แผ่นแท้ อยู่ครับ

เมื่อวันพฤหัสไปพันธุ์ทิพย์ประตูน้ำ
ซื้อการ์ดจอมาเสียบเพื่อการนี้เลย หลังจากไม่ได้อัพคอมมานาน

ปีหน้า GTA ภาค 5 ก็เข้ามาอีกในเดือนมีนา ตัวเวอร์ชั่น PC
คาดว่าไม่เกินธันวา 2013 คงได้เก็บตังยกเครื่อง จัดCPU ดีๆ การ์ดตัวเขื่องๆ
ซักครั้ง หลังจากที่ผิดพลาดจากภาค 4 จนหมดเงินอัพคอมไปมากมาย

(ไม่เล่นบนคอนโซลเพราะภาพสวยไม่เท่า)

ออฟไลน์ Parinceo

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 17:26:32 »

รอ Assassin's Creed 3 PC แผ่นแท้ อยู่ครับ

เมื่อวันพฤหัสไปพันธุ์ทิพย์ประตูน้ำ
ซื้อการ์ดจอมาเสียบเพื่อการนี้เลย หลังจากไม่ได้อัพคอมมานาน

ปีหน้า GTA ภาค 5 ก็เข้ามาอีกในเดือนมีนา ตัวเวอร์ชั่น PC
คาดว่าไม่เกินธันวา 2013 คงได้เก็บตังยกเครื่อง จัดCPU ดีๆ การ์ดตัวเขื่องๆ
ซักครั้ง หลังจากที่ผิดพลาดจากภาค 4 จนหมดเงินอัพคอมไปมากมาย

(ไม่เล่นบนคอนโซลเพราะภาพสวยไม่เท่า)

เพิ่งรู้ว่าที่นี่มีเกมเมอร์สิงอยู่เหมือนกันนะเนี่ย :o
ผมก็ไม่เล่นคอนโซลเหมือนกัน ลูกศร เมาส์ และ "WASD" เนี่ยเก๋าสุดแล้ว

ตอนนี้รอแลปท็อปเสียอยู่ จะได้ออกตัวใหม่ อิอิ ;D

ถ้าทำแบบ NFS RUN จะไม่ซื้อเด็ดขาด

ผมก็กลัวๆอยู่ว่ามันจะดีมั้ย ส่วนตัวแล้วคิดว่า Most Wanted สนุกสุดแล้วครับตอนนี้กลับไปเล่นอีกรอบรอภาคใหม่ หวังว่าคงจะดีเหมือนกันนะ :D

ออฟไลน์ Headman

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 18:41:59 »
รออยู่ครับ Nfs World เบื่อแล้ว อิอิใครมีแล้วแบ่งๆ กันหน่อยได้ไหมคร๊าบบบบ
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ art_duron

• Sr. Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 22:52:02 »
เห็นด้วยเลยครับ The Run นี่ระบบฟิสิกส์นี่แปลกสุดๆ golf gti mk 1 แต่แรงแซง vw scirocco R ได้ ไหนจะวิ่งอยู่ 300 km/h อยู่ดีๆ รถตำรวจ GT-R ก็เหมือนลอยมาจากไหนก็ไม่รู้แซงมาได้
ผมว่ามนต์เสน่ห์ของ NFS หมดไปนานมากแล้วครับตั้งแต่ภาค Underground มาภาค hot pursuit 2010 ก็พอจะดีขึ้นบ้างกลับสู่รากเหง้าได้บ้าง แต่สำหรับผมที่เคยเล่น NFS มาทุกภาคแล้วผมว่าภาค 4 คือ High stakes กับภาค 5 Porsche unleashed ดีที่สุดแล้ว
เดี๋ยวนี้ผมว่าเกมของ EA มีแต่ห่วยลงยิ่ง NFS นี่ชัดมาก bug ก็เยอะแทบทุกภาคหลังๆ แต่ผมว่าเจ้าของเกมรถที่มีบน PC ตั้งแต่ปี 2006 เป็นต้นมาคือ Codemaster ทั้ง series Dirt Grid F1 นี่สุดๆ ดีจริงๆ bug ก็น้อยมากๆ มีตอน DiRT showdown ที่คอนเซ็พเกมแปลกๆ ไปบ้างจาก DiRT อื่นๆ แต่ผมว่าก็ยังดีกว่า NFS อยู่หลายขุม
รอ Gird 2 นี่แหละครับถึงแม้ว่าจะตัดมุมมองในรถออกไป  :'( แต่ก็คงสนุกอยู่ดี
แต่สำหรับผมที่เป็นแฟน NFS มาแต่ไหนแต่ไร Most wanted 2012 ก็คงไม่พลาดที่จะได้ลองอยู่ดีครับ  :D

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 10:08:31 »
 ;D ;D ;D

ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ 12ay13an

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 15:32:30 »
รออยู่ครับ เพราะภาคแรกผมว่ามันมากนะ ผมชอบ most wanted  มากกว่าภาคหลังๆที่ออกมาซะอีก ;D

ออฟไลน์ peak14405

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 15:56:38 »
;D ;D ;D

Driving FOCUS like a boss

สุดๆครับ ใครขับ Focus ใหม่ ผมว่า Fin ไปสิบแปดวันอ่ะ ฮ่าๆ

ออฟไลน์ june_lol

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 01:49:00 »
;D ;D ;D

Driving FOCUS like a boss

สุดๆครับ ใครขับ Focus ใหม่ ผมว่า Fin ไปสิบแปดวันอ่ะ ฮ่าๆ
ผมเห็น ken block อัพรูป ST ใหม่ไปเมื่อหลายอาทิตย์ก่อน ไม่รู้ว่ามันขับในคลิปด้วยป่าวนะครับ  :o

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 09:44:26 »
เกมออกแล้วนะครับ ใครสนใจหาซื้อมาเล่นกันได้

เท่าที่ผมลองเล่น สรุปรวมๆได้ว่า มันคือ burnout paradise เวอร์ชั่นรถจริง

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2012, 14:15:28 »

หลังจากลองเล่นคร่าวๆ แล้ว

เน้นออนไลน์ Multiplayer เป็นหลัก โหมด Single ไว้ไล่เก็บรถต่างๆ
แล้วไปแข่งหาประสบการณ์กับของแต่ง Performance มาลง