ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำร้านอะไหล่ของโตโยต้าทีครับ!  (อ่าน 20746 ครั้ง)

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
ผมไม่ทราบว่าร้านไหนที่ขายอะไหล่ถูกๆที่เป็นของแท้อะครับ(ไม่อยากเข้าศูนย์อะไหล่แพงมาก) แนะนำหน่อยครับเอาในกรุงเทพนะครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: ช่วยแนะนำร้านอะไหล่ของโตโยต้าทีครับ!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 09:17:28 »
วีออสปี 2011 ไม่ใช่หรอครับยังอยู่ในประกันไม่ใช่หรอ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

gunz13096

Re: ช่วยแนะนำร้านอะไหล่ของโตโยต้าทีครับ!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 09:27:55 »
อ่อหาอะไหล่วีโก้2006ของพี่ชายครับ ไม่ใช่รถผมครับ:-)

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 09:30:42 »
เชียงกงมั้งครับ วรจักรด้วย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ samgler

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 09:32:25 »
ช. อุปกรณ์
ย. รุ่งโรจน์
จิ้นเซ่งฮวด

ได้รับส่วนลด 15-25% + VAT ครับ

อยู่แถววรจักรทุกร้าน

gunz13096

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 09:34:58 »
ของแท้แน่นอนใช่มั้ยครับ ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ

ออฟไลน์ Boyd

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 09:38:35 »
ของแท้แน่นอนใช่มั้ยครับ ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ

ซื้อที่ศูนย์ได้ของแท้แน่ๆครับ

ส่วนใหญ่ร้านอะไหล่ใหญ่ๆมักบอกสเปกได้ครับ แท้ เทียบ เทียม  :o :o :o

ออฟไลน์ samgler

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 10:04:16 »
3 ร้านที่บอกมานี้ แท้แน่นอนครับ เป็นตัวแทนอะไหล่ T/T ที่ใหญ่ติด 1 ใน 5 แล้วมั้ง

ยอดซื้ออะไหล่ T/T เดือนเดียว มากกว่าบาง 0 ซื้อทั้งปี

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 10:51:10 »
ซื้ออะไหล่โตในวรจักร อย่าดูที่ส่วนลดอย่างเดียว

คุณต้องดูของด้วย เพราะโต กับ อี เป็นยี่ห้อที่อะไหล่หลากหลายมาก โอกาสโดนมีสูง ถ้าคุณเน้นไปที่เรื่องราคามากๆ ร้านเค้าจะทำให้คุณพอใจด้วยราคา และ ส่วนลด

ส่วนของที่จะได้มาก็ อยู่ที่คุณตาถึงหรือไม่

อะไหล่แท้จริงๆ ส่วนต่างเมื่อเทียบกับซื้อจาก 0 (ในกรณีที่คุณได้ส่วนลดจาก 0 นะ) มันไม่มีทางต่างกันมากถึง 20% แน่นอน

ลองดูครับ ไม่ลองไม่รู้

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 11:35:53 »
อะไหล่พี่โตผมว่าราคาไม่แพงนะ
ที่แพงน่าจะเป็นค่าแรงมากกว่า
ทำไมคุณไม่ซื้ออะไหล่จากศูนย์บริการ(ของแท้แน่นอน) แล้วเอาไปให้อู่นอกซ่อมให้ครับ
ผมใช้วิธีแบบนี้เหมือนกันแต่กับฮอนด้านะ
ผมจ่ายเงินเข้าศูนย์เพื่อเช็คระยะปกติ ถ้าต้องซ่อมแล้วดูราคาค่าแรงสูง ผมสั่งอะไหล่ แล้วเอาไปซ่อมอู่นอกเอาครับ

ออฟไลน์ anubiz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 11:41:44 »
จิ้นเซ่งฮวด อีกเสียงของเค้าของแท้ครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 11:43:15 »
ถ้าเน้นเรื่องราคาด้วยส่วนไหนที่ไม่สำคัญมากก็เน้นของเทียบเอา ส่วนไหนที่สำคัญก็เอาของแท้ ที่จริงแท้กับเทียบก็ผลิตจากโรงงานเดียวกันนั่นแหละ แต่การ QC ต่างกันหน่อย อะไหล่บางอย่างก็เอามือสองก็ได้
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 13:22:27 »
อะไหล่โตโยต้า Genuine Parts ไม่ได้แพงเสมอไป

บางชิ้น ถูกกว่าพวกยี่ห้อ 555 ด้วยซ้ำ

ถ้าคุณใช้บริการที่ศูนย์อยู่แล้ว ก็ไปเบิกในศูนย์ก็ได้ครับ

เขามีประวัติรถคุณอยู่ ซึ่งจะได้ส่วนลด 12% แต่ VAT คิดแยกต่างหาก

ถ้าของมีเลย

เบิกเช้า ได้เที่ยง

เบิกสาย ได้ประมาณ สี่โมงเย็น

ออฟไลน์ MN

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 13:22:48 »
ถ้าเน้นเรื่องราคาด้วยส่วนไหนที่ไม่สำคัญมากก็เน้นของเทียบเอา ส่วนไหนที่สำคัญก็เอาของแท้ ที่จริงแท้กับเทียบก็ผลิตจากโรงงานเดียวกันนั่นแหละ แต่การ QC ต่างกันหน่อย อะไหล่บางอย่างก็เอามือสองก็ได้

เห็นด้วยกับข้อความนี้ครับ

ขอนอกประเด็นนิดนึง
จริงๆอะไหล่นอกจากQCต่างกัน  เกรด  การรับประกันก็ต่างกันครับ  ผมว่าราคาแต่ละ้ร้านมีความสมเหตุสมผลในตัวมันเอง
ขึ้นอยู่กับว่าคุณรับความเสี่ยงได้มากแค่ไหน เท่านั้นเอง

ออฟไลน์ pulsar

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 13:53:18 »
อะไหล่แท้โตโยต้า ร้านอะไหล่ใหญ่ๆน่าจะมีแทบทุกร้านนะ ถ้าเป็นพวกกรองเครื่อง กรองอากาศ กรองเบ็นซิน ซื้อศูนย์ไปเปลี่ยนข้างนอกก็ได้ครับ ราคาไม่ต่างมาก ส่วนอะไหล่อื่นๆเช่น สายพาน ลูกปืน ลูกรอกต่างๆ เทียบเบอร์เอาก็ได้ ผ้าเบรค ลูกหมาก ช๊อคอัพ ใช้ยี่ห้อตามสะดวกได้เลยครับ

ออฟไลน์ decptt

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2012, 08:17:20 »
จิ้นเซ่งฮวด แท้100%ครับ
อีกร้าน เหรียญทองอะไหล่ ครับ เจ้านี้ ซื้อขาย ปีหนึ่งๆ มากกว่า ร้อยล้านครับ เพราะ ขายต่างประเทศ ส่งออกเป็นตู้ๆครับ

ร้านอะไหล่ดีๆ ส่วนมากเขารักษาชื่อเสียงนะครับ
ถ้าแท้ห้าง ก็บอกแท้ห้าง
ถ้าของเทียบ ของก็บอกว่า ของเทียม ของโรงงานครับ
การค้าขายในย่านวรจักร เน้นรักษาชื่อเสียงนะครับ และเป็นแหล่งที่ส่งอะไหล่ออกตามต่างจังหวัด บางเจ้าเปิดมาจนรุ่นหลานบริหารแล้วนะครับ
ดูร้านที่ดีๆก็แล้วกันครับ
ย้ำครับ ร้านขายอะไหล่ ไม่ใช่ช่างครับ ส่วนใหญ่ไม่มาโกหกให้เสียหายหรอกครับ เพราะ จะขายช่างเสียมากกว่า
ชื่อเสียงเป็นสำคัีญครับ