ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อความคิดเห็นเรื่องการเปลี่ยน MAG จาก20" เป็น 21" ของ Cayenne 958 หน่อยครับ  (อ่าน 11675 ครั้ง)

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

• Hero Member
รบกวนขอความเห็นหน่อยครับ

พอดี Cayenne ที่บ้านวิ่งไป 4หมื่นกว่า miles แล้วอะครับ เลยกำลังเตรียมตัวเพื่อจะหายางใหม่อยู่
ซึ่งปัจจุบันใช้ตัว 20"  หน้ากว้าง 275   โดยยางที่จะเปลี่ยนเป็นตัวเดียวกับที่ติดรถมาคือ Michelin Latitude Sport ซึ่งราคาอยู่ที่เส้นละประมาณ 1.9หมื่นบาท  4เส้นก็ 7.6หมื่นบาท  
ซึ่งแพงใช่เล่นเลยครับ  แต่ตัวนี้เค้าว่าดีที่สุดแล้วสำหรับ SUV อะครับ

โดยมีอยู่วันนึงมีคนรู้จักเค้าออก Cayenne มาแล้วจะปล่อย MAG 21" หน้ากว้าง 295 พร้อมยางรุ่น Michelin Latitude Sport  โดยวิ่งมาแล้ว 2-3พันกว่ากิโล
โดยเค้าเสนอมาประมาณ 1แสนกว่าๆนิดๆ ดูแล้วไม่แพงเมื่อเทียบกับยางใหม่อย่างเดียวก็ 7.6 หมื่นบาทแล้วอะครับ  
เลยรู้สึกสนใจขึ้นมาว่าอยากเปลี่ยน MAG เลยดีกว่า เพราะลายนี้สวยถูกใจคุณพ่อเหมือนกันครับ

เพราะไหนๆคุณพ่อก็กำลังให้หายางอะไหล่อยู่พอดี(คันของผมมีแต่ชุดประยางกับปั้มลม) เพราะต้องไปต่างจังหวัดและเที่ยวประเทศเพื่อนบ้านบ่อยครั้ง  (ปีนี้ไปลาวมา 2 ครั้งแล้วครับ ปากเซ กับ สุวรรณเขต ^^")
แล้วกำลังมีทริปไปเวียดนาม(เว๊ย)อีกครับ  แต่หายางอะไหล่ไม่ได้เลยครับ

เพื่อนๆสมาชิก HLM เห็นว่าเช่นไรบ้างครับ

รูปด้านล่างคือลายล้อปัจจุบันที่ใช้อยู่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2012, 21:25:40 โดย TheBestOrNothing »

อันนี้คือลายที่เค้าเสนอขายมาครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

ไหนตอนแรกบอกว่าไม่เอา mag21" turbo II กลัวเด้งไม่ใช่เหรอน้องโบ๊ท แต่ถ้าถามพี่ก็โอเคนะราคานี้เบิกใหม่พร้อมยางแพงกว่านี้บาน

ปล. ตอนนี้พี่เจอกบยักษ์ขึ้นรถสไลด์บ่อยมาก ไม่รู้เกิดอะไรขึ้น

ออฟไลน์ -uมส๑-

• Jr. Member
  • **
จัดเลยครับพี่ ตัวล่างสวยกว่าบนเยอะเลย   :)  แต่คงต้องระวังหลุมมากขึ้น   ;D

ออฟไลน์ Action

เข้าท่าเลยครับ ลายนี้ดูแล้วเหมาะสมดี แต่เรื่องราคานี่ก็ถือว่าแรงพอควร ต่อลองสักนิด เผื่อได้ลดอีกหน่อยชีวิตจะแจ่มใส ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ไหนตอนแรกบอกว่าไม่เอา mag21" turbo II กลัวเด้งไม่ใช่เหรอน้องโบ๊ท แต่ถ้าถามพี่ก็โอเคนะราคานี้เบิกใหม่พร้อมยางแพงกว่านี้บาน

ปล. ตอนนี้พี่เจอกบยักษ์ขึ้นรถสไลด์บ่อยมาก ไม่รู้เกิดอะไรขึ้น

พอดีเจอราคามันชวนสนใจมากๆเลยอะครับพี่นนท์  (กิเลสพาไปครับ^^") แต่ก็กลัวเด้งเหมือนกันครับ 555+  แต่ปัจจุบัน 20"รู้สึกว่าสบายดีครับ ยังไม่กระด้างเกินไป

ปล.Slide เพราะไปส่งรถใหม่หรือป่าวครับ 555+  หรือพวกกุญแจหายมั้งครับ  ไม่ก็ระบบน้ำมันมีปัญหาเพราะเติมน้ำมันผิดประเภท    เพราะมีคนรู้จักที่เค้าออก Panamera Diesel มาแล้วเด็กปั๊มดันเติม V-Power Nitro Benzine ไป งานเข้าเลยครับ  เจ้าของก็ลืมดู คง V-power Nitro Diesel, V-power Nitro Benzine มั้งครับ

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

• Sr. Member
ลายนี้สวยครับ จัดเลยน้องโบ้ท จะเปลี่ยนแค่ยางอย่างเดียวก็เกือบเท่าราคาล้อใหม่ทั้งเซ็ทล่ะ  ;D

หรือถ้ากลัวเด้ง ลองขอรถคนรู้จักมาขับก่อนมั้ยว่าใส่ล้อ 21 แล้วเป็นไง

ออฟไลน์ Arado_kung

พอดีเจอราคามันชวนสนใจมากๆเลยอะครับพี่นนท์  (กิเลสพาไปครับ^^") แต่ก็กลัวเด้งเหมือนกันครับ 555+  แต่ปัจจุบัน 20"รู้สึกว่าสบายดีครับ ยังไม่กระด้างเกินไป

ปล.Slide เพราะไปส่งรถใหม่หรือป่าวครับ 555+  หรือพวกกุญแจหายมั้งครับ  ไม่ก็ระบบน้ำมันมีปัญหาเพราะเติมน้ำมันผิดประเภท    เพราะมีคนรู้จักที่เค้าออก Panamera Diesel มาแล้วเด็กปั๊มดันเติม V-Power Nitro Benzine ไป งานเข้าเลยครับ  เจ้าของก็ลืมดู คง V-power Nitro Diesel, V-power Nitro Benzine มั้งครับ

คงไม่ใช่รถใหม่ล่ะครับ เห็นเป็นป้ายดำหมดล่ะ เดือนนี้พี่เจอเข้าไป3รอบแล้ว สีขาว2 สีดำ1 อาจจะเป็นเรื่องน้ำมันแบบเราว่าก็ได้ พี่ไม่ชอบปั้มที่เอาหัวจ่ายเบนซินกับดีเซลไว้ตู้เดียวกันเลย เสียวเติมผิดมากๆ

คงไม่ใช่รถใหม่ล่ะครับ เห็นเป็นป้ายดำหมดล่ะ เดือนนี้พี่เจอเข้าไป3รอบแล้ว สีขาว2 สีดำ1 อาจจะเป็นเรื่องน้ำมันแบบเราว่าก็ได้ พี่ไม่ชอบปั้มที่เอาหัวจ่ายเบนซินกับดีเซลไว้ตู้เดียวกันเลย เสียวเติมผิดมากๆ

แต่หลังๆผมว่าเด็กปั๊มเริ่มรอบครอบกันมากขึ้นแล้วเหมือนกันนะครับ เวลาผมเอาไปเติมบอกดีเซลเค้าจะถามว่า ดีเซลนะ    แต่ถ้า Jackpot ก็ไม่แน่นะครับ เจอเด็กปั๊มมาใหม่ประมาณนั้นอะครับ ^^"

ลายนี้สวยครับ จัดเลยน้องโบ้ท จะเปลี่ยนแค่ยางอย่างเดียวก็เกือบเท่าราคาล้อใหม่ทั้งเซ็ทล่ะ  ;D

หรือถ้ากลัวเด้ง ลองขอรถคนรู้จักมาขับก่อนมั้ยว่าใส่ล้อ 21 แล้วเป็นไง
กิเลสเริ่มมาเหนื่อเหตุผลแล้วอะครับพี่บอม 555+
พอดีเค้าถอดออกไปแล้วอะครับ พี่บอม   เค้าใส่ล้อใหม่ไปแล้วอะครับ เลยอดลองเหมือนกันครับ   แต่ผมว่าจะลองไปดูสภาพของยางก่อนอะครับ ว่าสึกไปมากแล้วหรือยังอะครับ :)

ออฟไลน์ Dr.Pop

แม็กเก่าพร้อมยางเอาไปขายเผื่อได้ทุนคืนบ้างครับ

ออฟไลน์ Sapooknic

• **
  • Sapooknic
ลายมันสวยราคาโดนใจจริงๆแหละครับ จัดเลยก็ดีนะครับถ้าสภาพเค้าดี

ออฟไลน์ TorTy

ผมว่าคุ้มครับลองต่อราคาอีกนิดสวยกว่าเดิมเยอะเลย

ออฟไลน์ pongisra

เปลี่ยนแล้วรถจะดูวัยรุ่นขึ้นเยอะเลย เหมือนอ่อนลง 5 ปี  ;D ;D ;D

เป็นผมถ้าแม็กที่เขาขายไม่มีรอยก็จัดเลยครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

อันนี้คือลายที่เค้าเสนอขายมาครับ

ลายนี้ใช่เลย ผมเห็นหลายคันแล้วสวยจริง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ simcity

ผมจัดแบบไม่ลังเลเลยครับ

สวยขึ้นกว่าเดิมเยอะมาก

ออฟไลน์ MN

• **
แอบมาเชียร์ ให้ จัดแม๊ก 21  เลยครับ ;D   ลายนี้ สวยจริง    ;)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

เทิร์นของเดิมก็น่าจะได้หลายตังอยู่นะครับ หักลบไปมา ได้ทั้งแม็กทั้งยางใหม่ ถูกกว่าเปลี่ยนเฉพาะยางใหม่อีกครับ

ออฟไลน์ OLan-मंदिर लड़का

จัดลาย 21 " เลยครับ มันงามมาก

แถมราคาก็ไม่แพงมากด้วย เพิ่มนิดหน่อย ได้ทังยางได้ทั้งแมกซ์  8)

ออฟไลน์ IS2000

จัดตัว 21" เลยครับถ้าราคานี้ แต่ต้องเช็คสภาพล้อและยางด้วยนะครับถึงจะใหม่ก็จริง
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ madboy

ถ้า 21 สภาพดีจริงก็จัดไปครับ แต่ถ้างั้นๆ ก็ซื้อยางใหม่อย่างเดียวดีกว่าครับ แสนกว่าๆ ซื้อยางใหม่ได้ชุดนึง + ยางใหม่ไว้เป็นอะไหล่ได้อีกเส้น หาล้อใหม่อีกวงน่าจะยังได้ด้วยครับ  ;D

ออฟไลน์ golf32

จัดแบบนี้สักชุดสิครับ อิอิ ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2012, 14:03:39 โดย golf32 »

ออฟไลน์ Sykes

• Full Member
ตอนอ่านหัวกระทู้ คิดว่าขนาดล้อเพิ่มอีก 1" มันมองไม่ค่อยรู้สึกถึงความต่าง ไม่อยากให้เปลี่ยน
แต่พอกดเข้ามาเห็นลาย 21" แล้ว ลายมันหล่อมาก เข้ากับคาเยนน์ดีคับ
เปลี่ยนเลย อีกเสียง!

;D ;D
"The things you own, end up owning you" - Tyler Durden

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
สวยทั้งแม็กทั้งราคา 55 ;D

ออฟไลน์ MingZaa

• **
แม็กลายสวยดีครับ

ออฟไลน์ 370Z

• Full Member
เปลี่ยนเลยครับ สวยกว่าเยอะ ของผมก็ได้MAG21นิ้วมาแต่ไม่ใช้MAGลายนี้ครับ
ก็ไม่ถึงกับกระด้างมากครับ รับได้
แต่ถ้าเดินทางไกลบ่อย MAG เก่าเก็บไว้เป็นยางอะไหล่ดีกว่าครับ
ตอนนี้ก็เกิดกิเลสอยากไ้ด้MAG ลายADV ดูดุจริงๆ

เรื่องเติมน้ำมันผมไม่เคยไว้ใจเด็กปั้มเลย ก่อนเด็กจะเติมก็คอยดูตลอด พลาดไปเสียเวลา เสียเงิน

ออฟไลน์ jear

• Newbie
  • *
ไม่รู้เปลี่ยนไปหรือยังครับ

อยากจะบอกว่า ส่วนใหญ่ คาเยน เค้าใส่แม๊ก 21 มากันเยอะมาก

ข้อดี สวย ครับ

แต่ข้อเสีย แก้มเตี้ย ตกหลุมแรงๆ แตกได้ง่าย

เด้งกว่าเดิมเยอะนะครับ ผมใช้ 20 นิ้วอยู่ ผมว่า มันพอดีที่สุดแล้วครับ

แนะนำหากอยากใช้ 20 ต่อ มองหาแม็กใหม่ก็ได้ครับ ผมใช้ techtart สวยทีเดียวครับ

ยังไงก่อนตัดสินใจ ผมว่าลองหา ล้อ 21 นั่งดูก่อนนะครับ