ผู้เขียน หัวข้อ: มีดเล่มละบาทพลาดขีดโดนรถ เป็นรอยประมาณ 1เซ็น ลึกใช้ได้ ทำยังไงดีครับผม  (อ่าน 4065 ครั้ง)

ออฟไลน์ f1rstgot

• Sr. Member
f30 มีดเล่มละบาทพลาด ขีดโดนพื้นหลังกระโปรงท้าย ไม่ใช่กระโปรงท้าย นะครับ เป็นรอยยาวประมาณ 1เซ็น ลึกใช้ได้ ทำยังไงดีครับผม
เศร้ามากเลยครับ เหตุสุดวิสัย ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยตอบมากครับ เคลมBSIไรงี้ได้มั้ยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2012, 00:39:00 โดย f1rstgot »

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
BSI เค้าไม่รับเคลมอะไรแบบนี้หนิครับ ต้องเคลมกับบริษัทประกัน (จากคนไม่ได้ใช้ BMW)
แต่ถ้ารอยกรีดยาวแค่ 1 cm (แต่อ่านหัวข้อ 5m  :o)
ทำใจดีกว่า พ่นสีใหม่อาจแย่กว่าเดิม จริงๆการขัดสามารถลดจากหนักเป็นเบาได้ครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ heinkelt14

• Jr. Member
  • **
แย่ครับคนแบบนี้ ขอให้ซ่อมสีได้ไวๆนะครับ

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
ลองหาครีมขัดสีแบบที่มันลบ/ลดรอยได้ทาถูดูครับ ไม่น่าเป็นปัญหาอะไร :)
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ panerai

แย่ครับคนแบบนี้ ขอให้ซ่อมสีได้ไวๆนะครับ

เอ่อ...ไม่มีใครแกล้ง จขกท น่ะครับ :D

ออฟไลน์ kimmeng21

ไปคาร์แคร์ที่ว่าดีๆ ให้เค้าลองขัดดูมั้ยคับ

ผมก็เจอรอยลึก ยาวประมาณ 5 เซ็นได้ ตอนนี้รอยหายหมดแล้ว ;D

แต่ไม่รู้รอยของ จขกท.เป็นแบบไหน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2012, 17:21:13 โดย kimmeng21 »
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ adis

ลองขัดลบรอยดูก่อนครับ มีบางร้านเค้าซ่อมรอยเล็ก ๆ แบบนี้ได้นะ
ผมจำไม่ได้รู้สึกว่าจะเป็น TWC อะไรเนี่ยครับ
เดี๋ยวรอสมาชิกท่านอื่นมาตอบเพิ่มเติมครับ

ออฟไลน์ grev

• Full Member
กินถึงสีรถรึเปล่าครับ ถ้าไม่ถึง ร้านคารืแคร์ดีๆเค้าแก้ได้ครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

ไม่ได้โดนใครขูดหรอกผมว่า นาฬิกาหรือหัวเข็มขัดก็เป็นไปได้
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Trigger-Happy

• I am different
ทำใจครับ รอยแค่นี้ คุณถอยออกไปยืนห่างจากรถสักเมตรนึงก็มองไม่เห็นแล้ว หรือเข้าไปนั่งขับก็ยิ่งไม่เห็นอยู่ดี ตลอดชีวิตการใช้งานของรถมีโอกาสเจอรอยอื่นอีกมากกว่านี้ อาทิ หินกระเด็น, มอไซต์เบียด, รถเข็นห้างเข็นมาชน, คันข้างๆเปิดประตูกระแทก และอื่นๆอีกมากมาย เก็บไว้แบบนั้นแหละครับ เวลาเจอรอยใหม่จะได้ไม่เครียด

ถ้าขัดออกหรือให้มันจางได้ก็ขัด  ถ้าแต้มสีแล้วไม่น่าเกลียด ก็แต้มไป เอากระดาษพับปลายให้แหลมจุ่มสีแล้วค่อยๆลากตามรอย
แต่ขอแนะว่าอย่าไปร้อนใจกับมันมาก รถซื้อมาใช้ ยังมีอะไรให้เจออีกเยอะครับ สนุกกับประสิทธิภาพของรถดีกว่านะ 

ปล. 1 cm. มันก็แค่นี้เอง _____ เทียบกับพื้นผิวรถทั้งคันยังคำนวนเป็นเปอร์เซ็นต์ไม่ได้เลย ช่างมันเถอะนะๆๆๆๆ
รถทุกคันดูดีเมื่อมีผมขับ

ออฟไลน์ f1rstgot

ขอบคุณทุกท่านมากครับผม  ;D