ผู้เขียน หัวข้อ: /*-*/ กระทู้แสดงความคิดเห็น รีวิว First Impression Mitsubishi LANCER EX /*-*/  (อ่าน 48230 ครั้ง)

ออฟไลน์ silent of the lamp

• Newbie
  • *
Re: /*-*/ กระทู้แสดงความคิดเห็น รีวิว First Impression Mitsubishi LANCER EX /*-*/
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 01:36:48 »
ได้อ่านบทความท่านจิมมี่แล้ว แทบจะไม่อยากเข้าไปในโชว์รูมเลยครับ

เพราะว่า ถึงเวลานั้นแล้ว มีรถจำหน่ายจริงจอดโชว์ มันกลัวจะอดใจไม่ไหว
กลัวว่าจะต้องตัดกิเลสเพิ่มอีกเรื่องหนึ่งครับฮ่าๆๆๆๆ

แต่ทำไงได้ ยังไงเสียก็ต้องเอาไอ้ตั้นไปเข้าศูนย์อีกอยู่ดี เฮ้อ เซ้งเป็ดเซ็งไก่
จริงๆเชียวครับ

;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: /*-*/ กระทู้แสดงความคิดเห็น รีวิว First Impression Mitsubishi LANCER EX /*-*/
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 06:29:12 »
2.0 ไม่ใช่ FFV เพราะเขามองว่าลูกค้าคนละกลุ่มกัน ครับ

2.0 คนซื้อเป็นกลุ่มเดียวกับมาสด้า 3 และ ซีวิค 2.0 เน้นแรง พวกที่อยากแรงด้วยพลังงานทางเลือก มี แต่น้อย

ออฟไลน์ guy

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 08:30:42 »
อยากทราบว่าเท่าที่ดู รถคันนี้ออปชั่นค่อนข้างน้อยถ้าเทียบกับคู่แข่ง
ไปเน้นที่ วัสดุ ช่วงล่าง สมรรถนะ ?  แล้วได้ข่าวว่าช่วงล่างรถยี่ห้อไม่ทนนี่จริงหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ Night_Angel

• Sr. Member
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 09:29:44 »
อยากทราบว่าเท่าที่ดู รถคันนี้ออปชั่นค่อนข้างน้อยถ้าเทียบกับคู่แข่ง
ไปเน้นที่ วัสดุ ช่วงล่าง สมรรถนะ ?  แล้วได้ข่าวว่าช่วงล่างรถยี่ห้อไม่ทนนี่จริงหรือเปล่าครับ

ทนหรือไม่ อยุ่ที่พถติกรรมการขับ ของคนใช้ครับ

ส่วนมากจะอดไม่ได้ ที่จะเล่นกับโค้ง และอีกอย่าง พวกยางทั้งหลายก็มีอายุการใช้งานอยู่แล้ว ชิ้นส่วนมาก ก็ต้องมีจุดที่จะเสียได้มากกว่า ระบบช่วงล่างชิ้นส่วนน้อยๆ แบบ อัลติส
ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM

ออฟไลน์ Arkirose

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 11:08:25 »
lancer กลับมา ผงาดอีกครั้งแลซิเนอะ

ถ้าวางราคาลงไปอีกนิสนึง นะ แจ่มสุดๆไปเลย

อยากได้ 2.0 จังเลยอะ สวยบาดใจวัยรุ่นเหลือน้อย 55+

ออฟไลน์ siamesecat

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 11:33:05 »
 ::)  เมือสักครู่ฟังนักวิจารณ์ (มีอายุละ) ในวิทยุที่ไปงานนี้มาเหมือนกัน  เค้าบ่นว่า ช่วงล่างไปถึงยางมันไม่เหมาะกับการวิ่งพื้นปูนในสนามบิน เพราะมันกินยาง    งง ครับ  คุณ jimmy รู้สึกแบบนั้นมั้ยครับ ผมว่ามันมีไรผิดหรือเปล่า ดอนเมืองนี่มันน่ายางมะตอยอย่าง
ดีนิครับ น่าจะออกนุ่มๆเสียด้วยซ้ำ     ยิ่งฟังยิ่ง งง

ออฟไลน์ SteP_Up

• Newbie
  • *
  • ?????????? ????????????????????????
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 11:39:44 »
::)  เมือสักครู่ฟังนักวิจารณ์ (มีอายุละ) ในวิทยุที่ไปงานนี้มาเหมือนกัน  เค้าบ่นว่า ช่วงล่างไปถึงยางมันไม่เหมาะกับการวิ่งพื้นปูนในสนามบิน เพราะมันกินยาง    งง ครับ  คุณ jimmy รู้สึกแบบนั้นมั้ยครับ ผมว่ามันมีไรผิดหรือเปล่า ดอนเมืองนี่มันน่ายางมะตอยอย่าง
ดีนิครับ น่าจะออกนุ่มๆเสียด้วยซ้ำ     ยิ่งฟังยิ่ง งง

ดูจากในรูป ไม่ว่าจะดูมุมไหนผมก็ว่ามันเป็นพื้นคอนกรีตนะครับ โดยเฉพาะภาพที่สไลด์เนี่ยควันขโมงเลย

ออฟไลน์ Wondering

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 12:10:52 »
คุณ JIMMY บอกว่าทนรอคันนี้ไม่ไหว จนต้องไปถอย CITY มาขับแทน เอ...ผมเริ่มมึนๆ ทำไมถึงไม่เลือก Civic ซึ่งน่าจะเป็นรถที่อยู่ในคลาสเดียวกันกับ Lancer หรือว่า Civic FD ตัวนี้มันไม่ดียังไงครับ ผมอยากจะทราบข้อเสียที่มันทำให้คุณ JIMMY รับไม่ได้กับมันครับ (ยอมรับว่าผมไม่เคยอ่านรีวิวของทั้ง Civic และ City ของคุณ JIMMY ครับ ผมหาไม่เจอ)

หรือว่าแค่เอา City มาขับเล่นๆ รอเจ้า Ex ถ้าออกมาเมื่อไหร่ ค่อยขาย City ไปซื้อ Ex แบบนี้ใช่หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 13:27:56 »
เล่นมีบททดสอบซะหมดข้อสงสัยเลยว่าการเกาะถนนมันเป็นยังไง......เล่นซะล้อหมุนควันออกแบบนั้น ชัดเจนแล้วว่าแลนเซฮร์นี่เกาะถนนร้ายพอตัวเลย   ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ DENTE

• ชายใจสะออน
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 17:21:32 »
เกิดกิเลสขึ้นมาทันทีอีกแล้วครับ

ทั้งที่เพิ่งจอง Pajero sport ไป  เฮ้อ...

1.ไม่มีที่จอดรถแล้ว

2.สำคัญสุด ๆ เงินไม่พอแล้ว
ตังมีไม่มาก  แต่อยากขับรถดีดี

ออฟไลน์ koruru

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 19:59:09 »
เด๋วผมจะไปลอง วัน เสา-อาทิตนี้ เป็นยังไงจะมาเล่าให้ฟังคับ

ออฟไลน์ MANGKAPOON

• Full Member
    • http://www.facebook.com/nutteetoyota
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 04:26:44 »
ขอบคุงค๊าฟ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 14:08:43 »
จากบล็อกของ Lancer ex

ใช่พี่จิมกับพี่เติ้ลหรือเปล่าครับ ที่เสื้อสีดำนะ

จากที่นี่ http://www.lancer.co.th/lancerex/blog/?p=163
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ galant

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 23:21:42 »
ขอบคุณมากครับ
ไม่ผิดหวังเช่นเคย :)

ขออนุญาติคุณ Jimmy ทำลิ้งค์ไปให้เพื่อนๆที่บ้านอ่านดูนะครับ
http://lpnrr.prakard.com
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2009, 00:11:50 โดย galant »

ออฟไลน์ tommyr28

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2009, 20:47:26 »
ขอบคุณมากๆครับ มารอ Full Review ครับ ผม อาจจะต้องเปลี่ยนใจจากนิสสันไปซบมิตซูซะแล้ว อิอิ ;D
**Neo Club 1.8 Sedan**

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 16:07:48 »
First Impression ที่ให้ข้อมูลเยอะจังครับ  ;)

การออกแบบภายนอกสวยดีนะครับ

แต่ภายในนี่น่าจะมีMinor Change กันหน่อย กลิ่นไอความเป็น Cedia มีเยอะไปหน่อย ถ้าไม่มองพวงมาลัย นึกว่านั่ง Cedia แน่  ๆเลย

ออฟไลน์ Link

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 03:25:16 »
คุณ JIMMY ครับ หลายเดือนเกิ๊น
เอา FULL REVIEW มาซะดีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อิอิ

ออฟไลน์ chatbovon

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 04:04:56 »
Mazda 3 2.0 = 142 แรงม้า 18.54 กก.-ม.
Lancer EX 1.8 = 139 แรงม้า 17.52 กก.-ม.
Lancer EX 2.0 = 154 แรงม้า 20.17 กก.-ม.

เครื่องเล็กกว่ากัน 200 cc แต่ม้าหายไปแค่ 2 ตัว บิดหายไปแค่ 2 กิโล
แต่พอเครื่องเท่ากัน ม้าเข้าวินเพิ่มอีก 12 ตัว บิดมากกว่า 1.6 กิโล
สงสัยต้องเปลี่ยนใจซะแล้วล่ะครับ

ปล. รอ full review อยู่นะครับ white pearl ออกมาแล้วด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2010, 06:59:31 โดย chatbovon »