ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งบ่นไป โดนจนได้ ถนนเมืองสวรรค์ (กทม)  (อ่าน 7720 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
ผมเพิ่งตั้งกระทู้เรื่องเรื่องถนนพังไป สุดท้ายก็ทำเราจะได้ ฉีกกระจายเลยครับคราวนี้ ยางผมเพิ่งออกวิ่งไปแค่ 7 พันกว่าโล ต้องเบิกใหม่อีกแระ เฮ้อ.!! แบบนี้พอใช้ได้รึเปล่าครับ รึว่าต้องจัดด่วนครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ บูตะ ฉึกฉึก

• Sr. Member
  • เด็กน้อยภูพาน
Re: เพิ่งบ่นไป โดนจนได้ ถนนเมืองสวรรค์ (กทม)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 11:18:58 »
เปลี่ยนเถอะครับ ฉีกจนเห็นโครงผ้าไบแล้ว
.... ... ....- --- --.- ..

ออฟไลน์ rakchatb

• Jr. Member
  • **
Re: เพิ่งบ่นไป โดนจนได้ ถนนเมืองสวรรค์ (กทม)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 11:19:39 »
น่ากลัวมากครับ :o

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 11:25:28 »
ถ้าแบบนี้ เปลี่ยนใหม่สถานเดียวครับ

ขอรบกวนบอกตำแหน่งที่เจอด้วยก็ดีครับ ขอบคุณครับ

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 11:31:37 »
ผมตกหลุมแถวตลาดบางแคเมื่อคืนหลุมลึกมาก กลับบ้านไปเช็คด้านคนขับเอียงเลย วันนี้เลยไปเข้าศูนย์เบื้องต้นช่างบอกแกนโช๊คหักกับเบ้าสปริงเคลื่อน นี่ยังนั่งรอเคลมอยู่ท่าทางจะได้รถช่วงเย็นเลย ใครวิ่งบางแคระวังให้เยอะๆครับ รถกระบะยางแตกมาแล้วเพราะไอหลุมเนี่ยแหละ

ออฟไลน์ osprey

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 11:33:46 »
  ??? เซงแทนเลยครับ ยางก็ยังใหม่... แผลขนาดนี้ ต้องเปลี่ยนด่วนเลยนะครับ

น่าจะมีผู้ออกมาดูแลรับผิดชอบบ้าง.. ( ฝันไปป่ะ..? --อันนี้ถามตัวเองน่ะครับ  :-[ )

ออฟไลน์ vichaitre

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 11:39:03 »
มีรูป หลุมมหาภัย ตำแหน่ง  ให้ไม่ครับ เผื่อผ่านแถวนั้น

ออฟไลน์ madboy

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 11:52:38 »
เปลี่ยนโลดครับ

ว่าแต่มีประกันไหมครับ ชั้น 1 น่าจะเคลมได้บ้างมากน้อยว่ากันไปนะครับ ที่ผมเคยเจอ ยางใช้ไม่ถึง 10,000 กม. เค้าเปลี่ยนเส้นใหม่ให้ในราคาเต็มครับ  ;D

ออฟไลน์ NS

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 12:03:45 »
ผมเพิ่งสังเกตุเห็นครับ ส่วนเส้นไหนไม่แน่ใจจริงๆครับ ที่วิ่งเมื่อเร็วๆนี้ก็มี

กรุงเทพ-นนท์ (ทำรถไฟฟ้า)
สะพานสูงเตาปูน (เคยเห็นเหล็กโผล่และหลุมลึกกลางสะพาน)
หน้าหมอชิตเก่า
ซอยโชคชัยร่วมมิตร (วิภาวดี16)
พุทธมณฑลสาย3 (ซอย 16)

ประมาณนี้ครับที่เป็นเขตเสี่ยงภัย

ออฟไลน์ Entropy

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 12:30:42 »

ว่าแต่มีประกันไหมครับ ชั้น 1 น่าจะเคลมได้บ้างมากน้อยว่ากันไปนะครับ ที่ผมเคยเจอ ยางใช้ไม่ถึง 10,000 กม. เค้าเปลี่ยนเส้นใหม่ให้ในราคาเต็มครับ  ;D
ความรู้ใหม่เลยครับ ขอบคุณมาก

ออฟไลน์ grev

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 12:59:47 »
โหยยน่ากลัวมากครับ ผมเคยตกหลุมอย่างแรง ดังปัง!!
ยางยังไม่เป็นขนาดนี้เลย แค่บวม+แม๊ก ดุ้งเอง :'(
เคลมประกัน จ่ายครึ่งนึงของราคายาง

ออฟไลน์ neng42

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 13:08:20 »
เคสนี้สามารถฟ้องร้องหน่อยงานรัฐที่ดูแลเรื่องการซ่อมถนนได้มั๊ยครับ ผมว่าถ้าฟ้องได้ก็น่าฟ้องนะครับ พวกเราจ่ายภาษีรถยนต์ต่อปีให้รัฐตลอด พอถนนพังดันไม่ยอมรีบมาซ่อมแซม จนตอนนี้ผมว่าอยากจะบอกนาซ่าว่าถ้าจะทดลองเอายานอวกาศลงดาวดวงไหนมาทดลองในไทยได้เลย พื้นถนนน้องๆ พื้นผิวดวงจันทร์แล้วมั้งครับ

ออฟไลน์ suarez_7

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 13:19:28 »
แบบนี้ต้องพึ่งดวงอย่างเดียว วันดีคืนดีไปเจอถนนเลวก็ซวยไป

ยังดีที่มีTPMSติดรถไว้ มีอะไรเกี่ยวกับยางเรารู้ก่อน

ออฟไลน์ chaiz

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 13:34:36 »
รอยเฉือนๆแบบนี้ ถ้าให้เดา ผมเดาว่า ถ้าไม่ใช่เหล็กเส้นที่โผล่ขึ้นมาบนถนนแบบหมิ่นๆ ก็ขอบแผ่นเหล็กที่ใช้วางปิดพื้นผิวที่กำลังก่อสร้างครับ

ออฟไลน์ Nookkiez

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 13:36:10 »
ถนนประเทศไทย ไม่เหมาะกับการใช้รถยนต์เลยจริงๆครับ เปลี่ยนไปใช้รถถังแทนน่าจะเหมาะกว่า  พอถนนพังก็ขูดยางมะตอยออก เอาแผ่นเหล้กวาง แล้วเอายางมะตอยยึดขอบๆไว้ ... มาตรฐานเราสูงจริงๆ  :-\ :-[
Test ..

ออฟไลน์ templeboy

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 13:48:29 »
ผมว่าถนนใน กทม. (รวมถึงทุกที่ในแผ่นดินสยาม) ช่วงหลังน้ำท่วมมานี้เลวร้ายขึ้นมาก แล้วเหมือนไม่มีการดูแลเอาใจใส่เลย  :-[

กี่ครั้งแล้วที่เจอเหตุการณ์แบบนี้ ถึงเสียชีวิตกันเลยก็มี แต่ก็เงียบ เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น

เรื่องนี้ควรตั้งเป็นวาระแห่งชาติได้แล้วครับ
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ kamphola

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 14:14:31 »
ปกติใช้รถอยู่ ตจว นะครับ ....พ่อค้ารถชอบบอกว่ารถใน กทม.ดี ไม่โทรมเหมือนรถ ตจว.
แต่ในความเป็นจริง ตั้งแต่ใช้มาร่วมๆ 20 ปี ผมไม่เคยลงหลุมหรือกระแทกแอ่งฝาท่อระบายน้ำในจังหวัดที่ผมอยู่เลยแฮะ
อาจเป็นเพราะถนนมันมีไม่กี่เส้น ตรงไหนมีหลุมเราก็จำได้หมด แล้วมีหลุมไม่นานเขาก็ซ่อม

แต่ใน กทม. ขับเข้าไปทีไร สงสารรถมาก เข้ากี่รอบถ้าออกนอกเส้นทางต้องได้หล่นสักหลุม ไม่เล็กก็ใหญ่
เส้นเลียบทางรถไฟตรงดอนเมืองนี่ ถ้าวิ่งรูดตรงๆนี่อ๊วกแตกได้เลย

ออฟไลน์ 7777777

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 14:29:27 »
น่ากลัวมากเลยครับ ดีจังที่ไม่ส่งผลอะไรไปมากกว่านี้

จริงๆแล้วถนนเละ+พังไม่ว่านะ แต่ควรมีป้ายบอกอย่างชัดเจน

ไทยเวลาทำถนนยังเอาป้ายมืดๆกากๆมาวางอยู่เลย ไม่เข้าใจ  ไม่ก็ต้องเบี่ยงหลบในระยะกระชั้นมากๆ ไม่มีเกิน100เมตร

ที่ตปท.ทำถนนหน่อย หรือเป็นหลุมบ่อ นี่เห็นป้ายไฟกระพริบสว่างมาแต่ไกลเลย กิโลนึงยังมองเห็นว่ามีอะไร

ในฐานะคนจ่ายภาษีไม่เคยขาด แถมจ่ายเต็มตลอดไม่มีหมกเม็ด

อยากจะฟ้องหน่วยงานที่มันรับผิดชอบจริงๆ  ผมมั่นใจมากว่าต้องมีคนเสียชีวิตไปไม่มากก็น้อยจากถนนห่วยๆนี่แหละ

แต่นะไทยแลนด์ เฮ่อ.....  ชีวิตประชาชนไร้ค่า

ออฟไลน์ Joe NG

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 14:39:23 »

เห็นอย่างนี้แล้วน่ากลัว   

ว่าแต่เราจะไปฟ้องร้องกับใครได้มั่งไหมเนี่ย

ศา่ลคุ้มครองผู้บริโภคจะช่วยเราได้ไหม  หรือว่าต้องศาลปกครอง

ออฟไลน์ FyGI

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 14:51:05 »
กาญจนาภิเษกผมยังโดนครับ

วิ่งพระราม 2 ขาออก เข้าวงแหวนตะวันออกมุ่งหน้าบางนา-ตราด

ช่องรับบัตร ที่ 2 จากซ้าย หลังจากรับบัตรแล้วนับ 1 ไม่ถึง 3

ร่วงทั้งคันครับ ตอนกลางคืนด้วยมองไม่เห็น รีบจอดรถดูข้างทาง

ระหว่างนั้นมีแคมรี่ประสบชะตากรรมเดียวกันแต่หนักกว่า กันชนหน้ากระแทกพื้นถนนครับ

ออฟไลน์ NS

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 15:00:46 »
เปลี่ยนมาแล้วครับ ที่ร้านดังแถวติวานนท์ ราคาถูกกว่าที่เปลียนที่ B-รีบร้อน เส้นละ500แนะ (B-ด่วน ขาย3,900 รอบนี้ได้มา 3,400@GR90 - 195/60/15. รู้งี้มาเปลี่ยนที่นี่ดีกวว่า เร็วด้วย

ปล. แอบดูความใส่ใจในการเปลี่ยน คือ เอาจฺดแต้มเหลืองๆที่แก้มยางไว้ตรงกับจฺกลม เพราะจฺดนี้มันอ่อนไหวสฺด ซึ่งที่อื่นไม่เห็นใครทำ

ออฟไลน์ WATBTG01

• **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 16:19:27 »
ราคายางร้านค้าถูกว่าครับ แต่พวก B..ต่างราคาจะสูงกว่า แต่จะเพิ่มเป็นการบริการเรื่องจากตั้งศูนย์ล้อ หรือปะยางฟรี แต่ผมเลือกราคาถูกครับ

ออฟไลน์ adis

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 16:24:16 »
สวรรค์จริง ๆ นะเนี่ย
น่ากลัวมาก

ออฟไลน์ madboy

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 18:11:05 »

ความรู้ใหม่เลยครับ ขอบคุณมาก

กรณีผมไม่เหมือนซะทีเดียวนะครับ ของผมขับไปทับกรรไกรที่ใครไม่รู้ทำตกไว้ ยางรั่วในทันที กรรไกรไปปักอยู่ที่กันชนหลัง  ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 19:12:45 »

โอ้วความรู้ใหม่เลยครับ

รู้แต่มันชนเราชน สบายๆแค่นี้แหละ

ออฟไลน์ bankmai

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 23:54:48 »

ประกันชั้นหนึ่งสามาารถเคลมค่ายางได้ 50เปอร์เซ็นของราคายาง
แจ้งเคลม+ประกันถ่ายรูป
นำไปเสนอราคาจากร้านยางไปให้ประกัน  (ต้องจ่ายเงินเองไปก่อนนะ แล้วประกันจะจ่ายเช็คคืนมาให้ 50% ของราคายางที่เราเสนอ)
แต่ประกันขอยางเก่าไปด้วยนะคับ

ออฟไลน์ NS

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 09:47:24 »
ราคายางร้านค้าถูกว่าครับ แต่พวก B..ต่างราคาจะสูงกว่า แต่จะเพิ่มเป็นการบริการเรื่องจากตั้งศูนย์ล้อ หรือปะยางฟรี แต่ผมเลือกราคาถูกครับ

ที่นี่ก็บริการให้ฟรีละครับ