ผู้เขียน หัวข้อ: จะเช็คได้ยังไงครับว่ารถป้ายแดงที่ศูนย์ส่งมอบให้ใหม่จริงๆ ไม่โดนเอาไปเคาะหรือซ่อม  (อ่าน 3127 ครั้ง)

ออฟไลน์ neng42

• Jr. Member
  • **
จากกระทู้ก่อนหน้าเร็วๆ นี้ที่มีเพื่อนสมาชิกโพสว่าเห็น เซลล์นิสสัน เซลฟี่เอารถไปติดฟิลม์แต่เจอ crv เปิดประตูมาชนบุบ เลยทำให้ผมเกิดข้อสงสัยว่า แล้วเราจะรู้ได้ยังไงครับว่า รถเราป้ายแดงออกศูนย์มันจะใหม่จริงๆ ไม่เจอเหตุการณ์บุบแล้วเอาไปเคาะ หรือซ่อมแล้วมาส่งมอบให้เราครับ มีวิธีเช็คมั๊ยครับเพราะปัจจุบันผมว่าพวกอู่ซ่อมพวกนี้ก็ทำได้เนียนมากขึ้นเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2012, 12:57:12 โดย neng42 »

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
กรณีอย่างรถผมนี่ลงจากเทรลเลอร์สดๆเลย เห็นเต็มๆตาเลยแต่แหงละถึงลงจากเทรลเลอร์ ยังไงมันก็ต้องจอดตากแดดตากฝนไว้ที่โรงงานผลิตอยู่แล้ว บางทีมันก็มองยากเหมือนกัน

ออฟไลน์ jAk`CS

• Sr. Member
คนทั่วไปมองไม่ออกหรอกครับ แต่ถ้าคนที่คุ้นเคยกับการทำสีบ่อยๆ หรือเป็นช่างพ่นสีจะมองออก
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
คนทั่วไปมองไม่ออกหรอกครับ แต่ถ้าคนที่คุ้นเคยกับการทำสีบ่อยๆ หรือเป็นช่างพ่นสีจะมองออก

รบกวนเช็ค PM ด้วยครับ

ออฟไลน์ Jazz_Jstw

• **
กรณีอย่างรถผมนี่ลงจากเทรลเลอร์สดๆเลย เห็นเต็มๆตาเลยแต่แหงละถึงลงจากเทรลเลอร์ ยังไงมันก็ต้องจอดตากแดดตากฝนไว้ที่โรงงานผลิตอยู่แล้ว บางทีมันก็มองยากเหมือนกัน

เหมือนรถผมเลย เห็นตอนลงจากเทรเล่อเลย ลงปุ๊บ  ติดอุปกรณ์ตกแต่งปั๊บ ขับกลับบ้านโลด ฮ่าๆๆ ;D ;D

ออฟไลน์ nudragon

• Hero Member
  • MT Mania!!
ยังไม่ทำการจดทะเบียนตามกฎหมายมันคือรถใหม่ป้ายแดงครับ ฮาๆ

ออฟไลน์ Louis

• **
ตอบว่าแทบจะไม่มีทางรู้เลยครับ ถ้าไม่จับได้อย่างโจ่งแจ้ง เช่น รถที่ผมเคยเจอจับได้ที่อู่สีก่อนส่งมอบรถกันเลย คือ ต้องช่างสังเกตุนะครับ มีอะไรผิดปรกติก็ต้องเช็คให้รอบคอบ ไปก่อนเวลานัด เช่นนัดรับรถบ่ายสองไปซัก 11 โมง รถสี รุ่น ตกแต่งแบบที่เราสั่ง มักมีคัยเดียว ณ จุดส่งมอบรถ และมักไม่ได้ lock ไปตรวจก่อนครับ จะได้มีถูกกดดัน ถ้าเซ็นต์รับ ขับออกไปแล้ว ยากมากที่จะพิสูจน์ว่าสิ่งที่เกิดขึ้นเกิดก่อนหรือหลังรับรถไปแล้ว ถ้าไม่มั่นใจอย่าเพิ่งเซ็นต์ เรามีสิทธิที่จะเช็ครถเรานานเท่าที่เราต้องการ ไปจอดที่โล่งๆกลางแดดได้ยิ่งดี ไม่ต้องเกรงใจเซลล์