ผู้เขียน หัวข้อ: // ความคืบหน้า รีวิว รายการต่อไป เดือนพฤศจิกายน นี้//  (อ่าน 12240 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
หวังว่าคงจะเซอร์ไพรส์ กับ Brio Sedan นะครับ (<--- Nick name ที่เรียกกันตอนนี้  ก่อนที่ชื่อจริง จะคลอดเร็วๆนี้)

Brio Sedan ผ่านไป
รายการต่อไป อาจขอข้าม Civic สักนิด เพื่อเว้นไม่ให้ Honda ติดกันเกินไป
แค่นี้ คุณผู้อ่านก็สงสัยพอแล้วว่า เรามีอะไรกับ Honda หรือเปล่า

ยืนยันว่าไม่มี แต่ที่มีรีวิวเยอะในปีนี้เพราะ
1. เล่นเปิดตัวรถใหม่กันถี่ยิบ จนต้องบอกกับ พี่พิทักษ์ รองประธานใหญ่ เมื่อคืนก่อน ว่า
"Sedan 1.2 คันนี้ ขอเป็นคันสุดท้ายของปีนี้แล้วนะครับ ปีหน้าค่อยว่ากัน แต่ถ้าปีนี้
พอได้แล้ว แค่นี้ก็เขียนรีวิวกันจะไม่ทันอยู่แล้ว!"

พวก Accord และรุ่นอื่นๆ ช่วยยกยอดไปเป็นต้นปีหน้าเถิดๆๆๆ ได้โปรด ตาเหลือกแล้วจ้า!

2. Honda เป็นบริษัทที่เตรียม รูป ข้อมูล และประวัติ เอาไว้ในเว็บไซต์
สื่อมวลชน ในเมืองนอก ไว้พร้อมสรรพ ดังนั้น การเตรียมงาน เลยทำได้เร็วมาก
ไม่ต้องไปค้นหาที่ไหให้เสียเวลา ทำงานง่ายขึ้นก็ตรงนี้แหละ!

3. First Impression ของ Brio Sedan ที่เราเขียนเป็นรายแรกในโลกได้
อยากบอกว่า ลุ้นชิบหายเลย แบ็ตโน็ตบุ๊คใกล้หมด แต่ดันลืมเอาปลั๊กเสียบไปด้วย
ถึงโรงแรม ก็ต้องเร่งเขียน เร่งคิด ลุ้น สรุปทุกประเด็นให้เร็วที่สุด
มันเลยออกมาได้เร็ว เหนือความคาดหมาย

ที่สำคัญ ได้พี่ ศิ Sasiwan Tongdeelert ช่วยเรื่องรูป จนเสร็จได้เร็วมากๆ
แถม เน็ตที่ โรงแรม วิรันดา ก็เร็วโหดมาก อัพ ปุ๊บๆๆๆๆ เสร็จปึ้ง! จบข่าว แบ็ตโน้ตบุ๊คหมดพอดีเป๊ะ!!!!!!!

ขอกราบงามๆ มา ณ โอกาสนี้

แต่รีวิว Civic ที่ช้าหนะ เหลือแค่เรื่องสรป สเป็กตลาดอเมริกา และยุโรป แถมให้่
ไหนๆก้ไหน อยากให้ละเอียดครบ แบบไม่ต้องไปสงสัยที่ไหนกันอีก
อ่านเสร็จ จะได้ไม่ต้องมีคำถาม เวลาเห็น Civic หน้าตาแปลกๆ จะได้ไม่ต้องไปเดาว่า
เป็นรุ่นเปลี่ยนโฉมใหม่ทั้งคัน รุ่นต่อไปหรือเปล่า ทำไมเมืงไทยไม่ได้ใช้ โนี่ นี่ นั่น
จะสรุปให้จบไปเลยดีกว่า

อีกอย่างนึง ถ้านำเสนอ ยี่ห้อไหนติดกันต่อเนื่อง มันจะดูไม่งามตาในสายตาของคุณผู้อ่าน

เช่นเดียวกับ Chevrolet ปีนี้ เป็นเบอร์ 2 ในการออกรถรุ่นใหม่ เยอะชะมัด ตอนนีเคลียร์ไปจะหมดแล้ว
เหลืแค่ Sonic 1.4 ลิตร ซึ่งเดียวก็จะทำให้เสร็จในลำดับต่อไป ไม่รู้ว่าจะทัน ธันวาคมไหม
แต่ผลลัพธ์ก็ บอกได้เลยว่า ชาว Sonic Club เขาด่าผมเรียบร้อยแล้ว หาว่ารถเขาไม่ดี
ทั้งที่เราก็คอมเมนท์ไปแล้ว อย่างเป็นกลางว่า เครื่อง โคตรอืด แต่ช่วงล่างโคตรเทพ

คือเบื่อ บรรดาคลับรถยนต์หลายๆรุ่นเหมือนกัน เอาผมไปด่าเสียหายทุกครั้ง เวลาวิจารณ์รถของเขา
แล้วมันไม่ดีอย่างที่ใจตนคาดหวัง  ขนาด รีวิว Swift ยังมีคนด่าผมเยอะเลย ฮ่าๆๆๆ ทำใจครับ เรื่องปกติ
โดนจนชินละ

อย่างไรก็ตาม

รีวิวต่อไป

ขั้น Production เสร็จแล้ว เหลือ ขั้นตอน การทำรูปและเขียนให้จบ

Honda Civic  <----- 16 กิโลเมตร/ลิตร ในรุ่น 1.8 L
BMW 320d Sport <-----20.6 กิโลเมตร/ลิตร!! ดีที่สุดเท่าที่เราเคยทดลองมา!!! แต่ช่วงล่าง Medium-Rare นิ่ม ไปหน่อยไหม??
Hyundai Sonata
Toyota Camry 2.0 / 2.5 / 2.5 HYBRID เรียง 3 คันรวด
Lexus GS
Mazda BT-50 PRO
Ford Ranger  (Wildtrak 3.2 ขับแล้วครับ ปิดงานขั้น Production ไปแล้ว)

ขั้น Re-Production ต้องเริ่มต้นกันใหม่

Toyota Prius
BMW 5-Series

----------------------------

รีวิว ที่คาดว่าจะคลอดได้ในลำดับถัดจากนี้ไป

Hyundai Elantra !!

---------------------------

ถ้าผมลืมใส่ชื่อรีวิวไหน ที่ยังค้างอยู่ ขช่วยบอกผมด้วยนะครับ  ผมพยามเคลียร์ให้เยอะที่สุดเท่าที่จะทำได้แล้วครับ

ขอบคุณมากสำหรับการติดตามอย่างสม่ำเสมอครับ ทุกท่าน

ออฟไลน์ Navapol11za

• Jr. Member
  • **
Re: // ความคืบหน้า รีวิว รายการต่อไป เดือนพฤศจิกายน นี้//
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 14:42:59 »
ไม่ยอม เอาซีวิคมาก่อนเลยนะ หลอกให้รอ ฮือๆ อีแลนต้ามันแป็กไท่ต้องรีบหรอก ซีวิครอกันเพียบเลยคราบบบ

ออฟไลน์ mongolias

Re: // ความคืบหน้า รีวิว รายการต่อไป เดือนพฤศจิกายน นี้//
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 14:43:37 »
รออ่านครับ

ออฟไลน์ Joe NG

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 14:44:04 »

เซอร์ไพรส์มากมายกับ Brio  อยู่ๆ ก็มาเฉยเลย

แต่ว่าทึ่งกับคันนี้ครับ

BMW 320d Sport <-----20.6 กิโลเมตร/ลิตร!! ดีที่สุดเท่าที่เราเคยทดลองมา!!! แต่ช่วงล่าง Medium-Rare นิ่ม ไปหน่อยไหม??

ขอบคุึณสำหรับรีวิวต่างๆ ครับ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 14:44:24 »
รอติดตามครับ

7Series และ Focus ด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2012, 15:05:23 โดย AVANTGARDe' »

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 14:45:06 »
320d รู้สึกนิ่มเกินไปนิดนึงจริงๆครับ คงเอามาให้ขับในเมืองส่วนใหญ่จริงๆ เพราะประหยัดมากๆเลยนะนั่นจากที่พี่จิมมี่บอก

ออฟไลน์ เจ้าหนูจำไม...?

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 14:49:13 »
คอยติดตามผลงานครับ  ;D

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 15:00:30 »
BMW 320d Sport <-----20.6 กิโลเมตร/ลิตร!   :o :o :o :o :o
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 15:02:42 »
ารอครับ อ่อ 7 และ Forester ด้วยครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 15:10:23 »
สู้สู้ครับ สุขภาพแข็งแรงนะครับ

ออฟไลน์ prepense

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 15:34:44 »
ขอบคุณสำหรับผลงานดีๆ
และรักษาสุขภาพด้วยคร๊าบบ

ออฟไลน์ Kuro

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 15:41:58 »
ตั้งหน้าตั้งตารอคับพี่จิมมี่ ยังอ่านรีวิวCRV ไม่จบเลยคับ สู้ๆๆคับเยอะแท้ละ ;)

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 15:48:08 »
BMW 320d Sport <-----20.6 กิโลเมตร/ลิตร!   :o :o :o :o :o

มัน medium rare อย่างที่คุณจิมมี่ว่านั่นแหละ เป๊ะ

เทียบกับ E90 ซึ่งส่วนตัวผมว่าขับมันส์ได้ฟีลหนึบ หนักแน่นดี ติดที่ตัวที่ผมใช้มันเป็นเบนซิน เลยไม่เ้ร้าใจเท่าที่ควรจะเป็น

เอฟ 30 เครื่อง+เกียร์นี่สุดยอดจริงครับ เรียกมา เรียกมา แต่ช่วงล่างกับพวงมาลัย ต่างชัดเลยครับ
ตัวใหม่นี่ผมว่าเค้าเซ็ตมาให้ผู้หญิงขับแล้วรู้สึกว่าเบา ขับง่าย มากกว่าเดิม แต่สำหรับผมๆชอบแต่เครื่อง กับ มิติในรถที่นั่งสบายกว่า

คือเหมือนยุคนี้ บีเอ็มพยายามแก้มาสู้เบนซ์  แล้วเบนซ์ก็พยายามจะทำให้ขับสนุกเพื่อสู้กับบีเอ็ม

หรือผมคิดไปเอง

ออฟไลน์ HmeeJeabJeab

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 15:55:46 »
ว้าวๆๆๆ

ขอบคุณพี่ J!MMY อีกทีนะครับผมสำหรับผลงานดีดี

เพี้ยง ขอให้ออก Camry เถ้อะ.....

ปล. แอบลุ้น Accord 2013 แบบไม่เกรงใจพี่ J!MMY มุ มุ

ออฟไลน์ YoungJet

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 15:56:54 »
ได้ข่าวว่า Brio sedan จะใช้ชื่อว่า SMART หรือ ไม่ก็ MICRO ชื่อใดชื่อหนึ่งนี้แหละ
2010 Honda Jazz
2009 Toyota Corolla Altis 1.6G
2001 Nissan Cefiro (sold)
1996 Peugeot 306 SR (sold)
1994 Honda Civic 3D (sold)
1993 Mitsubishi Lancer GLX (sold)
1984 Mitsubishi Colt Mirage (sold)

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 16:06:20 »
Bmw 320d 20 กิโลลิตร ประหยัดกว่าhybridอีกนะเนี่ย

ออฟไลน์ suputshaya

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 16:10:52 »
รอ civic fb อยู่ครับ

ออฟไลน์ checksos

• **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 16:15:33 »
ตอนแรกกะจะรอ civic ออกก่อนล่ะค่อยตัดสินใจ ผมรอไม่ไหวออกไปแล้ว 555+ เชื่อ Exclusive First Impression ไปแล้วครับ 55++

ออฟไลน์ The plant

• **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 16:16:31 »
ขอบคุณครับ อากาศเปลี่ยน รักษาสุขภาพด้วยครับ

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 16:19:05 »
เมื่อไรจะมีรถราคาล้าน สิ้นเปลือง 20 โลต่อลิตร เหมือน bmw 320d บ้างนะ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 16:33:08 »
ขอบคุณครับ อันไหนก่อนหลังยังไงก็อ่านอยู่ดีครับ

ได้ข่าวว่า Brio sedan จะใช้ชื่อว่า SMART หรือ ไม่ก็ MICRO ชื่อใดชื่อหนึ่งนี้แหละ

เห็นว่าออกเสียงพยางค์เดียวครับ เขาว่ามาเหมือนกัน
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Headman

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 16:43:07 »
อีแลนต้ามาก่อนเลยครับ ตอนนี้หลายคนที่ผมรู้จัก เบื่อหน้า ฮอนด้ากันเต็มทนแล้วครับ มีหลายๆ คนรออ่านรีวิวพี่อยู่ครับ ถ้าดีจริงคงมีเพื่อให้ตลาดอีก 2 3 คัน
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ nickname026

• **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 16:49:28 »
civic fb รอด้ายครับ ได้มาขับเองหายสงสัยแหล่ว  ;D

ออฟไลน์ mr.blatand

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 17:04:25 »
ยังรอรีวิว bt-50 pro ต่อไป ถึงแม้ว่าจะใช้งานมาแล้วเกือบ7 เดือนครับ

ออฟไลน์ WRD79

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 17:08:01 »
รอติดตามฮุนไดครับ แหวกแนวมาเลย ฮ่าๆ
Mercedes Benz E220 W124
BMW X1 E84
HONDA HRV
HONDA Civic FK

ออฟไลน์ Armo

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 17:45:15 »
รออ่าน และเป็นกำลังใจให้พี่จิมมี่ครับ ;D
ปล.ผมก็ใช้สวิฟท์นะ ยังมองว่าข้อที่พี่จิมมี่ติมันเป็นสิ่งที่ต้องปรับปรุงจริงๆ เหมือนกันครับ ;)

ออฟไลน์ บูตะ ฉึกฉึก

• Sr. Member
  • เด็กน้อยภูพาน
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 17:53:48 »
รอ มหากาพย์F10 และ Prius  อย่างใจเย็นต่อไป ใกล้จะได้อ่านแล้ว

พักผ่อนบ้างนะครับ ;D
.... ... ....- --- --.- ..

ออฟไลน์ Psychopath

• **
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 17:56:16 »
ผมเคยคิดว่าผมเป็นคนตั้งใจ และขยันทำงาน

แต่พอเห็นคุณจิมมี่ทำงาน ผมคิดว่าผมยังต้องพยายามอีกเยอะ

แม้ไม่ได้รู้จักเป็นการส่วนตัว แต่ก็ขอแสดงความนับถือครับ

ออฟไลน์ Jaijajug

• **
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 19:04:20 »
 :) งานดีมีคุณภาพ ต้อง Headlightmag ที่เดียว. ผมว่างานของคุณจิมมี่ในตอนนี้ทั้งรีวิว และคลิป มีผู้ติดตามผลงานเป็นอันดับต้นๆ ของประเทศแล้ว ขอบคุณที่สร้างสรรค์งานดีๆ ให้กับพวกเราครับ ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 19:07:46 »
BMW 320d Sport <-----20.6 กิโลเมตร/ลิตร!!

บร่ะจ้าว F30 ประหยัดจริงๆ มากกว่า e90 อีก

แต่ผมรอชม F30 กะ Camry อยู่นะคร๊าบพี่จิม  ;D ;D ;D