ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง v power nitro หน่อยครับ  (อ่าน 14634 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Re: สอบถามเรื่อง v power nitro หน่อยครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 14:39:23 »
ดีแล้วครับที่ทุกคนไปลุ้นคาเยน
อย่ามาแย่งฟอร์จูนเนอร์ผมนะ มีตั้ง 3 คันแหนะ 555

ตอนนี้ได้มาแค่ 3 ใบเอง
เติมเต็มถังกว่าจะหมด - -*

ออฟไลน์ McGiggS

• Newbie
  • *
Re: สอบถามเรื่อง v power nitro หน่อยครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 18:43:32 »
ขอแชร์นะครับ

ขับPJS ดีเซลอยู่

ก่อนหน้านี้เติมฟิวเซฟเป็นหลักมากเรื่อยๆ สลับกับV-powerตัวเก่าบ้าง มันต่างกันแบบแทบไม่รู้สึก มีแค่ทางไกลเท่านั้นที่อัตราการกินน้ำมันพอต่างกัน

หลังจากนั้น nitro ออก ตอนนั้นมึนๆคิดว่ามันเป็นอีกตัวที่ไม่ใช่V-power (นึกว่ามี ฟิวเซฟ/V-power/Nitro)

ที่ไหนได้ไม่ใช่ มันคือV-power nitro เมื่อวานเลยจัดมาซักหน่อย ออกแนวประสาทสัญญากับรถว่าจะให้กินของดีๆ

จ๊ากกก มันดีกว่ามากจริงๆครับ เดินรอบนิ่งกว่า อัตราเร่งไหลมาๆ เหยียบเร่งเหมือนเดิม แต่รอบต่ำกว่า ความเร็วเพิ่มเหมือนตอนเติมฟิวเซฟ

เลยลองทดสอบกดจาก120-160 มาไวกว่าฟิวเซฟมากครับ รู้สึกได้จริงๆ

อีกตย.นึงคือ ปกติผมเร่งจาก 60-100 จะใช้รอบประมาณ 2,100-2,200 คือไม่ได้kick down แต่กับnitro รอบมันกลับอยู่ประมาณ 2,000-2,100 แต่ได้ความเร่งพอๆกัน

ขับน้องปามานานแล้ว พอรู้ได้ครับว่าตัวเองเหยียบแบบไหน/แค่ไหน/อะไรยังไง

สรุป ถ้ามันเป็นแบบนี้ ผมยอมจ่ายเพิ่ม100-200/ถัง เพื่อให้ได้สิ่งที่ดีสำหรับรถ และความมั่นใจเวลาแซงดีกว่า (รู้งี้เติมนานแย้วววว)

ps. ของเค้าดีจริง ไม่อยากเชียร์ออกนอกหน้าเลย แต่มันต่างกันแบบชัดเจน!!!!!! ยิ่งเทียบกับปตท.แล้วไม่ต้องพูดถึง

ps.2 กับเบนซิน ผมว่าเห็นความต่างได้น้อยกว่าดีเซลมากครับ
ผมใช้กับกระบะเครื่อง 3.0 ตัวสูง เกียร์ออโต้ กล่องครบ เมื่อก่อนเติมตราดาวอัตราเร่ง 80-120  6.6 วินาที   ตอนนี้ไนโตร 80-120 6.2 วินาที

มันเห็นผลจริงๆ  แต่ผมไม่แข่งกับใครนะ อายุเยอะแล้ว เอาไว้เร่งแซงเฉยๆ อัตราสิ้นเปลืองในเมือง 9.3 km/l กีมากแล้วครับสำหรับผม

ออฟไลน์ kengheng

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 19:30:18 »
ลองเทียบตรรกกะดูครับ
น้ำมันซาอุ สู้น้ำมันไทยไม่ได้
เราซื้อน้ำมันซาอุมาใช้
ส่วนอเมริกา ซื้อน้ำมันเราไปใช้
แล้วคุณใช้น้ำมันอะไรล่ะครับ น้ำมันซาอุ หรือน้ำมันไทย...

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 23:18:10 »
อ้าวนับผมเพิ่มไปอีก1เลย พรุ่งนี้เติมน้ำมันพอดี ฮ่าๆๆๆ  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ a-k-e

• Full Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 02:21:05 »
คนที่เติม V-Power เพื่อหวัง Cayenne นั้นให้รีบ ๆ ตื่นครับ เพราะผมจองไว้แล้ว ๕๕๕

แต่ว่าที่ว่า V-Power เป็นน้ำมันหลอกเด็ก ผมว่าไม่นะ ถ้าพูดถึง Diesel
เผอิญว่าผมลองมาแล้วทั้งบางจาก Diesel Euro 4 กับ Shell V-Power Diesel
V-Power Diesel กินขาดครับ แค่ความ smooth ของเครื่องยนต์ และอัตราเร่ง รถที่ใช้คือ X3 F25
ส่วน V-Power Gasohol 95 กับ เจ้าอื่น ๆ ผมลองกับ CRV G3 2.0 ก็ดีกว่าจริง ๆ ทั้งอัตราเร่ง และการไหลของรถ

ความเห็นส่วนตัวนะครับ
ทั้งเรื่องน้ำมัน และเรื่อง Cayenne 555
ใครเติมครั้งละ 1000 คงมีสิทธิได้แค่ครึ่งของผม
เพราะว่า 2 คันที่บ้าน เติมเต็มถังทีนึง พี่ล่อไป 2,000 เลยได้ลุ้นครั้งละ 2 ใบฮะ

งวดก่อนเข้าไปเติมบอก 95 เต็มถัง เด็กมันเห็นเป็น CRV พวกเติมฟิวเซฟให้ ... ยังเซ็งไม่หาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2012, 02:22:38 โดย a-k-e »

ออฟไลน์ kimjung

• Sr. Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 14:40:03 »
คู่แข่งเพียบเลยอ่ะ แล้วเราจะได้มั้ยเนี่ย

ออฟไลน์ madboy

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 14:43:47 »
งี้แสดงว่าส่วนต่างค่าน้ำมมันนี่ไปอยู่ที่คาเยนด้วยนะเนี่ย งี้ใครได้แบ่งผมขับมั่งนะครับ  ;D

ออฟไลน์ Kuro

• Full Member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 18:27:41 »
ไปลองเทสมาแล้วคับ จนต้องกลับไปเติมอีก สงสัยจะกลายเป็นลูกค้าเค้าซะแล้วซิคับ ;)
3 วัน เติมได้2ใบละคับ :)