ผู้เขียน หัวข้อ: จอง City ตอนนี้ จะได้รถประมาณเมื่อไหร่ครับผม  (อ่าน 5326 ครั้ง)

ออฟไลน์ BadBoy

• Newbie
  • *
รบกวนสอบถามท่านผู้รู้นะครับว่า ถ้าจอง Honda City ตอนนี้ จะได้รถประมาณเมื่อไหร่หรอครับผม รุ่นย่อย กับ ตัว top ตัวไหน มีส่วนกับระยะเวลาหรือป่าวครับ และจะจองที่ศูนย์ไหนดีครับผมที่ปัญหาน้อยๆ หน่อย ขอบคุณมากๆ ครับ

ออฟไลน์ oatz

• Newbie
  • *
Re: จอง City ตอนนี้ จะได้รถประมาณเมื่อไหร่ครับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 16:08:32 »
เพิ่งถามเซลล์เมื่อต้นอาทิตย์ที่ผ่านมาครับ City CNG S AT รับรถภายใน พ.ค.-มิ.ย.56 ครับ
ศูนย์แถวๆถนนศรีนครินทร์ครับ

ออฟไลน์ apinui

• Hero Member
Re: จอง City ตอนนี้ จะได้รถประมาณเมื่อไหร่ครับผม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 17:17:54 »
ลองซื้อของแต่งกับเค้าสัก 30000-50000 บาทดูสิครับ ไม่เกิน พฤจิกา ได้แน่นอน .....

ออฟไลน์ BNR 34 GTR

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 18:19:41 »
ไปถามมาแถวๆบ้าน เค้าบอกว่าได้รถประมาณ  ก.พ.-มี.ค. ครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 19:03:38 »
ได้ก่อน ภาษีคืนแน่นอน

แต่อาจจะฉิวเฉียด

;D ;D ;D

ออฟไลน์ toonnazaone

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 19:10:54 »
ลองซื้อของแต่งกับเค้าสัก 30000-50000 บาทดูสิครับ ไม่เกิน พฤจิกา ได้แน่นอน .....
พี่ที่ทำงานออกที่สุโขทัยโดนไป50000 เป็นค่าชุดแต่งกับเบาะหนังจองไปยังไม่ครบเดือนได้และ แต่ที่พิษณุโลกไปประมาณ พค.แล้วคับ

ออฟไลน์ Xenix

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 19:35:43 »
ตอนผมจองช่วงปลายเดือน กย รับรถ ธค ไม่เกินปีนี้
ตอนนี้ไม่แน่ใจว่าไปไกลขนาดไหนแล้ว

ไม่ก้ลองหารถหลุดคับ ผมก้ไปตกมา1คัน พร้อมซีวิค

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 19:55:54 »
0 ที่ผมจองได้รถประมาณกุมภาพันธ์ - มีนาคมครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 22:08:40 »
บ้านผมจองกับคนรู้จัก รุ่น Top สีขาว ทีแรกบอกว่าถ้าบ้านผมจะเอาจะตัดรถให้เลยไม่เกิน 1 เดือนได้แน่!
(ตอนนั้นโทรไปถามเฉยๆนะ ไม่ได้เรียกร้องว่าอยากลัดคิว พอเห็นว่าจะได้เร็วเลยจอง)
พอครบ1เดือน(ปลาย ตค.) แกล้งโทรไปถาม บอกว่ารถไม่ค่อยเข้า อาจขอเลื่อนไปต้นเดือนหน้า (เดือน พย.นี่แหละ)
พอวันนี้ลองโทรไปอีก บอกว่าผลกระทบจากประเทศจีนรถเข้าน้อย(ใช่ประท้วงรึเปล่า) และก็ต้องรอไปอีก 2-3 คิว ก็ราวๆสัก 2-3อาทิตย์
ไม่ก็เป็นปลายเดือนนี้ แถมบอกต่อด้วยว่าให้รอหน่อยเหอะ คนอื่นเค้ารอกัน 6-7 เดือน อ้าว... ทีแรกคุณจะตัดให้ผมเองนี่
จากไม่เกิน 1 เดือนกลายเป็น 2เดือนไปแล้วครับ
ส่วนคิวปกติเชียงใหม่ พค.-มิย. ตามคำพูดจากปากของเซลล์

มาเล่าให้ฟังเฉยๆครับ :)

Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ BadBoy

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 00:09:41 »
ตอนนี้พอจะมีศูนย์ไหนในกรุงเทพ หรือใกล้เคียง รับรถได้ประมาณไม่เกินเดือน มี.ค. ปีหน้าบ้างครับผม ถ้ามีช่วยโพสบอกหน่อยนะครับ แต่ถ้าไม่สะดวก รบกวน PM มาบอกผมหน่อยนะครับผม จะรอถึง Motor Expo ก็กลัวจะไม่ทันกาล ขอบคุณมากๆ ครับ

ออฟไลน์ Xenix

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 07:57:03 »
บ้านผมจองกับคนรู้จัก รุ่น Top สีขาว ทีแรกบอกว่าถ้าบ้านผมจะเอาจะตัดรถให้เลยไม่เกิน 1 เดือนได้แน่!
(ตอนนั้นโทรไปถามเฉยๆนะ ไม่ได้เรียกร้องว่าอยากลัดคิว พอเห็นว่าจะได้เร็วเลยจอง)
พอครบ1เดือน(ปลาย ตค.) แกล้งโทรไปถาม บอกว่ารถไม่ค่อยเข้า อาจขอเลื่อนไปต้นเดือนหน้า (เดือน พย.นี่แหละ)
พอวันนี้ลองโทรไปอีก บอกว่าผลกระทบจากประเทศจีนรถเข้าน้อย(ใช่ประท้วงรึเปล่า) และก็ต้องรอไปอีก 2-3 คิว ก็ราวๆสัก 2-3อาทิตย์
ไม่ก็เป็นปลายเดือนนี้ แถมบอกต่อด้วยว่าให้รอหน่อยเหอะ คนอื่นเค้ารอกัน 6-7 เดือน อ้าว... ทีแรกคุณจะตัดให้ผมเองนี่
จากไม่เกิน 1 เดือนกลายเป็น 2เดือนไปแล้วครับ
ส่วนคิวปกติเชียงใหม่ พค.-มิย. ตามคำพูดจากปากของเซลล์

มาเล่าให้ฟังเฉยๆครับ :)

ผมจองซีวิคกับคนรู้จักก้เจอแบบคุนเป๊ะๆเลย อย่างเซง

ออฟไลน์ SAL

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 08:30:13 »
ผมจอง CITY S A/T สีแดง ได้รถ กพ.56 ครับ

ออฟไลน์ sitpaku

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 18:48:03 »
ผมจอง 17/10/55
ได้ xx/06/56 ครับ :)