ผู้เขียน หัวข้อ: จองดีไหมครับ? พี่จิมมี่ NANO CHANGE MITSUBISHI TRITON DOUBLE CAP PLUS 178 Ps  (อ่าน 6236 ครั้ง)

ออฟไลน์ dogzilladome

• Newbie
  • *
สิ่งที่เปลี่ยน
ไฟเลี้ยวกระจกมองข้าง
โป่งข้างสีเดียวกับตัวรถ
ภายในสีโทนดำ พร้อมเบาะหนังเละวัสดุสังเคราะห์(เฉพาะขาวมุก)
พวงมาลัย 3ก้าน และหัวเกียร์ หุ้มหนัง
ระบบควบคุมความเร็วคงที่ (เฉพาะเกียร์อัตโนมัติ)
สวิทซ์ควบคุมวิทยุที่พวงมาลัย
ระบบล็อกเกียร์(เฉพาะเกียร์อัตโนมัติ)
วิทยุ พร้อมฟังก์ชั่นการทำงานใหม่
ช่องต่อ USB สามารถเชื่อมต่อ ipod/iphone ได้

ราคา 852000 ออโต้ ขาวมุก

รับรถได้เลยเดือนธันวา หลังงาน  expo จบ

-เปลี่ยนขนาดนี้ เทียบกับกระบะ ดับเบิ้ลแคป พี่จิมมี่ คิดว่าพวงมาลัยมันจะระยะฟรีดีขึ้นไหมครับ?
(เซล บอกใช้ของปาเจโร่เลย)ส่วนตัวไม่ทันได้ลองขับตัวไทรทันตัวที่พี่ทำรีวิวเลยครับ โดนเก็บไปหมด กลัวว่าได้มาแล้วจะสาวพวงมาลัยกล้ามขึ้น ตัวใหม่ยังไม่ได้ลองขับ เพราะเริ่มส่งมอบ 20 พย ครับ)
-แล้วพวกของที่เพิ่ม มาให้พี่คิดว่า พอสู้กับพวก กระบะรุ่นใหม่ได้รึไม่?
-ถ้าฟิลของพวงมาลัยเปลี่ยนไปเป็นเหมือนปาเจโร่ สปอต แต่มาอยู่ในไทรทันพี่คาดการณ์ว่ามันจะดีขึ้นหรือเป็นอย่างไรบ้างครับ?

ขอรบกวนพี่ จิมมี่่ ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

สมาชิกใหม่ ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 02, 2012, 19:20:58 โดย dogzilladome »

ออฟไลน์ SP

• Hero Member
Re: จองดีไหมครับ? พี่จิมมี่ NANOCHANG MITSUBISHI TRITON DOUBLE CAP PLUS 178 Ps
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 17:30:34 »
ของที่เพิ่มมาช่างทำร้ายจิตใจกันเหลือเกิน   :'( :'( :'(

• Newbie
  • *
Re: จองดีไหมครับ? พี่จิมมี่ NANOCHANG MITSUBISHI TRITON DOUBLE CAP PLUS 178 Ps
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 17:31:59 »
เข้าใจพี่เลยครับ
ส่วนตัว คิดว่า เป็นเรื่องของ การสั่งของให้สอดคล้องกับไลน์การผลิตฉลาดมากๆ  หลายๆอย่างเซลบอกใช้ของปาเจโร่ เลย ตอนนี้ที่ทราบ
มีพวงมาลัย เกียร์ จอ ครูซคอนโทล เบาะ  อย่างอื่นอีกมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 02, 2012, 17:34:36 โดย dogzilladome »

ออฟไลน์ Deaw

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 17:36:13 »
ผมก็ใช้ triton plus 4d vg ตัวแรกครับ ยังเป็น 4AT อยู่ ขาวมุกเหมือนกัน
รถดีหมดยกเว้นพวงมาลัยอย่างเดียว
ฟิลลิ่งแย่มาก
พวงมาลัยหนักเวอร์
หนักไม่พอยังช้าอีก หมุมตั้งเยอะกว่าจะเลี้ยว แต่วงเลี้ยวแคบสุดโอเค
พวงมาลัยไม่ยอมหมุนคืนตัวอีก
พวงมาลัยปรับใกล้ไกลไม่ได้อีก
ผมว่าเอาพวงปาเจโร่สปอร์ตมาใส่ แต่ฟิลลิ่งคงเหมือนเดิมแน่ๆ
แต่ก็เชียร์ให้ซื้อครับ option เพิ่มอย่างคุ้มเลยครับ
triton จะได้ครองเมืองบ้าง

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 17:39:50 »
น่าจะเพิ่มถุงลมฝั่งคนนั่งมาให้ด้วย

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 17:42:21 »
หวังว่าคงไม่เรื่องพวงมาลัยล็อค แบบ ปาเจโร่ นะ สาธุ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 17:45:41 »
หวังว่าคงไม่เรื่องพวงมาลัยล็อค แบบ ปาเจโร่ นะ สาธุ

ใช่ครับ น้าชาย ผมใช้ปาร์เจโร สปอร์ตอยู่ เสียวๆอยู่เหมือนกัน

ออฟไลน์ Tyde

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 19:07:50 »
ขอเล่นมุขหน่อย

ไทรทั่นรุ่นช้างน้อยเหรอครับ   NANOCHANG   ;D

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 19:15:46 »
ไททั้นรุ่นนี้มีชื่อเล่นหลายฉายาดีครับ :D

ออฟชั่นเพิ่มมาขนาดนี้กับราคานี้ผมว่าน่าสนใจดีครับ เพิ่มมาเยอะมากๆ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 19:22:17 »
ขอเล่นมุขหน่อย

ไทรทั่นรุ่นช้างน้อยเหรอครับ   NANOCHANG   ;D

ปล่อยไก่ ไป ตัวเบิ้ม  ขอโทษครับ แก้ไขแล้ว ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ nuttapatJazz

Re: จองดีไหมครับ? พี่จิมมี่ NANO CHANGE MITSUBISHI TRITON DOUBLE CAP PLUS 178 Ps
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 20:27:33 »
อ๊ากกกกกกกกกกก ผมเพิ่งออกรุ่นยังไม่changeมาอาทิตย์กว่าๆ เพิ่มกันอย่างงี้ทำร้ายจิตใจกันมากกก อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกก
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ jumpon77

Re: จองดีไหมครับ? พี่จิมมี่ NANO CHANGE MITSUBISHI TRITON DOUBLE CAP PLUS 178 Ps
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 20:44:54 »
ดีนะคับทีผมยังไม่จอง555555
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ scorpions

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2012, 16:22:23 »
โดนครับ  ขี่มาได้6เดือนนิดๆๆๆป้ายก็พึ่งได้มา เจ็บใจครับกับสิ่งของที่เพิ่มขี้น ทำงั้ยได้ครับ ซื้อก่อน หล่อก่อน (เจ็บก่อน ฮ่าๆๆๆๆ อือๆๆๆ) :'( :'(