ผู้เขียน หัวข้อ: รถโดนยางไม้ตกใส่,ครูดขอบทางครับ!  (อ่าน 2180 ครั้ง)

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
รถโดนยางไม้ตกใส่,ครูดขอบทางครับ!
« เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 20:20:08 »
1. 
(นี่คือสภาพยางไม้ตกใส่กระโปรงท้าย สีด่างเลย

2.
(นี่คือสภาพโดนเนินสูงครูดยาวแต่สภาพแผลนิดเดียว

*สองแผลในวันเดียวกัน เจ็บใจมากๆ ท่านใดพอทราบอู่ที่ทำสีบ้างครับ อยากได้วันเดียวเสร็จเพราะรถต้องใช้ทำงานทุกวัน :) ไม่อยากเข้าศูนย์ชอบดึงเวลาให้ช้าลง

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
Re: รถโดนยางไม้ตกใส่,ครูดขอบทางครับ!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 20:24:18 »
ขอให้รถกลับมาหล่อเหมือนเดิมนะครับ ส่วนเรื่องอู่ทำสี รอท่านผู้รู้มาตอบ

ออฟไลน์ Nookkiez

• Sr. Member
Re: รถโดนยางไม้ตกใส่,ครูดขอบทางครับ!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 20:35:47 »
รอยด่าง ลองปรึกษาคาร์แคร์ดีๆก่อนครับ เผื่อขัดออก ส่วนรอยครูดถ้าเป็นตรงสเกิร์ตข้าง ถอดไปทำสีได้ครับ เส็ดแล้วค่อยไปเอา  แต่ถ้าเป็นรอยเฉพาะด้านใต้รถผมว่าไม่เป็นอะไรหรอกครับ ไม่มีใครเห็นอยู่แล้ว เผื่อครั้งหน้าครูดอีกจะได้ไม่ต้องเสียเงินบ่อยๆ :)
Test ..

ออฟไลน์ Thailand01

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 21:03:43 »
รอยยางไม้เข้าคาร์แคร์เลยครับยิงเร็วยิ่งดี ขัดสีก็หายแล้วแต่แนะนำให้รีบไปเลยนะครับก่อนที่มันจะกัดสีลึกลงไปมากกว่านี้ ส่วนรอยครูดถ้าไม่น่าเกลียดอะไรมากก็ยังไม่ต้องไปทำหรอกครับแต่ที่จริงมันเป็นพาร์ทเปลี่ยนชิ้นได้เลยนะครับ ^^~
^^~

ออฟไลน์ IS2000

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2012, 23:32:42 »
ลองขัดดูนะครับ สำหรับรอยยางไม้ แต่ที่เคยเจอกับรถสีขาว บางทีขัดไม่ออกแต่พอใช้รถไปนานๆแล้วมันจางไปเอง
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R