ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องไฟ day time running ครับผม  (อ่าน 2774 ครั้ง)

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
ขอถามเรื่องไฟ day time running ครับผม
« เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2012, 02:28:34 »
ปัจจุบันมีแบบสวยๆ แบบที่เปิดกลางคืนแล้วไฟหรี่ลงแบบพวกเบนซ์ บีเอมมั้ยครับ ตอนกลางวันก็เห็นชัดๆ

ถ้ามีราคาแรงมั้ยครับ สามารถใส่ได้ทุกคันมั้ยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ RERFz

• Sr. Member
Re: ขอถามเรื่องไฟ day time running ครับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2012, 06:09:38 »
มีของ ฟิลิป 8 led อ่ะครับ

หน้าโคมเป็นแก้วด้วย ไม่เป็นรอยง่ายๆเหมือนพลาสติก
ต่อสายไฟกับ +/- ของแบตเตอรี่ มันมีวงจรอิเลกโทรนิค ตรวจจับเองได้ด้วยว่า
รถติดเครื่อง หรือดับเครื่องอยู่ จะเปิดปิด led ให้เอง

แล้วก็มีสาย + ไปต่อกับไฟหรี่รถด้วย
ถ้าเปิดไฟหรี่ led จะ dim ความสว่างลงมา

ส่วนราคาลองหาดูใน ebay ดูครับ

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

Re: ขอถามเรื่องไฟ day time running ครับผม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2012, 10:28:31 »
ของ LED OSRAM ก็มีนะครับ ปรับการ Dimming ตามไฟหน้าของเราด้วย 

เห็นมีตัวแทนจำหน่ายในไทยด้วยนะครับ วันก่อนเห็นในนิตยสารอะไรซํกอย่าง บอกว่ามีร้านติดตั้งอยู่

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2012, 10:51:33 »
ถ้าเป็นของไทยแท้ก็เห็นแค่ FI*T นั่นแหละครับ มีดิมให้
ส่วนฟิลลิปส์ที่ผมใช้ ไม่ดิมครับ ดับเลย ซึ่งส่วนตัว คิดว่าถ้าไม่เบิ้ลหน้าที่เป็นไฟหรี่แบบ Focus หรือ CT ก็ปิดไปเลยดีกว่า