ผู้เขียน หัวข้อ: นี้มันจะใช่ All New Toyota Vios 2013 ใช่มั้ยครับหรือจะใกล้เคียงมั้ย  (อ่าน 12095 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
นี้มันจะเป็น All New Toyota Vios 2013 ใช่มั้ยครับ ดูจากตัว Concept แล้วคล้ายๆกันนะครับเนี้ย คิดว่าไงกันบ้างครับสำหรับผมๆว่าสวยดีนะครับ

เครดิตจาก http://www.newviosclub.net
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2012, 11:47:22 โดย Goodgarden »

ออฟไลน์ elite

• Full Member
ดูแปลกๆเหมือนไม่ค่อยลงตัว รับท้ายไม่ได้

ออนไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Credit ขอ งภาพ Computer Graphic ที่แท้จริงคือ นิตยสาร Car and Driver , Brazil Edition ครับ
(ซึ่งจริงๆ เราก็เคยส่งงานไปตีพิมพ์ที่นั่นอยู่ 2-3 รีวิว ในช่วง รอบปีที่ผ่านมา)

ตัวรถ มาจาก รถต้นแบบ Toyota Dear Qin ที่แสดงมาแล้วใน จีน

ดีไซน์ แค่คล้ายครับ แต่ ดีเทล น่าจะสวยกว่านี้ หวังว่านะ
ไม่เช่นนั้น Honda คงคาบไปกินแน่ๆ กับ City Full Model Change โครงการ 2CT ในปลายปี 2013

ออฟไลน์ zell

• Jr. Member
  • **
สวย ครับ แต่ทำไมต่างจากต้นแบบราว ฟ้ากับเหวเลย

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
กันชนหน้าแอบสลับมุขของฮอนด้าแหะ ดูดีๆ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

Credit ขอ งภาพ Computer Graphic ที่แท้จริงคือ นิตยสาร Car and Driver , Brazil Edition ครับ
(ซึ่งจริงๆ เราก็เคยส่งงานไปตีพิมพ์ที่นั่นอยู่ 2-3 รีวิว ในช่วง รอบปีที่ผ่านมา)

ตัวรถ มาจาก รถต้นแบบ Toyota Dear Qin ที่แสดงมาแล้วใน จีน

ดีไซน์ แค่คล้ายครับ แต่ ดีเทล น่าจะสวยกว่านี้ หวังว่านะ
ไม่เช่นนั้น Honda คงคาบไปกินแน่ๆ กับ City Full Model Change โครงการ 2CT ในปลายปี 2013
ขอบคุณครับพี่จิมกับข้อมูล งั้นอย่างนี้เราก็จะเจอ All new Toyota Vios และ Honda City ในปี 2013 แน่นอนเลยใช่มั้ยครับ

ออฟไลน์ Ongszaa

• Sr. Member
สวยๆๆ เริ่มดูดีขึ้นแล้วววว
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
หนอย! จะออกปี2013 รู้งี้ไม่น่าเสียตังเล่นๆให้รถอายุปลายตลาดเลย เข้าใจว่าของใหม่ย่อมดีกว่าแต่ยกเว้นบริโอ้:-)

หนอย! จะออกปี2013 รู้งี้ไม่น่าเสียตังเล่นๆให้รถอายุปลายตลาดเลย เข้าใจว่าของใหม่ย่อมดีกว่าแต่ยกเว้นบริโอ้:-)
"ยกเว้นบริโอ้"  ::) อ่านอยู่ถึงตอนท้ายถึงกับขำ 555  ;D สำหรับบริโอ้มันคงเป็นรุ่นที่ทำให้ Honda ชอกช้ำที่สุด

ออฟไลน์ kritsnutty

ปี 2013 จะมีรถออกรุ่นใหม่ แยะัเลยนะนั่น..  การสู้รบดุเดือดจริงๆ

flogkung01

• บุคคลทั่วไป
อย่างน้อยก็ดูมีการออกแบบ เส้นสาย ลวดลาย มิติมากขึ้นขึ้นกว่าตัวปัจจุบันหละนะ

แต่ในความคิดผมด้านหน้ากับด้านหลังดูไม่ค่อยกลมกลืนกันยังไงไม่รู้ ด้านหน้าใช้เส้นตรงซิกแซกหักมุมซะส่วนใหญ่ ขอบมุมแหลมแคบ ส่วนด้านหลังกลับเส้นสายโค้งมน ขอบมุมโค้งกว้างซะงั้น เหมือนออกแบบกันคนละคนไม่ได้ปรึกษากัน หรือจงใจให้มันขัดๆกันไม่รู้ เหอะๆ

ออฟไลน์ chat120912

ทำไมผมรู้สึกว่า มันหมวยๆ จัง  :D
" My strength is you. "

ออฟไลน์ Tyde

ตูดใหญ่ไปไหน   ;D

ออฟไลน์ Nut_K

City โฉมใหม่มาหรอเนี่ย ผมกำลังจะรับรถเองนะ

ว่าแต่พี่จิมมี่เปิดมาซะขนาดนี้มีแววว่าจะสวยแน่เลยอะ   :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2012, 15:42:56 โดย integra »

ออฟไลน์ sitpaku

• **

City โฉมใหม่มาหรอเนี่ย ผมกำลังจะรับรถเองนะ

พี่จิมมี่เปิดมาซะขนาดนี้มีแววว่าจะสวยแน่เลยอะ   :'(
ผมก้อรออยุ่ครับ :D

ออฟไลน์ RUKI

• **
ด้านหน้าดูมาถูกทางแล้ว แต่มาถึงด้านท้ายกับดูหลงทางไงไม่รู้ เหมือนรถจีนถูกๆ หวังว่าตัวจริงจะดีกว่านี้นะครับ

ออฟไลน์ กบทอดกระเทียม

• ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้
หน้าตาดูดีกว่าโฉมปัจจุบันเยอะแฮะ
ค่อยสมกับคำคุยที่ว่า พี่โตยุคหน้าต้องงามกว่ายุคนี้
ไม่เมาหล้าแล้วเรายังเมารัก      สุดจะหักห้ามจิตคิดฉไหน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็ก็หายไป   แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
ทำไมผมรู้สึกว่า city โฉมปัจจุบันมันยังดูเหมือนพึ่งจะเปิดตัวมาไม่นานเลยนะเนี่ย จะ Model change กันแล้วหรือเนี่ย
เวลามันช่างไวเหลือเกิน
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ถ้ามาแบบนี้รับรองขายดีมากๆ
ถึงจะไม่สวยขั้นสมบูรณ์แบบ แต่ก็สวยขึ้นเยอะ แปลกตาดีด้วย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
ตูดโด่งดีแท้เหลา  :P

ออฟไลน์ PumpNISMO

กระจังหน้าช่องล่างนี่เหมือนกับที่หลุดออกมาเลยครับ  ;D

ออฟไลน์ N.BeTa

• **
ผมว่าหน้าตายังไงก็ขายดีครับ รถตลาดอ่า แต่ civic fb แถวบ้านผมไม่ค่อยเจอเลย
ยังไม่รวย อยู่อย่างคนรวย ไม่มีวันรวย.. ยังไม่จน อยู่อย่างคนจน ไม่มีวันจน

ออฟไลน์ red898

ไม่ใช่ครับ

ออฟไลน์ Sammy_

ไฟท้ายแอบคล้าย อัมรา แฮะ

ออฟไลน์ superden

ดูทันสมัยแต่ผมว่ามันยังดูแปลกๆนะ ยังไม่ลงตัวนะ