ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเจอปัญหาจอ DVD ค้างในCivic FB บ้างครับ  (อ่าน 4330 ครั้ง)

Junior22

• บุคคลทั่วไป
ใครเจอปัญหาจอ DVD ค้างในCivic FB บ้างครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 20:31:00 »

อยากทราบว่ามันเป็นที่ตัว software ของ garmin หรือเป็นที่ตัว DVD ของรถยี่ห้อ Panasonic ครับ ผมเจอมาเมื่อวานค้างเฉพาะส่วนของระบบนำทางแต่ส่วนอื่นปกติครับเช่นฟังเพลง โทรศัพท์ แต่พอบิดกุญแจแล้วเปิดสตาร์ทใหม่มันก็หาย แบบนี้ผมเอารถเข้า 0 แล้วเค้าจะซ่อมได้ป่าวครับ เบื่อจริงๆ ของการ์มิน ช้าก็ช้า แถมยังพาหลงอีก

ออฟไลน์ PREM

• Hero Member
Re: ใครเจอปัญหาจอ DVD ค้างในCivic FB บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 20:58:23 »
ของผมใน CR-V ยังไม่เคยเป็นนะครับ

ผมว่าถ้าเป็นครั้งแรกยังไม่ต้องเข้าก็ได้ ระบบ Navi มันก็เหมือนคอม เหมือนมือถือ บางทีมันค้างบ้างปิดเปิดใหม่ก็หาย
ถ้าเกิดมันเป็นบ่อยๆ ค่อยเข้าศูนย์

ปล. Navi Garmin ตัวนี้ก็ไม่ค่อยประทับใจเหมือนกัน ชอบพาไปทางแปลกๆ แล้วก็ชอบพาลงจากทางด่วนเหลือเกิ๊นนน
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ john

• Sr. Member
Re: ใครเจอปัญหาจอ DVD ค้างในCivic FB บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 21:00:05 »
เจอแต่ใส่แผ่นซีดีเข้าไปแล้วมันค้างเอาแผ่นออกไม่ได้ อาการคล้ายกันเปล่าครับ

Junior22

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 21:01:45 »
ของผมใน CR-V ยังไม่เคยเป็นนะครับ

ผมว่าถ้าเป็นครั้งแรกยังไม่ต้องเข้าก็ได้ ระบบ Navi มันก็เหมือนคอม เหมือนมือถือ บางทีมันค้างบ้างปิดเปิดใหม่ก็หาย
ถ้าเกิดมันเป็นบ่อยๆ ค่อยเข้าศูนย์

ปล. Navi Garmin ตัวนี้ก็ไม่ค่อยประทับใจเหมือนกัน ชอบพาไปทางแปลกๆ แล้วก็ชอบพาลงจากทางด่วนเหลือเกิ๊นนน

แล้วถ้าเราจะอัพเวอร์ชั่นแผนที่ ต้องให้ 0 honda หรือ garmin ทำให้ครับ อันนี้มันเก่าเกิน สถานที่ยังไม่อัพเดทเลยครับ

ออฟไลน์ PREM

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 21:13:30 »

แล้วถ้าเราจะอัพเวอร์ชั่นแผนที่ ต้องให้ 0 honda หรือ garmin ทำให้ครับ อันนี้มันเก่าเกิน สถานที่ยังไม่อัพเดทเลยครับ

อันนี้ไม่รู้สิครับ รู้แต่ว่าข้อมูลแผนที่จะอยู่ใน SD Card ในช่องที่มีฝาปิดด้านซ้ายของจอ
ถ้าอัพเดทคงต้องเปลี่ยนการ์ดนี้
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 21:43:19 »
ลองเปลี่ยน SD-Card เป็น Class 6 ขึ้นไปจะช่วยให้เร็วขึ้น โอกาสค้างน้อยลง   
แต่ก่อนอื่นลอง Update Firmware และ Map

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 21:46:50 »
เคยมีคนเอามาให้ดูละครับ มีเป็นเหมือนกัน

ถ้าจะให้ชัวร์ ในคลับน่าจะมีคำตอบนะครับ ลองดู

Junior22

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 22:11:32 »
ลองเปลี่ยน SD-Card เป็น Class 6 ขึ้นไปจะช่วยให้เร็วขึ้น โอกาสค้างน้อยลง   
แต่ก่อนอื่นลอง Update Firmware และ Map

เปลี่ยนการ์ดไม่ได้ครับ มันล็อคไว้

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 15:38:39 »

เปลี่ยนการ์ดไม่ได้ครับ มันล็อคไว้

งั้นต้องปรึกษาศูนย์ล่ะครับ ว่าจะ Update กันยังไง