ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องการกำจัดคราบยางไม้ รถสีดำครับ  (อ่าน 9032 ครั้ง)

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
พอจะมีวิธีไหนที่งบไม่แพงคราบออกหมดไม่เหลือมั้ยครับ ที่ล้างรถบอกจะจัดการให้2700บาท เครียดเลย

ล้างเองผมก็กลัวขัดคราบยางแล้วจะเกิดรอยอย่างอื่นต่อสีดำเห็นรอยง่ายมากก

ถ้ามีวิธีละเอียดๆเลยจะดีมากครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ vuthtichai

• Sr. Member
Re: ขอถามเรื่องการกำจัดคราบยางไม้ รถสีดำครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 13:46:57 »
ลอง ใช้น้ำยา  Meguiar's Gold Class Bug and Tar Remover ดูยังครับ ซื้อตามเนท ไม่กี่บาท ผมใช้ออกนะ

ออฟไลน์ iamgodno2

• Full Member
Re: ขอถามเรื่องการกำจัดคราบยางไม้ รถสีดำครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 13:52:36 »
ผมใช้น้ำมันสนเอาคราบยางมะตอยออกครับ ผมว่าokเลยนะ30บาท ;D
จงกล้าฝันเเละจงกล้าทำ     ถึงจะเป็นสิ่งที่ไร้ค่าสำหรับคนอื่น    เเต่มีค่าสำหรับเรา

np72

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 14:24:14 »
sonax

ออฟไลน์ neutrino

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 14:39:56 »
ถ้าเพิ่งติดยางไม้ใหม่ๆ เอาน้ำยาขจัดคราบก่อนการซักของ Amway  ชื่อว่า Prewash spray จะออกดีเลย แต่ถ้าติด คราบมานานน้ำยาอะไรก็ไม่ออกครับ นี่ไม่ใช่โฆษณาให้เขา แต่ผมใช้แล้วได้ผลอ่ะ

ออฟไลน์ Sydney

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 15:18:29 »
คราบยางไม้ ยางมะตอย คราบแมลงที่บินมาตายหน้ารถ ใช้ Bug&Tar remover ดูก่อนที่พอจะหาง่ายๆก็ของ คาร์ชายในโลตัสมีขายขวดนึง100กว่าบาท ถ้าไม่ออกก็Sonaxหรือน้ำสน ถ้ายังไม่ออกอีกไม่ต้องทำอะไรแล้วครับ ไปคาร์แคร์ให้เค้าขัดออกอย่างเดียว

ออฟไลน์ IS2000

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 15:18:59 »
ยางไม้ใช้ผ้าชุบนำ้ส้มสายชูเช็ดออกได้ครับ แต่ใช้เวลาหน่อย
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ adis

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 16:05:18 »
ใช้น้ำยาตามที่เพื่อน ๆ ข้างบนบอกมาได้ครับ
แต่เวลาทำอย่าใจร้อนนะครับ เอาน้ำยาทาลงไปแล้วทิ้งสักครู่ให้มันมีเวลาทำปฏิกริยาก่อน
แล้วค่อย ๆ ถูออกครับ อย่าทำแรง ๆ น้องเจ็บ
แล้วก็อย่าใช้ผ้าหรือวัสดุหยาบ ๆ คม ๆ ไปถูครับ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 16:36:57 »
ต้องล้างก่อนรอบนึงมั้ยครับ หรือทำได้เลยตอนไหนก็ได้

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 20:13:12 »
ต้องล้างก่อนรอบนึงมั้ยครับ หรือทำได้เลยตอนไหนก็ได้
ล้างก่อนจะดีกว่าครับ
น้ำมันสนน่ะ ออกแน่ แต่ไม่รู้ว่าจะทำรถด่างมั๊ย ถ้าไม่เป็นไรก็จัดน้ำมันสนไปเลย
ใช้แล้วหาแวกซ์ตบท้ายอีกสักรอบนึง
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^