ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนใน Camry Club สั่งชุดแต่งจาก 0 ราคา 3.5 หมื่น แต่ได้ของก๊อปครับทำอย่างไรดี  (อ่าน 12089 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dr.Pop

• Sr. Member
เป็นข้อพิพาทอยู่ครับ

http://camry2012club.com/webboard/index.php/topic,4115.0.html

ผจก.0 แจ้งว่า "บอกให้เซลล์พูดให้ลูกค้าเคลียร์นะว่า ไม่ใช่ของศูนย์ แต่ทำในศูนย์ (ศูนย์รับประกันให้3ปี)"

ปล. แถมรูป Camry Extremo 2013

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 06, 2012, 23:05:44 โดย Dr.Pop »

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
เป็นผมจะบอกผู้จัดการว่าต้องการเงินคืน ไม่งั้นผมแจ้งความ เอาทนายมาเล่นมันเลย (แต่จริงๆจะโทรไป call center ก่อน) ถ้าเรื่องไม่คืบหน้า แจ้งความแน่

ออฟไลน์ kan.kom

ทำไมพวกนี้ชอบทำให้เสียชื่อ แล้วพอผิดก็ยังมาแถแบบนี้ ทำตัวแบบนี้ ไม่ละอายใจบ้างหรือไงนะ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ลองโทรไป 0 ใหญ่สิครับ

แจ้งเค้าเลยว่า เรื่องมาจากอย่างงี้

ที่ดีลเลอร์นี้

ไม่ก็ขอเงินคืน 300,000 แล้วเอาฆ้อนน้อยๆทุบกระจกเล่นๆ

ออฟไลน์ kan.kom

เงินแค่ 30000 กว่าๆ กับการขายสินค้าราคาเป็นล้าน คิดไม่ออกหรืออย่างไรว่า ต้องยอมรับผิด และดูแลลูกค้าไม่ให้เสียความรู้สึกไปมากกว่านี้

ออฟไลน์ Eddy5659

แจ้งลูกค้าสัมพันธ์ของ TMT ครับ รับีองเรื่องรองเรียนท่านไม่หายเงียบแน่นอน
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ amadasus

• Jr. Member
  • **
ไม่ไหวนะครับแบบนี้ถ้าสั่งไม่ได้หรือไม่มีก็น่าจะบอกก่อนให้เราได้ตัดสินใจ

ออฟไลน์ Action

แจ้งเรื่องไปที่ TMT ก่อนครับ หรือถ้าจะใช้กำลังภายในช่วยติดต่อคนนี้ J!MMY ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ beebird

ตอนนี้ ผู้จัดการศูนย์ โทร.มา บอกว่า กำลังสั่งของแท้ให้ใหม่

ขอเวลาหน่อย ถ้าได้แล้ว ให้เอาเข้าไปเปลี่ยน  ครับ..  ผมก็เลยรอต่อไป (ไม่ได้กำหนด)

จากกระทู้ด้านบน ผจก. เค้าออกมารับผิดแล้วครับ ... แต่เข้าข่ายเจตนาโกงนะเนี่ย

ออฟไลน์ Dr.Pop

ตอนนี้ ผู้จัดการศูนย์ โทร.มา บอกว่า กำลังสั่งของแท้ให้ใหม่

ขอเวลาหน่อย ถ้าได้แล้ว ให้เอาเข้าไปเปลี่ยน  ครับ..  ผมก็เลยรอต่อไป (ไม่ได้กำหนด)

จากกระทู้ด้านบน ผจก. เค้าออกมารับผิดแล้วครับ ... แต่เข้าข่ายเจตนาโกงนะเนี่ย

มองว่าไม่น่าจะยอมกันง่ายๆ เจตนาโกงระดับ ผจก เลย
แล้วลูกน้องจะไม่ทำตามได้ไง

น่าจะให้ TMT จัดการให้ถึงที่สุด

ออฟไลน์ dht_tubes

เวลาแถมบอกราคาของ 0

เอาของคลองถมมาใส่ บอกนี่คืองานจาก 0

เวลาเอารถไปซ่อมจะได้รับบริการมาตรฐาน 0 แทนที่จะได้รับบริการมาตรฐาน TMT หรือเปล่า เฮ้อศรีธนญชัย ชัดๆ

ต้นทุนมันต่างกันเยอะก็จริงอยู่ระหว่างของ 0 กับ คลองถม ถึงคุณจะบอกว่า ก็โรงงานเดียวกันแหละ ต่างกันแค่ส่งเข้าห้างฯ กับขายในคลองถม

แต่ความรู้สึกคนซื้อมันต่างเยอะ เข้าใจหน่อย

ปล. Extremo 2013 นี่ไม่มี Fog Lamp เลยหรือ กันชนมันดูโล้นๆ พิกล

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ควรแจ้ง TMT ก่อนกันตุกติกอีกอย่างเพื่อคนอื่นจะได้ไม่โดนอย่างนี้ด้วยครับ ขโมยของแล้วเอาของมาคืนไม่ใช่ว่าไม่ผิดนะครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ HmeeJeabJeab

• Newbie
  • *
ทำไมถึงทำอย่างนี้ได้ครับ หลอกลวงแล้วพอถูกจับได้ก็เปลี่ยนของแท้คืน ไม่รู้โดนไปกี่รายแล้วครับเนี่ย

ออฟไลน์ Eddy5659

รับผิดแปลว่าตั้งใจจะโกงใช่ไหมครับ
เราจ่ายเงินในราคา 0 ไปแล้ว แต่ดันเอาของหลอกมาให้ = ผิด ต้องแจ้ง MTM ครับ เพื่อที่คนหลังๆจะได้ไม่โดน
และเป็นการลดพฤติกรรมเลวๆ หวังแต่จะได้เงินเข้ากระเป๋าตัวเองแบบนี้ และการที่ทาง 0 จะโทรมาขอโทษ พร้อมดำเนินการสั่งของแท้ให้นั้น
เป็นสิ่งที่ 0 ควรทำตั้งแต่ต้น ดังนั้นจึงไม่ควรยอมครับ

อีกอย่าง 0 ไหนแจ้งชื่อด้วยก็จะเป็นการดีต่อเพื่อนๆสมาชิกที่กำลังจะถอยรถ toyota ครับ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ 2k

ในตอนนี้น่าจะถอดชุดแต่งนั้นออกก่อนนะครับ ระวังตอนไปเอาของแท้ศูนยืจะเล่นแง่บอกว่าของปลอมที่ใส่ไปเสียหายหรือมีร่องรอยการใช้งานไม่ให้ของใหม่หรือไม่ก็เรียกเงินเพิ่มได้ เริ่มต้นศูนย์ทุจริตแล้วต้องระวัง
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ yellow

• Newbie
  • *
ดูยังไงว่าของปลอมของแท้ครับ จะได้ระวังไม่ให้โดนหลอก

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ก่อนแจ้งไป TMT ขอแนะนำว่าใ้ห้ของแท้มาเปลี่ยนก่อนครับ
ค่อยแจ้ง เพราะตอนนี้เราเป็นรองอยู่ เกิดแจ้งไป เค้ามาตุกติก ยื้อเวลา นู่นนี่นั่น
ทำให้เราเสียเวลา เสียอารมณ์ไปอีกครับ

ได้มาแล้วค่อยแจ้งครับ พร้อมหลักฐานทุกอย่างมัดตัว
ตอนนั้นเราเป็นต่อแล้วครับ แล้วศูนย์นี้หรือเครือดีลเลอร์ศูนย์นี้ก็อย่าไปเข้าอีกครับ
ไม่งั้นโดนวางยาแน่นอนครับ

ออฟไลน์ 911turbo

• Full Member
จริงๆ case นี้ น่าจะเทียบเคียงคล้ายๆของศูนย์ H...... หนองคาย เจ้าเก่าที่กลายร่างไปขายยี่ห้ออื่นแล้ว
อันนั้น ลูกค้ามาสั่ง part แท้ ก็เอาของเทียมมา แต่คิดราคาแท้
ลงท้ายเจอ บริษัทแม่ปิดศูนย์ไปเลย เหอะๆ   (แต่มีคดี เอารุ่นล่างไปเสริม part เอง แล้วขายเป็นรุ่นบน อะไรอีกก็ไม่รู้เยอะแยะ)

ออฟไลน์ MingZaa

• Jr. Member
  • **
ไม่น่าทำแบบนี้ครับ ลุยยยยยยยยย

ออฟไลน์ mayjazza

• .......
โวยเลย พี่ 35000 ได้ของ ปลอม คือวัสดุมัน ก็ต่างกัน นะพี่  ระหว่าง แท้ กับ ปลอม ความคงทนมันก็ต่างกัน ..
ของปลอมส่วนมาก จะเป็นไฟเบอร์ แตกหักได้ง่าย ราคาถูก ..ของแท้เดี๋ยวนี้ จะเป็น พลาสติก abs บิดตัวได้ แตกยาก ราคาสูงกว่า..
เป็น ผมไม่ยอมนะพี่ เหมือนโดน โกง..เพราะ ราคาที่พี่จ่าย มันเป็น ราคาที่พี่ควรจะได้ ของแท้ครับ..

ออฟไลน์ Nookkiez

คงทำมาหลายคันแล้วแน่ๆ... บังเอิญมาเจอเซียนรถเข้าเลยดังเลย 8)
Test ..

ออฟไลน์ Wayfarer-R

จริงๆ case นี้ น่าจะเทียบเคียงคล้ายๆของศูนย์ H...... หนองคาย เจ้าเก่าที่กลายร่างไปขายยี่ห้ออื่นแล้ว
อันนั้น ลูกค้ามาสั่ง part แท้ ก็เอาของเทียมมา แต่คิดราคาแท้
ลงท้ายเจอ บริษัทแม่ปิดศูนย์ไปเลย เหอะๆ   (แต่มีคดี เอารุ่นล่างไปเสริม part เอง แล้วขายเป็นรุ่นบน อะไรอีกก็ไม่รู้เยอะแยะ)

เคยได้ยินครับ จำได้ ตอนนั้นข่าวย้อมแมวดังมาก ดังพอๆกับเจ๊ทุบซีอาร์วี

ออฟไลน์ NOTTO

• Full Member
ดูยังไงว่าของปลอมของแท้ครับ จะได้ระวังไม่ให้โดนหลอก
ถ้าจากรูป ไม่เห็นถึงความเนียนเลยซักนิดครับ ต่อให้บอกว่าแท้ ผมก็ไม่เอานะ ถ้าแท้ทำได้แค่นี้

ออฟไลน์ Ruksadindan

เป็นไงล่ะ เจอคนไม่ยอมเข้าซะแล้ว ขอให้ดำเนินการต่อไปให้ถึงที่สุดที่ทำได้ครับ

เราจ่ายเงินในราคา 0 ไปแล้ว แต่ดันเอาของหลอกมาให้ = ผิด ต้องแจ้ง MTM ครับ
MTM มันสำนักแต่งแรงของเออุไดไม่ใช่หรือครับ