ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเลือกรถหน่อยครับ focus/civic/sylphy/cruze  (อ่าน 13918 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: ช่วยเลือกรถหน่อยครับ focus/civic/sylphy/cruze
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 02:01:23 »
โปรดดูกระทู้แนะนำเว็บนั่น  ;D ;D ;D  เจ้าตลาดจัดการง่ายมันเป็นอย่างไร  ;) ;) ;)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ murcielago

• Newbie
  • *
Re: ช่วยเลือกรถหน่อยครับ focus/civic/sylphy/cruze
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 08:51:48 »
                 Civic         Ford        Slyphy      Cruze
ภายใน        4             2             1               3
ภายนอก     3             1              4               2
ศูนย์           1             3              2               4
ประหยัด      2             3             1               4

รวมรุ่นไหนน้อยที่สุด จัดไป......

Sylphy โลดด. คุ้มค่าที่สุด

ออฟไลน์ pheet

• Full Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 10:07:16 »
ซิลฟี่ ครับ

ออฟไลน์ applebees

• Sr. Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 14:18:27 »
หยุดอ่าน หยุดถาม แล้วไปออก Focus ซะ  ;D ;D

Slyphy ก็ดีครับ แต่ทรงมัน ผมไม่ชอบอ่ะ

ส่วน Civic ใครบอกไม่ดี แต่ในไทยมันบางไป  :P

Cruze ก็ดี แต่ตัวโฉมไมเนอร์น่าจะมาได้และ!!

ออฟไลน์ MC Stradale

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 15:45:30 »
ถ้าเอาศูนย์สบายๆ Civic ครับ

ถ้าอยากให้ดูโฉบๆ Focus ครับ

ออฟไลน์ 12ay13an

• Full Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 15:56:14 »
civic ครับ สบายใจดี

ออฟไลน์ jAk`CS

• Sr. Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 20:44:07 »
วัยรุ่น .... เรียนมหาวิทยาลัย

Civic ครับ ประหยัด ไม่ต้องห่วงเรื่องศูนย์ อะไหล่เพียบ เติมE85 เซฟเงิน ไม่ต้องรบกวนคุณพ่อคุณแม่มากนัก
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 02:04:06 »
โปรดดูกระทู้แนะนำเว็บนั่น  ;D ;D ;D  เจ้าตลาดจัดการง่ายมันเป็นอย่างไร  ;) ;) ;)

มี link ไหมครับ ขอบคุณครับ

แต่เหตุผล ที่ผมมองเจ้าตลาด เพราะผมเคยใช้รถที่หาอะไหล่ยากมาก่อน ตอนเรียน ป.ตรี ใบแรก ทำให้ผมค้นพบสัจธรรมว่า

"เวลาที่เรื่องรถจะเข้ามาในหัว คือตอนขับมาเรียน และขับกลับไปนอน เท่านั้น"

ส่วนการที่มีเรื่องรถเข้ามารกหัวสมองมากกว่านี้ ก็แปรผันตรงตามความซวยครับ

เช่น ถ้าตอนนั้นผมไม่ขับ Galant แต่ขับ AE101 แทนที่จะต้องรอคอมแอร์ 3 วัน จากกทม. ผมอาจจะได้ของเก่ามาใน 2 ชม. เป็นต้น แปลว่าผมมีเวลาสบายใจมากขึ้นอีกราวๆ 2 วัน ที่ไม่ต้องคิดเรื่องดูแลรถ เวลานอน เวลาเที่ยว เวลาอ่านหนังสือ เพิ่มขึ้นอีกเพียบเลยครับ

แต่ถ้าเป็นรถใหม่ๆ ก็คงไม่เป็นปัญหาแบบนี้ แต่ผมก็แค่ยกตัวอย่างครับ

แต่แน่นอนว่า มันก็ไม่มีหลักประกันว่า รถเจ้าตลาดจะไม่เจอศูนย์ห่วย มันก็มีทั้งนั้นละครับ แต่มันก็เป็นความน่าจะเป็นที่ต่ำกว่าหน่อยครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ tataerakh

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 23:30:24 »
เชียร์ sylphy ครับ

ออฟไลน์ champjpc

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2012, 12:24:17 »
ตอนนี้เหลือตัวเลือกเเค่ civic กับ sylphy เเล้วครับ ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาตอบครับ พ่อ-แม่เชียร์ sylphy เเต่บอกว่าถ้าจะเอา civic ก็เเล้วเเต่ เพราะที่บ้านก็ใช้ Honda เเล้วรู้สึกสบายใจกับศูนย์บริการมาก ไม่มีปัญหาอะไร เเล้วรถคันเเรกด้วย ความรู้เรื่องรถก็ไม่มาก คงจะต้องสนใจในเรื่องศูนย์บริการมากหน่อย
ขอบคุณทุกคำตอบครับผม