ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้เกี่ยวกับ KIA RIO ตัวล่าสุดอะครับ  (อ่าน 3894 ครั้ง)

ออฟไลน์ Alzfredz

• Full Member
  • M/T Addicted!!
อยากรู้เกี่ยวกับ KIA RIO ตัวล่าสุดอะครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 14:56:53 »
ไปเห็นที่ศูนย์ KIA มาเมื่อเดือนก่อนแล้วถามอากู๋มาตลอด แต่ข้อมูลไม่ค่อยตรงใจเท่าไหร่เลย เลยอยากถามนิดนึงครับ

1. ช่วงล่างดีไหมครับ?
2. เครื่องมีแรงไหมครับ
3. ค่าซ่อมบำรุงโหดไหมครับ
4. กินน้ำมันไหมครับ
5. รวมๆ แล้วข้อดี-เสีย เด่นๆ มีอะไรบ้างครับ

ขอบคุณนะครับ  ;D
Life didn't promise to be wonderful. So, we have to make it wonderful with our hands!!

ออฟไลน์ Thor.1

• Sr. Member
Re: อยากรู้เกี่ยวกับ KIA RIO ตัวล่าสุดอะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 15:25:15 »
  รู้แค่ว่า สวยจับใจ  ดูแล้วอยากให้ค่ายญี่ปุ่นออกแบบๆนี้ ได้ในราคาเท่านี้

แต่ผมไม่กล้าซื้อ.......กลัวตอนซ่อมกับตอนอยากขายครับ.........
:P

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
Re: อยากรู้เกี่ยวกับ KIA RIO ตัวล่าสุดอะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 16:12:38 »
เป็นรถนอกกระแสครับ แต่นำเข้ามาทำตลาดโดยยนตรกิจ(ถ้าจำไม่ผิด)ซึ่งก็ได้ทำผลได้ได้ไม่ค่อยดีนัก
คนส่วนใหญ่เลยมองข้ามเจ้านี้ไปครับ ซื้อรถทั้งทีเอาแบบขับแบบสบายใจหายห่วงดีกว่าครับ  ;D

ออฟไลน์ adis

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 16:37:18 »
ผมชอบนะ รูปลักษณ์ดูดี แต่ห่วงเรื่องการบริการหลังการขายมากที่สุดครับ
( เคยไปดู picanto ที่ศูนย์นึง เซลกระซิบว่าอย่าเล่น kia เลยพี่ )

ออฟไลน์ MingZaa

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 17:14:47 »
สวยดีครับ ถ้าจำไม่ผิดขาดถุงลมหรือabs  >:(เหรอไง จำมะได้

ออฟไลน์ rocky55555

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 18:49:28 »
ตอบในฐานะคนที่เคยจองแล้วถอนจองไปแล้ว
ล้อ ยาง เบาะหนัง สัญญาณถอย ทำในนี้ครับ

ไม่แรง+กินน้ำมัน
เมืองนอกที่บอกว่าประหยัดคือตัว mt 6 speed ของไทยเป็น at 4 speed
มันดูเหมือนมีโน่นนี่นั้นเยอะแต่จริงๆแล้วมีมีแค่ keyless อย่างเดียว ที่เหลือไม่มีแบบในใบปลิวเลยขนาดที่วัดความร้อนยังไม่มีเลย พวกมาลัยก็ไม่ได้หุ้มหนัง เรือนไมล์ ไม่ได้เป็นแบบในรูป ไม่มีจอแบบในใบปลิวเป็นแค่ที่ใส่ของ
ราคา 749K +ประกัน 22K = 771k ราคานี้เพิ่มอีกนิดเลือกรถได้อีกเยอะเลยครับ

แต่ถ้าชอบก็ซื้อครับแล้วแต่คนชอบ

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 19:26:50 »
ผมคงจะไม่แนะนำให้ซื้อตราบใดที่ KIA ยังไม่ลงมาทำตลาดในไทยเองและออปชั่นยังอนาถาอยู่ :P

ซึ่งกว่าที่ KIA/Hyundai จะลงมาทำตลาดในไทยเอง คงต้องรอให้ยอดขายในทวีปอเมริกา/ยุโรปของทั้งสองค่ายตกต่ำล่ะครับ

ถึงจะหันมามองไทยบ้าง ถึงตอนนั้นอาจจะสายไปเสียแล้ว...

สวยดีครับ ถ้าจำไม่ผิดขาดถุงลมหรือabs  >:( เหรอไง จำมะได้

อันนั้นมันรุ่น Picanto ครับ ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2012, 19:29:56 โดย WinniE »
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ Alzfredz

• Full Member
  • M/T Addicted!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 22:31:04 »
อื้มมมม ขอบคุณมากนะครับ เห็นราคาแล้วแทบจุกเลยแต่ป๊าเค้าบอกว่าหน้าตาสวยดี

แต่สุดท้ายพอได้รู้ตรงนี้ปุ๊บ เปลี่ยนใจเลย KIA > Civic FB ตัว 828k เลยครับ อิอิ

แต่ข้าวของที่ใส่ให้มาก็น้อยจนรู้สึกว่าไม่สมราคาจริงๆ นั่นแหละครับ

ขอบคุณนะครับ
Life didn't promise to be wonderful. So, we have to make it wonderful with our hands!!

ออฟไลน์ Ohio

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2012, 17:54:02 »
ส่วนตัวใช้อยู่ยังไม่เจอปัญหาใดๆ ครับ
ทั้งในแง่ของ 0 และ ตัวรถ

แต่แอบเป็นห่วงเรื่องความร้อนนี่แหละ เพราะล่าสุด
มีเคสเรื่องความร้อน จนเครื่องน๊อคไปแล้ว

แต่โดยภาพรวมแล้วเป็นรถที่โอเคอยู่ครับ