ผู้เขียน หัวข้อ: Ecoboost บ้านเราจะมีโอกาสใช้เมื่อไหร่?  (อ่าน 5587 ครั้ง)

ออฟไลน์ jackRMU

• Jr. Member
  • **
Ecoboost บ้านเราจะมีโอกาสใช้เมื่อไหร่?
« เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 08:23:07 »
เครื่อง Ecoboost ของ Ford เขาขยันโปรโมตมาก การันตีได้รับรางวัลออกแบบเครื่องยนต์ที่ต่างประเทศด้วย
ถือว่าสร้างกระแสนำร่องมาแต่ไกลเลย

ทำให้อยากสัมผัสแล้วซิ..ทราบกันไหมครับว่าจะมาไทยไหม แล้ว ford จะนำมาลงใน body ไหน

จะสมกับที่คุยรึเปล่า?

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
Re: Ecoboost บ้านเราจะมีโอกาสใช้เมื่อไหร่?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 08:24:36 »
ผมว่าเร็วสุดก็ปีหน้า โฟกัสหรือเฟียสต้านะครับ

ออฟไลน์ YenChar

Re: Ecoboost บ้านเราจะมีโอกาสใช้เมื่อไหร่?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 08:29:11 »
ไม่ได้ตั้งใจจะว่านะครับ

แต่เรื่องเกียรกระตุก ไฟเครื่องโชว์ ยังเคลียร์ไม่ได้
ศูนย์ยังคงมีสภาพการบริการแบบนี้

ยังไม่นับเรื่องเพลาขับหลุด ในเวป P

ถ้า อีโค้บูส มาในเมืองไทยจริง
มีทั้งเทอร์โบ หัวฉีด อินเตอร์ กล่อง

เท่าที่มี ดูแลให้ครบก่อนเถอะครับ

ออฟไลน์ Thor.1

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 09:10:00 »
  น่าจะมาถึงยุคเครื่องเล็กมีระบบอัดอากาศได้แล้วนะครับ

อย่างเครื่องดีเซลสมัยไมตี้-มังกรทอง ยังไม่ค่อยมี
 ตอนนี้หารถเครื่องดีเซลยุคใหม่ไม่มีเทอร์โบแทบไม่ได้แล้ว

เดินเบา-รถติดด้วย1,000ซีซี  กดคันเร่งได้กำลังแบบเครื่อง1,500ซีซี
 ทั้งแรงทั้งประหยัดกว่าเดิม.........อยากได้จัง......
;D

ออฟไลน์ Mc_th

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 10:30:17 »
ไม่ได้ตั้งใจจะว่านะครับ

แต่เรื่องเกียรกระตุก ไฟเครื่องโชว์ ยังเคลียร์ไม่ได้
ศูนย์ยังคงมีสภาพการบริการแบบนี้

ยังไม่นับเรื่องเพลาขับหลุด ในเวป P

ถ้า อีโค้บูส มาในเมืองไทยจริง
มีทั้งเทอร์โบ หัวฉีด อินเตอร์ กล่อง

เท่าที่มี ดูแลให้ครบก่อนเถอะครับ

รถที่เพลาหลุด ฟอร์ดเปลี่ยนคันใหม่ให้แล้วครับ

ออฟไลน์ kenno

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 10:52:27 »
ผมว่าเครื่องนี้ไม่น่าจะราคาคุยหรอกครับน่าจะดีจริงๆแหละดูจากวอลโล่ที่เอา1.6 มาใส่รถขายแล้วก็วิ่งดีและประหยัด

ออฟไลน์ [J]e[w]

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 11:09:14 »
น่าจะมาพร้อม 1.0 ยัดลงเฟียสต้าที่จะไมเนอร์ครับ  ส่วน1.6คงยังเพราะวอลโว่เขายังใช้อยู่ :D
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ cloud

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 11:20:53 »
เครื่องตัวนี้เสปกเป็นอย่างไรเหรอครับ ขอโทษที่เชย อิอิ

ออฟไลน์ chaiz

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 13:36:22 »
ผมเดาว่า มาหลังเฟี้ยสต้า ไมเนอร์เชนจ์ นะ

หมายถึง ไมเนอร์เชนจ์ กระตุ้นก่อน แล้วค่อยใส่ 1.0 ecoboost มากระตุ้น ไมเนอร์ อีกที

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 13:56:49 »
เอ้า เรื่องเดียวกันเลย ผมรีบเอามาตั้งกระทู้ไปหน่อยลืมดูกระทู้นี้ ขอยกมาลงไว้ในนี้อีกทีละกันครับ

พอดีเข้าไปอ่านในเวบคลับ ได้เจอกระทู้นี้เข้าจากกระทู้นี้นะครับ
http://www.fordfiesta-club.com/Club/ford.fiesta.club.news.ua.s.fiesta/28148-fiesta.ecoboost.html

"เมื่อวานเอารถไปเคลมมา เลยกะจะเปลี่ยน fiesta เป็น focus แต่จขชร.บอกมาว่าเดือนหน้าจะมีให้จองแล้วนะครับ สำหรับสิทธิ์แสนแรก ซึ่งไม่รุ้จะได้รึป่าว 555+ ส่วนการจองบอกมีให้จองแต่รถได้เมื่อไหร่ไม่ระบุ - - ยังไงใครจะออกรถและรอไหวก็รอนะครับ " จขชร นี่น่าจะหมายถึงเจ้าของโชว์รูม

ตกลงมาจริงป่าวครับ ถ้าข่าวนี้จริง ก็แปลได้ 2 แบบ
1.มาโฉมเดิม แต่มีecoboostมาเลย
2.โฉมMC พร้อมเครื่องecoboost
หรือ 3. ข่าวนี้ไม่จริง หรือจริงก็แค่ MC แต่ยังไม่มีecoboost 

ออฟไลน์ SUPAPID

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 14:10:18 »
รอฟังฟอร์ด ชี้แจงดูกว่า
หวังโอกาสไว้จะได้ไม่ช็อก
เพราะฟอร์ดชอบทำให้ประหลาดใจ
แบบเคส สนิม ก็ ประหลาดใจมากกกกกกกกกกกก
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,25868.0.html

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 15:42:33 »
ทำเครื่องเล็กประหยัดแบบนี้ใส่กระบะยกสูง 4 ประตู สำหรับขับเหมือนเก๋งด้วย ไม่เอาไปบรรทุกหรอก แต่อยากได้รถที่ขนของได้เยอะนั่งได้ 5 คน และประหยัดครับ
แรงมาน้อยๆ ก็ได้

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 16:55:22 »
มาพร้อมสนิมป่าว วัยรุ่น

ออฟไลน์ chaiz

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 19:03:55 »
เอ้า เรื่องเดียวกันเลย ผมรีบเอามาตั้งกระทู้ไปหน่อยลืมดูกระทู้นี้ ขอยกมาลงไว้ในนี้อีกทีละกันครับ

พอดีเข้าไปอ่านในเวบคลับ ได้เจอกระทู้นี้เข้าจากกระทู้นี้นะครับ
http://www.fordfiesta-club.com/Club/ford.fiesta.club.news.ua.s.fiesta/28148-fiesta.ecoboost.html

"เมื่อวานเอารถไปเคลมมา เลยกะจะเปลี่ยน fiesta เป็น focus แต่จขชร.บอกมาว่าเดือนหน้าจะมีให้จองแล้วนะครับ สำหรับสิทธิ์แสนแรก ซึ่งไม่รุ้จะได้รึป่าว 555+ ส่วนการจองบอกมีให้จองแต่รถได้เมื่อไหร่ไม่ระบุ - - ยังไงใครจะออกรถและรอไหวก็รอนะครับ " จขชร นี่น่าจะหมายถึงเจ้าของโชว์รูม

ตกลงมาจริงป่าวครับ ถ้าข่าวนี้จริง ก็แปลได้ 2 แบบ
1.มาโฉมเดิม แต่มีecoboostมาเลย
หรือ 3. ข่าวนี้ไม่จริง หรือจริงก็แค่ MC แต่ยังไม่มีecoboost 

จขชร. คิดว่า fiesta minorchange กับ fiesta ecoboost เป็นตัวเดียวกันรึเปล่าครับ?

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 20:40:18 »

จขชร. คิดว่า fiesta minorchange กับ fiesta ecoboost เป็นตัวเดียวกันรึเปล่าครับ?
ถ้าคิดว่าตัว MC ก็เร็วไปนะครับ เมืองนอกเพิ่งเปิดตัว เมืองจีนที่ปกติจะเร็วกว่าเราก็ไม่มีข่าวเลย

ออฟไลน์ Fuel98

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 23:23:19 »
ง่ายๆ สั้นๆfiestaจะ ไมเนอร์ใช้เครื่องเดิมก่อน แล้ว ecoboost จะตามมาในปีเดียวกัน

ออฟไลน์ kimjung

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 18:13:12 »
ง่ายๆ สั้นๆfiestaจะ ไมเนอร์ใช้เครื่องเดิมก่อน แล้ว ecoboost จะตามมาในปีเดียวกัน

โอ๊ะๆผู้จริงๆมากระซิบบอกแล้ว ยังไงช่วยกระซิบราคาด้วยซิครับ แต่็จริงๆก็ซื้อไปแล้ว 1.6 อีกต่างหาก จะไปอยากรู้ทำไมฟร๊ะกรู