ผู้เขียน หัวข้อ: HONDA FREED ราคาและสเปค 4 รุ่นที่จะขายไทย 8 แสนถึง 1 ล้าน!!!  (อ่าน 12066 ครั้ง)

ออฟไลน์ ThaiBank

• Newbie
  • *
HONDA FREED ราคาและ Spec รุ่นขายในไทยมาแล้วครับ

- มีรุ่นย่อยจำนวน : 4 รุ่น
- มีสีรถให้เลือก : 4 สี ขาว,บรอนส์, ดำ, เทา
- กำหนดเปิดตัว : ก่อนหน้างาน มอร์เตอร์เอ็กซฺ์โปร เล็กน้อย กระตุ้นตลาด เหมือนตอนเปิดตัว JAZZ
- แอร์มือหมุนมีรุ่นต่ำสุดเท่านั้น ที่เหลือเป็นดิจิตอล
- ราคาตั้งแต่ ~8 แสน ถึง 1 ล้านบาท (Top สุด Navigator) โห? อึ้ง!!
- เปิดให้จองแล้ว มีคนจองไปแล้วด้วย

แหล่งข่าวครับ http://thaifreed.com/index.php?topic=208.0

หงายหลังตึงเลยครับท่าน

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
- มีรุ่นย่อยจำนวน : 4 รุ่น <- เดาว่า S V E EL
- มีสีรถให้เลือก : 4 สี ขาว,บรอนส์, ดำ, เทา <-เอาสีน้ำเงินมาด้วยก็ดี
- กำหนดเปิดตัว : ก่อนหน้างาน มอร์เตอร์เอ็กซฺ์โปร เล็กน้อย กระตุ้นตลาด เหมือนตอนเปิดตัว JAZZ
- แอร์มือหมุนมีรุ่นต่ำสุดเท่านั้น ที่เหลือเป็นดิจิตอล <- โล่งสุดๆ นึกว่าจะเตาแก๊สทุกรุ่น
- ราคาตั้งแต่ ~8 แสน ถึง 1 ล้านบาท (Top สุด Navigator) โห… อึ้ง!! <- แพงกว่าที่คิด
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ upon thames

• Jr. Member
  • **
อยากรู้ว่าแบะนั่งแถว 2 เป็นยังไง ไม่เห็นมีใครพูดถึง
2ตัวแยก หรือว่า แถวยาว

ขอให้มีแบบแถวยาวพับเก็บได้ มาหน่อยเหอะ
ใช้งานน่าจะสะดวกกว่า

ออฟไลน์ Akeem-CLII

• Sr. Member
  • ทำวันนี้ให้ดีกว่าเมื่อวาน
ราคาสูงไปนิดอะครับ

ถ้าราคาสูงขนาดนั้น แล้วคำนึงถึงการใช้งานที่คงไม่ได้นั่งหลายคนบ่อย ๆ
เป็นผม ผมจะไปออก civic ดีกว่าครับ

แต่ไม่ใช่ว่า freed จะไม่มีอะไรเด่นเลย

ซื้อ freed ได้ทัศนวิสัย ในการขับที่ดี และ ความคล่องตัวในเมือง
ได้ประตูเลื่อนที่ไม่ใช้พื้นที่เท่าไรในการเปิดปิด

แต่ถ้าขับทางไกลบ่อย ๆ เห็นราคาแล้วเอารถที่ใหญ่กว่าจะดีกว่าอะ
I will buy Volvo some day.

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
แพงมากน่าจะสักเก้าแสนนะสำหรับรุ่นท้อปเนี่ย แต่จะได้ ประตูสไลด์,แอร์ดิจิตอล,เนวิ ก้อคุ้มนะถึงแม้ว่าจะแพงไปนิด

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

หูย... ทำไมออกตัวแรงดังเอื๊ยด!! อย่างงี้อ่ะ แพงไปนิสเนาะ

ไม่กลัวประวัติศาสตร์ ยาริส ซ้ำรอยเหรอครับ แสดงว่า Honda Thailand ต้องมั่นสุดๆ รอดู ออฟชั่นคับ จะอลัง แค่ไหน กะราคา 7 หลัก เนี่ย  เห็นด้วยนะว่า ถ้านั่งไม่หลายคน CIVIC จะดีกว่า

ยังไงก็รอดูวันเปิดตัวอีกทีก่อนครับ อันนี้เป็นความเห็น First Impression อิอิ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ถ้าเอาราคานี้จริงๆ

ต้องดู spec กันละครับว่าจะอัดมาขนาดไหน

ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ vigger

• Full Member
ทำไมคนไทยชอบเรียกสีบอร์นว่าหมายถึงสีเงินอ่า

ทั้ง ๆ ที่ก็เขียนอยู่ว่า Silver 

ออฟไลน์ MoO Cnoe

หึยยย
แพงไปนิดนะนั่น
รถ1.5ลิตร
ราคาตั้งหนึ่งล้าน
อย่างกะรถจากเกร์ยเลย

ออฟไลน์ Nut_K

ถ้าราคาตามนี้จริง

รุ่น top ต้องอัด option แหลกเลยนะนั่น

ไม่งั้น

จบเห่แน่

แค่เห็นราคาก็รู้อนาคตของรุ่นนี้ละ

แถมนึกว่า import มาจากญี่ปุ่นซะอีก

ปล.ราคาพอๆกับที่กับผมเคยเดาไว้เล่นๆเลยแหะ คือราคาอยู่ที่ 850,000 - 955,000 บาท
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2009, 18:51:41 โดย integra »

ออฟไลน์ YenChar

ถ้าติดแอร์ปุ่มกดมาให้หมด ต้นทุนคงเพิ่มไม่มาก
ทำไมไม่ให้มาทุกรุ่นนะ -*-

ตัวท๊อปกับตัวต่ำสุด เครื่อง1.5เหมือนกัน
แต่อารมณ์เหมือนซื้อซีวิค1.8 กับ2.0เลย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ถ้าตัวท็อป แอร์ดิจิตอล เนวิ ล้านนึง

แพงเกินเหตุ!!

ตัวล่างสุด ก็พอทน แต่ถือว่าแพงไปอยู่ดี

ออฟไลน์ S77

• Jr. Member
  • **
ด้วยเครื่องเท่านี้+ตัวถังขนาดนี้

ออกมาราคานี้มาเนี่ย กลุ่มเป้าหมายคือใครเหรอคะ
มองไม่ออกจริงๆ

ออฟไลน์ GivesZa

ถ้ามองในแง่ดี ที่อาจจะเป็นไปไม่ได้คือ

รุ่นทอปอาจจะจับยัดเครื่อง 1.8 ไม่ก็ 2.0 ก็ได้นา

;D ;D ;D

ออฟไลน์ Nut_K

ข้อมูลล่าสุดเหลือ 3 รุ่นละครับ

จาก link ที่พิมพ์ลงไว้ครับ

ออฟไลน์ ghia

• the power of bear
แพงเกิ๊นนนนนนน

ราคานี้ อแวนซ่า ดูสวยขึ้นมาทันที

ใจจริงอยากให้ตัวต่ำสุดราคาพอๆกับ แจ๊ส ตัวท็อป

แล้วตัวสูงสุดราคา พอๆกับ ซิวิค ตัวท็อป 1.8
???????????? ??????????? ????????????????? ????????????????????? ??????????????????? ???????????????? ?????????????????????? ???????????????????? ???????????????? ???????????????? ????????????????? ??????????????????

ออฟไลน์ Preceda2

ล้านนึง 1.5 !!!

TT

แพงเกิ๊น
2009 Volvo S60 D5
2010 Honda CRV 2.0
2011 Subaru Impreza 2.0R MT {R.I.P.}
2014 Harley-Davidson Sportster Iron 883
2015 Honda HR-V

ออฟไลน์ volvolover

• mitsudriver
ราคาโหด เกิ๊นนนน
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option

ออฟไลน์ Ruksadindan

พี่จิมด่าเลย แพงเกิน

ออฟไลน์ vellcap

เหอะๆ ไปเอา Innova 2.0G หรือ CRV 2.0S ดีกว่าแฮะ >:(

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
อีกนิดเดียวได้ H-1 เลยนะท่าน แพงเวอร์1.5 ราคาเหยียบล้าน  ออก EX ดีฟ่า 2.0 GT น่าสนสุดๆ
ถ้าจะเอารถครอบครัว หาทางเลือกอื่นดีฟ่า
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ MAXQ

แพงไปครับ Honda ครับ

ออฟไลน์ hong_G

• I aM HoNG
ว่าจะรอเชียร์ให้น้องออก Freed แต่ราคานี้ถอยดีกว่า เครื่องก็แค่ 1500 cc (ถ้าตัว TOP 900,000 บาทผมว่าแพงเหมือนกัน แต่ยังยอมรับได้อยู่)

รอ LANCER EX 2.0GT ไม่ก็ Mazda2 ตัว TOP ดูจะราคาสมเหตุสมผลกว่าครับ

Freed ราคานี้ ผมให้ที่บ้านออก H-1 ดีกว่ามั๊งครับ แพงอีกหน่อยแต่ได้อะไรที่เหมาะสมกับราคามากกว่า

ปล. ถ้า Honda เปิดตัวราคานี้จริง มีแววไม่รุ่งแล้วละครับ เฮ้อ

ออฟไลน์ JIRATH

ล้านนึงง เหวออออ

2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ Zx-III

แพงอะครับ - -" ไปออกSWมือ2ดีกว่ามั๊ยอะเนี้ย

ออฟไลน์ YenChar

อีกหน่อยคงมีความเห็นว่า

เพิ่มเงิน XX ไปเลย ได้ XX

ลูกค้าได้ประโยชน์ครับ ทางเลือกเพิ่ม

แต่บ.รถ ตาย  แข่งกันหนักแน่ๆ

เสียดาย รุ่นสูงๆ น่าจะเอาเครื่อง1.8มาลง

ออฟไลน์ Cool Runner

โห...ถ้าราคานี้จริงก็คงเห็นอนาคตแล้วละ คงไม่แคล้วเหมือน Stream กับ Avanza

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
4 รุ่นนี้ขอเดาก่อนเลยว่า S , E , EL และ EL Navi
EL Navi ผมว่าต่อให้มันยัดอะไรมาเต็มๆ ผมว่าล้านนึงมันแพงไปครับ ต่อให้ได้ประตูไฟฟ้ามาก็เถอะ
ยิ่งเครื่อง 1.5 ลิตร อยู่ ด้วย ขณะ Civic 1.8 E Navi มันยังแค่เฉียดๆ ล้าน เหอๆๆๆ รุ่นนี้ผมว่าไปไม่รอด
EL คือถ้าออพชั่นเหมือนเดิม ตัด Navi ออก แล้วถ้าประมาณ 9 แสนกลาง-ปลาย ผมว่าก็ต้องใช้ความพยายามอย่างสูงครับที่จะดันรถ (แต่ EL Navi ตายสนิทแล้ว) ถ้าฉุดลงมา 9 แสนต้นๆ ก็จะพอประคับประคองได้ (แต่ถึงกระนั้นก็เป็นไปได้ยากมากที่จะขาย 9 แสนต้นๆ เพราะระยะห่างจากรุ่น Navi มันแค่ 60,000 บาทเอง สงสัยคงได้เห็นกัน 9.5 แสน)
E อันนี้พยายามให้อยู่ใน 8 แสนกลางๆ เกือบปลาย ให้ได้ครับ ประตูไฟฟ้าไม่เอาก็ได้
S รุ่นนี้ต้องกอบกู้ภาพลักษณ์เลยหล่ะ เพราะถ้าขาย 8 แสนต้นๆ นี่ก็น่าจะพอไปไหว แต่ถ้า 8 แสนกลาง-ปลาย แน่นอน รุ่นที่กล่าวมาราคาขยับไปด้วย ผมว่าคงจะพยายามเข็นกันต่อไปครับ

สรุป งานนี้มีเหนี่อยครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ tectopia

• Newbie
  • *
จะมีรุ่น 5 ที่นั่งมาไหม๊ครับ?

ผมดูจากเวปของHONDA JPครับ น่าจะชื่อรุ่นFlexครับ
http://www.honda.co.jp/FREED/flex/index.html