ผู้เขียน หัวข้อ: ออกสวิฟบังคับซื้อชุดแต่ง  (อ่าน 4821 ครั้ง)

ออฟไลน์ LaTeX

• Sr. Member
ออกสวิฟบังคับซื้อชุดแต่ง
« เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 20:20:15 »
คนใกล้ตัวเจอมาครับ
คือจองไว้ตั้งแต่วันแรกๆของ motor show ไปจองที่โชว์รูมนะครับ
แล้วเปลี่ยนชื่อในใบจอง1ครั้ง ทำให้ไม่ได้ของแถมจากmotor show อันนี้ไม่ว่ากันครับ
แต่ได้รถมาช้ามากจากตอนแรกบอกกันยา-ตุลา ป่านนี้ยังไม่ได้รถเลยครับ
พอได้สีที่ต้องการมา ศูนย์โทรแจ้งแล้วบอกว่าต้องบังคับซื้อชุดแต่งเนื่องจากติดไปแล้ว???
สักพักติดต่อไปก็เหมือนเอารถไปปล่อยให้คนอื่นแล้ว...

ผมสงสัยว่า เขามีสิทธิ์ทำแบบนี้ด้วยเหรอครับ
ทำแบบนี้อีกหน่อย suzuki คงขายรถได้คันเดียวมั้งครับ คงไม่มีใครกลับไปซื้ออีก :-\

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
Re: ออกสวิฟบังคับซื้อชุดแต่ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 20:22:40 »
ศูนย์ทำได้แย่มาก

ออฟไลน์ suarez_7

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 20:23:31 »
เลวมากกกก

ผมจองปลายงานมอเตอร์โชว์ได้รับรถมาสองเดือนแล้วครับ

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 20:33:58 »

ไวรัสฮอนด้าระบาดรึไงวะเนี่ย

ออฟไลน์ FyGI

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 21:13:52 »
แจ้ง SMT ครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 21:40:24 »
สิ่งที่จขกท.ควรทำคือ

1. แจ้งเฮียจิมให้ช่วยเหลือ
2. แจ้งSMT

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 02:24:22 »
1. โชว์รูมไหนครับ
2. ส่งเรื่องมาครับ จะได้จัดการให้

ออฟไลน์ denSM

• **
    • webgamethailand
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 08:22:16 »
ตอนผมซื้อ สวิฟ ถาม เซลส์ เรื่องชุดแต่งที่โชว์อยู่ เซลส์ แอบกระซิบบอกว่าไปติดข้างนอกถูกกว่าศูนย์เยอะ...

ผมว่าเป็นที่เซลส์อยากขายของหรือปล่าว?

ออฟไลน์ LaTeX

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 08:38:36 »
ครับผมจะให้เขาแจ้ง SMT เหมือนกัน
จะลองบอกให้เขามาส่งเรื่องให้คุณจิมมี่โดยตรงแล้วกันนะครับ

ออฟไลน์ chaiz

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 10:39:56 »

ไวรัสฮอนด้าระบาดรึไงวะเนี่ย

หรือเซลล์ที่เคยอยู่ฮอนด้าออกมาช่วงน้ำท่วม มาอยู่ ซู แทน  ;)

แบบนี้แย่ครับ เข้าใจว่ารถที่ได้มาคือรถหลุด แต่แต่งเพิ่มไปแล้ว เลยบังคับซื้อ
ยังไงก็ตาม ถ้ารุ่นตรง สีตรง ลูกค้ารอมาเกินเวลาที่กำหนด แล้วยังทำแบบนี้ แถมสุดท้ายเอารถไปปล่อยคนอื่นอีก

แบบนี้ไม่ไหวนะครับ 

ออฟไลน์ Dek Prade

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 11:16:16 »
เทคนิคการขายแบบนี้  มีแทบทุกยี่ห้อ
แต่...จะไปโทษยี่ห้อก็ไม่ถูก  เพราะโดยทั่วๆไป  คนซื้อมักไม่ค่อยสนใจว่าติดต่อซื้อกับดีลเล่อร์ หรือ บ.อะไร  และ สาขาไหน???
เวลาเจอเรื่องแย่ๆ  เรื่องจึงมักจะกุดอยู่แค่ที่ สินค้า!!

ดังนั้น  .....น่าจะโทษ ดีลเล่อร์ เจ้านั้นๆมากกว่า

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 16:34:39 »
ต้องติที่ดีลเลอร์นั่นถูกต้อง

แต่เราติ มันไม่สนนี่ดิ ก็เลยต้องให้เจ้าของแบรนด์ทราบ จะได้จัดการกับดีลเลอร์ตัวเอง มันได้ผลกว่า

ผมคิดว่า ดีลเลอร์ใหม่ๆ ยุคนี้ เป็นคนมีเงินหนาๆ มาหาธุรกิจทำ
เืรื่องการจะหวังให้ผู้บริหารของ 0 ต่างๆ มี brand royalty กันในระยะเวลาอันสั้น เป็นเรื่องยากครับ
ไม่เหมือนยี่ห้อใหญ่ ที่ทำกันมานาน ต่อสู้มาด้วยกัน

ต้องดูกันยาวๆ อีก 5 ปี รถเริ่มซ่อม ทีนี้หละ เห็นกันครับ