ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิก HLM เวลาขับรถแล้วฟังเพลงแนวไหนกันบ้างครับ มาแชร์กัน  (อ่าน 8560 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
ส่วนตัวผมนะครับ ชอบแบบร็อคนิดๆ หรืออคูสติกไปเลย ไม่ว่าไทยหรือเทศ ถ้าเพลงต่างประเทศเพราะๆ ก็ชอบครับ เช่น I dont wanna miss a thing ของ Aerosmith

หรือแบบ Dear god ของ Avenged Sevenfold อันนี้ก็ชอบ แล้วท่านหล่ะครับ ชอบ ฟังแนวไหนกันบ้าง

ออฟไลน์ peak14405

• Full Member
ของผมส่วนมากตอนเช้าฟังข่าวครับ แต่ถ้าข่าวหน้าเบื่อ หรือตอนเย็นๆ หรือขับรถไกลๆ จะเปิด Progressive House หรือ Electro House ครับ มี Dubstep บ้างเล็กน้อย

นานๆทีถึงจะเปิดเพลง Pop, Rock ปกติชาวบ้านฟังครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ JIRATH

ส่วนตัวผมนะครับ ชอบแบบร็อคนิดๆ หรืออคูสติกไปเลย ไม่ว่าไทยหรือเทศ ถ้าเพลงต่างประเทศเพราะๆ ก็ชอบครับ เช่น I dont wanna miss a thing ของ Aerosmith

หรือแบบ Dear god ของ Avenged Sevenfold อันนี้ก็ชอบ แล้วท่านหล่ะครับ ชอบ ฟังแนวไหนกันบ้าง

เวลาเพลง I don't wanna miss a thing ขึ้นมาในวิทยุนี่ ผมเปิดขึ้นดังๆเลยครับ แล้วก็ร้องตาม..

ได้ฟิลลิ่งมากๆ
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ของผมมีหลายแนวมาก แต่ที่ฟังตอนขับรถมีของ
แนว Yumi Matsutoya นักร้องสาวชาวยุ่น
โดยเฉพาะอัลบั้ม Mizu no naka no asia  ทั้งชุด

(ส่วนนึงนะ)

และเพลงพวกโฆษณารถทั้งหลายทั้ง (ที่อัพล่าสุดนะ)

(สองเพลงนี้ประกอบโฆษณา Cefiro A32 [My Sweet Cefiro])

(สองเพลงนี้ประกอบโฆษณา Cefiro A31)

(เพลงนี้ประกอบโฆษณา Sunny B14)

(เพลงนี้ประกอบโฆษณา Zero Crown)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Pluem_411

• Sr. Member
ผมชอบฟังเพลงของ Adele ครับแล้วก็มีของ Gaga มาบ้างนิดหน่อย 2-3 เพลง
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ archian

ฟังเพลงของเมีย   ไม่ค่อยได้เลือกเพลงซักเท่าไหร่ ....

ออฟไลน์ Eddy5659

CD ที่จะต้องติดรถผมตลอดมี
1 dream theater มี 6 ชุด
2. jamie require มี 3 ชุด
3. Calories blah blah มีทุกชุด
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ decptt

ฟังวิทยุครับ อยากฟังเพลงใหม่ๆ เปลี่ยนอารมณ์ไปเรื่อย
พยาพยามไม่ซื้อ/โหลดแผ่นผีครับ -- เริ่มเข้าใจเรื่อง ลิขสิทธิ์ ก็จาก บทความ HLM ที่โดนขโมย  :D

ออฟไลน์ PW2004

• Newbie
  • *
ช่วงเช้า ขับไปส่งลูกที่โรงเรียน+ไปทำงาน... ฟังข่าวสารบ้านเมือง

ช่วงค่ำ ขับรถกลับบ้าน... ฟังเพลง HOME แล้วคิดถึงคนที่รออยู่ครับ ^^

keanetona

• บุคคลทั่วไป
เมโลดิค เมทัล
- Rhapsody of Fire (เดิมชื่อ Rhapsody แต่ต้องเปลี่ยนชื่อวงเพราะอะไรสักอย่างไม่แน่ใจ)
- Helloween
- Dragonforce ยิ่งฟังยิ่งสงสารกลอง
- Nightwish วงนี้ทำให้ผมรู้ว่า มีผู้หญิงร้องเมทัลเหมือนกัน (แต่ลาออกจากวงไปแล้ว)

New Age
- Kitaro ผมมีครบทุกชุด บางชุดยังไปซื้อจาก itune
- Sojiro หาได้แต่เพลงประกอบสารคดีแม่น้ำเหลือง ที่ช่อง9เคยเอามาฉายเมื่อนานมาแล้ว
- Yanni

ที่เหลือก็เพลงไทยเก่าๆที่ออกก่อน2535

methus zaa

เพลงใหม่ๆครับได้ทุกแนวยกเว้น metal hardcore

ออฟไลน์ vichaitre

ไม่มีแนว แต่ชอบฟัง สิบสี่อีกครั้ง  เสียตัวอย่าเสียใจ

ออฟไลน์ Nookkiez

ฟังคลื่น 102.5 105.5 106.5   ครับ  ;D
Test ..

ออฟไลน์ TTL

ผมติดแนวoperaครับ  ตอนแรกๆฟังไม่กี่เพลงหลังๆติดเลยที่ติดก็มี
1.Andrea Bocelli มีติดรถแถบทุกชุด
2.Il Divo
3.Hayley Westenra
ส่วนสากลเทศ ก็Lady Gaga (เวลาง่วง)

ส่วนเพลงไทย ก็พวกPop ที่ฮิตๆกัน
1.BodySlam (ฟังเวลาใกล้ง่วงช่วยได้เยอะ)
2.Calories blah blah
ที่ชอบมากทีสุดคงเป็นวัชราลี ฟังแล้วชิลได้อีก

ฟังไม่ได้เลยก็พวก Metal Rockครับ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
ผมมักจะอัพเดทเพลงในรถ ตามเพลงในอันดับ Billboard hot 100 ครับ
เวลาเสียบเข้ากัีบไอพอด ฟังเพลงในรถ

แต่ถ้าขับใกล้ๆ ไม่ได้ใช้เวลามาก ก็จะไรท์CD เป็นเพลงพวก Easy Listening
เท่าที่นึกออกตอนนี้
1. Mariah Carey - We Belong Together, I stay in love, Obsessed, Triumphant remix ฯลฯ
2. Bruno Mars - It will rain, Just the way you are, Grenade ฯลฯ
3. Chris Brown - Don't wake me up, Stripped, Yeah3x
4. Christina Aguilera - Your body, You Lost me, Army of me
5. Eminem - Love the way u lie

ประมาณนี้ครับ

ออฟไลน์ mathician

เช้าๆก็ข่าวเลย
เพลงก็ร็อคเลยแก้ง่วง
แล้วก็มีบางที หลวงพ่อปราโมทย์

ออฟไลน์ armyfst

ทุกแนวโดยเฉพาะลูกทุ่งของค่ายอาร์สยามน่ะ...ฟังไปฟังมามันก็โออยู่นะ ;D

gunz13096

แนวหินและแนวโหดๆ พวกslipknot อะไรแบบนี้ ;D

ออฟไลน์ vellcap

ฟังแนวเบาๆ สบายๆ โหยหวนหน่อยๆครับ  ::) เช่น
The Fear - Lily Allen
Dancing Shoes - DEV
คิดถึงเธอทุกที ที่อยู่คนเดียว
Perfect - Simple plan
Fields of gold - Emi Fujita
We Belong Together , Count on me , The Reason , Firefiles , คำยินดี , หัวใจไม่ใช่กระดาษ

GreenG

ที่ผมชอบมากที่สุดครับ
Loving You ของ As one

และ Fly me to the moon

คลื่นที่ชอบ 106.5 103.5 เพลงชิวๆ ทั้งหลายครับ

ออฟไลน์ Tyde

ฟังrockหนักกะโหลกครับ   ;D  ส่วนใหญ่จับยัดเพลงดังๆรวมๆกันเช่นDreamtheater  A7x Slipknot stonesour  Trivium  bfmv  Metallica Megadeth Mrbig Angra   ฯลฯ rockล้วนๆ     แต่จะมีอีกชุดนึงเอาไว้เปิดเวลามีคนนั่งไปด้วยหรือตอนชิวๆจะใส่พวกเบาๆเช่น Frank sinatra  Adale  Utada hikaru  John mayer  eric clapton มีพวกjazzบรรเลงจะหนักของChalirparker ซะมาก   

แต่เวลารถไม่ติดมักจะลืมเปิด   ;D

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
แนว Soft Rock,Pop, Rock ครับ

ล่าสุดซื้อ Evanescence ชอบการส่งต่อระหว่างเพลง

The Change

My Heart Is Broken 

มันฟังแล้ว จี๊ดมาก
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
เพลงญี่ปุ่นทุกแนวครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
เพื่อชีวิตครับ
เวลาไปเรียนจะได้มีชีวิตชีวาหน่อย ;D

ออฟไลน์ BiGPanG

• Newbie
  • *
  • ซักวันจะเอา M3 มาขับให้ได้เอ้า!!
ทุกอย่างที่ไม่ใช่ ลูกทุ่งกะเพื่อชีวิตครับ

ส่วนใหญ่จะร๊อค+ป๊อป สากล

ออฟไลน์ MoLee

ของผมจริงๆแนวผมหาคลื่นฟังมากยาากกกต้องรอเสาร์ อาทิตย์ ทุกวันนี้เลยจำยอม106.5บ้าง103.5บ้าง บ้างครั้งจส.100เลยเวลาเบื่อดี เจสองคลื่นนั้นยิ่ง103.5  :-\

ออฟไลน์ Ruksadindan

ร็อคครับ ไม่ก็ 105.5, 88

เพราะยังไม่มีตังซื้อมารูนห้า

ออฟไลน์ nobeta04

• Jr. Member
  • **
เพลงฟังสบาย ๆ ครับ เพลงเก่าก็ดี เพราะทำให้เราคิดถึงเรื่องเก่า ๆ ก็จะฟัง 106.5 Green wave ครับ รอฟังโดยเฉพาะวันศุกร์ Club Friday ครับ

ออฟไลน์ chanvitjeab

ฟังอยู่คลื่นเดียว green wave

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
Pop ,Rock ,Pop Rock ,Jazz, ประมาณนี้อ่ะครับ