ผู้เขียน หัวข้อ: รถปิกอัพยอดเยี่ยม 1.เรนเจอร์ 2.ดีแม็กซ์ 3.อมาร็อก คิดว่าไงครับ  (อ่าน 11038 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
จากข่าวที่คุณตอยด์แปลมา
http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=4721:Ford-Ranger-%E0%B8%8A%E0%B8%99%E0%B8%B0%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B8%A7%E0%B8%B1%E0%B8%A5-International-Pick-Up-Award-2013&catid=47:worlds-news&Itemid=160

รถกระบะนานาชาติยอดเยี่ยม ซึ่งเรนเจอร์ชนะ แต่มาติดตรงดีแม็กซ์ที่สองนี่สิ ชนะอมาร็อก ตัวแรงของค่าย volkswaken แสดงว่าดีแม็กซ์นี่ก็ไม่ธรรมดา เป็นที่ยอมรับระดับสากล

เจ้าอมาร็อก เอามือไปลูบตัวจริง ตอนไป south africa (จอดโชว์อยู่ในห้างที่ cape town ) ซึ่งจากสายตาผม มันก็ใหญ่ประมาณเจ้า Ranger นี่แหละ

เลยอยากทราบว่าไทย จะได้ใช้เครื่อง 2.5 bi-turbo กับเค้าบ้างมั้ย เพราะดีแม็กซ์ในไทย ก็ใช้เครื่องเดิม ไม่ยอมให้เครื่องใหม่ซะที
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2012, 16:33:02 โดย marcovic9 »

ออฟไลน์ Fly to dream

D max ที่ 2 เพราะเครื่อง 2.5 bi turbo นั่นแหละครับ แถมได้ 4 ดาวเทสชน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ถัาเป็นไทยที่ 1 คงเป็นรุ่นนั้นแน่ๆ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
เครื่องเดิมมันได้รับการแก้ไขข้อบกพร่องมาหมดแล้ว ตั้งแต่ Ddi ตัวแรก จนตอนนี้เป็น Ddi-vgs ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเจนที่ 2 แล้ว
คือกลุ่มลูกค้าส่วนใหญ่คือ isuzu คือคนต่างจังหวัด เขาเน้นใช้งาน ซ่อมง่าย มากกว่าต้องการความไฮเทค  ผมว่าผู้บริหารของ
isuzu น่าจะคิดแบบนี้ ยังจำได้ไหมว่าเมื่อ d-max โฉมแรกเปิดตัวมาก็ยังใช้เครื่องเก่าของเจ้ามังกรทองอยู่เลย ด่ากันกระจายแต่
ยอดขายกลับกระฉูด กับโฉมใหม่นี่ก็ทำนองเดียวกัน เครื่องเดิมปรับแต่งนิดหน่อยก็ขายได้ แถมยอดจอง ยอดค้างส่งยาวเป็นหางว่าว
ผมมองว่าเครื่อง bi-turbo ถ้ามันจะมาก็ต่อเมื่อวีโก้โมเดลเชนจ์เมื่อไรและมากับเครื่องสุดไฮเทคเมื่อไรนั่นแหละ isuzu ไม่อยู่เฉยแน่นอน
แต่ถ้า ณ.ตอนนี้ผมว่ายาก แค่ผลิตให้ทันก่อนเถอะค่อยว่ากัน

Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ Action

Vigo อยู่ไหน ไม่ต้องสืบ ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ valent

• Sr. Member
bi turbo ของ Dmax คงเอาออกมาต้อนรับ new Vigo เป็นแน่
ตลาดรถปี 2014 รถกระบะคงแข่งกันเดือดกว่านี้แน่
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ mayjazza

• .......
กะลัง จะโพสต์ ถาม แบบนี้อยู่เชียว..โดนตัดหน้า และ..อิอิ ;D

ออฟไลน์ subzero4554

• Newbie
  • *
เอาคะแนนของอันดับ 2 บวกกับ อันดับ 3 ยังคะแนนน้อยกว่าอันดับ 1 ฮ่าๆๆ คงไม่ต้องบอกว่ารถมันเด่นกว่ากันแค่ไหน ส่วนตัวอยากรู้ว่ารถที่เขาเอามาแข่งขันมันมียี่ห้อไหนมั่ง

ออฟไลน์ MystogaN

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
กำลังการผลิตของ Isuzu ในบ้านเราคงเต็มที่แล้วมั้งครับ
พี่ที่ทำงานจอง D-max สีดำยกสูง ขับสองตัวท็อป
กว่าจะได้รับรถรอตั้ง 5 เดือนแหนะ

แต่พอดูยอดการจำหน่ายรายเดือน
ปรากฏว่ายอด Vigo ชนะแบบไม่เห็นฝุ่นเลย

ออฟไลน์ kiss

• Jr. Member
  • **
ผมว่า D-max ที่ได้รางวัลคงเป็นสเปคเดียวกับที่อังกฤษครับ
ไม่น่าจะใช่แบบรุ่นที่ขายในไทยแน่นอน

ออฟไลน์ jubjeab

• Jr. Member
  • **
ผมว่า D-max ที่ได้รางวัลคงเป็นสเปคเดียวกับที่อังกฤษครับ
ไม่น่าจะใช่แบบรุ่นที่ขายในไทยแน่นอน

;D ;D ;D
อย่างนี้เขาเรียกต่างที่ต่างสถานการณ์

ออฟไลน์ top3245

คิดเหมือนผมเลย D-MAX ตัวส่งขายอังกฤษ เครื่อง 2.5 แต่ 163 แรงม้า

ออฟไลน์ holahola66

ช่วยพูดถึง Coloradoกันหน่อยสิครับ ผมจองไปแล้ว feedback น้อยแบบนี้ ใจมันหวิวน้าา
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ Wayfarer-R

ช่วยพูดถึง Coloradoกันหน่อยสิครับ ผมจองไปแล้ว feedback น้อยแบบนี้ ใจมันหวิวน้าา

โคโลราโด้ รถดีครับ ช่วงล่างหายห่วง หลานผมใช้ตัวแค็ป สีขาวอยู่

keanetona

• บุคคลทั่วไป

ก็โช้คสเป็คโตโยต้านี่นะ

ออฟไลน์ SitdownstrikE

ในสายตาผม มันสวยกว่าทั้งเรนเจอร์ และดีแมกซ์ ครับ

ไม่ได้ยอเพื่อให้คุณดีใจนะ  ผมมองแบบนี้จริงๆ

ออฟไลน์ Louhzer

• Newbie
  • *
ไม่เคยขับกระบะ
ชอบหน้าตา ranger wildtrak เท่มากครับ เห็นแล้วยังอยากได้เลย

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
สงสัยว่า BT50 กับ Colorado หายไปไหน =_=

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
เข้ามาสงสัยเหมือนกัน
ในเมื่อ Mazda ใช้เทคโนโลยีร่วมกับฟอร์ดตั้งหลายจุด
แต่ทำไมไม่ติดอันดับหว่า????

ออฟไลน์ subzero4554

• Newbie
  • *
นี่หล่ะครับที่ทำให้ผมอยากรู้ว่ารถกี่รุ่นที่เขาแข่งกัน ranger กับ bt มันโครงสร้างเครื่องเกียเดียวกัน ต่างกันที่เซตช่วงล่าง อีกอย่างมันไม่ยวบแบบ dmax แล้วไหงหายไปจากระบบได้ ส่วนพี่โด้ก็เหมือนกันสเปคในไทยผมว่ามันเจ๋งกว่า dmax นะ

ออฟไลน์ Cool Runner

ตัวรถดี หน้าตาใช้ได้
แต่การควบคุมคุณภาพ การออกแบบ และศูนย์บริการต้องปรับปรุง

ออฟไลน์ Larry

แอร๊ยยยยยย เรนเจอร์ชนะเลิศ แต่ทำไมศูนย์บริการฟอร์ดประเทศไทยยังห่วยอยู่น๊าาาาา คนใช้เฟียสต้าอย่างผมก็หวั่นใจ เมื่อไหร่เกียร์กูจะพัง 555+

ออฟไลน์ H.

Ford ชนะแล้วพี่น้องร่วมวิจัยอย่าง BT-50 มันไปไหน ?
Dmax ที่ 2 แล้วพี่น้องร่วมกำเนิดอย่าง Colorado มันไปไหน ?
H.

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Colo ยังไม่ได้ขายที่ยุโรป พอเข้าใจได้
แต่ BT เนี่ยสิ....งง หายไปไหน?

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
D-max เครื่องเดิม เทคโนโลยีจะโบราณยังไง การตลาดจะมีชื่อย่อยเยอะเเยะมากมาย ชาวด่าการตลาดอะไรของมัน แต่รถก็ผลิตไม่ทันขาย อีซูซุจึงมองว่า เครื่องใหม่ยังไม่จำเป็นครับ

ออฟไลน์ archian

ที่1 ที่2 สู้ๆ  ที่3 ไม่เชียร์มันไม่เห็นประเทศเราในสายตา

ออฟไลน์ Action

แอร๊ยยยยยย เรนเจอร์ชนะเลิศ แต่ทำไมศูนย์บริการฟอร์ดประเทศไทยยังห่วยอยู่น๊าาาาา คนใช้เฟียสต้าอย่างผมก็หวั่นใจ เมื่อไหร่เกียร์กูจะพัง 555+

ก๊ากๆๆๆ อันนี้โดนใจมาก รุ่นน้องผมก็บ่นเช่นนี้เหมือนกัน รถมันดีมาก ซื้อแล้วมีลุ้นแจ๊กพอร์ตประจำ ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ kritsnutty

• Full Member
รางวัลนี้เป็นการโหวด the International Pick-Up Award 2013 จากจำนวนกรรมการผู้โหวด 106 ท่าน ซึ่งการประกาศผลในงานthe Fleet Transport Expo12 (นิตสารฉบับนึงเป็นผู้จัด) ที่เมืองดับบลิน ประเทศไอร์แลนด์  ส่วนรถที่นำไปทดสอบนั้นไปทดสอบที่ประเทศอังกฤษ ณ. Millbrook Proving Ground in Bedfordshire, England,
    ผลจากกรรมการผู้โหวด 106 ท่าน  มีดังนี้  Ranger 47 คะแนน  Dmax 29 คะแนน amarok 17 คะแนน ซึ่งรถคันอื่นๆที่มีคะแนนลดหลั่นคือ SsangYong Korando Sports, Fiat Strada และ the Great Wall Steed. ซึ่งล้วนแต่เป็นรถที่จำหน่ายในเขตสหราชอนาจักรทั้งสิ้น..
   ส่วนที่ All new ranger ได้รับคำชมมีดังนี้  ตำแหน่งผู้ขับขี่ยอดเยี่ยม  เครื่องยนต์ยอดเยี่ยมในรุ่น2.2 ความปลอดภัยยอดเยี่ยมรุ่น wt3.2 ความสมดุลย์ของช่วงล่าง ทั้งในแบบ on และ off road

ที่มา เวปไซท์เป็นทางการของนิตยสาร Fleetb transport

ออฟไลน์ pee1818

รางวัลนี้เป็นการโหวด the International Pick-Up Award 2013 จากจำนวนกรรมการผู้โหวด 106 ท่าน ซึ่งการประกาศผลในงานthe Fleet Transport Expo12 (นิตสารฉบับนึงเป็นผู้จัด) ที่เมืองดับบลิน ประเทศไอร์แลนด์  ส่วนรถที่นำไปทดสอบนั้นไปทดสอบที่ประเทศอังกฤษ ณ. Millbrook Proving Ground in Bedfordshire, England,
    ผลจากกรรมการผู้โหวด 106 ท่าน  มีดังนี้  Ranger 47 คะแนน  Dmax 29 คะแนน amarok 17 คะแนน ซึ่งรถคันอื่นๆที่มีคะแนนลดหลั่นคือ SsangYong Korando Sports, Fiat Strada และ the Great Wall Steed. ซึ่งล้วนแต่เป็นรถที่จำหน่ายในเขตสหราชอนาจักรทั้งสิ้น..
   ส่วนที่ All new ranger ได้รับคำชมมีดังนี้  ตำแหน่งผู้ขับขี่ยอดเยี่ยม  เครื่องยนต์ยอดเยี่ยมในรุ่น2.2 ความปลอดภัยยอดเยี่ยมรุ่น wt3.2 ความสมดุลย์ของช่วงล่าง ทั้งในแบบ on และ off road

ที่มา เวปไซท์เป็นทางการของนิตยสาร Fleetb transport

ก็ว่าแล้วมันมีอะไรแปลกๆ อยู่ รถที่มีขายในบ้านเรามีสองรุ่น และสองรุ่นที่มีก็ไม่ใช้สเปคเราเสียด้วย