ผู้เขียน หัวข้อ: ที่บ้านจะซื้อรถสปอร์ตไว้ใช้งาน กับงบ 4.2 ล้านบาท รุ่นไหนที่ลงตัวที่สุดครับ  (อ่าน 31554 ครั้ง)

ออฟไลน์ somrtnp

• Newbie
  • *
นับจากสมัยวัยรุ่น จนถึงปัจจุบัน ก็มากกว่า 10 ปีเข้าไปแล้ว ที่ผมเคยฝันว่าจะมีรถสปอร์ตไว้ใช้งานสักคัน ซึ่งปัจจุบันก็อายุอานามปาเข้าไปที่ 33 ปีพอดิบพอดี

หลังจากที่ผมใช้ 525D F10 , Teana และ CR-V อยู่นาน ทนเก็บเงินกว่า 2 ปี และฝันถึงรถสปอร์ตอย่างลมๆแล้งๆ ในที่สุดวันนี้ก็มาถึง วันที่ผมเข้าใกล้ความฝันมากที่สุด เพราะผมได้เงินมาก้อนหนึ่งจากมรดกและเงินเก็บของตัวเองอีกจำนวนหนึ่ง ผมได้ปันส่วนเงินทั้งหมดไว้ 3.5-4.2 ล้านบาท เพื่อรถสปอร์ตคู่ใจสักคัน

เงินมาปัญหาก็ย่อมเกิดขึ้นครับ เนื่องจากผมมอง PORSCHE CAYMAN PDK ไว้ตั้งแต่ 2 ปีที่แล้วจนเมื่อถึงเวลาที่คิดจะซื้อและปรึกษาคนในครอบครัว บรรดาคนใกล้ตัวให้ตัวเลือกเพิ่มมาอีก 2 รุ่นครับ ซึ่งคนแรกท่านคือพ่อของผม ซึ่งท่านแนะนำให้ถอย BMW Z4 มาใช้ ส่วนภรรยาที่อยู่ร่วมกันมากว่า 8 ปี เชียร์ SLK200 R172 สุดใจขาดดิ้น ตอนนี้ใจมันโลเลมากถึงมากที่สุดครับ ผมใช้เวลานั่งคิด นั่งดูทั้งภายนอกภายในรถทั้ง 3 รุ่นนี้กว่า 1 เดือนเข้าไปแล้ว ก็ยังตัดสินใจไม่ได้ PORSCHE ยังไงมันก็คือพอร์ช หรูหราที่สุด อีก 2 รุ่นก็ไม่น้อยหน้า เพราะมันใหม่สดกว่า ซื้อมือ1มาก็ไม่ต้องซ่อมยาวๆ (PORSCHE กลัวจะซื้อมาซ่อม งบซ่อมผมมีแค่ 4-5 แสน)

ขอวานทุกท่านในที่นี้หน่อยเุถิดครับ อยากทราบหลากหลายข้อจริงๆครับ ขอถามเป็นข้อๆเลยครับ สำหรับตัวเลือกทั้ง 3 รุ่นนี้ (PORSCHE CAYMAN PDK , BMW Z4 , Benz SLK200 R172)
1.คันไหนดูดีที่สุด (ยามเห็นยามรีบมาโบก) และสะดุดตาที่สุดบนท้องถนนครับ (เวลาที่ท่านเห็นขับผ่าน  สวนกัน หรือรถติดแล้วท่านหันไปเห็น)
2.คันไหนที่ตอบโจทย์เรื่องความปลอดภัย และขับสนุก ได้มากที่สุด
3.ปัญหาจุกจิกที่จะตามมาภายหลัง รุ่นไหนน่ากลัวที่สุดครับ (ผมจะนำไปใช้งานสำหรับไปเที่ยวต่างจังหวัดเดือนละ 1-2 ครั้ง และใช้ขับไปเที่ยวทานอาหารและเที่ยวผับประมาณ 4-5 ครั้งต่อสัปดาห์)
4.ความคุ้มค่า เทียบกันแล้ว ตัวไหนที่คุ้มค่ากับเงินที่เสียไปมากที่สุดครับ
5.ถ้าไม่ใช่ 3 รุ่นนี้้ มีรุ่นไหนไหมที่ท่านแนะนำให้ใช้ ในงบประมาณ 3.5-4 ล้านโดยประมาณ ขอเป็นรถสปอร์ตครับ และซื้อเงินสดเท่านั้นครับ (หนี้บ้าน และ 525D ยังไม่หมด ถ้าต้องผ่อนอีกคัน กลัวจะหน้ามืด)

ขอขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2012, 03:06:32 โดย somrtnp »

ออฟไลน์ choomodify

• Hero Member
ใจเย็นๆๆนะครับพี่ พี่พึ่งอายุ 33 และเงินก้อนนี้มาจากมรดกและเงินเก็บของตัวเองอีกจำนวนหนึ่ง  อีกทั้ง หนี้บ้าน และ 525D ยังไม่หมด ผมอยากให้พี่ค่อยๆๆคิดครับ ใจเย็นๆๆไม่ต้องรีบร้อนครับ ใจจริงผมไม่อยากให้พี่ใช้เงืนก้อนนนี้เพื่อซื้อรถเลยครับ รออีกซัก 3-5 ปี เมื่อพร้อมจริงๆๆและมีเงินหมุนเวียนมากพอแล้วค่อยซื้อก็ยังไม่แก่เกินขับเลยครับ

******ผมไม่ได้มาสอนพี่นะครับแค่อยากแนะนำเฉยๆๆ ขอบคุณค้าบบบบบ

ออฟไลน์ SUN-PS

• Sr. Member
ไม่มองbenz cls 250 cdiเหรอครับเพิ่มจากงบอีกนิด รถสวยเตะตาจริงๆ
ถ้าเงินก้อนนี้จัดไว้สำหรับซื้อรถ ก็รีบเติมฝันเลยครับ
ไปซื้อตอนอายุหกสิบกว่า รถน่ะสาวมองครับ
แต่พอเปิดประตูลงรถ น้องๆเค้าถอนหายใจเฮ้อกันทุกคน

ออฟไลน์ MystogaN

ถ้าซื้อตอนนี้เลย SLK ครับ เพราะสดใหม่สุดครับ เชียร์คันนี้

ส่วน Z4 รอสักปี LCI กำลังจะมาแล้ว ถ้ามาก็เชียร์เจ้านี่มากกว่า

Cayman กำลังจะเปลี่ยนโฉมคาดว่าปีหน้ามาใหม่แน่นอน แต่ใจจริงชอบคันนี้ที่สุด

ปล.แต่ Cayman กลัวจะเกินงบหนะครับ มือหนึ่งหาได้ราวๆ 6-8 ล้านนู้นแหนะ :P

ออฟไลน์ Buffy

Boxster ไม่สนหรือครับ

ออฟไลน์ YenChar

- Z4
ถึงจะดูเป็นโรสเตอร์ทรง GT แท้ๆ หน้ายาว
แต่โมเดลนี้เก่าแล้ว รอโฉมใหม่ไปเลยดีกว่า
ข้อดีสุดๆของมันคือเรื่องเซอร์วิส อู่นอกซ่อม Z4 มีเยอะแล้ว

เคยขับ Z4 ตอนเอา E36 ไปซ่อมที่อู่ ของเจ้าของอู่เอง
ติดใจในการขับขี่ แต่เบาะอึดอัด นั่งไม่สบาย พอๆกับ MX5 เลย(ผมแขนขายาว)

- พอร์ช
ไม่ทราบจริงๆครับ

- SLK
น่าจะใช้ชีวิตกับมันง่ายที่สุด จุกจิกน้อยที่สุด เพราะอะไหล่เครื่องยนต์ใช้ร่วมกับหลายๆรุ่น
เคยขับแต่โฉมก่อนสมัยเรียนอยู่เอแบค แรง ขับดี แต่รู้สึกว่าเฉยๆ แรงพอๆกับรถบ้าน 2.0 จูนกล่อง
แต่โฉมใหม่ เห็นว่าดีขึ้นเป็นกอง น่าสนครับ

มีตังซื้อรถระดับนี้ ต้องเผื่อค่าซ่อมเท่ากับ 50% ของราคารถเป็นอย่างต่ำ แล้วจะสบายใจครับ

แต่ถ้าคุณขับ 525d มาแล้ว
ทำใจไว้เลยว่า Z4 กับ SLK อาจจะดีที่ฟิลลิ่ง แฮนดลิ่งและอารมณ์รถสปอร์ตแท้
แต่ถ้าจะเหนือกว่า 525D ด้านอัตราเร่ง บาลานซ์ การทรงตัว คงต้อง Cayman เท่านั้นจริงๆ

ออฟไลน์ time traveler

• Jr. Member
  • **
Cayman ครับ  ลุยเลย ในฝันผมเลย     

ออฟไลน์ Ongszaa

ถ้าคุณใช้ 525d f10 แลัวมาขับรถสปอร์ตจะปวดหลังมากนะคับ
พี่ผมจาก 320d e90 ไป slk ตัวที่คุณจะซื้อ ตอนนี้บ่นปวดหลัง แต่ขับมัน
พอซื้อมาได้4เดือน ภรรยาพี่ผมก็ท้อง slk เลยไม่เหมาะ ปัจจุบันเอา 5 ที่บ้านไปขับแทน
แล้วเอา slk มาแทน
ถ้าจะเอาจริงๆคงต้อง slk ณ ตอนนนี้ แต่ถ้ารอได้ audi tt ตัวใหม่ใกล้ออกแล้วนะคับ
ขับชีวิตประจำวันได้มากกว่า slk
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ลอง GT-86 ดูไหมครับ ชื่อชั้นอาจจะไม่เท่าไหร แต่คุ้มค่าเงินที่จ่ายไปมากกว่าแน่ แถมระยะยาวหายห่วง

เพราะผมว่าเพิ่งอายุแค่นี้เอง แถมยังมีหนี้สินอยู่อีกด้วย เก็บเงินไว้เผื่อฉุกเฉินดีกว่าครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ dht_tubes

ใจเย็นๆๆนะครับพี่ พี่พึ่งอายุ 33 และเงินก้อนนี้มาจากมรดกและเงินเก็บของตัวเองอีกจำนวนหนึ่ง  อีกทั้ง หนี้บ้าน และ 525D ยังไม่หมด ผมอยากให้พี่ค่อยๆๆคิดครับ ใจเย็นๆๆไม่ต้องรีบร้อนครับ ใจจริงผมไม่อยากให้พี่ใช้เงืนก้อนนนี้เพื่อซื้อรถเลยครับ รออีกซัก 3-5 ปี เมื่อพร้อมจริงๆๆและมีเงินหมุนเวียนมากพอแล้วค่อยซื้อก็ยังไม่แก่เกินขับเลยครับ

******ผมไม่ได้มาสอนพี่นะครับแค่อยากแนะนำเฉยๆๆ ขอบคุณค้าบบบบบ

ก้อนนี้อาจเป็นแค่ 1% ของเงินที่ได้มาก็เป็นได้ครับ

ออฟไลน์ IncarRus

ลอง GT-86 ดูไหมครับ ชื่อชั้นอาจจะไม่เท่าไหร แต่คุ้มค่าเงินที่จ่ายไปมากกว่าแน่ แถมระยะยาวหายห่วง

เพราะผมว่าเพิ่งอายุแค่นี้เอง แถมยังมีหนี้สินอยู่อีกด้วย เก็บเงินไว้เผื่อฉุกเฉินดีกว่าครับ

คิดเหมือนผมเลย,,, เอาตัวนี้ มาขับขำๆ ก่อน, ดูวัยรุ่นกว่าด้วย

อีกหน่อย,,, จะขี่ม้า ขี่กระทิง, ก็ว่ากันปาย

ออฟไลน์ john

งบประมานนี้ผมว่าเอาแค่ CR-Z ก็พอครับที่เหลือเก็บไว้เป็นค่าดูแลรักษา + ล้างขัดเคลือบ ให้รถดูดีตลอดเวลา

ออฟไลน์ Wayfarer-R

SLK ครับ
ยามเห็นต้องรีบโบก (อาจจะได้ทิปหนักๆ)  :D อู่ซ่อมเยอะ ค่าบำรุงรักษาไม่ถูกนะ ตามประสารถพรีเมี่ยม แต่ยังไงก็ต้องถูกกว่าเคย์แมนแน่ๆ น่าจะคุ้มค่าที่สุดใน 3 ตัวเลือก เพราะได้สดใหม่ ที่สำคัญภรรยาท่านก็ชอบด้วย จบเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2012, 09:53:11 โดย marcovic9 »

ออฟไลน์ Action

ผมเลือก SLK ครับ แต่ถ้าไม่รีบ Z4 น่าสนใจมาก ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
ถ้าเป็นผม ผมเชียพอร์ชนะครับ พอร์ชยังไงก็คือพอร์ช เพราะslkกับz4หน้ามันยาวๆ แล้วเห็นยังโดนไล่บ่อย แต่พอร์ชตั้งแต่เกิดมาไม่เคยเห็นคนไล่เลย จะเห็นขับเร็วทิ้งห่างตลอด ที่จอดรถแทบจะจอดทุกที่ในห้างได้เลยมั้งครับ

ผมเชียTTRsอีกคันด้วยนะครับ แรงสุดๆจริงๆ

ออฟไลน์ panithanks

• **
ถ้าซื้อ Cayman คงจะซื้อมือสองมาใช่มั๊ยครับเพราะงบเท่านี้คงไม่พอซื้อมือหนึ่งแน่ๆ ผมว่ารถพวกนี้ซื้อมือสองก็ดีนะครับเพราะเจ้าของมักจะขับไม่มาก เวลาซื้อดูสภาพรถเป็นไม่เอาที่ยำมาหรือชนหนักมาน่าจะโอเคครับ ราคารถร่วงเร็วมากซื้อมือสองสภาพดีๆคุ้มค่า ภาพลักษณ์ผมว่าเหนือกว่าอีกสองคันแน่ๆเพราะมันคือ Porsche ครับ แต่ตอนนี้ Cayman ใกล้จะเปลี่ยนโฉมแล้วน่าจะรออีกหน่อยราคาคงลงอีกเยอะหลังตัวใหม่ออกมา หรือไม่ก็เอา Boxster ตัวเก่าไปเลยยังดูสวยได้อีกนาน

สำหรับ SKL ก็สวยมาก Z4 ใกล้ตกรุ่นแล้ว จะซื้อมือหนึ่งทั้งทีเอารุ่นใหม่ดีกว่าครับ หรือถ้าจะซื้อมือสองก็น่ารออยู่ดีเพราะราคาคงลงอีก

ตัวเลือกอื่นนอกจากสามคันนี้ ผมเสนอ 370Z ครับ มีให้เลือกทั้งทั้งรุ่น coupe และ roadster ถ้าไม่ติดภาพลักษณ์ว่าเป็นรถญี่ปุ่นนะครับ ซ่อมง่าย ไม่จุกจิก ค่าดูแลน้อยตามประสารถญี่ปุ่น ค่าใช้จ่ายหนักๆก็คงเป็นค่าน้ำมันนี่แหละครับ แต่แลกกับความแรงที่เหนือกว่าทั้ง Z4 และ SLK (และน่าจะรวมถึง Cayman รุ่นไม่ S ด้วย) ขับสนุก ไม่โหล แต่ความรู้สึกจะค่อนข้างดิบกว่าสามคันที่คุณดูไว้นะครับ

ผมอายุก็พอๆกับจขกท.นะครับ ซื้อรถสปอร์ทก็เพราะทำตามความฝันในวัยเด็กเหมือนกัน แต่ผมเลือก 350Z เพราะราคาไม่แพงมาก ซื้อแล้วมีความสุขจริงครับขับแล้วความรู้สึกต่างจากรถบ้านมาก แล้วยังมีเงินเหลือพอจะเก็บหรือเอาไปทำอย่างอื่นได้อีก ทั้งที่ถ้าเอาจริงๆผมคงซื้อ GT-R มือสองไหวแต่เอารถที่ราคาไม่แพงมากแค่พอได้ชื่อว่าทำตามความฝันก็พอ ช่วงอายุนี้เป็นช่วงสร้างเนื้อสร้างตัวและต้องรับผิดชอบเยอะต้องคอยบริหารเงินให้ดีๆ ผมเห็นจขกท.บอกว่ายังต้องผ่อน 525D อยู่เลยอยากแนะนำให้วางแผนดีๆครับ

หวังว่าคงมีความสุขกับการทำตามความฝันในวัยเด็กนะครับ ;)

ออฟไลน์ mayjazza

• .......
ผมเชียร์ z4 ครับ สวย กว่า  slk มากมาย.. 4.2ล้าน ได้ป้ายแดง เลย
..porche ราคานี้ ต้องเป็น มือ 2 แต่ ด้วยยี่ห้อ มัน ก็ เหนือกว่า ทั้ง 2 ค่าย อยู่ และ..

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
ถ้าขับแล้วต้องมีคนมอง ก็ต้อง Porsche ละครับ
z4 ผมว่าสวยดีน่าใช้ เห็นคนออกป้ายแดงเต็มเลย SLK ก็ได้ความใหม่กว่า สดกว่า
ใจผมก็ชอบ 3 คันนี้นะ ถ้าผมเลือก ผมจะเลือกคันที่เราชอบมากที่สุดครับ เพราะ ขับแล้วจะได้มีความสุข ;D

ออฟไลน์ Jae_156JR

• Full Member
หากผมเป็นเหมือนพี่เจ้าของกระทู้ คงหา 370 Roadster ครับหรือตัว Coupe แล้วแต่พี่จะชอบเปิดประทุนหรือเปล่า

ชอบก็ไป Roadster ไม่ชอบก็ไป Coupe

รถญี่ปุ่นอย่างไรซะก็ซ่อมง่ายไม่จุกจิก ถ้าไม่ไปโมเยอะ อย่างดีก็ เฮด+ท่อ+กล่องใบ
ลง Part งามๆ + ล้อ 19 ซักชุดเน้นใช้งาน เอาสวยไป 20

ใช้ชีวิตประจำวันได้ ไปได้ทุกที ถ้าไม่โหลดต่ำเรี่ยดินจนเกินไป

พูดกันตรงๆ SLK,Z4 ผมเฉยๆมากเลยครับ แทบไม่เคยเหลียวมองถ้าขับผ่านกัน

หลายๆคนอาจเชียร์ค่ายยุโรป แต่ถ้าถามผม Sport ยุ่นอย่างเดียว มีของให้เล่นเยอะ

ไม่ต้องห่วงว่ายามไม่โบกนะครับ Fairlady Z ยามโบกแน่นอน (ขนาดผม 350Z Roadster เก่าๆ ยามยังโบกเลย)
แต่ถ้าเกิดพี่ยามไม่โบก ก็ไม่เป็นไรครับ แต่สาวๆอาจจะโบกแทนครับ ยิ่งตัว Roadster นี่ไม่ต้องพูดถึง

Porche ไว้ตอนอายุ 45 up ค่อยมาว่ากันอีกที ผมคิดแบบนี้อ่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2012, 11:11:48 โดย Jae_156JR »

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

ออฟไลน์ AkE

SLK 250 คับ CGI ก้ได้ CDI ยิ่งดี ตัวนี้ดีเซลไม่ค่อยมีคนขัับคับ แรงดีมากกก รถในฝันผมเลยย ถ้าไม่ SLK ก้ต้อง GTR มือสองเลยแต่อาจต้องบวกอึกหน่อยนะคับ แรงสะใจแน่แต่เรื่องเยอะอยุ่คับ GTR แต่ถ้าเทียบไปมันเปนรถที่แรงไม่ต่างจาก Ferrari มันก้คงไม่แปลกที่จะซ่อมแพงหน่อย เอาสวยๆชัวๆ SLK 250 คับ

ออฟไลน์ lhorsud

• **
Nisaan GTR R35

แรงคนละเรื่องกับทุกตัวที่คุณบอก

สะดุดตาสุดๆ ใครเห็นก็มอง แม้จะเป็นรถญี่ปุ่น

ออฟไลน์ Eddy5659

2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ IS2000

ขับ Cayman แล้วจะลืมคันอื่นๆในตัวเลือกเลยครับ ตอบทุกโจทย์ได้หมด
ส่วนในงบนั้นอาจจะได้รถที่สภาพไม่ถึงกับสดมากนะครับ ถ้าเป็นตัว PDK
ส่วนเรื่องค่าดูแลผมว่าไม่ห่างกันมากกับ BMW และ Benz (จะไปต่างกันก็เรื่องเบี้ยประกัน)
และจากประสบการณ์ใช้ผมว่า Porsche เป็นรถที่จุกจิกน้อยกว่ารถอีกสองยี่ห้อครับ
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
อ่า 33 เหมือนกันแต่ช่างไม่เหมือนกัน ของผมคงมองได้แค่ปาเจโร่สปอร์ตเก็บตัวซัก 5 ปีคงพอดาวน์ได้  ;D ;D ;D เอาเป็นว่าซื้อคันไหนแล้วไม่เสียดายหากไม่ได้ซื้อคันอื่นก็จัดเลยครับ แก่ตัวไปมีตังแต่ไม่มีแรงไปเที่ยวก็ไม่มีประโยชน์
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ H3T

วัยพอๆกับผมเลย ความฝันวัยนึง ผู้ชายส่วนใหญ่อยากได้รถสปอร์ตกันทั้งนั้น เมื่อวันนึงมีโอกาสก็อยากจะทำตามฝันตรงนั้น
  จากที่ได้เห็นข้อมูลคร่าวๆ ไอเดียผมนะ
    1. ลองเอาเงินก้อนนี้หักหนี้รถก่อน เหลือเท่าไหร่ค่อยเอามาดูว่าจะซื้อรุ่นไหน
         ข้อนี้ ให้ผมเดา เงินที่เหลือ ผมว่าเอามาซื้อ 86 สดๆได้เลย รุ่นนี้น่าสนใจตรงแฮนลิ่ง การซ่อมบำรุงไม่น่าปวดหัวเท่าไหร่ ซึ่งรอเก็บเงินอีกซัก 5 ปี ให้อะไรเข้าที่เข้าทางกว่านี้ค่อยขยับมาซื้อ Cayman หรือ 911 ก็ได้ ( ส่วนตัวผมว่า porsche มันต้อง 911 เท่านั้น )
    2. ไม่ต้องหักหนี้ใดๆทั้งสิ้น แล้วหา Cayman มือสองครับ ไม่ต้องรีบ ค่อยๆหา รถระดับนี้สภาพดีเยอะแยะครับ
         ข้อนี้ ไหนๆก็มีโอกาสทำตามฝันได้แล้ว ก็ทำมันซะ เพราะไม่รู้ในอนาคตอาจจะไม่มีโอกาสได้ทำอีกแล้วก็ได้ ( หมายความว่า เงินหน่ะมี แต่อาจจะไม่ได้ซื้อก็ได้ )

ปล. ถ้ามีโอกาสผมก็อยากจะหา porsche 993 มือสองซักคัน เอาไว้ใช้วันหยุดกับภรรยา

ออฟไลน์ mathician

ตอบสนองกิเลศเลยครับ เป็นผมเลือก Porsche Boxster

ออฟไลน์ JJ

• Full Member
Cayman เลยครับรถในฝัน คันเดียวจบ มองเหลียวจนคอเคล็ดแน่นอน ผมก็อายุ 33 เหมือนกันครับแต่คงต้องเก็บอีกยาวถึงจะมีปัญญา  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2012, 12:11:54 โดย JJ »

ออฟไลน์ accord

• CLS 250d AMG :)
ผมเอา SLK  หาที่จอดง่าย ทั่วไทย ;D

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Porsche Cayman เป็นคำตอบสุดท้าย
ผมว่าในแง่ของการเป็นรถสปอร์ตมันดีที่สุดในตัวเลือก
แต่ราคาของมัน ผมว่าเกินงบนะครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^