ผู้เขียน หัวข้อ: สวิฟ ตัวท๊อป ประกันรวมพรบ.สองหมื่นหนึ่งเกือบสองหมื่นสอง  (อ่าน 8058 ครั้ง)

ออฟไลน์ ottojud

• Full Member
ออโต้ตัวท๊อป โชว์รูมคิดค่าประกันชั้นหนึ่งวิริยะ บวก พรบ.ขาดไม่กี่สิบสองหมื่นสอง แพงไปป่าวครับ ค่าจดทะเบียน สามพันสาม ถ้าจดจังหวัดอื่นนอกจากจังหวัดสิงห์บุรี(โชว์รูมสิงห์บุรี) คิด สี่พันสาม  ราคาปกติใช่หรือไม่ ไม่แถมอะไรเลยก็ไม่เศร้าใจ แต่มาคิดราคาพวกนี้เกินจริงรับไม่ได้  รอมอเตอร์โชว์แคมเปญน่าจะดีกว่านีหรือป่าวครับ อยู่สิงห์บุรีไม่ไกลกทม.และจะรู้สึกดีว่าไม่โดนเอาเปรียบ ขอผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วย ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ jAk`CS

• Sr. Member
ค่าจดทะเบียนผมโดน 3,500 ด้วยซ้ำครับ T_T

ส่วนค่าเบี้ยประกันวิริยะสูงจริงๆ ไม่ทราบว่าทุนประกันเท่าไหร่ครับ
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI

ค่าจดทะเบียนผมโดน 3,500 ด้วยซ้ำครับ T_T

ส่วนค่าเบี้ยประกันวิริยะสูงจริงๆ ไม่ทราบว่าทุนประกันเท่าไหร่ครับ
สี่แสนห้าหมื่นครับ

ออฟไลน์ mayjazza

• .......
ผมว่า แพง อะคับ เค้ารวมค่า ความเสี่ยง พวกรถ eco car ต่างหากด้วย ป่าวคับ....เพราะ พวกกระบะ ที่เคยเห็น ก็ประมาณ 15000-18000 แค่นั้นเอง..
..ทำไมรถเล็กมันแพงยังหว่า ราคารถ ก็ไม่สูง งง คือกัน นะนิ่

ออฟไลน์ nok

ประกันแพงเวอร์มาก(ราคาเดียวกับเทียน่าเลย)

ออฟไลน์ grev

วิริยะมันก็แพงประมาณนี้แหละครับ แพงกว่าเจ้าอื่น3-4พัน

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
วิริยะแพงกว่าเจ้าอื่นอยู่ละครับ

ที่สูสีคงกรุงเทพแหละ

แต่มันก็จริง รถเล็กแค่นี้ ราคาครึ่งล้าน

ทำไมราคาเบี้ยโหดจัง

ออฟไลน์ mewzabahl

เคยถามเซล นิสสัน ซิลฟี่  คุ้มภัย 18xxxบาทเอง  ส่วนjazz พี่ผม ก็คุ้มภัย โดนไป 22xxx(ไม่รู้ว่าโดนโกงเปล่า แต่เซลเอามาให้ดู ราคาราวๆนี้หมดเลย) >:( >:( 

ออฟไลน์ Eddy5659

แพงไปมากๆๆๆๆๆๆๆๆ
CAMRY ของผมทุนประกัน 950,000 บาท ประกันชั้นหนึ่งของทิพยะเบี้ยอยุ่ที่ 24,000 บาท
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ supatman

• Newbie
  • *
ของผมตัวTop เหมือนกัน ได้รถช่วงแรกๆ 15,xxx บาท แต่จ่ายครึ่งนึง  ทุนประกันเท่ากัน 450,000 บาท

คิดเอาว่ามันแพงเพราะอะไร  ;D

ของผมตัวTop เหมือนกัน ได้รถช่วงแรกๆ 15,xxx บาท แต่จ่ายครึ่งนึง  ทุนประกันเท่ากัน 450,000 บาท

คิดเอาว่ามันแพงเพราะอะไร  ;D
แล้วเราจะทำหรือแก้ปัญหากันไงดีครับ รวยกันแล้วยังมาเอาเปรียบกันยังงี้อีก

ออฟไลน์ elite

ของผมออกcity ของแถมไม่มี ประกันคุ้มภัย+พรบ. 22k ทุนประกัน80%ของราคารถ ค่าจดทะเบียน4,000 0ต่างจังหวัด

ออฟไลน์ slate

คำเดียวเลยคับ "เลว"

ออฟไลน์ jiraphot

• Newbie
  • *
ต้องทำใจครับ รถเล็กเป็นรถที่เกิดอุบัติเหตุมากที่สุด
ทาง คปค. เมื่อสัก 2 ปีเห็นจะได้ เคยอ่านข่าวในนสพ. ทาง คปค. อนุมัติให้บริษัทประกันขึ้นค่าเีบี้ยรถเล็กได้
(เคยถามญาติกันที่ทำงานอยู่บริษัทประกันภัย ก็ตอบแบบเดียวกัน)

ออฟไลน์ dht_tubes

ต้องทำใจครับ รถเล็กเป็นรถที่เกิดอุบัติเหตุมากที่สุด
ทาง คปค. เมื่อสัก 2 ปีเห็นจะได้ เคยอ่านข่าวในนสพ. ทาง คปค. อนุมัติให้บริษัทประกันขึ้นค่าเีบี้ยรถเล็กได้
(เคยถามญาติกันที่ทำงานอยู่บริษัทประกันภัย ก็ตอบแบบเดียวกัน)

ขึ้นเบี้ยรถเล็ก เพราะมันขายดีมากกว่ามั๊ง

ออฟไลน์ MingZaa

• Jr. Member
  • **
แพงไปมากๆๆๆๆๆๆๆๆ
CAMRY ของผมทุนประกัน 950,000 บาท ประกันชั้นหนึ่งของทิพยะเบี้ยอยุ่ที่ 24,000 บาท

เหอะๆๆ ทุน 950,000เสีย 24,000
ทุน450,000 เสีย22,000
ปล. คุณจะทำไหมผมฮั้วกันหมดแล้ว

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
คำเดียวเลยคับ "เลว"

ทุนประกัน ค่าความเสี่ยงของรถแต่ละรุ่นไม่เหมือนกันนะครับ

กลุ่มผู้ใช้รถแต่ละรุ่นก็ไม่เหมือนกัน ผู้ใหญ่ เด็ก ความเสี่ยงก็ต่างกัน
รถสูง รถเตี้ย ก็มีผลต่อความเสีย หายมากน้อย
ฝ่ายประเมินราคาและความเสียหายโดยรวม คงทำการบ้านกันมาแล้วล่ะครับ

รถเล็ก ราคาถูก ไม่จำเป็นต้องประกันถูกเสมอไปครับ
จะให้ดี ขอเขาดูหน้ากรมธรรม์ของลูกค้าท่านอื่นแทนก็ดีนะครับ

ออฟไลน์ Nyquist

แคปติว่า 22k เหมือนกัน
แต่ทุนประกันต่างกัน 2 เท่าตัว

ออฟไลน์ nekoyaki

ผมจ่ายประกันใน swift ตัวท็อปแค่ 8000 ครับ ... แต่เป็นโปรโมชั่นช่วงเปิดตัวครับ เป็นของวิริยะ ทุนประกัน 80% ของราคารถครับ

เดิมโปรตอนเปิดตัวจะเป็นประกันของ บ.โตเกียวมารีนอะไรนี่บ่ะครับ แต่เซลผมเขาให้วิริยะครับ

ออฟไลน์ moon_son

• Newbie
  • *
พริอุส ไม่ถึงสองหมื่น เฉียดๆ

สวิฟแพงไปมากกกกกกกกกกกกกกกก

ผมว่า หมื่นต้นก็พอแล้วครับ

ออฟไลน์ YenChar

ประกันแพงเพราะรถ มันแปลกๆนะครับ

ซื้อรถ บังคับซื้อชุดแต่ง
จองแพง เลื่อนแล้วเลื่อนอีก
ประกันแพงเวอร์

แบรนด์กำลังไปได้สวย
จะพาลล่มก็เพราะคนพวกนี้

ออฟไลน์ BadBoy

• Newbie
  • *
ที่ผมไปจองมาค่าจดทะเบียน 3800 ค่าประกัน 22000 กำหนดรับรถไม่มีกำหนด ใครตามจิกบ่อยๆ ก็ได้ไปก่อน แต่ถ้าอยากได้เร็วมาซื้อชุดแต่งไปจ้า 95000 ได้รถเลยไม่เกิน 2 อาทิตย์ ศูนย์นี้อย่าได้เหยียบเข้าไปเชียวนะจ๊ะ หลายๆ คนคงรู้ว่าศูนย์อะไร เส้นกาญจนาภิเษก ใกล้ๆ พระราม2

ออฟไลน์ dusttar

• Newbie
  • *
city ผมก็ 22xxx ครับ -*-

ออฟไลน์ wayz

• **
ถ้าไม่รีบนะครับ รอดูโปรฯ ตอนงาน มอเตอร์โชว์ ที่จะมาครับ น่าจะมีโปร ลด หรือ ฟรี ประกันครับ แต่ ที่เห็นๆ อยุ่ตอนนี้แพงจริง

np72

• บุคคลทั่วไป
ตอนผมออกตอนที่ประกันลดครึ่งราคา

รู้สึกตอนนั้น 18k นะ

ที่ผมไปจองมาค่าจดทะเบียน 3800 ค่าประกัน 22000 กำหนดรับรถไม่มีกำหนด ใครตามจิกบ่อยๆ ก็ได้ไปก่อน แต่ถ้าอยากได้เร็วมาซื้อชุดแต่งไปจ้า 95000 ได้รถเลยไม่เกิน 2 อาทิตย์ ศูนย์นี้อย่าได้เหยียบเข้าไปเชียวนะจ๊ะ หลายๆ คนคงรู้ว่าศูนย์อะไร เส้นกาญจนาภิเษก ใกล้ๆ พระราม2
ไม่แน่ใจว่า ตรงนี้มีหน่วยงานของภาครัฐเข้าไปดูแลหรือป่าวครับ

ออฟไลน์ plus

ของผม  city   s  cng   ยัง  22,000 เลย คับ

ออฟไลน์ Dan474

• Newbie
  • *
มาร์ช น้องสาวผม ทุน380000  วิริยะ แค่12800เองครับ

ออฟไลน์ marsstone

• **
ของผมปีแรก 16k นะครับ

ลองไม่ซื้อผ่านศูนย์ดูครับ

ราคานี้ "หัวแบะ" ครับ