ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงนี้เจอมิราจ แต่งด้านหน้า คล้ายๆ อีโว เยอะมากๆ เจอกันบ้างมั้ยครับ  (อ่าน 47994 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
แถวหัวหินชะอำ เดี๋ยวนี้เจอบ่อยครับ มิราจ แต่งด้านหน้า คล้ายๆ อีโว ดูดุขึ้นครับ คิดว่าช่วงนี้มิราจน่าจะขายดีมากๆ ท่านอื่นเจอกันบ้างมั้ยครับ แต่บางที มองในกระจกข้าง ตามหลังเราเรามาอย่างรวดเร็ว ผมก็นึกว่าเป็น เจ้ามิราจ อีโว พอชะลอให้แซงผ่านไป ด้านท้ายกลับมาตราโตโยต้าซะงั้น สรุปมันคือ "ยาริส อีโว" ครับ โอ้ เดี๋ยวนี้อีโวมีหลายเวอร์ชั่นมากๆ  :D :D

เครดิตภาพจาก เฟสบุค MITSUBISHI MIRAGE
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2012, 23:43:33 โดย marcovic9 »

ออฟไลน์ mewzabahl

Re: ช่วงนี้เจอมิราจ อีโว เยอะมากๆ เจอกันบ้างมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2012, 21:00:43 »
เจอครับ ผมยังแอบชอบสีแดงเลย เปลี่ยนจากติ๋มๆ ได้เยอะทีเดียว

ออฟไลน์ Dr.Pop

• Sr. Member
Re: ช่วงนี้เจอมิราจ อีโว เยอะมากๆ เจอกันบ้างมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2012, 21:09:21 »
สวยดีครับ เหมือน baby evo

Junior22

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2012, 21:19:02 »
ไม่เหมือนบริโอ้นะครับ ที่ลงเครื่ิอง 2.0 5555

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2012, 21:20:41 »
ไม่เหมือนบริโอ้นะครับ ที่ลงเครื่ิอง 2.0 5555

บริโอ้ ลง 2.0 !!? จริงดิท่าน ?

Junior22

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2012, 21:32:08 »

บริโอ้ ลง 2.0 !!? จริงดิท่าน ?

ดูในยูทูปได้นะท่าน

ออฟไลน์ Thor.1

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2012, 21:47:21 »
คันสีน้ำเงินหล่อมาก......ชอบครับ ;D

ออฟไลน์ Larry

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2012, 22:03:56 »
สวยมว๊ากกกกกกกกก จากติ๋มๆ กลายเป็นฉลามกำลังจะโต

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2012, 22:36:09 »
เฮ้ยผมว่ามันสวยนะ

;D ;D ;D

ออฟไลน์ ple_sticker_phuket

• รถดี ไม่จำเป็นต้องขายดี แค่ขี่แล้วมีความสุข ก็เพียงพอแล้ว
    • http://www.facebook.com/plesticker
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2012, 22:50:35 »
สติกเกอร์ สีดำด้าน    หรือ เคฟล่า  ช่วยได้ครับ   สวยแบบพอเพียง  แบบว่างบน้อย    ราคาไม่กี่ร้อย  ก็ดุได้

คนดีขับโตต้า คนบ้า ขับมิตซู

gunz13096

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2012, 22:51:36 »
แถมอ๊อปชั่นทำมาอย่างน่าพอใจ ;D

• รถดี ไม่จำเป็นต้องขายดี แค่ขี่แล้วมีความสุข ก็เพียงพอแล้ว
    • http://www.facebook.com/plesticker
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2012, 22:56:52 »
ถ้าแบบโหดๆ  บางท่านเล่นหล่อกันชนทั้งอัน ทรงอีโวเลย    ราคาหลายพันอยู่

ชอบตัวนี้ครับ  ถอดแบบมิราจอีโวมาเลย

อีกชุดที่สวย  คือ  mirage Varis

รถเพื่อนผม ส่งไปทำอยู่ครับ  เสร็จแล้วจะมาโชว์ที่นี่ก่อนครับ

คันนี้ EX เพื่อนผม  ใส่ชุดแต่ง Varis  เลยส่งมิราจไปทำ

Varis  จริงๆนะครับ  โดนล้อ ว่า yaris ประจำเลย

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2012, 23:09:04 »
อีโวยังไงครับ?   คำว่าอีโวในความหมายเฉพาะรูปลักษณ์รึเปล่าครับ?

เพราะอีโวสำหรับคนที่รู้จักจริงๆนั่นหมายถึง รถเก๋งตระกูลแลนเซอร์ เครื่องเทอร์โบ ขับเคลื่อน 4 ล้อ
ถ้าเฉพาะภายนอกอีโวจริงๆล่ะก็แบบในรูปนี้พอไหว

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2012, 23:18:36 »
อีโวยังไงครับ?   คำว่าอีโวในความหมายเฉพาะรูปลักษณ์รึเปล่าครับ?

เพราะอีโวสำหรับคนที่รู้จักจริงๆนั่นหมายถึง รถเก๋งตระกูลแลนเซอร์ เครื่องเทอร์โบ ขับเคลื่อน 4 ล้อ
ถ้าเฉพาะภายนอกอีโวจริงๆล่ะก็แบบในรูปนี้พอไหว

ใช่ครับคุณฮัท อีโวที่ผมหมายถึงคือ การแต่งรถ โดยเฉพาะรูปลักษณ์ภายนอก โดยได้รับแรงบันดาลใจ มาจาก แลนเซอร์ อีโวลูชั่น รุ่นพี่ โดยเฉพาะการทำกระจังหน้าและกันชนหน้า ให้คล้ายด้านหน้าของอีโว คำว่ามิราจ อีโว ตรงนี้ คงไม่ได้ลงลึกไปถึง ต้องขับสี ต้องเครื่องเทอร์โบ เพราะเราดูกันเฉพาะภายนอกครับ คือเอาแนวทางการแต่งมาจาก แลนเซอร์ อีโวลูชั่น ซึ่งจะเอามาทั้งหมดหรือส่วนหนึ่งส่วนใดก็ว่ากันไป

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2012, 23:22:50 »
คงหมายถึง แค่ภายนอกครับ  

แต่เจ้าเหลืองคันนี้ เป็นแค่ต้นแบบ มิราจอีโว   ยังไม่มีผลิตจริง

แต่ก็มี บางท่าน  จับน้องมิราจมาทำแรง  ใส่อินเตอร์   ยัดโบลูกเล็กๆ  บูสพองาม

คงแค่ แต่งพอขำๆ        รถมิตซู นี่แปลก   เดิมๆ  มันดูจืดๆ  แต่พอจับแต่ง  มันไปได้หลายแนว

นี่ตอนไปออกทริป กับ EX ครับ  ความเร็วเดินทาง  120  น้องมิราจ  พอจับกลุ่ม ไล่ตาม EX  กับ tritonได้  

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2012, 23:28:39 »
คลับไหนครับพี่เป้ เห็นไปกันทุกรุ่น

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2012, 23:38:57 »
คลับไหนครับพี่เป้ เห็นไปกันทุกรุ่น

phuket  mirage club ครับ   แต่ปาทานคลับ  ขับ EX  กับ triton    ผบ. ขับ มิราจ       พอดีนัดกันไปทำบุญ ที่บ้านพักคนชรา     เลยเนียนๆ  ไปรวมๆกันทุกรุ่นครับ  อ้อ  มี pajero sport  ไปร่วมด้วย

ออฟไลน์ pee1818

รถเพื่อนผม ส่งไปทำอยู่ครับ  เสร็จแล้วจะมาโชว์ที่นี่ก่อนครับ

อู่นี้ดังมากๆ ครับ ลองเข้าไปดูใน Lancer Exclusive ครับ ดังด้านไหนไปหาข้อมูลเองนะ ลองมาแล้วเศร้าอะ

อู่นี้ดังมากๆ ครับ ลองเข้าไปดูใน Lancer Exclusive ครับ ดังด้านไหนไปหาข้อมูลเองนะ ลองมาแล้วเศร้าอะ

น่าจะเรื่อง  ช้า  และรับงานลัดคิวไม๊ครับ   น้องเหลืองเพื่อนผม  เอาไปทิ้งไว้สองเดือน  ยังไม่เสร็จ  เลยเอารถ  กลับมาใช้ก่อน   เค้าบอกจะส่งมาให้ทีหลัง

แต่เมื่อสองปีก่อน  ตอนเอา EX ไปทำ    เขายัง ตรงเวลาดีนะครับ  งานก็เรียบร้อยดี

แต่ทำไม ปีีนี้     เลื่อนแล้ว เลื่อนอีก    ไม่ตรงเวลาไม่ว่า    ดันรับงานอื่น  ปาดหน้าแซงคิวตั้งหลายคัน

ออฟไลน์ moon_son

• Newbie
  • *
เรียกเต็มๆคงเรียก  มิราจแต่งหน้าอีโว 10

เรียกสั้นๆแต่งอีโว หรือ มิราจอีโว

คงไม่มีใครบ้าจี้คิดว่าเอามิราจมาแต่งให้เป็นอีโวหรอกครับ

อย่าง lancer นึกถึงปากกาหรือรถก่อน  ชื่อมันเรียกสั้นๆเรียกง่ายๆ ก็อย่าเอามาเป็นประเด็นเลยครับ

ออฟไลน์ YenChar

ผมว่า
แต่งหน้าอีโว เจาะแก้ม เจาะฝาหน้า
ล้อ 15-16 ยางดีๆซักชุด เปลี่ยนผ้าเบรค ลงช่วงล่างใหม่
ทำท่อสูตร จูนกล่อง และเกียรธรรมดา

อาจจะเป็นรถที่ขับสนุก มากกกกกกกกกกกกก

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
อย่าลืมเอาอินเตอร์ปลอม + เดินท่้อดัดทราย แบบไม่มีเทอร์โบด้วยนะครับจะได้ครบๆ

ฮาๆ เคยเห็น EX ห้อยอินเตอร์แต่เสียงเงียบกริบ

ออฟไลน์ mayjazza

• .......
..เจอบ่อย มากจน ชินแล้ว...บางคัน แต่งแบบยกชิ้นกันชน
...บางคันทำสีดำตัด ให้คล้ายๆก็มี...

ออฟไลน์ hutzero

เรียกเต็มๆคงเรียก  มิราจแต่งหน้าอีโว 10

เรียกสั้นๆแต่งอีโว หรือ มิราจอีโว

คงไม่มีใครบ้าจี้คิดว่าเอามิราจมาแต่งให้เป็นอีโวหรอกครับ

อย่าง lancer นึกถึงปากกาหรือรถก่อน  ชื่อมันเรียกสั้นๆเรียกง่ายๆ ก็อย่าเอามาเป็นประเด็นเลยครับ

ไม่ใช่บ้าจี้นะครับ  มิราจอีโวตัวจริงมันก็มีข่าวอยู่  
ดังนั้นจึงต้องถามเพื่อความเข้าใจตรงกัน  

http://www.topspeed.com/cars/mitsubishi/2013-mitsubishi-mirage-evolution-ar130563.html
http://www.topgear.com.ph/news/is-a-mirage-evolution-in-the-works-for-mitsubishi
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2012, 09:21:09 โดย hutzero »

ออฟไลน์ Thor.1

งั้นเรียก "มิราจ อีโวฯสไตล์ "

ประมาณว่าทำมิราจเป็นสไตล์อีโวฯน่าจะพอได้นะครับ......
:D

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
สวยขึ้นอีก สิบสามเลเวลครับ

ออฟไลน์ Cpete

• Full Member
ผมว่าเป็นรถเล็กที่นั่งสบายกว่า หลายๆค่าย อย่างน้องมีนากับswiftนะคับ

**ความคิดเห็นส่วนตัวนะคับ  :P :P :P

ออฟไลน์ sidlv

• Full Member

คันสีแดงฝากระโปรงดำ ถ้าดูจากมุมด้านหน้า ผมว่าคล้าย GTR เลยนะครับ  ;D

ออฟไลน์ vuthtichai

แต่งแล้วดุขึ้นมากๆ ครับ สวยตามสั่งจริงๆ

ออฟไลน์ Deaw

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 17:09:54 »
ถ้าแบบโหดๆ  บางท่านเล่นหล่อกันชนทั้งอัน ทรงอีโวเลย    ราคาหลายพันอยู่

ว๊าวแบบนี้มีขายที่ไหนครับ ขอ link ร้านหน่อยครับ