ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง525d (f10)กับx3(f25) เพื่อนสมาชิกเลือกคันไหน เพราะอะไรครับ  (อ่าน 6259 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pep

• Newbie
  • *
รบกวนขอความเห็นด้วยครับ คือตอนนี้ผมมี ecoup250cdi(w207)อยู่ แต่กำลังจะเลือกซื้อระหว่าง2คันด้านบนครับ ให้แฟนใช้รับส่งลูก เพราะที่มีอยู่นั่งเกิน2คนแล้วอึดอัดครับ จึงอยากรู้ว่า ควรเลือกคันไหนดีครับในความเห็นของเพื่อนสมาชิกครับ เพราะชอบทังสองคันลย คิดไม่ตกครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
คู่นี้ผมเลือก F25 เพราะจะมีรถเตี้ย 2 คันมันก็กะไรอยู่
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport

เพิ่งได้ 525d มาเมื่อวานครับ  ถ้าจะใช้รับส่งลูก x3 สะดวกกว่ามากครับ ที่นั่งด้านหลังของ525นั่งสบายแต่มันดูแคบ(เทียบnew Camry ของแม่ผมแคบกว่าเยอะ) อาจเพราะเบาะcomfortด้วยเลยทำให้ดูว่าค่อนข้างแคบ แต่เรื่องเครื่องยนต์ปรับโหมดcomfortเร่งธรรมดา แต่พอ sport แรงยังกับขับรถคนคันครับ  ;D

ออฟไลน์ Ongszaa

• Sr. Member
x3 diesel คับ อเนกประสงค์มากกว่าคับ
525d สะดวกน้อยกว่า คับ
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ AkE

525d คับ ขับคู่กับ E250 CDI coupe ใช่เลย 5555 X3 หน้าตาแปลกๆคับความเห็นผมซื้อ X3 ซื้อ XC60 ยังดีกว่าคับ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
X3 ครับผม เอาไว้ขับทางไกลได้ด้วย

ออฟไลน์ beerrl

x3 ครับ
ข้อเสียมีข้อเดียวครับ คือ รอนานมากๆๆๆ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
X3 ครับ

จะได้แตกต่างกัน

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
x3 2.0d   อเนกประสงค์ ฝนตกน้ำท่วมขังไม่ต้องกลัว แรง ที่สำคัญมันประหยัดน้ำมันมากกกก
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ XL_SiZe

SUV มันเหมาะสำหรับใช้งานแบบครอบครัวมากกว่านะครับ

ออฟไลน์ MystogaN

ผมว่า 320d น่าจะเปนตัวเลือกที่ดีที่สุดครับ รอไม่นานเท่า X3

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
ถ้ามี E-Coupe อยู่แล้วผมไป X3 เลยครับ

ออฟไลน์ Entropy

• Full Member
volvo ก็สวยนะครับ มีเงินเหลือด้วย

ออฟไลน์ JJ

เลือก 525d (f10) เลยครับ ไม่เชื่อลองไปเทสได้เลยครับ สวยกว่า X3 มากกก ทั้งภายในภายนอก แรงกว่าด้วย  ;D

ออฟไลน์ bump_F10_525d

ใช้ F10 525d อยู่ครับ  แรงจริง สวยจริง ภายในกว้างแต่ดูแคบ นั่งสบาย ภายนอกดูสง่าแบบเรียบๆ  ไม่ผิดหวัง

ข้อเสียล้อหลังชอบฟรีเวลาออกตัว ออฟชันน้อยกว่าต่างประเทศเยอะมาก อิจฉาเค้า และที่สำคัญไม่ชอบศูนย์ที่ซื้อเลยศูนย์ดังสุด (ไม่กทม. )แต่ดันใกล้บ้าน แต่ใจมันต้องการ

X3 เห็นภายนอกดูเล็ก ภายในไม่เคยเข้าไปนั่งครับ (คนละสไตล์)

ขอเดาว่าเจ้าของกระทู้คงมอง เรื่องperformance ของ 525d มาพอสมควร และน่าจะชอบรุ่นนี้อยู่ แต่วัตถุประสงค์การใช้งานเนี่ยมันดันไปตรงกับx3
ตามความเห็นผมก็คิดว่าจากวัตถุประสงค์นั้นน่าจะเลือก x 3 ครับ ยกเว้นว่าแฟนท่านจะชอบความแรงและเร้าใจมุดไปมุดมาก็จัดไปได้ครับ525d ไม่น่าจะผิดวัตถุประสงค์มาก

ขอให้มีความสุขกับรถใหม่ครับ

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

525d  แบบว่าอยากขับคันไปงานแต่งเพื่อนหรือญาติโคตรๆ

ออฟไลน์ chaiz

• Sr. Member
ดูจากรถที่มีอยู่ เลือก X3 ครับ

Ecoupe ก็หล่อ หรู ออกงาน ได้แล้ว

ออฟไลน์ a-k-e

X3 หรือไม่ก็ไป ML250 ไปเลยครับ