ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบความต่าง altls 1.8e รู่น e20 กับ E85ครับ นอกจากถูกกว่า เติม e 85  (อ่าน 6097 ครั้ง)

ออฟไลน์ non

• Newbie
  • *
หลังนำท่วมเพิ่งได้e20มา 6-7เดือน  toyota มาออก 85 ถูกก่าตั้งหลายหมื่นเซ็งเลย

ออฟไลน์ mooindy

• Full Member
ดูจากข่าว เค้าปรับเปลี่ยนอุปกรณ์ให้รองรับน้ำมัน e85 ได้ครับ

บางส่วนจากเนื้อหาข่าว
 "เราได้มีการปรับแต่งเครื่องยนต์ให้เหมาะสมมากยิ่งขึ้น โดยเฉพาะในส่วนการปรับเปลี่ยนวัสดุ รวมถึงการเคลือบสารของระบบวาล์วของเครื่องยนต์ ซึ่งระบบท่อยางน้ำมัน  และ PCV  วาล์ว ซึ่งถูกปรับปรุงเฉพาะสำหรับการใช้น้ำใน E85 "

ส่วนการตกแต่ง เปลี่ยนกระจังหน้า เปลี่ยนเบาะผ้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2012, 23:02:42 โดย mooindy »

ออฟไลน์ whoami

• Hero Member
1.8e ตัวใหม่เบาะเป็นเบาะผ้าครับ ลดสเป็คลงครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
รหัสเครื่องเปลี่ยนด้วยครับ
2ZR-FBE จากเดิม 2ZR-FE
แรงม้าลดลงนิดหน่อยเหลือ 139แรงม้าหายไป 1 แรงม้า แต่มาที่รอบเครื่องยนต์เท่าเดิม 6,400rpm
แรงบิดเท่าเดิมครับ 173Nm@4000rpm

นั่งดูแล้ว รุ่นย่อยเยอะมาก 

ผมก็เซ็งแทน จขกท. นะ
แต่อยากจะบอกว่านี่แหละ Toyota
แฟนผมก็โดนกับ Vios
ออก E A/T มาได้แปบส์เดียว
ยัดถุงลมให้ซะงั้น ราคาเพิ่มไปแค่ 11,000เอง
เสียดาย....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2012, 23:14:17 โดย NONT4477 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

promt

• บุคคลทั่วไป
1.8e ตัวใหม่เบาะเป็นเบาะผ้าครับ ลดสเป็คลงครับ

เฮ้อ

ไม่มีของถูกลงและได้มาฟรีๆ

ถ้ายังเป็นเบาะหนัง และลดราคาเป็น 829000 เยี่ยมเลย

ออฟไลน์ Chris Evn

น่าจะมี Option หลายตัวที่หายไป

ออฟไลน์ AkE

E85 แสนจะคุ้มและคงเปนอย่างเดียวที่เพิ่มอย่างอื่นน่าจะเปนลด 5555

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

เฮ้อ

ไม่มีของถูกลงและได้มาฟรีๆ

ถ้ายังเป็นเบาะหนัง และลดราคาเป็น 829000 เยี่ยมเลย

ลดแบบแกมโกงจริงๆ

ตอนแรกก็นึกว่าจะใจปล้ำลดราคา แต่ลดสเป็คตาม

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
สักพักก็คงเพิ่มเบาะหนังแล้วเพิ่มราคา
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Amaranthe

• Sr. Member
ผมออก อัลติส 1.6G มาเื่มื่อ ก.ย 55
เซ็งเหมือนกันครับ

คิดในแง่ดี E85 เติมจริง ๆ แล้วคำนวณ มันก็ไม่ได้ประหยัดลงหรอก (มั้ง)
อีกอย่าง รุ่นที่ผมออก ได้เบาะหนังแต่แรกเลย

ออฟไลน์ Joii

มือจับเปิดประตูภายในรถเปลี่ยนจากสีเงินเป็นสีเบจครับ(เหมือนรุ่น 1.6 e, 1.6 g, 1.6 e cng)

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
มือจับเปิดประตูภายในรถเปลี่ยนจากสีเงินเป็นสีเบจครับ(เหมือนรุ่น 1.6 e, 1.6 g, 1.6 e cng)
แบบนี้แสดงว่าสคัฟเพลทหายไปด้วยสิครับ :(
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
คิดซะว่าออกเพื่อลองเชิงดีกว่า อีกไม่นานเดี๋ยวก็ยัดอุปกรณ์เข้ามาเอง อย่าคิดมากเนอะ:-)

ออฟไลน์ whoami

1.6G กับ 1.8E ต่างกันหมื่นเดียวอ่ะ ออฟชั่นที่ 1.6G ได้มากกว่าเท่าที่เห็นก็เป็นเบาะหนัง

นอกนั้น 1.8E ออฟชันดีกว่า ทั้งแอร์ออโต้ เกียร์ CVT และเติม E85 ได้

แล้ว 1.6G ใครจะซื้่อล่ะเนี่ย

ออฟไลน์ ceberos

1.8e คุ้มุสดนะครับ ถ้าคุณคิดว่าเบาะผ้าโรงงานดี ก็เชิญครับ สำหรับผมอยากได้กำมะหยี่ แล้วไปทำหนังเอง กำเงิน 3หมื่นผมว่า น่าจะได้หนัง nappa ได้ ดีกว่าหนังเทียม 60-40 โรงงานเยอะ หนังโรงงานผมตัว TRD หนังแท้แค่ส่วนที่สัมผัสเองนะครับ ที่เหลือเทียมทั้งน่าน ยังเสียดายเลยครับ  >:(