ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้เจอคนขับรถกวนโอ๊ย ปรี๊ดแตกไม่ได้ตอบโต้ใดๆ แต่ทำไมถึงรู้สึกอึดอัดยังงี้ ><"  (อ่าน 11805 ครั้ง)

ออฟไลน์ l7lElE

• Newbie
  • *
  • 520D Msport
วันนี้ผมกับแฟนไปซื้อของที่ตลาดและกำลังจะกลับกัน พอมาถึงที่คอสะพาน มันบีบเหลืออยู่เลนเดียว ซึ่งรถผมอยู่เลนในสุดตรงกับเส้นทางอยู่แล้วผมก็ค่อยๆคลานของผมอยู่ดีๆ กระบะคันหนึ่งที่อยู่เลนด้านข้างรอเบี่ยงเข้าเส้นทางคอขวด แต่งองค์ทรงเครื่องมาอย่างดี ก็เร่งเครื่องดังสนั่น เหมือนกับข่มแล้วพุ่งออกตัวล้อฟรีมาปาดหน้าผมอย่างเฉียดฉิว ยังไม่พอแล้วเร่งเครื่องเยาะเย้ยผมอย่างบ้าครั่ง ผมได้แต่อึ้ง..ปนโมโหสุดๆ มีปืนก็คงยิงไปแล้วละมั้ง...  ขับรถมาไม่เคยเจอใครขับกวน...ขนาดนี้มาก่อนในชีวิต พอถึงเวลาที่ต้องแยกกันไปคนละทาง ทำไมใจผมมันถึงอึดอัดอย่างนี้ หงุดหงิดอึดอัดๆเหมือนกับไม่ได้ระบาย ผมอยากถามเพื่อนๆผู้ใช้รถใช้ถนน พอจะมีวิธีจัดการกับอารมณ์ตัวเองเมื่อเจอสถาณการณ์แบบนี้อย่างไรเหรอครับ ขอบคุณที่รับฟังครับ.

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
กลับมาบ้านปาหมอนสัก 10 ใบครับ

อยู่บนถนนแล้วอดทนต่อสิ่งเร้าจากพวกกากๆแบบนั้นได้ดีแล้ว
ยังไงก็ถึงที่หมายครับ
ถ้าเรายิงมัน มันอาจยิงสวนกลับมาก็ได้
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ MystogaN

เจอบ่อยๆ ครับ :P

สวดอภิธรรมศพให้ไปมันครับ

กุศลาธรรมา...อกุศลาธรรมา

คงขับได้อีกไม่นานหรอกครับ

promt

• บุคคลทั่วไป
ซื้อกระสอบทรายแขวนไว้ในบ้าน

มาถึงก็ป้าบๆๆๆๆๆๆ กระสอบทราย เหนื่อย จะทำให้หายโมโห

หรือซื้อต้นกล้วย ไปปลูกไว้ที่บ้าน โมโห ก็เตะต้นกล้วยเอา
ป้าบๆๆๆๆๆ ยังไม่เหนื่อยหรอก จะหายโมโห เพราะเจ็บแข้งก่อน

ออฟไลน์ Wayfarer-R

เจอบ่อยๆ ครับ :P

สวดอภิธรรมศพให้ไปมันครับ

กุศลาธรรมา...อกุศลาธรรมา

คงขับได้อีกไม่นานหรอกครับ

สงสัยเค้ารู้ว่ารถคุณแรง เลยอยากลองรึเปล่า  :D :D

ออฟไลน์ Wayfarer-R

ซื้อกระสอบทรายแขวนไว้ในบ้าน

มาถึงก็ป้าบๆๆๆๆๆๆ กระสอบทราย เหนื่อย จะทำให้หายโมโห

หรือซื้อต้นกล้วย ไปปลูกไว้ที่บ้าน โมโห ก็เตะต้นกล้วยเอา
ป้าบๆๆๆๆๆ ยังไม่เหนื่อยหรอก จะหายโมโห เพราะเจ็บแข้งก่อน

ประมาณนี้ใช่มั้ย  ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 14, 2012, 21:45:42 โดย marcovic9 »

ออฟไลน์ NaNaNa

• Sr. Member
ทำใจครับ เพราะไปมีเรื่องก็ไม่จบหรอก คิคิคิ คนอย่างนั้นปล่อยไปครับ เค้าไม่รุ้ตัวหรอกต้องโดนกับตัวครับ

ออฟไลน์ Headman

แหม เป็นผมไล่ไม่จบแน่ เอิ๊กๆๆๆ แรงก็แรงไปเถอะ หุหุ
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ eamesBot

• Full Member
ชื่นชมในความอดทนครับ ทำไรไปก็ไม่คุ้มหรอกครับ  ;D

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
เจอแบบนี้ธัญญ่าเข้าสิงแหงๆ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ 6162002

จขกท. มาโพสต์ในนี้ก็เท่ากับได้ระบายแล้วครับ

อีกอย่างทำให้คนที่เคยเจอเหตุการณ์คล้ายๆกัน ออกมาแชร์เรื่องของตัวเอง

เรียกได้ว่า ทำให้คนอื่นได้ระบายอารมณ์ลดโทสะลงไปด้วย  แถมไม่เสี่ยงเกิดเหตุร้ายกับครอบครัว จขกท. 

ผมว่าคุ้มมากๆแล้วครับ ^^

ออฟไลน์ l7lElE

• Newbie
  • *
  • 520D Msport
ใจผมอยากจะเร่งสู้มันบ้าง แต่ดันรถผมมันก็แค่ vios at 1.5 จะเข้า N เร่งสู้มันก็ใช่เรื่อง เร่งไปก็ไม่รู้มันจะได้ยินเสียงเครื่องตูหรือป่าว- -? รถเชฟ ติดสติ๊กเกอร์ "กระบะไฮโซ" เจอแถวๆตลาดนัดสุวรรณภูมิ ใครไม่อยากมีคดีเพราะความกวน.ยียั่วประสาท ก็ขับห่างๆมันไว้ก็ดีนะครับ ฮ่าๆ ขอบพระคุณทุกความเห็นครับ

ออฟไลน์ e21sbo

• Jr. Member
  • **
สักวันคงได้เจอสิบล้อเมาม้าจะได้รู้สึกครับไอ้พวกเนี้ย

ออฟไลน์ SCH

• **
บิดากระผมตามไปชนท้าย จอดลงมาเรียกประกัน บิดาลงไปเจรจาเหน็บนิ้ว9มิลไว้หลัง
พอมันลงมา อายุไม่เท่าไร มันเรียกบิดาข้าพเจ้าว่า ลุงทันที
บิดา บอกทันที อายุคุณมึงแค่เท่านี้ ซ่าาาานัก แน่จริงมาต่อยกับลูกตรูไหม ^^'
โชคดีที่วันนั้นบิดาไม่โทรตาม แต่ไอ้คนโดนชน มันเซ็งเลย ประกันมาเคลียร์กันไป

เคสของคุณ โชคดีของไอ้รถคันนั้น มันปาดคุณ ถ้ามันมาปาดคนเมาพกเอ็ม 27 มันตายฟรี อิอิ
ปปง

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
ต่างจังหวัดเจอประจำครับ ผมสวนด้วยการเหยียบจนแซงให้มันหายไปข้างหลัง แล้วหาซอยเข้าไปให้มันไล่มาหาไม่เจอแล้วค่อยขับต่อชิวๆ

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
บนท้องถนนมันมีอะไรเยอะกว่านี้ครับ ผมเคยเจอเด็ดกว่านี้ตอนจอดรถในมหาลัย ตอนนั่นรู้สึกจะ3ทุ่มกว่าได้ เพิ่งเรียนวิชากฎหมายเสร็จผมก็เดินไปที่อาคารจอดรถเพื่อจะติดเครื่องรถแล้วขับกลับบ้าน รถจอดบนอาคารชั้น4ซึ่งตอนนั้นไม่มีรถคันไหนจอดแล้ว มีแต่รถผมกับพริอุสติดฟิล์มทึบป้ายแดง จอดตรงข้ามกัน พอผมเดินมาใกล้ถึงรถ ผมสังเกตว่าเอ๊ะ ทำไมพริอุสคันนั้นมันโยกเป็นจังหวะ แต่ก็ไม่คิดอะไร พอติดเครื่องกำลังจะออกรถ อ๊ะ!คันนั้นมันโยกอีกแล้ว!!! ทีนี้ผมสงสัย เลยจอดนิ่งๆลองดับเครื่องแล้วแกล้งทำเป็นไปเข้าห้องน้ำเนียนๆ ซักพักได้ยินเสียงผู้หญิงร้อง...โอ๊ย (เธอกล่าวเบาๆ) ใจผมคิดแล้วว่าคันนั้นมันเล่นผีผ้าห่มกันในรถแน่ๆ เพราะร้องแบบนั้นอะ(ผู้ชายคงรู้ ;D) พอผมรู้ตัวว่าคันนั้นมันเล่นสงครามกันอยู่ผมเลยรีบติดเครื่องออกรถกลับบ้านเลย ปล่อยให้เขามีความสุขกันไป  เออ...อยากจะบอกคู่นั้นว่า มันไม่เหมาะสมนะ เพราะอาคารจอดรถตรงนั้นว่ากันว่ามีคนผูกคอตาย ;D เกิดมาเพื่งเจอครั้งแรกเนี่ยแหละ :o

ออฟไลน์ UNDISPUTED

• **
ไม่แนะนำให้ใช้อารมณ์มาตัดสินปัญหา ให้คุณคิดเหมือนผม เวลามีรถรีบมาปาดหน้าแล้วเร่งแซงเราไปปาดคันอื่นเรื่อยๆ ให้คิดซะว่า ในรถมีคนกำลังบาดเจ็บ หรือหญิงใกล้คลอด ต้องไป รพ ด่วน หรือเค้าคงมีธุระ พ่อ หรือแม่ ใกล้ตาย ต้องรีบไปดูใจด่วน

ไม่ใช่ว่ามองโลกในแง่ดีเกินไปนะครับ เพียงแต่จะบอกว่า ถ้ามองในมุมนี้จะทำให้คุณสงบลงได้ในทันที

ออฟไลน์ SP

บนท้องถนนมันมีอะไรเยอะกว่านี้ครับ ผมเคยเจอเด็ดกว่านี้ตอนจอดรถในมหาลัย ตอนนั่นรู้สึกจะ3ทุ่มกว่าได้ เพิ่งเรียนวิชากฎหมายเสร็จผมก็เดินไปที่อาคารจอดรถเพื่อจะติดเครื่องรถแล้วขับกลับบ้าน รถจอดบนอาคารชั้น4ซึ่งตอนนั้นไม่มีรถคันไหนจอดแล้ว มีแต่รถผมกับพริอุสติดฟิล์มทึบป้ายแดง จอดตรงข้ามกัน พอผมเดินมาใกล้ถึงรถ ผมสังเกตว่าเอ๊ะ ทำไมพริอุสคันนั้นมันโยกเป็นจังหวะ แต่ก็ไม่คิดอะไร พอติดเครื่องกำลังจะออกรถ อ๊ะ!คันนั้นมันโยกอีกแล้ว!!! ทีนี้ผมสงสัย เลยจอดนิ่งๆลองดับเครื่องแล้วแกล้งทำเป็นไปเข้าห้องน้ำเนียนๆ ซักพักได้ยินเสียงผู้หญิงร้อง...โอ๊ย (เธอกล่าวเบาๆ) ใจผมคิดแล้วว่าคันนั้นมันเล่นผีผ้าห่มกันในรถแน่ๆ เพราะร้องแบบนั้นอะ(ผู้ชายคงรู้ ;D) พอผมรู้ตัวว่าคันนั้นมันเล่นสงครามกันอยู่ผมเลยรีบติดเครื่องออกรถกลับบ้านเลย ปล่อยให้เขามีความสุขกันไป  เออ...อยากจะบอกคู่นั้นว่า มันไม่เหมาะสมนะ เพราะอาคารจอดรถตรงนั้นว่ากันว่ามีคนผูกคอตาย ;D เกิดมาเพื่งเจอครั้งแรกเนี่ยแหละ :o

เกิดอยู่ดีๆมีผีโผล่มา แล้วหัวใจวายตายกันทั้งคู่ สภาพศพคงดูไม่จืด  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Fly to dream

เชพฯ อย่าไปยุ่งมัน  ;D ;D ;D  พวก 5 นั้นแต่งแบบว่า GTR + Veyron ก็กดมาปิดไม่ทัน  :P :P :P
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ mrjkp

• Newbie
  • *
เจอประจำครับ ช่วงแรกๆก็อึดอัดใจแบบเจ้าของกระทู้นี่แหละครับ  แต่พอเจอบ่อยๆเข้าเดี๋ยวนี้ชินแล้ว  ;D

ถ้าขับคนเดียวตามไปเล่นด้วยแน่ๆครับ (เล่นด้วยในที่นี้หมายถึงตามดูดไปสักพักนะครับ อยากจะรู้ว่าแรงสักแค่ไหน) แต่ถ้าไปกับครอบครัว หรือมีคนนั่งไปด้วยก็ปล่อยๆมันไปเถอะครับ ร้อยละ 70% ที่ผมเจอขับแบบกวนๆมักจะเป็นกระบะบ้าพลัง

ออฟไลน์ 2C-T

• **
คิดว่ามันคงเบิ้ลโชว์แฟนสาวในรถคุณนะแหละครับคนประเภทนี้มีเยอะเป็นโรคจิตชนิดนึง

ออฟไลน์ N.BeTa

• **
อย่าไปคิดไรมากครับ พวกไร้การศึกษาเขาทำกัน มันไม่น่าใช่มนุษย์พวกนี้ไม่มีความเจริญอยู่ในตัวอยู่แล้วครับ ลองมองมันดีๆ มีแต่ความฉิบหาย การขับรถก็ส่อสันดารแล้วละครับ พวกนี้คงเอาเงินพ่อแม่มาแต่ง ลากพ่อแม่ฉิบหายไปด้วยอีก เป็นพวกโชว์รวย ทำเป็นเก่งพวกนี้มัน เปรต ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 14, 2012, 23:35:22 โดย N.BeTa »
ยังไม่รวย อยู่อย่างคนรวย ไม่มีวันรวย.. ยังไม่จน อยู่อย่างคนจน ไม่มีวันจน

ออฟไลน์ Khanintakarn

• **
อย่าไปยุ่งก่ะมันเลยคับ ได้ไม่คุ้มเสียหรอก  ;)

ออฟไลน์ oreo_san

• **
ต้องทำใจให้ได้ซะตั้งแต่ตอนนั้น แล้วทุกอย่างมันก็จะจบไป ผมพยายามคิดแบบนี้ ตราบใดที่เราขับรถย่อมเจออุปสรรคและปัญหาต่างๆ
 ไม่ซ้ำกันในแต่ละวัน พยายามปล่อยวางมันไป ( พูดง่าย แต่ทำยาก มีหลุดบ้าง ถ้าขับคนเดียว )

ออฟไลน์ chat120912

เวลาผมเครียดหรือโมโหผมจะไปวิ่ง 10 โล  ;D

ชะงัดนักวิธีนี้ กลับบ้าน นอนไม่อาบน้ำด้วย เหนื่อยหลับเลย 5555
" My strength is you. "

ออฟไลน์ nekoyaki

ผมโดนบ่อย ๆ จนเริ่มชินละ  ;D

ขอให้คิดว่า ถ้ามีปืน แล้วยิงมันตาย เราจะติดคุก อดขับรถ .... โอยยยยยยย อกไอ้แป้นจะแตก  :D

ออฟไลน์ sundown55

เบื่ออิรถพวกนี้มากเสียงดังน่ารำคาญ ทำอย่างกับรถตัวเองเป็นsupercar ::). เคยโดนพวกมันปาดหน้าหลายครั้งไม่เข้าใจเหมือนกัน  >:(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 15, 2012, 07:49:54 โดย sundown55 »

ออฟไลน์ BlackSpeed

เจ็บแป๊บเดียว เดี๋ยวก็หายนะ โลกใบนี้ยังมีอะไรดีๆให้เห็นอีกเยอะ  ;D
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ dht_tubes

ไม่แนะนำให้ใช้อารมณ์มาตัดสินปัญหา ให้คุณคิดเหมือนผม เวลามีรถรีบมาปาดหน้าแล้วเร่งแซงเราไปปาดคันอื่นเรื่อยๆ ให้คิดซะว่า ในรถมีคนกำลังบาดเจ็บ หรือหญิงใกล้คลอด ต้องไป รพ ด่วน หรือเค้าคงมีธุระ พ่อ หรือแม่ ใกล้ตาย ต้องรีบไปดูใจด่วน

ไม่ใช่ว่ามองโลกในแง่ดีเกินไปนะครับ เพียงแต่จะบอกว่า ถ้ามองในมุมนี้จะทำให้คุณสงบลงได้ในทันที

ผมก็ใช้วิธีนี้ ถึงจะทำไม่ได้ทุกครั้ง

ทำใจดีกว่าครับ เมืองไทยตอนนี้รถ มอเตอร์ไซด์ ซื้อง่ายกว่าข้าวสารซักกระสอบด้วยซ้ำ
เมื่อก่อน คนที่จะมีรถได้ ต้องมีวุฒิภาวะในระดับหนึ่ง

เพราะอะไร เพราะรถมันซื้อยาก...........
เงินดาวน์ก็ต้องเกือบครึ่ง เงินใหญ่ ...........
คนจะมีเงินมาซื้อรถ ต้องทำมาหากิน..........
คนทำมาหากิน ก็จะรู้จักใช้เงินใช่มั๊ยครับ...........ต้องคิดเป็น

ดังนั้นก็จะไม่ทำอะไรโง่ๆ บ้าๆ หรือไร้เหตุผลบนถนน

เดี๋ยวนี้เป็นไง

มีเงิน 100 บาท ลูกก็เอาไปออกมอเตอร์ไซด์มาแว้นกันได้

รถคันละเป็นล้าน ไม่มีเงินดาวน์ ก็ไปออกมาขับได้

เปอร์เซนต์ ที่บนท้องถนนจะมีคนที่ยังไม่มีวุฒิภาวะมาร่วมทางก็มากขึ้น

ใบขับขี่ออกให้คนอายุน้อยทำได้มากขึ้น

ปัจจัยเอื้อให้เกิดความเสี่ยงบนท้องถนนเยอะขึ้นทุกวันครับ

อย่าไปเป็นส่วนนึงของเรื่องโง่ๆเหล่านี้ คิดแบบนี้ครับว่า มีคนรอเราอยู่ข้างหลัง นึกหน้าลูกก็ได้ครับ สบายใจ

ผมทำประจำแหละ

ออฟไลน์ adis

ให้อภัยมันไปเถอะครับ อย่าเอาเรื่องของมันมารกหัวเรา มันไม่มีคุณค่าพอสำหรับเราหรอกครับ
คนแบบนี้จุดจบมันไม่สวยแน่ ๆ โดยที่เราไม่จำเป็นต้องไปทำอะไรมันเลย