ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้ารถยนต์พลังงานไฟฟ้าล้วนๆมาขายบ้านเรา มันจะถูกจัดเป็นเครื่องใช้ไฟฟ้าด้วยหรือเปล่าครั  (อ่าน 4141 ครั้ง)

ออฟไลน์ BnN

• Hero Member
คิดเล่นๆมาตั้งนานพักใหญ่ๆได้แล้วละครับ
ตั้งแต่ได้ข่าวเรื่องรถยนต์พลังงานไฟฟ้า Nissan Leaf
ว่าถ้าเกิดสมมติว่ามาขายบ้านเราจริงๆนี่ ต้องจัดมันเป็นเครื่องใช้ไฟฟ้าด้วยรึเปล่า
แล้วถ้ามาขายจริงต้องติดฉลากเบอร์ห้าประหยัดไฟด้วยมั้ยครับนี่

คิดกันเล่นๆดูนะครับ 5555
 ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

ออฟไลน์ Tonaka

阿蘇山

ออฟไลน์ champ_3230

• Full Member
Nissan Leaf  มันทำความเร็วใช้เท่าไรอะคับ  รู้แต่ว่ามันวิ่งได้ระยะทางที่ 160 อะคับ  ละจะมาขายบ้านเราปีอะไรช่วงไหนอะคับ

Chariot

• บุคคลทั่วไป
ขนาดจักรยานไฟฟ้าเขายังไม่จัดเป็นเครื่องใช้ไฟฟ้าเลยครับ

มือถือ, กล้องถ่ายรูป ก็ใช้ไฟฟ้า ผมไม่เ็ห็นจัดเป็นเครื่องใช้ไฟฟ้าสักที

เพราะคำว่า"เครื่องใช้ไฟฟ้า" มันมีความหมายไม่ตรงตามตัวอักษรไงล่ะครับ

ออฟไลน์ ghia

• Full Member
  • the power of bear
ถ้างั้นก็ต้องจัดเป็นเครื่องใช้ไฟฟ้าแรงสูง

มีแนวเขตกั้นจากตัวแนวสายไฟฟ้าเหมือนพวกหอไอเฟลสายไฟฟ้าทั้งหลาย

อย่างนี้ต้องห่างกี่เมตรหล่ะครับ

อิๆๆๆ
???????????? ??????????? ????????????????? ????????????????????? ??????????????????? ???????????????? ?????????????????????? ???????????????????? ???????????????? ???????????????? ????????????????? ??????????????????

ออฟไลน์ gateaux

• Sr. Member
เครื่องใช้ไฟฟ้า  ก้อคือ  เครื่องใช้  ที่ใช้ไฟฟ้าเป็นพลังงาน

รถ จักรยาน เรือ  คือ พาหนะ ครับ  ไม่ใช่เครื่องใช้

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ต้องตรวจ มอก. 1195/2536 ด้วยหรือเปล่าครับ

ได้ยินมาว่าผู้ผลิตเครื่องใช้ไฟฟ้ารายย่อยของบ้านเรานอนเอาตีนก่ายหน้าผากเพราะต้องส่งเครื่องไปตรวจ มอก. 1195/2536 ซึ่งไม่ต่างอะไรกับการส่งเครื่องไปทิ้ง เพราะที่เขาคืนมาก็จะมีสภาพดูไม่จืดนัก ทำให้ต้นทุนสูงสู้สินค้าเลี่ยงภาษีจากประเทศจีนไม่ได้ (ขนาดเขามีการรับรองมาตรฐาน UL จากนอกยังไม่รับเลย ต้องส่งไปทดสอบทุกเครื่อง)

..............

คงจัดประเภทไม่ต่างอะไรกับรถกอล์ฟไฟฟ้ามั๊งครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2009, 13:05:33 โดย keanetona มุขแป้กจริงๆ »

ออฟไลน์ youngbear

;D ;D ;D.................for me?..................i don't think so and what about you?...
what 's your opinion?

booboo

ออฟไลน์ prai

คงไม่ต้องมั้ง ,แต่สลากเบอร์ 5 นี่น่าติดนะ
55555555555555555555555555 5

:) ;) :D ;D ;D ;D ;D :D :) :) ;) :D :D :) ;D ;) ;) :D ;D :D ;) ;) :) :) ;) :)