ผู้เขียน หัวข้อ: จะเปลี่ยนผ้าเบรกหน้าให้ New Vios ครับ มี 2 ยี่ห้ออยู่ในใจครับ  (อ่าน 25469 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rombax

• Full Member
1. akebono
2. N sports mu-spec

2 ตัวนี้เพื่อนๆแนะนำอันไหนครับ

ปล. ไม่เอาของ Toyota นะครับ

ขอบคุณครับ
ถ้ากล้าเดินออกนอกกรอบ ก็จะพบกับชีวิตใหม่

ออฟไลน์ nuttapatJazz

• Hero Member
Akebono ไม่เคยใช้

N Sport เบรคหนึบกว่าของติดรถมากๆ ตอนเบรคยังไม่ร้อน พอๆกับของเดิม แต่พอร้อนแล้วต่างกันชัดเลยครับ แต่ข้อเสียคือผงเบรกเกาะล้อเยอะ ต้องขยันล้างล้อหน่อยนะครับ

;D ;D
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ jokerone

• Jr. Member
  • **
แชร์ Bendix General CT ครับ อาจจะถูกไปแต่คุณภาพเกินราคาครับ
ถ้าไม่ได้กด 140 แล้วเบรคมา 80 เพื่อเข้าโค้งเหมือนขับในสนาม General CT เอาอยู่ครับ ใช้งานได้จริงไม่เปลืองตัง

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
แชร์ Bendix General CT ครับ อาจจะถูกไปแต่คุณภาพเกินราคาครับ
ถ้าไม่ได้กด 140 แล้วเบรคมา 80 เพื่อเข้าโค้งเหมือนขับในสนาม General CT เอาอยู่ครับ ใช้งานได้จริงไม่เปลืองตัง
อืม!! น่าสนใจจัง ทุกวันนี้ใช้ผ้าเบรคมาตราฐานโตโยต้า เบรคแทบไม่อยู่ลื่นน่าดูเลย ;D

ออนไลน์ checkmate

• Sr. Member
ใช้ N sports mu-spec อยู่ครับ เบรกแข็งกว่าของศูนย์ แต่หยุดรถดีกว่าครับ

ออฟไลน์ chaiz

เคยใช้ Bendix ครับ ใช้ๆไป เบรกดัง เอี้ยดๆๆ ตอนผ้าเบรกเย็น
ขับในช่วงรถติดนี่ เอี้ยดบ่อยซะอายเลย

ตอนนี้ใช้ของ TRW ครับ เบรกนุ่มดี ไม่มีเสียง

N-sport เค้าว่าดีนะครับ ส่วนตัวไม่เคยลอง

ออฟไลน์ Tee@Abuser

• Full Member
  • T&T Garage
N Sport Mu-Spec จบๆไปถูกใจแน่นอน อิอิ
T&T Garage & Spp Garage
Sahakorn 17 racing factory

ออฟไลน์ panerai

n sport mu specเพิ่งเปลี่ยนมาใช้ครับ เบรคดีขึ้นจริงๆครับ ติดแค่ผงเบรคเยอะไปหน่อยตามสไตล์ผ้าเบรคนุ่มๆ ถ้าล้างรถอาทิตย์ล่ะครั้งก็พอไหวครับ

ออฟไลน์ myalexxp

ผมใช้ Kenji ครับ

ดีกว่าทุกญี่ห้อที่ผมเคยลองมา 20 ปี ครับ

ออฟไลน์ beebird

ตอนที่ใช้ Accord G8 2.4 ผ้าเบรคของศูนย์เงียบ และเบรคโอเคมากครับ ทั้งคู่หน้า และหลังเลย แต่เปลืองมากครับ หลัง 2 ชุด หน้า 1 ชุด (ไม่เคยคิดว่าเบรคไม่อยู่เหมือน Civic ES และ City ตัวปัจจุบัน มันเบรคทื่อๆน่ะครับ) ....

พอดีมีโอกาส ได้ลอง N-Sport N350 (mu-Spec) แรกๆดีนะครับ เบรคเงียบ และดีกว่าเดิม แต่ใช้ไปสัก 5,000 กม. เวลาเข้าเกียร์ถอยหลังแลัวเบรค มันจะมีเสียงดัง แก๊ก 1 หน (แบบดังๆ) ทั้ง 2 ข้าง เลยครับ พอเดินหน้าก็เงียบ เป็นไปได้ว่า อาจจะทำ Spec มากว้างเกินไปหน่อยทำให้ผ้าเบรคมันขยับตัวได้ นอกนั้น Happy ครับ .... ลึกๆอยากกลับไปใช้ของศูนย์ เพราะมันเงียบ