ผู้เขียน หัวข้อ: โดนแท็กซี่ปาดหน้าเราจะแจ้งได้ที่ไหนครับ  (อ่าน 3738 ครั้ง)

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
ขนส่งก็รับเรื่องแต่ผู้โดยสารไม่รับเรื่องของคนใช้รถใช้ถนนเลย ส่วน191ก็ไม่ได้เรื่องเลยแจ้งแล้วก็เฉย :o สรุปต้องลงไปเคลียร์เอง มันก็ไม่ได้เกรงว่าคนขับจะมีอาวุธ แล้วเราจะแจ้งได้ที่ไหนครับ เพราะเมื่อเช้าขับรถออกจากหมู่บ้านคิดว่าแท็กซี่มันจะปล่อยให้เราไปที่ไหนได้มันออกขวาแล้วปาดเราเฉย เออเจริญเถอะ >:(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 16, 2012, 11:52:35 โดย อะไรนะ? »

ออฟไลน์ Teamkk

• Jr. Member
  • **
  • ไม่มีอะไรดีที่สุด แค่ชอบที่สุดก้อพอ
Re: โดนแท็กซี่ปาดหน้าเราจะแจ้งได้ที่ไหนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 11:50:03 »
 :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 16, 2012, 12:07:01 โดย Teamkk »

ออฟไลน์ shando

• Hero Member
Re: โดนแท็กซี่ปาดหน้าเราจะแจ้งได้ที่ไหนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 12:23:31 »
ไม่มีการชน ไม่มีความเสียหาย ไม่มีใครรับแจ้งหรอกครับ เสียเวลาเปล่าๆ
ที่สำคัญแท็กซี่มาทางเอก คุณออกจากหมู่บ้าน มีเรื่องขึ้นมาจริงๆยังไงคุณก้ผิดครับ เพราะไม่ให้ทางเอกไปก่อน

ออฟไลน์ MaiSki

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 12:43:48 »
โทรแจ้ง191เลยหรอ :o จะให้ตำรวจมาจับข้อหาไรอะครับ

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 12:57:32 »
ขนส่งก็รับเรื่องแต่ผู้โดยสารไม่รับเรื่องของคนใช้รถใช้ถนนเลย ส่วน191ก็ไม่ได้เรื่องเลยแจ้งแล้วก็เฉย :o สรุปต้องลงไปเคลียร์เอง มันก็ไม่ได้เกรงว่าคนขับจะมีอาวุธ แล้วเราจะแจ้งได้ที่ไหนครับ เพราะเมื่อเช้าขับรถออกจากหมู่บ้านคิดว่าแท็กซี่มันจะปล่อยให้เราไปที่ไหนได้มันออกขวาแล้วปาดเราเฉย เออเจริญเถอะ >:(

คนขับแท๊กซี่พกอาวุธกันเลย มันหาซื้อกันง่ายดายขนาดนี้เชียว

ออฟไลน์ holahola66

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 13:27:56 »

คนขับแท๊กซี่พกอาวุธกันเลย มันหาซื้อกันง่ายดายขนาดนี้เชียว

ปืนพกซักกระบอก หาไม่ยากครับ แถวบ้านผม เพียบ
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ tathedarknight

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 13:29:03 »
ขอแขะนำบริการ 1584 ศูนย์รับเรื่องร้องเรียนรถโดยสารสาธารณะครับ จำทะเบียน หรือเลขข้างรถ เวลา สถานที่ ให้ข้อมูลกับเจ้าหน้าที่ให้มากที่สุด น่าจะช่วยคุณได้ครับ ที่อื่นผมไม่รู้แต่แถวบ้าน ผมจัดไปหลายเคสแล้วครับและดีขึ้นจริง ๆ เพราะผมมีโอกาศได้นั่งรถดดยสารสาธารณะ ช่วงที่เอารถไปเข้าศูนย์นั่งประมาณสองสัปดาห์เห็นความเปลี่ยนแปลงครับ แต่จะค่อย ๆกลับสู่สภาพเดิมอีกต้องคอยกระตุ้นอ่ะครับผู้ขับขี่รถโดยสารบางคน

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 13:43:26 »
1584 แหละครับ เท่าที่จำได้
เคยจำผิดว่า 1548 โทรไปเป็นอะไรไม่รู้ พอจำเบอร์จริงได้ ลืมเลขทะเบียนไปซะละ -*-

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 15:35:45 »
โดนจนเบื่อแล้วครับ  โดยเฉพาะ Taxi แซงซ้าย   ผมมักจะขับช้าชิดซ้ายแล้วโดน Taxi แซงซ้ายบีบแตรไล่หรือปาดหน้าประจำ
ถ้าโทรแจ้งผมอาจจะต้องโทรทุกวัน  ซึ่งเป็นการเสียเวลาเกินไป

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 02:12:46 »
น่าจะมีการรับเรื่องร้องเรียนผ่าน FACEBOOK นะ
จะได้ส่งคลิปพร้อม COMMENT ไปให้ดูว่า

" TAXI ทะเบียนนี้ ณ เวลาเท่านี้"
ขับประมาท หวาดเสียวยังไง
จะได้เก็บประวัติตัดแต้มกันไป

ปล.
บางทีการไม่ชนก็ไม่ได้หมายความว่า
มีปลอดภัยไร้ความเสี่ยงนะ

ออฟไลน์ DEAR[^,^]

• Sr. Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 12:18:06 »
ผมเคยเห็นมีให้โหลดลงมือถืออยู่ใน App store ชื่อ Taxi reporter แต่ไม่รู้มันทำอะไรได้บ้างอะครับ ส่วนตัวเคยลองใช้ แต่เฉยๆ ไม่รู้ว่าเขาจะไปจัดการอย่างไร