ผู้เขียน หัวข้อ: รถกระบะเกียร์ออโต้ ราคาตกกว่ารถกระบะเกียร์ธรรมดาหรือไม่ครับ  (อ่าน 10755 ครั้ง)

ออฟไลน์ kritsnutty

• Full Member
รถกระบะเกียร์ออโต้ ราคาตกกว่ารถกระบะเกียร์ธรรมดาหรือไม่ครับ

ผมเห็นรถกระบะรุ่น top ทั้งเกียร์ธรรมดาและออโต้ จะมีออปชั่นเท่ากัน  แต่สมัยก่อนกระบะเกียร์ออโต้ราคาตกมากเลยเวลาขาย  ตอนนี้เป็นแบบนั้นรึเปล่าครับ

ออฟไลน์ Newhang

• Hero Member
ราคายังคงน่าจะตกมากกว่า ในอัตราที่น้อยลงครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ก็ยังนับว่าตกมากกว่าอยู่ดี แต่เทียบเป็น % แล้วน้อยกว่าแต่ก่อนเยอะเพราะเรื่องค่านิยม สำหรับคน ตจว กระบะยกสูง 4 ประตูถือเป็นรถหรูแล้วยิ่งถ้าเป็นเกียร์ออโต้ก็ยิ่งดูหรูไปอีกคนซื้อเลยเน้นที่รถใหม่มากกว่ามือสองก็เลยตกกว่าอีกอย่างคนซื้อรถแบบนี้ค่อนข้างน้อยกว่าก็ยิ่งพากันตกไปใหญ่ รถที่ราคาดีก็แคปตัวเตี้ยที่บ้านผมเป็นเต้นท์ผมเองยังงงๆเลยว่าซื้อขายกันราคานี้เหรอแพงจัง คงเป็นเพราะกระบะแคปนั้นถือเป็นรถเอนกประสงค์จากการใช้งานจริง
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ TnP_PKt

ปล่อยยากมากคับ กว่าจะปล่อยได้เหงื่อตกเลยยย

ขนาดว่ารถผมสภาพดีนะ

ออฟไลน์ myalexxp

• Sr. Member
จะซื้อมาขาย เมื่อมีคนสั่งเท่านั้น

ไม่เคยซื้อมาเก็ง กำไร สักคัน

ติดมือนานมากกก  :P

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
จะซื้อมาขาย เมื่อมีคนสั่งเท่านั้น

ไม่เคยซื้อมาเก็ง กำไร สักคัน

ติดมือนานมากกก  :P

จริงครับ พ่อผมต้นปีเห็นว่าถูกดีเลยเอามาคันนึงปรากฏว่ากลายเป็นรถรักเต้นท์สุดท้ายต้องยอมซื้อเกียร์ธรรมดามาเปลี่ยนทั้งชุดส่วนเกียร์ออโต้ที่ถอดออกขายเทิร์นแทบไม่ได้ราคาเลย คันนี้เงินจมไปหลายเดือนแล้วยังขาดทุนอีก เข็ดเลย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ baddream11

แน่นอนที่สุด ;D โดยเฉพาะแคป ออโต้ >:(

GreenG

• บุคคลทั่วไป
อยากได้มากๆ เลยครับ

กระบะ แคป ออโต้  ;)

ออฟไลน์ kritsnutty

• Full Member
ขอบคุณครับ ได้ข้อคิดในการตัดสินใจแยะเลย

ออฟไลน์ Jeeple

• Jr. Member
  • **
ปัจจุบันก็ยังเป็นอย่างนั้นเหรอครับ? เพราะผมเห็นที่วิ่งๆกันอยู่รุ่นใหม่ๆมีแต่สี่ประตูยกสูงกันทั้งนั้น ราคาก็แปดถึงเก้าแสนเค้าจะใช้เกียรธรรมดากันอยู่เหรอคครับ ถ้าเป็นสองประตูเน้นไว้บรรทุกของก็น่าจะเกียรธรรมดาแน่ๆ แต่สี่ประตูยกสูงนี่เราควรออกเกียรประเภทไหยขายถึงจะราคาดีกว่ากันครับ ขอความรู้ด้วยคนเพราะยังไม่เคยมีกระบะแต่สนใจอยู่ครับ

ออฟไลน์ MoLee

ถ้าตัว4ประตูไม่แล้วครับ แต่ถ้าแคป เกียร์ออโต้ ตกแน่นอน

ออฟไลน์ ichok

น่าจะเกี่ยวกับว่า กระบะแค๊ปหรือกระบะตอนเดียว นิยมนำมาบรรทุกน้ำหนักมากๆ คนซื้อเลยยังกลัวว่าเกียร์ออโต้จะพังไวกว่าเกียร์ธรรมดา(หรือเปล่า)ก็เลยไม่นิยมเหมือนกระบะสี่ประตูที่เน้นบรรทุกคนโดยสารและก็ขนของได้นิดหน่อย