ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครชอบเจ้า Brio Amaze บ้างครับ ผมว่ามันคุ้มค่า น่าใช้มากครับ  (อ่าน 8432 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมแอบประทับใจเจ้า Brio Amaze ครับ

ยังไม่เห็นตัวจริง แต่แนวความคิดน่าขับมาก

คันเล็ก แต่มีตูด ยาวไม่เกิน 4 ม.

ราคาถูกกว่า almera พอๆ กับ 5 ประตู

โดยรวมชอบมากครับ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
ชอบครับ ญาติผมเค้าเห็นโฆษณาทางทีวี ทั้งที่ยังไม่เห็นเต็มๆชัดๆ เค้าไปจองคิวไว้แล้ว ได้คิวที่ 3 ในจังหวัด  :D

ออฟไลน์ john

• Sr. Member
ถ้าไม่ติดภาพว่าชนรถตู้แล้วขาดเป็น 2 ส่วนก็น่าสนใจอยู่ครับ

ออฟไลน์ mandize

• Full Member
ลองดูคันจริงก่อนแล้วค่อยคิดก็ยังไม่สายครับ

ออฟไลน์ Dr.Duckey

• Newbie
  • *
กำลังจะจอง City แต่อดใจรอดูเจ้า Amaze ต้นเดือนนี้สักหน่อย = =  เพราะ จอง Amaze แปปเดียวก็ได้
แต่จอง city ก็... อ่านะ ครึ่งปี หุหุ
No body is perfect!

ออฟไลน์ adis

ผมก็ชอบนะ รอดูตัวจริงอีกทีครับ

ออฟไลน์ hutzero

ตอนนี้บอกอะไรไมไ่ด้นอกจากจะเห็นตัวจริงก่อน   เพราะคราวที่แล้ว Brio ก็ตกม้าตายเมื่อคนได้เห็นตัวจริงนั่นแหละครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

เทียบ Amaze กับ Almera
ด้วยขนาด รูปทรง option
ผมว่าัยังไง Almera ก็กินขาดทุกข้อ
ยกเว้นเรื่องอัตราเร่ง

ออฟไลน์ viewill

• Newbie
  • *
ชอบครับ ว่าจะออกเหมือนกัน แต่ที่บ้านผมเค้ากลัวว่ามันจะนั่งไม่สะบายครับ :-\

ขนาดผมเปิด review คุณ Jimmy เทียบ size แล้วเค้ายังไม่มั่นใจเลยครับ

ออฟไลน์ gumpzgear

• Sr. Member
ยังไม่เห็นออปชั่น ยังไม่ประกาศราคา อย่าเพิ่งตัดสินเรื่องความคุ้มค่าเลยครับ

ออฟไลน์ Starter

รอดูราคาก่อนค่อยว่ากัน

ออฟไลน์ superden

มีสองเหตุผลที่ต้องพิจารณา
1 ราคากับออฟชั่นที่ให้ ยังไม่ทราบเลย
2 ตัวจริง เป็นอย่างไร ยังไม่เคยเห็น  รถบางคันในภาพ ในโฆษณาดูดีมากๆ แต่ตัวจริง ไม่สวยก็มี

ณ ตอนนี้ผมยังคิดว่า อัลเมลา น่าจะคุ้มค่าที่สุดในซีดาน ที่เป็น อีโค คาร์ นะ (แต่ความชอบแล้วแต่คน)

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ถ้าขอบประตู ณ เสากลาง ยังเป็นสีเดียวกับตัวรถอยู่
ผมว่าความสวยงามมันลดลงไปเยอะ ถ้าหุ้มดำมาให้ต้นทุนคงเพิ่มไม่มากแต่จะสวยงามได้ใจไปมากโข

ยังไงผมรอดู ออพชั่น+ราคาก่อนครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ erosa

• New Navara 2014
รอติดตามครับ
ขับขี่มีน้ำใจ ปลอดภัยทุกคน  อัลเมร่ารถไฮบริด

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
เอามั๊ยล่ะ vs เอามาเซ่!

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ตอนนี้ก็ได้แต่รอดูตัวเป็นๆครับ

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
ตุ๊บ(เสียงมะพร้าวหล่น) จ๊าก... ฟ้าถล่มแน่แล้ว

ใจเย็นๆ ครับ
ข้อมูลยังไม่ครบ ยังไม่รอบด้าน

อย่าเพิ่งด่วนสรุป
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ Fly to dream

ขอสรุปก่อนเลยว่า "ก็แค่บริโอ้ต่อตูด" จะมีอะไรน่าสนใจแค่ที่เก็บของท้ายมากขึ้น ไปเอาอเมร่ายังคุ้มกว่า
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ขอสรุปก่อนเลยว่า "ก็แค่บริโอ้ต่อตูด" จะมีอะไรน่าสนใจแค่ที่เก็บของท้ายมากขึ้น ไปเอาอเมร่ายังคุ้มกว่า

+1 ครับ คิดเหมือนกันเลยครับ ที่เก็บของท้ายมากขึ้นไม่น่าจะมาก
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Dr.Duckey

• Newbie
  • *
option คงเดิมๆครับ ในความคิดผม  แต่เพิ่มค่าต่อตูดมานิดหน่อย  ;D
No body is perfect!

ออฟไลน์ nex7

• Jr. Member
  • **
รอดูก่อนเถอะครับ สินค้าราคาเป็นแสน  ขนาดรถ crv  ราคาเป็นล้านกลาง ๆ วัสดุโดยภาพรวมยังดูก๊องแก๊งพลาสติกทั้งชิ้นเลย  รุ่นเล็กมีหวังยิ่งลดต้นทุนครับ

ออฟไลน์ zev

• Newbie
  • *
ถือว่าคุ้มครับ