ผู้เขียน หัวข้อ: EVO 9 ที่ปัดน้ำฝน ปิดแล้วลงไม่สุด ทำอย่างไรดีครับ ขอคำแนะนำหน่อย  (อ่าน 4165 ครั้ง)

ออฟไลน์ vichaitre

• Full Member
ไปตั้งกระทู้ผิดห้อง เริ่มใหม่ครับ เมื่อวานเอาเจ้า EVO 9 ออกมาขับ ฝนตก เปิดที่ปัดน้ำฝน ทำงานปกติ แต่ตอนปิด มันลงไม่สุด เปิดใหม่ แล้วปิด ก็ยังค้าง ลงไม่สุด ตรงไหนมันเสีย ขอคำแนะนำผู้รู้หน่อยครับ

ออฟไลน์ tookkoo

• Newbie
  • *
   ใช้ประแจถอดก้านปัด ยกออกมาแล้วขยับลงไป 1 ร่องฟันเฟือง แล้วขันให้แน่น   แค่นี้แหละจบ ;D

ออฟไลน์ vichaitre

• Full Member
มันค้าง แบบ ตรงนู้นบ้างตรง นี้บ้าง กว่าจะ ลงหมด กดเปิดปิด หลายครั้งครับ

ออฟไลน์ hutzero

• Hero Member
ให้ช่างเช็คเฟือง และมอเตอร์ครับ

ออฟไลน์ toxoplasma

• Newbie
  • *
รถในฝันเลยครับ สวยครับสวย

ออฟไลน์ yo_shi

• Newbie
  • *
อิอิ ผมก็มีอีโว 9 ครับแต่สีขาว ;)

ออฟไลน์ stop.kun

• Jr. Member
  • **
ใส่ เฟืองมอเตอร์ กลับเข้าไปให้ตรงตำแหน่งเดิมครับ   ;D