ผู้เขียน หัวข้อ: USER REVIEW. รถแห่งความอดทนแห่งปี FORD RANGER 2.2 XLT  (อ่าน 101735 ครั้ง)

ออฟไลน์ PRAIWAN6624

• Jr. Member
  • **
USER REVIEW. รถแห่งความอดทนแห่งปี FORD RANGER 2.2 XLT
« เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 18:31:37 »
สวัสดีพี่ๆน้องๆชาว Headlightmag.com ครับ ผมเองก็ติดตามเว็บนี้มากว่า3 ปีแล้ว และเพิ่งจะสามารถสมัครสมาชิกได้ไม่ถึงเดือน ก็เลยอยากมาแบ่งปันประสบการณ์ที่มี กับรถที่ได้ชื่อว่า อดทนที่สุดแห่งปี(เจ้าของรถนะ)
นั่นก็คือเจ้า FORD RANGER 2.2 คันนี้นี่เอง
รถคันนี้ รับมาตั้งแต่เดือนมิถุนายนแล้วนะครับ ที่เห็นป้ายแดงเป็นรูปถ่ายเก่าๆที่เตรียมสะสมไว้ทำรีวิวครับ แต่รูปปัจจุบัน อิอิอิ เอาผ้าชามัวร์ปิดป้ายจริงครับ
เลขไมล์ที่เห็นจะค่อนข้างหลากหลายนะครับ เลขไมล์จริงปัจจุบัน 22,000 กว่าโลแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2012, 00:01:03 โดย PRAIWAN6624 »

• **
Re: USER REVIEW. รถแห่งความอดทนแห่งปี FORD RANGER 2.2 XLT
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 18:40:24 »
ความเป็นมาของรถคันนี้ก็มาจากว่า รถคันเดิม คือ RANGER 2.5 OPENCAB ไม่สามมารถตอบโจทย์การใช้งานได้เพียงพอ  และเนื่องจากผมย้ายมาทำงานไกล้บ้าน  เวลาไปไหนมาไหนกันหลายๆคนมันจะกลายเป็นเรื่องโกลาหลพอตัว เพราะผมต้องย้ายสัมภารก ไม่ได้พิมพ์ผิดนะครับ สัมภารกอันมากมายของผมลงจากรถ เพื่อให้สามารถนั่งในแค็บได้
แต่ผลที่ออกมาไม่น่าพอใจนัก เพราะเวลามีคนนั่งในแค็บ ซึ่งคือหลานชายวัย18-19 ปี เค้าก็นั่งไม่สบาย และตัวผมเองก็ขับไม่สบายเช่นกันเพราะหัวเข่าคนนั่งหลังก็จะมาดันหลังผม  แล้วเวลาลองสลับให้หลานมานั่งหน้าแลัวให้แม่ผมไปนั่งแค็บ เวลาลงจากรถที ต้องบีบนวดกันบ้างล่ะ
รูปนี้ไม่ได้เซ็ฯเซอร์ป้ายนะครับเพราะเจ้าของใหม่เค้ารู้ประวัติการใช้เป็นอย่างดี

ออฟไลน์ settavut

• Full Member
  • First
Re: USER REVIEW. รถแห่งความอดทนแห่งปี FORD RANGER 2.2 XLT
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 18:48:16 »
ปูเสื่อชมครับ :)
Altis CNG MC 2010
CHR HV HI 2018

ออฟไลน์ YF-19

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 19:16:56 »
รถเท่ห์ สีสวย

ปาดซ้าาาาา :D :D :D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 19:31:29 »
ทำการจอง 2.2 DOUBLECAB HI RIDER WILDTRAKไปตอนปลายเดือนมกราคม  โดยได้รับคำตอบว่า รอไม่เกินสองเดือน(วีไอพี มีจริงๆครับ)
กุมภาผ่านไปได้ยินแต่คำว่า"ยังไม่มีมาเล้ยย"
มีนาผ่านไปยังได้ยินแต่คำเดิม  แต่มีข้อเสนอตัว OPENCAB XLT หลุดจอง ผมก็ไม่เอา เพราะตั้งใจว่ายังไงก็ต้องไวล์แทร็คเท่านั้น
เมษายน  ก็ยังไม่มีมา ได้คำตอบว่า น่าจะมีรถเข้าหลังสงกรานต์
22 เมษายน 2555  วันที่ต้องตัดสินใจ มันมาแล้ว
หัวหน้าเซลล์รถ" ฮัลโหล อีกสองสามอาทิตย์รถคงมา"
ผม" เออ  เอาความจริง  มันเป็นยังไงกันแน่(วะ) สามเดือนกว่าแล้ว"
หัวหน้าเซลล์รถ"เอ่ออ ไวล์แทร็คไม่มีส่งในประเทศ"
ผม"อ้าว เอี้ยแล้วมั้ยล่ะ แล้วจะเอายังไง คนซื้อรถต่อจากผมเค้าจะไม่เอาแล้วนะ"
หัวหน้าเซลล์รถ"เอิ่ม อยากได้เร็วต้อง XLT ได้เร็วชัวร์"
ผม"ไอ้ที่เร็วชัวร์มันเมื่อไหร ห้าเดือน รึปีหน้า"
หัวหน้าเซลล์รถ"ไม่เกินเดือน"
"เกียร์ธรรมดารึออโต้ก็เอา เร็วๆ"
เลยเปลี่ยนรุ่น ไม่เอาแล้วรถที่ีไม่รู้ว่าวันไหนท่านจะประกอบให้ เอาที่ไกล้เคียงความจริงดีกว่า เลยเลือไปสามสี แดงสด แดงเข้ม เทาฟ้า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2012, 01:11:03 โดย PRAIWAN6624 »

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 19:47:07 »
ขออภัยกับรูปที่ขนาดต้างกันด้วยนะครับ
หลังจากได้คำตอบว่าไม่เกินเดือน สุดท้ายก็จริงครับ จริงอย่างที่ในเน็ตบอกเลย ผลัดไปเรื่อย
เมษายนผ่านไป พฤษภาก็แล้ว ความรู้สึกเหมือนชาวนา ที่ได้แต่มองก้อนเมฆ เห็นเครื่องบินผ่านไป ก็คิดไปว่าคงเป็นเครื่องบินทำฝนเทียมที่จะทำให้ผืนนาที่แห้งมาชุ่มฉ่ำอีกครั้ง.......................
ปล่าวเลย มันผ่านมาและผ่านไป  
กลางดือนมิถุนายนแอบไปจอง BT-50 DOUBLECAB ออโต้มา บังเอิ๊ญ.......เซลล์ประจำตัวผมมารับเฟียสต้าไปส่งลูกค้ามาเจอเข้าและก็รู้ด้วยว่าผมมาจองBT
 (จังหวัดผมเจ้าของฟอร์ดกับมาสด้า เจ้าของเดียวกัน ลานจอดรถเดียวกัน)
หลังจากนั้นหนึ่งสัปดา์ห์  ตอนบ่ายเฒ่าๆๆ(เกินแก่แล้ว)เบอร์ที่คุ้นเคย หัวหน้าเซลล์ฟอร์ดศูนย์ที่ผมจองดังขึ้นมา
"GUNMETAL BLUE แมนวล จะเอารึปล่าว มีว่างอยู่ สีเทามีเจ้าของแล้ว"
"รับได้เมื่อไหร่"
''อีกสามวัน รถลงเทรลเลอร์เมื่อเช้า  จอดข้างศูนย์มาสด้า จอดข้างๆคันสีเทา"
''เดี๋ยวเลิกงานจะไปดู"
สิ้นสุดการรอคอย มกราคม กว่าจะได้ ปลายเดือนมิถุนา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2012, 00:51:28 โดย PRAIWAN6624 »

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 20:08:15 »
สิ้นสุดมหากาพย์นิวเรนเจอร์ ใช้เวลาไปกว่าห้าเดือน
ดีไซน์ด้านหน้า คล้ายๆกับตัวปี2009 กระจังหน้าทรงเดียวกันเด๊ะ ้พียงแต่กว้างกว่ากันเพราะไฟหน้าถูกดึงไปด้านข้างมากขึ้น
ด้านท้าย คล้ายๆกับ F-150
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2012, 01:14:12 โดย PRAIWAN6624 »

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 20:25:43 »
ภายใน มาแนว SUV ดูดีครับ เค้าบอกว่าได้แรงบันดาลใจมาจากนาฬิกา G- SHOCK
เสียดาย......อุตส่าห์ฝึกสำเนียง.....โฟ่น.....เท้มเพรเช่อะ...เร้ดิโอ่...จากยูทูป ไม่ได้ใช้แล้ว
มีจอแสดงผลเครื่องเสียงเรืองแสงสีฟ้าดูสบายตาดีครับ
ออกแบบภายในดูกว้าง แต่.............ไกลมือไป
ปุ่มปลดล็อกประตู อยู่ที่คอนโซลกลางนะครับ
ไม่ลงรายละเอียดเยอะนะครับ รออ่านละเอียดๆจากคุณจิมดีกว่า
หน้าปัทม์รถ เรือนไมล์ ความสว่างกำลังดี เทื่อเทียบกับตัวเดิมที่แสงเป็นสีแดงขับนานๆอาจปวดตาได้
และ.....อย่าเพิ่งเชื่อว่าเรนเจอร์และ BT เดิมๆจะขับได้200 กิโลเมตรต่อชั่วโมง เพราะรถผมจอดอยู่ก็ทำได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2012, 01:17:23 โดย PRAIWAN6624 »

ออฟไลน์ MoLee

• Hero Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 20:26:11 »
ยินดีกับรถใหม่ด้วยครับท่าน ผมก็จะได้เจ้านี้วันพุธนี้แล้ว :D

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 20:49:08 »
ลืมครับ ตัวXLT มีช่องต่อAUXมาให้ด้วย   แ่ต่ถ้าอยากได้ทั้งAUX และUSB อัญเชิญท่านไปยังรุ่นWILDTRAKได้เลยครับ
ตัวนี้เป็นเกียร์ธรรมดา     ออกแบบมาได้งามทีเดียวเชียว  การใช้งานจริงเกียร์เข้าง่ายดีครับ
เกียร์ถอย ยกแหวนค้างไว้แล้วก็ดันไปตำแหน่งของเกียร์1ก็เข้าได้แล้ว แต่อย่าลืม เข้าหรือปลดเกียร์ถอย ต้องยกแหวนตลอด ยกไม่ยากร่องนิ้วชี้กัยนิ้วกลางยกได้พอดีมือ
เกียร์้เดินหน้า ก็ตามนั้นครับ กระชับ เพียงแต่เกียร์1 อาจต้องยัดหน่อย
ที่วางแขนตรงกลางเปิดได้สองชั้น ชั้นบนสามารถเก็บกระเป๋าสตางค์ขนาดมาตรฐานได้ ชั้นบนที่เห็นผ้านั่นเป็นชายผ้าถุงของแม่ผมเองครับ
ด้านล่างส่วนใหญ่มักใส่กล่องซีดี แต่ของผม ไว้เก็บน้ำครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2012, 23:11:29 โดย PRAIWAN6624 »

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 21:05:21 »
เบาะนั่ง ตัวXLT จะได้เป็นเบาะผ้าลายหยาบ ดูไม่หรูหราเหมือนกำมะหยี่แต่ทำความสะอาดได้ง่ายกว่า แต่ในตัวไวล์แทรคที่เป็นเบาะหนัง
ตำแหน่งที่นั่งสูง ส่งผลต่อทัศนวิสัยการมองไปข้างหน้าที่ดีมาก เวลารถติดสามารถมองไปข้างหน้าได้หลายคัน แต่ข้อเสีย เสาเอด้านคนขับมันจะบังเวลาเข้าโค้งขวา แต่ส่วนหนึ่งก็มาจากกันสาดที่ติดเพิ่มด้วย
ที่นั่งคนขับสามารถปรับสูงต่ำได้ด้วยคันโยกด้านข้าง ข้อดีคือปรับตำแหน่งง่าย ข้อเสียคือ การที่ไม่มีมือจับที่เสาเอ ทำให้เวลาลงรถต้องเบี่ยงตัวไปด้านข้างเพื่อจะเหยียบบันได ต้นขาจะไปกดที่ตัวคันโยก แต่สำหรับผมที่กระโจนลง ก้นผมเองที่ไปกดคันโยก
ปรับเอนได้โดยคันโยกรูปสามเหลี่ยมตรงมุมเบาะครับ
เบาะหลัง เป็นเบาะอย่างเดียวเลย ไม่สามารถดึงตรงกลางออกเป็นที่ท้าวแขนได้เหมือนตัวไปแดนจิงโจ้ น่าโมโหจริง แต่รูปในโบรชัวร์มีนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2012, 23:12:57 โดย PRAIWAN6624 »

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 21:16:28 »
ฟังค์ชั่นที่แถมมาในตัวนี้คือ ปัดน้ำ้ฝนอัตโนมัติ กับไฟหน้าเปิดอัตโนมัติ
ปัดน้ำฝนอัตโนมัติ ทำงานได้ต่อเมื่อคุณกดคันโยกก้านปัดน้ำฝนลงมา1จังหวะ(แกร็กเดียว)
การใช้งานนั้นในเวลาที่ฝนกำลังตกจะทำงานได้ดี แต่เวลาฝนลงแบบหยิมๆ(น้อยกว่าปรอยๆ)หรือขับตามหลังรถขนทราย การทำงานมันน่ารำคาญอยู่นะ อะไรเนี่ย ไวเกิ๊น
การตั้งค่าเปิดไฟหน้าอัตโนมัติ ก็ทำโดยการบิดสวิทช์การเปิดไฟหน้าที่ตำแหน่งออโต้  เมื่อแสงน้อยเซนเซอร์ที่อยู่ตรงกระจกมองหลังก็จะสั่งให้ระบบทำงาน แต่เวลาปิดเป็นแมนนวลครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2012, 22:59:03 โดย PRAIWAN6624 »

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 21:30:56 »
ต่อมาที่เรื่องการขับขี่  ผมจะเปรียบเทียบกับเรนเจอร์2009 นะครับ ไม่ขอเปรียบเทียบกับรถในท้องตลาดเนื่องจากไม่อยากโดนข้อครหา
การเก็บเสียง ที่ความเร็วไม่เกิน 120(ความเร็วที่วิ่งบ่อย) ดีกว่าตัวเก่าเยอะมากๆๆ เปรียบเทียบคือดีกว่าเรนเจอร์เดิม แต่ดังกว่าเอสเคป (แหงล่ะ เอสเคปมันเบนซินนี่นา)
อัตราเร่ง ตีนต้น ผมว่าตัวเก่าตีนต้นดีกว่าไปไวกว่า น้ำหนักตัวน่าจะมีส่วนด้วยเหมือนกัน
ความเร็วที่ไม่เกินกฎหมายกำหนด ที่เกียร์หก รอบเครื่องอยู่ประมาณ1600 รอบ/นาที
ความเร็วสูงสุด ในเส้นทางที่โล่งมากๆ เป็นบายพาสตัดใหม่ยาวๆตามนี้ครับ ทำรอบเดียว อายุขึ้นเลข 3 แล้ว เป็นห่วงครอบครัวมากกว่าความคะนอง
แต่บางที ความแข็งแรงของโครงสร้างก็สำคัญ ระบบตัวช่วย อย่างABS ก็สำคัญนะครับ อันนี้ขับมาที่90 แล้วหักหลบรถอีกคันนึง สุดท้ายชนกำแพงบ้านครับ หน้าแหกเลยเรา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2012, 01:04:20 โดย PRAIWAN6624 »

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 21:52:05 »
อัตราสิ้นเปลือง
ผมใช้งานในเมือง(โคราช ที่ไม่สามารถขยายถนนได้อีก) 30 %นอกเมือง 70 %(ความเร็ว 120-140 )
เติมครั้งละ 70 ลิตร วิ่งใช้งานได้ 800-850กิโลเมตร(ไฟเตือนขึ้น  และบอกว่าเหลือวิ่งได้อีก 80 กิโลเมตร)
เฉลี่ยแล้ว ได้ 11.40-12.20 กิโลเมตรต่อลิตร
ไม่เป็นเรื่องแปลกสำหรับผมที่ทำตัวเลขได้เท่านี้ เพราออกตัวเร็ว เป็นโรคเกลียดแยกไฟแดง อยากหนีมันให้เร็วที่สุด และเวลาขับทางไกลผมวิ่ง140 ก็140 ยาว ไม่เบรค แต่แซงซ้ายแซงขวา ทำเวลา(อาชีพเซลล์น่ะครับ เวลากระชั้นมักต้องขับแบบนั้นจริงๆ)

ก็ขอสรุปเลยแล้วกันนะครับ
ช่วงล่างดีดดิ้นน้อยกว่าเดิม แต่ย้วยกว่าเดิมนิดนึงจริง(ไม่มีเหล็กกันโคลงแล้วนะครับ)
สุนทรีย์ในการขับขี่มากกว่าเดิม เสียงรบกวนน้อยกว่า
อัตราเร่ง ตีนต้นตัวเก่ามันกว่า แต่ช่วงกลางถึงปลายตัวใหม่ฟินกว่ากัน
ว่างๆจะมารีวิวใหม่นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2012, 00:41:52 โดย PRAIWAN6624 »

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 22:01:44 »
แถมครับ จากคุณเธอคนขี้บ่น(แฟนผม)
she "เสียงคลอนๆมันดังจากไหนน่ะ รถใหม่ๆอยู่แท้ๆ "
me ''ยางขอบประตู"
she"ไหนบอกยี่ห้อนี้เสียงเงียบไง ห้องโดยสารดีที่สุดสู้รถที่ฉันขับก็ไม่ได้"
me คิดได้แค่ในใจ"เออ รถตรูมันรถกระบะดีเซลนี่หว่า แล้วอีกอย่างรถเธอเสียงไม่ดังเล้ยให้ตายสิ เสียงยางบดถนนดังสนั่น"(รถb-seg ยอดนิยมของสาวๆ)
เสียงคลอนมันมาจากนี่ครับ ยางแผงข้างประตู มันแนบสนิทกระจกแต่มันไม่พอดีกับกรอบประตูน่ะสิ แก้ปัญหาโดย  บิล7-11
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2012, 22:09:53 โดย PRAIWAN6624 »

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 22:08:17 »
และอันนี้she ไม่เห็น และไม่รู้เพราะเธอเปลี่ยนยางไม่เป็นและเวลาจะสอนก็หงุดหงิดใส่ด้วย(อ้าว ตรูผิดเหรอวะ)เคยต้องขับรถจากตัวโคราชไปปากช่องเพื่อเปลี่ยนยางให้เธอ แล้วยังหงุดหงิดใส่เราอีกว่าทำไมมาช้า(โคราช-ปากช่อง 30นาทีนี่เร็วมากเลยนะ)
ซองใส่เครื่องมือ   เฮ้ย นี่มันพรมปูห้องโดยสารนี่หว่า เอาส่วนที่เหลือมาทำซองใส่เครื่องมือได้อีก
และแม่แรง แบบนี้ รถล้อ 17 ยกสุดแล้วมันยังห่างพื้นไม่ถึงนิ้วเล้ยยยยย ลองยกจริงแล้ว นิ้วเศษๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2012, 00:06:32 โดย PRAIWAN6624 »

Junior22

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 22:50:29 »
อ่านไปอ่านมาเครื่อง 2.2 นี่ก็แรงพอควร แต่ก็กินพอสมควร คราวก่อนเจอตัว 2.2สีน้ำเงินขับแบบนรกมาก ก็เลยหงุดหงิด ไม่ชอบเลยแบบปาดหน้าเค้า

ออฟไลน์ SP

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 22:54:55 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ ผมคิดไปเองหรือชินกับรถ 4 ประตูก็ไม่ทราบ แต่ตัว Opencab รู้สึกมันแคบแปลกๆ นั่งชันเข่าจนเมื่อย

กับผมรู้สึกอึดอัดยังไงไม่รู้ สงสัยที่อึดอัดเป็นเพราะเป็นตัว Opencab เพราะแคบกว่า 4 ประตู  ;D ;D ;D

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 22:57:23 »
ปัญหากระบะเลื่อมนี่ยังมีอยู่ปะครับ? ผมสนใจตัว3.2wt อยู่แต่รอนานได้ล่ะ ::)

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 23:00:18 »
ปัญหากระบะเลื่อมนี่ยังมีอยู่ปะครับ? ผมสนใจตัว3.2wt อยู่แต่รอนานได้ล่ะ ::)

หมดไปนานแล้วเพ่  ;D ;D ;D  //  รีวิวได้ดีครับโอเคเลย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

• **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 23:04:02 »
อ่านไปอ่านมาเครื่อง 2.2 นี่ก็แรงพอควร แต่ก็กินพอสมควร คราวก่อนเจอตัว 2.2สีน้ำเงินขับแบบนรกมาก ก็เลยหงุดหงิด ไม่ชอบเลยแบบปาดหน้าเค้า
แรงอยู่นะครับ ไม่อืดหรอก  ออกตัวไปแล้วก็ยาวครับ แต่เรื่องกินจุ ก็ตามตัวครับ ตัวหนัก เครื่องเล็ก ้องกินมากกว่าเดิม

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 23:22:57 »
อัตราเร่งรุ่นนี้ รวมทั้งสมรรถนะอื่น ผมว่ามันดีมากๆระดับนึงเลยทีเดียว.. ประทับใจ

แต่ติเรื่องกินน้ำมันไปหน่อยเท่านั้นเอง เท่าที่ผมได้ขับมานะ..

ความเร็วเกิน 120 ขึ้น มีให้เห็นเลขหลักเดียวเกือบตลอด อย่างเก่งก็ 10 นิดๆ
.......................................

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ dumerrx8

• **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 23:23:44 »
หัวฉีดยังอยู่ดี ปลอดหนิมไหมครับ

• **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 23:45:48 »
หัวฉีดยังอยู่ดี ปลอดหนิมไหมครับ
ยังอยู่ดีครับ เพราะเวลาตากฝนมา เข้าร่มแล้วก็เช็ดกระจกรอบคัน เปิดห้องเครื่องเติมน้ำล้างกระจก ตรวจสอบรอยรั่วตลอดครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 23:48:08 »
ขอบคุณครับ

สีนี้ผมไม่เคยเห็นเลยครับ

ยินดีกับรถใหม่ด้วยจ้า

ออฟไลน์ mhc2007

• **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 00:15:15 »
ยินดีด้วยครับกับรถใหม่ เมื่อสองอาทิตย์ก่อนเห็นรุ่นที่ท่านจอง จอดที่ลานจอดรถPortochino เดินดูรอบๆอยู่นานจนยามชักสงสัย ดูแล้วถูกใจสีออกส้มทองแดง เลยกลับรถยูเทอร์นไปที่ศูนย์อยู่เยื้องกัน เจอเซลตัดบทเลย รอสิบเดือนไหวไหม เลยตัดใจแบบเคืองๆ ดูยี่ห้ออื่นก็ได้ รถอะไรรอนานจัง

ออฟไลน์ Kuro

• Full Member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 06:47:25 »
ขอบคุณสำหรับreviewครับ เป็นกระบะที่ทำให้อยากได้มากคันนึงเลยละครับ :)

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 07:26:21 »
ผมไปลองขับมา   เกาะถนนดีมากเลยครับ  แต่สุดท้ายผมซื้อ dmax
เหคุผลเกือบจะอันเดียวคือมันไม่มีระบบคุมการทรงตัวครับ และตัวbt50เพราะรับหน้าตารถไม่ได้

ด้วยความที่ชอบเป็นทุนเดิมอยู่แล้วเลยเข้ามาอ่าน  ไม่นึกว่าจะเกิดเหตุไปซะแล้ว อยากให้ford ใส่ esp มาในเครื่อง 2.2 xlt สักรุ่นเถอะ

สุดท้ายเลยต้องหาข้อดีให้ dmax และทำใจซื้อไป  แต่ก็happyนะครับ ได้อย่างเสียอย่าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2012, 10:34:37 โดย Newhang »

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 07:38:31 »
ผมเห็นบนถนนคันแต่งสวยๆมีมองเหลียวหลังตลอด

ออฟไลน์ BlackSpeed

• Sr. Member
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 07:44:57 »
ขอบคุณรีวิวดีๆครับ เห็นทีไรมองตามทุกที โดยเฉพาะสีแดงเนี่ยฮึกเหิมมากกก.... ;D
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html