ผู้เขียน หัวข้อ: ถอด skirt หน้า jazz เองแล้ว เจอแผ่นยางตลอดแนวกันชน เอาไว้ทำอะไรครับ  (อ่าน 3800 ครั้ง)

ออฟไลน์ 0%

• Hero Member
พอดีที่บ้านบ่น skirt หน้ายื่นมาก ขับยาก ขูดตลอด เลยถอดออก

เจอแผ่นยางวางยาว ดูแล้ววัสดุค่อนข้างดีน่าจะติดมากับรถ แต่มีไว้ทำไม เวลามองจากด้านข้าง

ดูมันยื่นออกมา ไม่แน่ใจเป็นของติดรถ หรือว่า เป็น part ของชุดskirt หน้า

ออฟไลน์ Joe NG

• Full Member
ช่วยในเรื่อง  ลดกระแสลมที่ไหลเข้าสู่ใต้ท้องรถครับ 

Junior22

• บุคคลทั่วไป
เอาไว้จัดกระแสลมครับ

ออฟไลน์ Joii

• Sr. Member
เป็นของติดรถครับ brio ก็มีเหมือนกัน

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
เป็นของที่ติดมากับรถอยู่แล้วครับ ส่วนเรื่องที่ช่วยจัดกระแสลมหรือป่าวนี่ผมไม่ทราบ รู้แต่มันช่วยครูดเตือนก่อนตัวถังรถครูดครับ แหะๆ
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
มันช่วยเตือนให้ ผู้ขับ อย่าขับรถเร็ว บริเวณที่มีลูกระนาด ครับ
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ jimsrsa

• Sr. Member
ใช้กัน น้ำ โคลน ลมหมุนวนใต้ท้องรถ