ผู้เขียน หัวข้อ: Nissan กะ Daihatsu อวดของดีในงาน Tokyo Motorshow แล้วนะ  (อ่าน 5865 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
Nissan มีรถต้นแบบใหม่ซิง 1 รุ่น คือเจ้ารถไฟฟ้า Land Glider ไซด์โค้งได้เหมือนมอไซค์
มีรถขายจริงคือ Roox กับ Fuga ใหม่

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=770:nissan-land-glider-concept-roox-all-new-fuga-hybrid-tokyo-motorshow-2009&catid=84:new-cars--worldwide&Itemid=55

Daihatsu ก็อวดโฉมรถเล็ก 4 ร่นเลย
ขอบอกว่า Tanto EXE ข้างในน่าใช้โคตร ๆ ครับ

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=769:daihatsu-4-tokyo-motorshow-2009&catid=84:new-cars--worldwide&Itemid=55

ออฟไลน์ MAXQ

• Full Member
Re: Nissan กะ Daihatsu อวดของดีในงาน Tokyo Motorshow แล้วนะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 14:49:07 »
ชอบไดฮัทสุที่นั่งทำงาน ขายต้นไม้จัง อันนี้เค้าพัฒนากับ Toyota รึเปล่าครับคุณ Homy???

ออฟไลน์ gateaux

• Sr. Member
Re: Nissan กะ Daihatsu อวดของดีในงาน Tokyo Motorshow แล้วนะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 14:51:56 »
Daihatsu  ตัวที่นั่งทำงานได้ กับตัวที่เป็นกระบะ  Design แจ่มจริงๆครับ  ถ้าราคาสวยๆ มาเมืองไทยโดนแน่ๆ

ว่าแต่หัวข้อ อ่านแล้วแปลกๆดีครับ  "อวดของดี"   ;D ;D ;D

ออฟไลน์ MonkypantS

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 17:10:00 »
แปลกดีครับ แต่ภาพแรกรุ่นนี้รู้สึกว่าขายแล้วนะมีรูปแต่งมาฝากด้วย

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 18:22:31 »
Deca Deca - ยังกับ Mobilio
Tanto EXE - เหมือน Tanto เวอร์ชั่นประตูธรรมดา
e:S - iQ เวอร์ชั่น Daihatsu และคอนโซลสีฟ้าที่ชอบ (แต่ชอบของ March เก่ามากกกว่า)
Roox - Serena ย่อส่วนชัดๆ ขายจริง 1 ธค นี้
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 19:14:25 »
แปลกดีครับ แต่ภาพแรกรุ่นนี้รู้สึกว่าขายแล้วนะมีรูปแต่งมาฝากด้วย

นี่มัน PASSO ไม่ใช่หรอครับ ?

ออฟไลน์ PREM

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 20:01:10 »
Fuga หน้าตาบึกบึนอย่างกะรถบรรทุกเลยอ่ะ
ตูดก็บานๆ เหมือน E-Class W212

แอบรู้สึกไม่ดีเล็กน้อย
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 00:10:20 »
1. ไม่เกี่ยวครับคุณ Monkeyฯ คนละคันคนละรุ่นกันเลย

2. Passo ใช่ครับ เป็นฝาแฝดที่ร่วมพัฒนามาพร้อมกับ Daihatsu BooN

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 00:17:48 »
เอ่อ

ชื่อรุ่น Deca Deca

มันทำให้ผมนึกถึง

"เดกะ  เจนเจอร์"

난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ new kid

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 01:24:54 »
ไม่ชอบรูปทรงภายนอก ของ เจ้า FUGA  เอาซะเลย  มันอ่อนช้อยเกินไป
เหมือน เอาขี้ผึ้งไปลนไฟ ให้ไหลย้อย ละลายออกมา :D

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2009, 21:36:52 »
ไม่ชอบรูปทรงภายนอก ของ เจ้า FUGA  เอาซะเลย  มันอ่อนช้อยเกินไป
เหมือน เอาขี้ผึ้งไปลนไฟ ให้ไหลย้อย ละลายออกมา :D

สวยดีนะ ,ทั้งภายในภายนอกเลยยยยยยย ย
ชอบเทคโนโลยี ,เคยเห็นเบาะสีน้ามตาลสวยอ่า