ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความคิดเห็นหน่อยครับ ระหว่าง 325coupe E92 used vs Scirocco new!  (อ่าน 7067 ครั้ง)

ออฟไลน์ Serbiko

• Jr. Member
  • **
เริ่มมีตัวเลือกเยอะขึ้น เลือกไม่ถูกละคับพี่น้อง
What's next...?

ออฟไลน์ secrecyguy

• Hero Member
  • 3.2plus
Re: ขอความคิดเห็นหน่อยครับ ระหว่าง 325coupe E92 used vs Scirocco new!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 14:44:22 »
รถใหม่มันก็ใช้สบายใจกว่าครับ

ออฟไลน์ YF-19

• Sr. Member
Re: ขอความคิดเห็นหน่อยครับ ระหว่าง 325coupe E92 used vs Scirocco new!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 15:03:35 »
ตอบโจทย์ตัวเองให้ได้ ก็ได้คำตอบเองครับ

เอาเงินมาจับ มันก็ออกมาแบบนี้แหละ

เพราะเงินจำนวนนี้ มันเลือกได้เยอะ แล้วตัวเลือกแต่ละอันก็ดีๆทั้งนั้น

BMW มันก็ดีอยู่แล้วแหละ แต่เป็นมือสอง และไม่แรงเท่า รับได้ไม๊ ได้ก็ ซื้อ BMW ไปครับ ภาพลักษณ์ดีกว่า

scirocco มันรถเฉพาะกลุ่ม นิยมความแรง + ชอบรถสวยสองประตู ไม่เน้นภาพลักษณ์ หรูหราอะไร (แต่ตกแต่งหรูดูดีมาก)

แต่ราคา 2 ล้าน รถศูนย์ ถือว่าถูกมากๆ ถ้าชอบไม่มีเหตุผลอะไรที่จะไม่ซื้อเลย ราคานี้ เทียบกับสิ่งที่ได้ ไม่มีอะไรเทียบเลยครับ

ตอบตัวเองก่อน ว่าอยากได้รถแบบไหน แล้วค่อยมาเลือกว่า ซื้ออะไรได้บ้าง

ไม่ใช่ เงิน 2 ล้าน ซื้ออะไรดี งี้เลือกไม่ได้หรอกครับ ตัวเลือกเยอะเกิน ทุกคันมีข้อดีข้อเสียทั้งนั้นแหละ
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 15:21:23 »
อ้อ ลืมให้ข้อมูล อีกนิด

Scirocco ล็อต ปัจจุบัน เป็นตัว highline ทั้งหมด

สิ่งที่ได้คือ 
1. เครื่องรุ่นใหม่ 210 ม้า รหัสเดียวกับ golf GTI
2. ยางติดรถ Pirelli cinturato p7 + ล้อ 18 นิ้ว
3. หลังคา panoramic glass roof
4. ช่วงล่าง DCC ปรับ แข็งนุ่มไฟฟ้า
5. แอร์แยกฝั่งแบบดิจิตอล
6. เครื่องเสียง 6 CD +SD card 8 ลำโพง
7. เบาะปรับไฟฟ้าฝั่งคนขับ

สิ่งที่ไม่มีคือ
1. เปิดไฟหน้า อัตโนมัติ
2. พับกระจก ข้าง อัตโนมัติ
3. ปัดน้ำฝน อัตโนมัติ
4. บลูทูธ
5. ครูซคอนโืทรล

ถ้าซื้อเพราะอยากได้ ออปชั่นอัตโนมัติทั้งหลาย ตัดไปเลย ไม่มีให้ในรถล็อตนี้  เอาไว้เป็นข้อมูลประกอบครับ

แต่ผม ไม่คิดว่า จขกท. จะซื้อ scirocco หรอกนะ เพราะ ถ้าใครกำตังแล้วอยากได้อยู่ บอกราคามาสองล้าน แล้วยังลังเล

คุณก็คงไม่ใช่ ว่าที่เจ้าของมันแล้วล่ะ
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 16:14:33 »

Scirocco ล็อต ปัจจุบัน เป็นตัว highline ทั้งหมด

1. เครื่องรุ่นใหม่ 210 ม้า รหัสเดียวกับ golf GTI
2. ยางติดรถ Pirelli cinturato p7 + ล้อ 18 นิ้ว
3. หลังคา panoramic glass roof
4. ช่วงล่าง DCC ปรับ แข็งนุ่มไฟฟ้า
6. เครื่องเสียง 6 CD +SD card 8 ลำโพง

4. บลูทูธ

ถ้าซื้อเพราะอยากได้ ออปชั่นอัตโนมัติทั้งหลาย ตัดไปเลย ไม่มีให้ในรถล็อตนี้  เอาไว้เป็นข้อมูลประกอบครับ

แต่ผม ไม่คิดว่า จขกท. จะซื้อ scirocco หรอกนะ เพราะ ถ้าใครกำตังแล้วอยากได้อยู่ บอกราคามาสองล้าน แล้วยังลังเล

คุณก็คงไม่ใช่ ว่าที่เจ้าของมันแล้วล่ะ

ตามคุณหมอเลยครับ ตอบคำถามในใจให้ได้ก่อนว่าอะไรกันแน่ที่ต้องการสำหรับเรา อันไหนขาดได้ไม่ได้ เพื่อแลกกับสิ่งที่ได้มา

ออฟไลน์ Jump

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 16:31:29 »
เลือกของใหม่ครับ
LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ @Route@

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 16:46:22 »
รถใหม่ scirocco ครับ มั่นใจกว่า ราคา 2ล้าน ไม่ต้องมีตัวเทียบครับ มั่นใจได้ ในราคา 2ล้าน ราคานี้ไม่มีตัวเปรียบครับ แต่ชั่งน้ำหนักกับการใช้งาน ถ้าใช้ 3-4 คน อันนี้แลกกับความจุกจิกกับการเข้าออกรถ และเป็นรถที่ออฟชั่นน้อย และก็เป็นอะไรที่เวลาใช้งานไม่จุกจิก เรื่อง สมรรถนะไม่ต้องพูดถึงครับ ข้อเสียอีกข้อเมื่อเทียบกับทรง ซีดานทัศนะวิสัยมันแย่กว่าครับ แต่มันเป็นธรรมชาติของรถ sport อันนี้เชียร์ครับ scirocco ไปเลย จะได้เข้าแก๋งกับคุณหมอไปเลยครับ 5555 

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 17:43:01 »
ตอนแรกไม่ได้สนใจในScirocco เท่าไหร่ครับ อยากได้86 มากมาย จนเกือบจะไปจอง แต่ก็ชั่งใจเพราะไม่เคยได้ขับและนั่งได้แค่2 เลยจบไป ต่อมาวันหนึ่งพาที่บ้านไปดูBeetle 2012 แล้วพอจะกลับเดินลงมาเห็น Zroc เลยเดินเข้าไปดูเล่นๆแต่ก็ไม่ได้หลงใหลมากนัก เซลบอกว่าลองขับเลยค่ะ ผมก็เลยตอบว่าไม่อ่ะครับ แต่เซลคะยั้นคะยอบอกว่าเอาเถอะค่ะลองเล่นๆ และหลังจากได้ลองแล้ว ผมเลยติดใจกับperformance ของมัน จบถึงกับอยากจะครอบครองนี่แหละครับแต่ ก็ยังชั่งใจอยูในหลายๆเรื่องเช่นหลัง3ปีไปแล้ว จะจุกจิกมั๊ย จ่ายค่าซ่อมไหวมั๊ย ส่วนราคาขายต่อผมคิดว่ารถมันก็คือลด อยู่แล้วคงต้องทำใจถ้าออกป้ายแดง

ออฟไลน์ BlackSpeed

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 18:34:56 »
ตอบแบบตรงๆ คุณแค่ติดใจใน Performance ของ Scirocco แต่ไม่ได้ชอบโดยรวมมาตั้งแต่แรก ผมว่าถ้าตัวเลือกแค่ 2 เจ้านี้ ไป BMW ดีกว่าครับ  ;)
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ kongonline

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 18:58:48 »
ในฐานะคนขายมินิมาคบ Scirocco ซึ่งโดยส่วนตัวพอใจมากกก

ความเห็นส่วนตัวคิดจะซื้อ roc ต้องไม่คิดไปเปรียบเทียบกับอะไรแล้วครับ เอาแค่ กับ GTI ยังพอไหว
ถ้ายังเปรียบแสดงว่ายังไม่ใช่พอ แบบนี้ซื้อมาเสียใจเปล่าๆ ว่า 2 ล้านซื้อนุ้นซื้อนิ้ได้อีกเยอะ หรือยังคงเปรียบหลังซื้อต่อไปอีก

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 19:06:03 »
งั้นไปลองอย่างอื่นก่อนดีไหมครับ ค่อยตัดสินใจอีกที ถ้าไม่ได้ชอบหน้าตาของมันแต่แรก

ออฟไลน์ beebird

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 20:27:03 »

4. บลูทูธ

ชัดเจนตามนี้ครับ ... ถ้าเป็นรถปี 2012 จะมีไฟทะเบียนท้ายเป็น LED แสงขาวๆให้แระครับ แต่ถ้าได้ตัว 2011 แต่ราคาสุดยั่วว ก็ซื้อเปลี่ยนได้ครับ คู่ละราวๆ 5 พันกว่าบาท
นี่เพื่อนผมก็ออกสีเดียวกะคุณหมอมาอีกคันรับรถไปเมื่อศุกร์ี่แล้ว อยากจะมี๊ทกันเสียจริง

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 21:03:09 »
เลือกยากนะครับ

แต่ต้องดูว่า used สภาพเป็นไง ถ้าสภาพดีๆยังไงก็ e92

แต่ยังไงๆรถใหม่ย่อมดีกว่าครับ สดใหม่ ป้ายแดง เท่ระเบิด

;D ;D ;D

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 21:36:27 »
Scirocco วิ่งดีกว่านะคับ แต่ E92 ยังสวยอยู่เสมอ แต่เปนมือ 1 ยังไงก้ดีกว่าคับ

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 22:43:28 »
ราคามันจะ2ล้านนิดๆแค่ช่วงนี้ืตามที่เซลบอก เค้าบอกว่าภายในเดือนนี้ แต่ผมอยากรอดูตอนมอเตอร์โชว์ เผื่อจะได้แคมเปญที่มากกว่านี้. หรือว่าเค้าปรับราคาลดลง เป็นราคานี้ครับ?

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 23:12:55 »
กลายเป็นกระทู้รวมพล ชาว ROCCo กันไปแล้ว :P :P :P

ราคามันจะ2ล้านนิดๆแค่ช่วงนี้ืตามที่เซลบอก เค้าบอกว่าภายในเดือนนี้ แต่ผมอยากรอดูตอนมอเตอร์โชว์ เผื่อจะได้แคมเปญที่มากกว่านี้. หรือว่าเค้าปรับราคาลดลง เป็นราคานี้ครับ?

ราคา ถ้ายังเป็นล็อตนี้ จะ1.95-2.0 ล้าน แล้วแต่ศูนย์ครับ แต่ถ้าล็อตอื่น ที่ใหม่กว่านี้ ไม่น่าจะได้ราคานี้ครับ

มอเตอร์โชว์นี้ผมก็ไป เผื่อไปนั่งคุยกันได้ในงานครับ ;D ;D ;D

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 00:28:05 »
คิดหคิดหนักเลยครับตอนนี้ เซลบอกรรคานี้ถึงแค่สิ้นเดือนในการนี้ประมาณ2.4 ยังไงก็ไม่ได้รานนี้แล้ว ไม่รู้จริงเท็จประการใดใครพอจะมีข้อมูลบ้างครับ

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 03:09:38 »
เรื่องฟิลลิ่งการขับขี่ ผมวา e92 ไม่แพ้ scirocco หรอก ได้ความสปอร์ต ปละมีแนวโน้มว่าจะหล่อกว้า
แต่ถ้าขับสนุกหมายถึงต้องแรงสะใจ แบบแข่งกะชาวบ้านได้ ก้คงต้อง scirocco ละคับ

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 08:18:34 »
ชอบ86 เอา 86 ครับ ข้างหลัง ก็นั่งได้ 2 ไม่ลำบากมาก เลื้อยไปมา สบาย 555  ;D ;D

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 08:25:45 »
ยังมีที่เหลือให้ ยกแข้ง ยกขา  8)

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 08:27:14 »
จะเอ๊  ;D ;D

ออฟไลน์ mxmx

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 10:44:05 »
จะเอา  86 ;D

ออฟไลน์ panjap

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 14:14:00 »
86 สมรถนะก็ไม่ขี้เหร่นะครับ รถแรง กับรถขับสนุกมันคนละอย่างกันนะครับ แม้ 86 จะไม่แรงเท่า แต่ผมว่าขับมันส์ใช้ได้ แถมค่าซ่อมถูกกว่าแน่ๆครับผม

ออฟไลน์ GaB

• Full Member
  • #StickShiftLife
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 15:15:30 »
ตอนแรกอ่านแล้วคิดตามจขกท.และความเห็นสมาชิกท่านอื่นแล้วคิดไม่ออกเหมือนกัน

มาเห็นรูปประกอบของ 86 เลือก 86 เลยครับ อิอิ

ออฟไลน์ chaiz

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 18:04:09 »
เป็นผมเลือก Scirocco ครับ

325 coupe e92 เคยชอบมาก แต่ราคามันก็แรงมาก ยิ่งถ้าเป็นมือ 2 หลังหมด BSI (หรือหมดแล้ว) มันน่าจะดูแลแพงยิ่งกว่า Scirocco อีกนะผมว่า
เรื่องนั่ง 2 หรือ 4 คงไม่ต่างกันมากต้องมุดเข้า ที่นั่งไม่ได้กว้างมากเหมือนกัน แต่ดูๆแล้ว คงไม่ได้นั่ง 4 บ่อยๆมั้งครับ ถ้ามองสองตัวนี้

สุดท้าย เห็นด้วยกับ คุณ YF-19 ครับ ถ้าสนใจ Scirocco แต่เจอราคานี้ยังลังเล แสดงว่าไม่ใช่รถของคุณแล้วล่ะ

ออฟไลน์ eamesBot

• Full Member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 22:16:24 »
ด้วยความเคารพครับ
เรื่องราคา กับ promotion ให้หาข้อมูลเพิ่มหน่อยก็ดีครับ ถ้าไม่รีบ ลอง pm ถามๆ ท่านๆ ในกระทู้นี้ก็ได้ครับผม  ;D
เอาง่ายๆ ด้านบน ลอง search scirocco หากระทู้เก่าๆ ดูท่านก็เห็นราคาคร่าวๆ ได้เป็น ref ครับ

ความเห็นส่วนตัวนะครับ "อย่าเชื่อเซล์" ทั้งหมดครับ เค้าก็ทำหน้าที่เค้า ส่วนเราก็อยากได้สิ่งที่คุ้มค่าที่สุดครับ

ออฟไลน์ @Route@

• **
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 14:46:41 »
คิดหคิดหนักเลยครับตอนนี้ เซลบอกรรคานี้ถึงแค่สิ้นเดือนในการนี้ประมาณ2.4 ยังไงก็ไม่ได้รานนี้แล้ว ไม่รู้จริงเท็จประการใดใครพอจะมีข้อมูลบ้างครับ
ตอนนี้ ราคา 2 ล้าน ครับของแถมครบ ถ้าหมด ล็อดราคาประมาณ 2.25 ครับ ประมาณนี้ 

ออฟไลน์ tenorman

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 20:24:15 »
อยากทราบว่า ราคาของล็อตที่ว่านี้เป็น MY 2012 ที่เลขตัวถังขึ้นต้นด้วย c หรือเปล่าครับ
เห็นบางศูนย์บอกว่าเป็น MY 2011 ที่ค้างสต็อคมา