ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบ ข่าวสารของ juke ครับ  (อ่าน 4370 ครั้ง)

ออฟไลน์ ishat

• Jr. Member
  • **
อยากทราบ ข่าวสารของ juke ครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 15:24:16 »
รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ ครับ
คือ ผมก็ติดตามข่าวสาร (ได้แต่เสพข่าว)
และก็แววๆ ว่า จะนำ juke เข้ามาขายประมาณlสิ้นปี หรือเดือน มีนา 56

ประเด็น คือ ข่าวนี้มีโอกาสจริงแค่ไหนครับ
เพราะคิดว่าจะต้องซื้อรถไว้ใช้งานจริงๆ สักคัน (และพอรู้ว่า เครื่อง 1.6 sylphy ประหยัดมาก)
ซึ่งเป็นตัวเดียวกับ juke (ตามข้อมูลที่ผมเสพเจอ = =")

ตอนแรกคิดว่า จะออก suv สักคัน แต่จากคำนวณ รายจ่ายแล้ว ผมผ่อนได้ แต่เงินจะไม่เหลือไปเที่ยว = =" กำจริงๆ
จึงไตร่ตรอง ไปๆ มาๆ  ออกไม่เกิน 1 ล้าน จะเหลือเงินเที่ยวสบายๆ มาก
เลยหันไปมองรถคันแรก แต่ดันมาเจอข่าวคราวของ juke เลยแอบลุ้นอยู่
ถ้าไม่มา จะเปลี่ยนแผนใช้สิทธิ์ รถคันแรกของรัฐบาล นะครับ

จึงอยากทราบข้อมูลเพื่อการตัดสินใจ ในการรอ หรือ ไม่รอดีครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ mayjazza

• Sr. Member
  • .......
Re: อยากทราบ ข่าวสารของ juke ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 15:55:00 »
แอบ รอด้วย พี่ จิมมี่ ช่วย หน่อย...คับ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
Re: อยากทราบ ข่าวสารของ juke ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 16:11:17 »
ผมว่าในงานมอเตอเอกซ์โปน่าจะเจอแน่นอนนะครับ

ออฟไลน์ iamgodno2

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 16:55:42 »
ผมก้ลุ้นครับ จะได้มีของเเต่ง^^
จงกล้าฝันเเละจงกล้าทำ     ถึงจะเป็นสิ่งที่ไร้ค่าสำหรับคนอื่น    เเต่มีค่าสำหรับเรา

ออฟไลน์ templeboy

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 17:02:31 »
ผมคงไม่ทราบมากกว่าไปกว่าเจ้าของกระทู้นะครับ...กระแสนึงก็ว่ามาสัปดาห์หน้า อีกกระแสก็ว่า Motor Show 2556 ปีหน้านู่นเลย...แต่เท่าที่ทราบมาทุกแหล่งยืนยันตรงกันว่ามาแน่ครับ และมา 2 รุ่น ราคาไม่เกินล้านทั้งคู่ ใช้เครื่อง 1.6 เครื่องเดียวกับ Sylphy รหัส HR16DE 115 แรงม้า

แต่ส่วนตัวไม่คิดว่าจะเปิดตัวทันสัปดาห์หน้า ไม่งั้นคงต้องมีเล็ดลอดออกมาแล้ว...แต่อาจจะมีเปิดจองแบบไม่มีตัวโชว์อะไรประมาณนั้นก็เป็นได้

ผมคนนึงแหละที่รอจะถอย JUKE ซักคันนึง ชอบความเป็น Crossover ที่ลงตัวของมันครับ บวกกับทนกับความจุกจิกของ BMW E90 ต่อไปไม่ไหวแล้ว...ขอคืนสู่สามัญครับ
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 17:06:01 »
เห็นข่าวว่ามาแน่ๆอีกรุ่นก็ ford eco sport เรียกว่าเป็นคู่เเข่งโดยตรงกันเลยนะครับ

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 18:04:30 »
ผมคงไม่ทราบมากกว่าไปกว่าเจ้าของกระทู้นะครับ...กระแสนึงก็ว่ามาสัปดาห์หน้า อีกกระแสก็ว่า Motor Show 2556 ปีหน้านู่นเลย...แต่เท่าที่ทราบมาทุกแหล่งยืนยันตรงกันว่ามาแน่ครับ และมา 2 รุ่น ราคาไม่เกินล้านทั้งคู่ ใช้เครื่อง 1.6 เครื่องเดียวกับ Sylphy รหัส HR16DE 115 แรงม้า

แต่ส่วนตัวไม่คิดว่าจะเปิดตัวทันสัปดาห์หน้า ไม่งั้นคงต้องมีเล็ดลอดออกมาแล้ว...แต่อาจจะมีเปิดจองแบบไม่มีตัวโชว์อะไรประมาณนั้นก็เป็นได้

ผมคนนึงแหละที่รอจะถอย JUKE ซักคันนึง ชอบความเป็น Crossover ที่ลงตัวของมันครับ บวกกับทนกับความจุกจิกของ BMW E90 ต่อไปไม่ไหวแล้ว...ขอคืนสู่สามัญครับ

ขอบคุณครับ รอคอยกันต่อไป  :D
อยากจะได้จริงๆ

ออฟไลน์ Meow

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 18:27:06 »
Motor Expo นี้คิวของ Pulsar

Juke อาจจะเป็น Motor Show อิอิ  (ขอให้มาๆ)

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 19:30:52 »
อยากให้มามากๆครับ
ช่วงนี้ข่าว Juke ดูเงียบๆไป :(

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 21:01:27 »
Juke เงียบๆไปแล้วนะครับ

ไม่รู้จะมาป่าว

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 21:14:25 »
นั้นสิครับ  :'(
กลัวจะไม่มา แต่ถ้ามา มีนา 56 ก็พอลุ้นอยู่บาง

ออฟไลน์ tew

• Sr. Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 10:42:35 »
ข่าวมาจากไหน ที่จะเปิดตัวที่งานหม้อโต เอ็กโปร ถ้าใช่ขอบคุนมากๆๆ

ออฟไลน์ pheet

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 13:44:24 »
อีกไม่กี่วันจะได้รู้แล้วแหละครับว่า expo จะเอามาโชว์ไหมครับ

ผมเองก็รอดูอยูครับอยากได้อยู่ แต่ที่อยากได้มากกว่า คือ altima นี่ก็ไม่รู็จะมาเมื่อไหร่มาไทย มาแล้วจะเป็นยังไง

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 18:27:57 »
ไม่มีใน motor expo 2012 ครับ