ผู้เขียน หัวข้อ: /// มีเรื่องอยากถามหลายเรื่องเลยครับ ///  (อ่าน 3448 ครั้ง)

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
/// มีเรื่องอยากถามหลายเรื่องเลยครับ ///
« เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 18:20:56 »
พอดีแอบสงสัยในหลายๆ เรื่องเลยครับ

1.ไฟหน้าและไฟท้าย F10 ราคาเท่าไหร่ถ้าคิดจะเปลี่ยนใหม่ทั้งดวง กรณีจะเปลี่ยนตอน LCI มาครับ

2.สามารถย้ายไฟเลี้ยวจากกาบข้างมาไว้ที่กระจกข้างได้ไหมครับ

3.ถ้าเราทุบไฟหน้า-หลังให้แตก แล้วบอกว่าถอยชนเสาให้ประกันเคลมเค้าจะให้เป็นตัวไหนมาครับ หรือ เราสามารถขอเลือกได้

4.สปริงโหลด AC Schnitzer นี่ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ::)

ออฟไลน์ Action

Re: /// มีเรื่องอยากถามหลายเรื่องเลยครับ ///
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 19:23:17 »
3.ถ้าเราทุบไฟหน้า-หลังให้แตก แล้วบอกว่าถอยชนเสาให้ประกันเคลมเค้าจะให้เป็นตัวไหนมาครับ หรือ เราสามารถขอเลือกได้

แร๊งส์ !!! แค่คิดก็ผิดแล้ว อย่าทำเลยครับ ผมสงสารรถ ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ nuttapatJazz

Re: /// มีเรื่องอยากถามหลายเรื่องเลยครับ ///
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 19:29:48 »
3.ประกันจะให้แบบเดิมเหมือนที่เคยถ่ายรูปเอาไว้ตอนเริ่มทำประกันอ่ะครับ
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ peak14405

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 19:43:08 »
ผมเข้ามาอึ้งข้อ 3  :o :o :o

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 20:03:56 »
ผมเดาว่าไฟต้องมี 70k++แน่ๆเลย อ้างอิงจากราคาของE60ตอนนี้

ออฟไลน์ Tonge

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 20:05:21 »
ข้อ3. ประกันจะเปลี่ยนไฟแบบเดิมให้ครับ
เพราะเคยคิดจะเปลี่ยนไฟท้ายTEANAมาแล้ว แต่คิดหลังจากเกิดอุบัติเหตุนะ จะขอเปลี่ยนเป็นแบบอื่น เขาบอกไม่ได้ อันเก่าที่แตกบริษัทประกันเอาคืนไป เขาก็เปลี่ยนแบบเดิมมาให้ อดหล่อเลย

ออฟไลน์ mew123765

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 20:11:13 »
ข้อ3. ประกันจะเปลี่ยนไฟแบบเดิมให้ครับ
เพราะเคยคิดจะเปลี่ยนไฟท้ายTEANAมาแล้ว แต่คิดหลังจากเกิดอุบัติเหตุนะ จะขอเปลี่ยนเป็นแบบอื่น เขาบอกไม่ได้ อันเก่าที่แตกบริษัทประกันเอาคืนไป เขาก็เปลี่ยนแบบเดิมมาให้ อดหล่อเลย

ผมเคยมีกรณีคล้ายๆแบบนี้ครับ คือรถผมโดนเหล็กด้านข้างรถบรรทุกเฉี่ยวด้านหน้า แล้วเหล็กด้านข้างรถบรรทุกเกี่ยวกันชนหน้ารถผมหลุดไปทั้งยวงเลย แต่ตัวรถไม่เป็นไรนะครับ แล้วคุยกับประกันว่าขอเปลี่ยนกันชนเป็นของตัวไมเนอร์เชนจ์ได้มั้ย ประกันบอกว่าได้แต่ให้ผมออกส่วนต่างเองผมเลยไม่เอา ผมเลยเข้าใจว่า ถ้าเราจะเปลี่ยนของที่ต่างจากเดิมประกันจะออกค่าใช้จ่ายเท่ากับมูลค่าของๆเดิม เกินจากนั้นเจ้าของรถจ่ายครับ แต่ไม่รู้ว่าประกันเจ้าอื่นจะเป็นแบบนี้มั้ยนะครับ  :D

ออฟไลน์ eight

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 20:23:07 »
ข้อ 3. ถ้าเส้นใหญ่พอก็เปลี่ยนได้ตามแบบที่เราอยากได้ครับ
เคยมีลูกค้าผม "แกล้ง" ทำฝากระโปรงหน้ารถพังเพื่อจะเปลี่ยนเป็นแบบ คาบอน ไฟเบอร์ ทั้งชิ้น ราคาเกือบ 4แสน
ผมก็ได้แต่มองครับ แต่ไม่เห็นด้วย รถราคา 8 ล้าน ฝากระโปรงไม่กี่แสนไม่น่าทำเลย..

ออฟไลน์ time traveler

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 10:09:42 »
ของพวกนี้ราคาไม่กี่ตังหรอกครับ  ;) เทียบไม่ได้เลยกับชื่อเสียงนะ :D ลุยครับ ผมว่าสวยและเด่นมากๆ เลย

ออฟไลน์ Blur

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 14:51:14 »
เข้ามาอิ๊งกับคำถาม  :o

ออฟไลน์ Ohmohmz

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 16:33:16 »
ตอบข้อ 3

ถ้าไม่เนียนจริง เค้ามีสิทธิ์ไม่รับผิดชอบครับ  ส่วนถ้าเกิดอุบัติเหตุจริงๆ แล้วอยากได้ชุดใหม่  ก็สามารถทำได้โดยคุยกะอู่แล้วบอกว่าเราจะจ่ายเงินส่วนต่างเอง

ปล.ขึ้นอยู่กับอู่ด้วยว่าจะทำให้เราป่าว