ผู้เขียน หัวข้อ: คุณจิมมี่มีแผนจะเอาปาเจโร่ สปอร์ตใหม่มารีวิวไหมครับ  (อ่าน 3204 ครั้ง)

ออฟไลน์ zorohunter

• Newbie
  • *
เห็นทางมิตซูประกาศจะเปิดตัวปลายเดือน และแสดงในงานมอเตอร์ เอ็กซ์โป เท่าที่หาข้อมูลดู เหมือนเครื่องยนต์จะเหมือนๆเดิมเลย แต่ไม่แน่ใจมีอะไรเปลี่ยนไปบ้าง

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
เพิ่งจะรีวิวเจ้า V6 3.0 ไปเองนะ

คงน่าจะไม่เร็วๆนี้ครับ

promt

• บุคคลทั่วไป
ถ้าแค่แต่งหน้าทาปาก ยกคิ้ว หลิ่วตา ทาขอบดำ ทำสีใหม่ ใส่แอลซีดี  คุณจิมมี่จะไม่ทำรีวิวใหม่ครับ

ต้องเป็นบิ๊กเชนจ์จึงหยิบมาทำอีก เช่น
โมเดลเชนจ์
เอนจิ้นเชนจ์
สปีด (เกียร์) เชนจ์

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ไม่ทำแล้วครับ  ดูตามเครื่องและระบบส่งกำลังที่มีก็ครบแล้วครับ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
รู้สึก ตัว 2WD เปลี่ยนมาใช้เกียร์ 5 A/T สักพักแล้วด้วยนะครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
แล้วจะมีลอง 0-100 ของตัว 2.4 มั๊ยครับ อยากทราบว่าอืดมากมั๊ย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ basboths

• Sr. Member
แล้วจะมีลอง 0-100 ของตัว 2.4 มั๊ยครับ อยากทราบว่าอืดมากมั๊ย
ผมใช้อยู่ครับ ติด LPG ด้วยครับ  ท่าขับ(1คน หนัก 139 )  ก็ไม่น่าเศร้าครับ ทำได้ดีพอตัว น่าจะ 16-18 นี่ละครับ จำไม่ได้ครับ แต่ ความเร็สสูงสุดๆ เข็มไป 180 แต่ความเร็วจริงไม่ทราบ

กินน้ำมัน
ไปมหาลัยแถวๆสามย่าน ออกจากบ้านตอน ตี 5.40 ถึง6.30 กลับ 16.30 - 18.45  ใช้ จ-ศ โดนเดือนละ 13000-14500 ต่อเดือน ติดแก็ส เหลือ 5-6 พันต่อเดือน ท่าไม่ติดแก็สขับ กทม จนครับ

ออฟไลน์ Deaw

Pajero sport ปลายปีนี้ เปลี่ยนแค่ภายในดำ เพิ่มจอ 10" เปลี่ยน front รองรับ usb/ipod เพิ่ม navi ในรุ่น top น่าจะประมาณนี้ครับ
ส่วนเรื่องการขับขี่คงเหมือนเดิม เพราะเครื่องเดิม vg 178 แรงม้า เกียร์เดิม 5AT ส่วนเบนซินก็ V6 3.0 5AT ซึ่งมีรีวิวไปหมดแล้วครับ