ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับ ACV31 มีเสียงดังป่อกๆๆๆ เวลาส่ายพวงมาลัยครับ  (อ่าน 2826 ครั้ง)

ออฟไลน์ tTtTt

• Jr. Member
  • **
เมื่อ 2 อาทิตย์ก่อนขับรถอยู่ดีๆ ได้ยินเสียงกุกๆจากช่วงล่างหน้าเวลาผ่านลูกระนาด สั่นมาถึงพวงมาลัยเลยครับ เลยไปเช็คที่ B quik ช่างยกขึ้นฮ๊อยเดินวนไปวนมาสองรอบเดินกลับมาบอกผมว่า ลูกปืนเพลาขับหลวม ต้องเปลี่ยนเพลาขับคู่หน้าข้างละ4k(แพงไปต้องรอผู้ปกครองมาจ่ายให้เลยยังไม่ได้เปลี่ยน555) หลังจากนั้นวันสองวัน พวงมาลัยก็มีเสียงกุกๆตามมาครับ(ก่อนเข้าบีควิ้กยังไม่กุกๆๆชัดเจนขนาดนี้) อยากทราบว่ามันเป็นผลมาจากเพลาขับหรือ แร็คพวงมาลัย??

ตามนี้เลยครับบ >
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2012, 22:17:18 โดย thnnn158 »

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ลองอัดจารบีที่ยอยท์พวงมาลัยก่อนครับ ACV30-31 จารบีตรงนี้ชอบแห้ง ถ้าไม่หายค่อยไปดูสาเหตุอื่นครับ

• **
ลองอัดจารบีที่ยอยท์พวงมาลัยก่อนครับ ACV30-31 จารบีตรงนี้ชอบแห้ง ถ้าไม่หายค่อยไปดูสาเหตุอื่นครับ

ขอบคุณครับบ เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปลองเลย ไม่ไหวละ รำคาญมากเวลาขับในซอยแคบๆ   :'( :'( :'(

• **
ขอถามอีกเรื่องนึงนะครับ

ถ้าเป็นที่แร็คพวงมาลัยหลวม มีวิธีแก้นอกจากเปลี่ยนหรือเปล่า เห็นว่าแพงมากๆ :'(