ผู้เขียน หัวข้อ: chevrolet cruze ตัวใหม่ไม่ใช่ไฟท้าย LED เหรอครับ  (อ่าน 17437 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nuzz

• Full Member
Re: chevrolet cruze ตัวใหม่ไม่ใช่ไฟท้าย LED เหรอครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 22:07:29 »
จริงๆผมรู้สึกว่า cruze เป็นรถที่มีอัตราเร่งช่วงปลายดีนะเวลาผมเปิด cruise control ที่ประมาณ 110-120 แล้วจะเร่งแซงนี่เหยียบแบบสั่งได้ดังใจเลยครับ รู้สึกมันเร่งขึ้นกว่าถ้าเทียบกับ Altis หรือ civc FD ที่ผมเคยขับ

ออฟไลน์ Nyquist

• Hero Member
Re: chevrolet cruze ตัวใหม่ไม่ใช่ไฟท้าย LED เหรอครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 22:39:53 »
สวยแต่รูปจูบไม่หอม เกียร์เอ๋อ คันเร่งหน่วง

ผมเห็นท่านตอบแนวนี้หลายกระทู๊แล้ว  เพลาๆเรื่องบ่นรถยี่ห้อที่ตัวเองไม่ได้ใช้หน่อยก็ดีนะครับ   เพราะมันไม่ได้ตรงกับคำถาม
เดี๋ยวจะมีดราม่ากันเปล่าๆ   ถือว่าเป็นคำแนะนำกันนะครับ  จะได้ไม่มีใครมองไม่ดี

ถูกใจ

ใช่เลย เห็นพูดโจมตีแบบนี้บ่อยๆ

ออฟไลน์ MainZ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 00:15:36 »
ตอบจากคนใช้จริง

ครูซไฟท้ายไม่ใช่ LED ครับ

ไฟท้ายเบนซ์ LED เปลี่ยนเอง ไปร้านแต่ง 8500 ประกัน 1 ปี ของ SuperLux เกาหลี
ค่อนข้างทนทานกว่า LED ทั่วๆ ไป ตอนนี้ ถ้านับระยะเวลาที่เปลี่ยนไฟท้ายมาก็จะครบปี ไฟท้ายยังดีครับ
แต่หมดประกันไม่รู้ว่าจะขาดดวงไหนรึเปล่าครับ ถ้าขาดก็ซื้อเปลี่ยนใหม่ แค่นั้นเองครับ
มันเป็นอุปกรณ์เสื่อมสภาพตามอายุ

พอเปลี่ยนไฟท้ายแล้วรถมันดูสวย ใหญ่ ทันสมัย ขึ้น ครับ ยิ่งขับตามตอนกลางคืน มันเพลินตาดีจัง
ถามผม ผมว่าคุ้มค่ากับแปดพันครับ

นอกจากนี้ยังมีไฟหน้าที่เป็นปัญหาของครูซ คือมันไม่ค่อยสว่างครับ
จับเปลี่ยนเป็น BiXenon โปรเจคเตอร์ หมื่นห้า สว่างสุดๆ เวลาขับเร็วๆ คนชอบให้ทางครับ
จับเปลี่ยน DRL สไตล์เบนซ์ขับเร็วๆ คนก็ชอบให้ทางเหมือนกัน

ข้อเสียอีกข้อของมันคือ อัตราเร่งมันช้ากว่าเจ้าตลาดทั้งสอง ผมยอมรับความจริงครับ แต่เร่งแซงที่ความเร็ว 60-120 นี่ไม่ขี้เหร่ครับ

แต่ความนิ่ง เงียบ ไม่ต้อกๆ ไม่เบาหวิว ต้องยกนิ้วให้

ข้อดีมันมีมากกว่ายี่ห้ออื่น ณ วันที่เลือก อ่านในรีวิวของผมได้เลยครับ
         แล้วอย่างนี้ถ้าหลอดขาดต้องเปลี่ยนใหม่ทั้งโคมหรือว่าเปลี่ยนเป็นหลอดๆแบบหลอดไส้ธรรมดาได้อะครับ เพราะLED มันมีหลอดไฟเยอะมากกๆเลย

ออฟไลน์ NoName__???

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 03:35:54 »
อยากรู้ช่วงล่างทอชั่นบีมนี่นิ่มขนาดไหนถ้าเทียบกับพวก Audi a6ปี04

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 10:06:12 »
โอ๊ะ!!! มีคนทำเป็นเวอชั่นดาวหางสีแดงด้วย!!! แรงสามเท่าใช่ไหมนี่?  :o
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 11:49:49 »
อยากรู้ช่วงล่างทอชั่นบีมนี่นิ่มขนาดไหนถ้าเทียบกับพวก Audi a6ปี04
ขับปกติจะไม่รู้สึกนิ่มนะครับ ลมไนโตรเจนหน้า38 หลัง36 แต่พอขับเร็วเกิน140 ถ้าพื้นถนนเป็นแบบใต้สะพานบรมราชชนนีขาออก จะรู้สึกยวบ ยวบ ยวบ เป็นจังหวะแบบนี้จริงๆคับ ถนนมันเป็นเนิน เนิน เนิน  แต่ถ้าถนนบนสะพานไม่รู้สึกไรเลยครับ แล้วก็เวลาขึ้นลงลูกคลื่นในหมู้บ้านจะรู้สึกนิ่มพอประมานคับ ไม่ตึงตังเหมือนเฟียสต้า

ออฟไลน์ jAk`CS

• Sr. Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 13:40:35 »
ใช่ครับ เปลี่ยนกันเยอะมาก เจอ10คัน เป็นไฟท้ายแต่งเกินครึ่ง

เพราะ บางศูนย์ให้เป็นของแถมสำหรับคนที่จองตัว LTZ

คนส่วนใหญ่ก็เลยเข้าใจกันว่า ไฟท้ายแต่งLED-BenzStyle นี่เป็นเอกลักษณ์ของตัวท็อปโดยปริยาย

(ชาวE-class คงแอบเซ็งนิดๆ อิอิ)
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI

ออฟไลน์ Armaru

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 15:11:04 »
 ;D ผมเป็นคนนึง ที่ใช้ตัว 2.0 LTZ ไฟ led เบนซ์  เวลาขับนอกเมืองโล่งๆ ชอบมี vigo มาจี้ตูด  ขอเล่นด้วย  ผมไม่อยากตอแย เลยกดรวดเดียวทิ้งระยะห่าง (ให้รู้ว่าเครื่องตูแรงนะเฟ้ย แต่ตูขี้เกียจ) แล้วค่อยตบซ้ายให้พี่โก้แซงไป

ออฟไลน์ golf8023

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 16:11:29 »
เป็นC-segmentที่รูปทรบภายนอกสวยที่สุดในสายตาผม
แต่ภายในไม่ใช่เลยครับ ผมว่าการตกแต่งภายในเหมือนของเด็กเล่นไปนิด ภายในผมชอบน้อง3มากที่สุด

แต่พอเปลี่ยนไฟท้ายledแล้วหล่อขึ้นเป็นกอง ไปหน้าก็แต่งกันเยอะ ที่เป็นเส้นๆอะ สวยดีเหมือนกัน

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 21:15:19 »
ยืนยันคำเดิม

"ไฟเดิมๆเป็นไง นึกไม่ออกแล้ว" ;D

ออฟไลน์ Legolas

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 15:36:36 »
ผมว่าเป็นรถรุ่นหนึ่ง ที่มีไฟท้าย LED ให้เปลี่ยนหลายแบบมากๆ ครับ

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 16:31:20 »
ตอบจากคนใช้จริง

ครูซไฟท้ายไม่ใช่ LED ครับ

ไฟท้ายเบนซ์ LED เปลี่ยนเอง ไปร้านแต่ง 8500 ประกัน 1 ปี ของ SuperLux เกาหลี
ค่อนข้างทนทานกว่า LED ทั่วๆ ไป ตอนนี้ ถ้านับระยะเวลาที่เปลี่ยนไฟท้ายมาก็จะครบปี ไฟท้ายยังดีครับ
แต่หมดประกันไม่รู้ว่าจะขาดดวงไหนรึเปล่าครับ ถ้าขาดก็ซื้อเปลี่ยนใหม่ แค่นั้นเองครับ
มันเป็นอุปกรณ์เสื่อมสภาพตามอายุ

พอเปลี่ยนไฟท้ายแล้วรถมันดูสวย ใหญ่ ทันสมัย ขึ้น ครับ ยิ่งขับตามตอนกลางคืน มันเพลินตาดีจัง
ถามผม ผมว่าคุ้มค่ากับแปดพันครับ

นอกจากนี้ยังมีไฟหน้าที่เป็นปัญหาของครูซ คือมันไม่ค่อยสว่างครับ
จับเปลี่ยนเป็น BiXenon โปรเจคเตอร์ หมื่นห้า สว่างสุดๆ เวลาขับเร็วๆ คนชอบให้ทางครับ
จับเปลี่ยน DRL สไตล์เบนซ์ขับเร็วๆ คนก็ชอบให้ทางเหมือนกัน

ข้อเสียอีกข้อของมันคือ อัตราเร่งมันช้ากว่าเจ้าตลาดทั้งสอง ผมยอมรับความจริงครับ แต่เร่งแซงที่ความเร็ว 60-120 นี่ไม่ขี้เหร่ครับ

แต่ความนิ่ง เงียบ ไม่ต้อกๆ ไม่เบาหวิว ต้องยกนิ้วให้

ข้อดีมันมีมากกว่ายี่ห้ออื่น ณ วันที่เลือก อ่านในรีวิวของผมได้เลยครับ
         แล้วอย่างนี้ถ้าหลอดขาดต้องเปลี่ยนใหม่ทั้งโคมหรือว่าเปลี่ยนเป็นหลอดๆแบบหลอดไส้ธรรมดาได้อะครับ เพราะLED มันมีหลอดไฟเยอะมากกๆเลย

ถ้าไฟท้ายหรือ DRL ขาดไปสักดวง ผมถามร้านประดับยนต์นานมาแล้ว มีทางเลือก 2 วิธี
1. แกะโคม แล้วใส่ LED แทนดวงที่ขาด โดยบัดกรีออก และใส่หลอดใหม่ แต่งานไม่สวยเหมือนโรงงานได้แค่ใกล้เคียง
การแกะไม่ง่าย ร้านรับประกันน้ำเข้า 1 เดือน (เหวอ) ราคาแกะ+ซ่อม ประมาณ 1000 ครับ
2. เปลี่ยนโคมทั้งชุด (ถ้าอยู่ในประกัน 1 ปี เปลี่ยนฟรี) (ข้อ 2 ไม่ต้องบอกก็รู้แล้ว)