ผู้เขียน หัวข้อ: chevrolet cruze ตัวใหม่ไม่ใช่ไฟท้าย LED เหรอครับ  (อ่าน 17435 ครั้ง)

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
chevrolet cruze ตัวใหม่ไม่ใช่ไฟท้าย LED เหรอครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 14:56:26 »
ผมว่า chevrolet cruze  เป็นรถ C-Secment ที่ ดูใหญ่  ดู และภายนอก ภายใน ดูสวย ที่สุด หากเทียบกับยี่ห้ออื่นๆ

และเป็นรถที่แต่งใส่สเกิตร์  รอบคัน แม๊ก แล้ว ดูเทห์ มาก  แบบว่า ผมเห็นคันนึง จอดที่มหาลัย  เป็นคัว LS ไฟท้าย LED สเกิตร์รอบคัน ใส่แม๊ก โหลดเตี้ย

คนเดิน ผ่านไผ ผ่านมา มองกันตลอดเลย   แสดงว่ามันสวยมาก

และสิ่งที่ผมชอบ คือ ไฟท้าย LED  นี่ละครับ กลางวันก็สวย กลางคืนมา ตอนเปิดไฟ ยิ่งสวย   เหมือนท้าย E-Class เลย

ก็เลยอยากถามว่า chevrolet cruze  ตัวใหม่ ไม่ใช่ไฟท้าย LED เหรอครับ  เพราะเห็นคันใหม่ ป้ายแดง และไม่มีป้าย ก็เป็นไฟท้ายแบบหลอดธรรมดา

สรุปว่า chevrolet cruze   ไม่ใช่ไฟท้าย LED ใช่ไหมครับ หรือยังไง

ออฟไลน์ Equcha

• Sr. Member
Re: chevrolet cruze ตัวใหม่ไม่ใช่ไฟท้าย LED เหรอครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 14:57:32 »
น่าจะเปลี่ยนเองนะครับ เพราะเห็นไฟ ครูซ สวยๆเยอะมาก

ออฟไลน์ Number 7

• Jr. Member
  • **
Re: chevrolet cruze ตัวใหม่ไม่ใช่ไฟท้าย LED เหรอครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 14:58:31 »
ไฟเดิมๆมาไม่ใช่ LED นะครับ น่าจะเป็นของแต่ง

ออฟไลน์ reyeshenry

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 15:02:19 »

Junior22

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 15:11:52 »
สวยแต่รูปจูบไม่หอม เกียร์เอ๋อ คันเร่งหน่วง

ออฟไลน์ f1rstgot

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 15:21:25 »
ไม่ว่าจะรุ่นย่อยไหนของ Cruze ไฟท้ายก็จะเป็นแบบแผงทับทิมธรรมดาๆครับ
ส่วนที่คุณเห็นเป็นไฟแบบ LED หรือดูคล้ายๆ Benz E Class นั้น คือไฟแต่งครับผม ราคาอยู่ีที่ประมาณ8000-10000 ต่อ1คู่ครับ
อีกอย่างคุณภาพไม่ได้ครับ เพราะผมเห็นหลายคันแล้ว ไฟท้ายขาดกันเยอะมาก

ออฟไลน์ nunix

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 15:25:04 »
มาตอบจากคนใช้งานมาครึ่งปี (แต่ขายไปแล้วครับ)

ช่วงหลังมีไฟ LED แบบ BMW Serie7 ดูในเว็บไม่สวยครับ แต่ของจริง มองไกลๆมองแล้วมองอีกว่ารุ่นอะไร
ที่แท้ ครูซ นี่เอง สวยมาก เจอที่สุทธิสารเมื่อวาน (ขับผ่าน)

นอกเรื่องนิด ถ้าชอบฟีลยุโรป คันนี้ดีสมราคาครับ
เป็นรถที่ช่วงล่างดีมาก เมื่อเทียบกับ w202 w124 ที่เคยใช้อยู่ คือได้ฟีลยุโรปจริงๆ นุ่มหนึบ ประตูหนัก ทับขาทีร้องเลย
แต่แก้ปัญหาพวกรถยุโรปยุค90 คือ พวงมาลัยเบา คันเร่งไม่แข็ง ขับง่าย
แต่ถ้าเทียบกับรถญี่ปุ่นทั่วไปอยู่แล้วก็จะรู้สึก คันเร่งไม่พุ่ง ไม่กระฉับกระเฉง
แต่ถ้าใครขับ Benz ยุคปี 95-00 จะรู้สึกว่ามันใช่เลย แก้ปัญหาอะไรๆหลายๆอย่างเกี่ยวกับการขับขี่ แต่ยังคงฟีลลิ่งยุโรปเหมือนเดิม

ชอบมาก แต่ขายไปเพราะเปลี่ยนไปเป็นคันใหญ่กว่าครับ เห็นข่าวครูซตกตึก ยังกังวลเรื่องระบบไฟฟ้าเหมือนกัน

ออฟไลน์ ectomor

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 15:44:58 »
ครูซ เป็นรถที่ไฟแต่งเยอะมากที่สุดๆ  รถป้ายแดงออกมาก็จับยัดกันเลย จนมีหลายคนคิดว่ามันมากับรถ
แต่มันสวยกว่าเดิมเยอะมาก ผมก็เหลียวมองทุกทีเลย

ออฟไลน์ Nookkiez

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 15:47:16 »
มันคือไฟท้ายแต่งครับ คู่ละ9000 +/-  ถ้าไฟท้ายเดิมๆ นึกถึงไฟท้าย FD กลับหัวเลยครับ ;D
Test ..

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 16:00:32 »
ที่เห็นนั่นเป็นไฟท้ายแต่งจากไต้หวันครับ    ซึ่งก๊อป Design จาก E-Class มานั่นแหละครับ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 16:02:02 »
ท้ายเบนเยอะมากๆคับ ผมชอบBMมากกว่า เด่นจริงๆ ยอมแพงกว่าหน่อย 8500 หน้าก็จับยัด audi a8 ครบคับ เห็นแต่ไกลแน่นอน ขับเร็วไม่ค่อยโดนไล่ เวลาขอทางเปลี่ยนเลนคนให้มากขึ้นกว่าเดิม

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 16:07:58 »
สวยแต่รูปจูบไม่หอม เกียร์เอ๋อ คันเร่งหน่วง

ผมเห็นท่านตอบแนวนี้หลายกระทู๊แล้ว  เพลาๆเรื่องบ่นรถยี่ห้อที่ตัวเองไม่ได้ใช้หน่อยก็ดีนะครับ   เพราะมันไม่ได้ตรงกับคำถาม
เดี๋ยวจะมีดราม่ากันเปล่าๆ   ถือว่าเป็นคำแนะนำกันนะครับ  จะได้ไม่มีใครมองไม่ดี

ออฟไลน์ KLANG MR-S

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 16:19:28 »

ผมเห็นท่านตอบแนวนี้หลายกระทู๊แล้ว  เพลาๆเรื่องบ่นรถยี่ห้อที่ตัวเองไม่ได้ใช้หน่อยก็ดีนะครับ   เพราะมันไม่ได้ตรงกับคำถาม
เดี๋ยวจะมีดราม่ากันเปล่าๆ   ถือว่าเป็นคำแนะนำกันนะครับ  จะได้ไม่มีใครมองไม่ดี

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 16:20:03 »

+10 ถ้าคนทดลองรถเป็น100คันอย่างพี่จิมมี่ว่า จะยอมรับเต็มที่เลย :)

ผมก็ได้แต่คิดอย่างงงๆนะ ว่ามันเกี่ยวกับคำถามมั้ย แต่ไม่ได้เม้น ขอบคุณที่นำความคิดผมออกมาครับ

ออฟไลน์ promay

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 16:27:52 »
ผมก็คิดว่าเป็นรถที่ดูดีที่สุดใน Secment นี้เหมือนกันครับ แต่ถ้าให้ซื้อต้องเป็นเครื่องดีเซลเท่านั้น
ส่วนไฟท้ายก็อย่างที่เพื่อนว่ามาล่ะครับเป็นแผงทับทิมธรรมดา ส่วนLEDจะเป็นของแต่งทั้งหมด

ออฟไลน์ BlackSpeed

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 16:43:52 »
เมื่อวันอาทิตย์เห็นป้ายแดงจอดอยู่ข้างทาง น่าจะเป็น 1.8LT แฟนผมถาม "ตัวนี้ล่างสุดรึเปล่า เห็นไฟไม่ใช่ LED"

ก็เลยคิดว่านี่อาจเป็นสาเหตุที่คนซื้อต้องเปลี่ยนไฟเป็น LED นอกจากแค่สวยกว่ารึเปล่า ;)
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ DArkMaster

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 16:52:39 »
ไฟท้ายครูชแบบแต่งสวยดีนะครับ ผมมองเผินๆเหมือนพวกbenzเลย ;D

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 18:18:09 »

ถูกใจ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 18:27:16 »
แต่มันก็สวยจริงๆนะฮับ
H.

ออฟไลน์ baddream11

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 18:52:36 »
นอกจากไฟท้ายแล้ว กระจังหน้าแบบที่เอามาโชว์เนี่ย มีใครก็อปออกมาขายมั่งไหม :o

ออฟไลน์ Action

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 19:27:02 »
ผมเป็นโรคจิตกลัว LED อยู่อย่างหนึ่ง ถ้าเกิดมันเดี้ยงขึ้นมาที เหมือนรถเรามีจุดด้อยยังไงก็ไม่รู้ ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ Nookkiez

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 19:28:03 »

ครับ FB ท่านดีที่สุดใน Segment เดียวกันแล้ว #ประชด#พูดไปงั้นเผื่อท่านจะถูกใจ  :P :P
Test ..

ออฟไลน์ SP

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 19:43:35 »
เคยเห็นที่เป็นแบบ BMW ตอนกลางคืนแล้วสวยมากเลยครับ ดูดีกว่าของ Benz เยอะเลย

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 19:54:06 »

555 ว่าแล้วคนนี้ต้องโดนอีกแน่ กร้ากๆๆ ก็ตอบซะแบบเนี๊ยะอ่ะนะ ระวังจะโดนรุมด่า FB นะครับ เด๋วเพื่อนสมาชิกที่ใช้ FB จะซวยตามไปด้วย .

ออฟไลน์ Mario_Yadel

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 19:57:40 »

+1 อีกคนครับ
หวังว่าท่านเจ้าของกระทู้จะรู้ตัวว่าสังคมในเวบบอร์ดนี้ เค้าอยู่กันยังไง

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 19:58:53 »
ตอบจากคนใช้จริง

ครูซไฟท้ายไม่ใช่ LED ครับ

ไฟท้ายเบนซ์ LED เปลี่ยนเอง ไปร้านแต่ง 8500 ประกัน 1 ปี ของ SuperLux เกาหลี
ค่อนข้างทนทานกว่า LED ทั่วๆ ไป ตอนนี้ ถ้านับระยะเวลาที่เปลี่ยนไฟท้ายมาก็จะครบปี ไฟท้ายยังดีครับ
แต่หมดประกันไม่รู้ว่าจะขาดดวงไหนรึเปล่าครับ ถ้าขาดก็ซื้อเปลี่ยนใหม่ แค่นั้นเองครับ
มันเป็นอุปกรณ์เสื่อมสภาพตามอายุ

พอเปลี่ยนไฟท้ายแล้วรถมันดูสวย ใหญ่ ทันสมัย ขึ้น ครับ ยิ่งขับตามตอนกลางคืน มันเพลินตาดีจัง
ถามผม ผมว่าคุ้มค่ากับแปดพันครับ

นอกจากนี้ยังมีไฟหน้าที่เป็นปัญหาของครูซ คือมันไม่ค่อยสว่างครับ
จับเปลี่ยนเป็น BiXenon โปรเจคเตอร์ หมื่นห้า สว่างสุดๆ เวลาขับเร็วๆ คนชอบให้ทางครับ
จับเปลี่ยน DRL สไตล์เบนซ์ขับเร็วๆ คนก็ชอบให้ทางเหมือนกัน

ข้อเสียอีกข้อของมันคือ อัตราเร่งมันช้ากว่าเจ้าตลาดทั้งสอง ผมยอมรับความจริงครับ แต่เร่งแซงที่ความเร็ว 60-120 นี่ไม่ขี้เหร่ครับ

แต่ความนิ่ง เงียบ ไม่ต้อกๆ ไม่เบาหวิว ต้องยกนิ้วให้

ข้อดีมันมีมากกว่ายี่ห้ออื่น ณ วันที่เลือก อ่านในรีวิวของผมได้เลยครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 19:59:34 »
ของเดิมไม่ใช่ครับ

LED เปลี่ยนเอง
ใส่แบบ W212 ก็สวย
ใส่แบบ F10 ก็สวย(แต่อันนี้ปีกมันสั้นๆ แหม่งๆไงไม่รู้)

และเป็น C seg ที่ผมชอบมากที่สุดเลยครับ

ออฟไลน์ Headman

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 20:38:16 »
ของแต่งมันเยอะมากครับตัวนี้.....ตัว เบนซิน ไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่ แต่ถ้า ดีเซล LTZ ล่ะก็ ไม่ธรรมดาจริงๆ ^^
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 21:16:40 »
มันเป็นของแต่งจ้า
ผมว่าสวยดีนะ (หรือเป็นเพราะผมชอบไฟ LED มั่ง 55)
เวลาเห็นไฟท้ายตัวนี้พ่อผมถามว่า "นี่ครูซตัวใหม่หรอ ไฟท้ายสวยจัง"  ;D

ออฟไลน์ JikorokunG

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 21:50:37 »

---------------------------------------------------------------------------